Summoner Master Forum
October 08, 2024, 03:25:28 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: จ่าย x คับ และการดิส x  (Read 1638 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
metatron
Member

Email
« on: November 29, 2006, 10:27:31 PM »

thunder saber therion
จ่ายx chang x int ติด dimension x sub สามารถจ่าย 0 ได้มั้ย ชาจ0 ด้วย
แล้วซีลที่โดน จะถือเป็นซีลติด เคริส หรือไม่

ถ้าโดนเคริสจะแสดงผลมั้ยและหายเมื่อไร

solid scale fish
discard x seal 1 ใบ ติด ฟรีส x sub  เลือกเป็น 0 ใบได้มั้ย
แล้วซีลที่โดน จะถือเป็นซีลติด เคริส หรือไม่

ถ้าโดนเคริสจะแสดงผลมั้ยและหายเมื่อไร

princess's royal graud garuda
นำ มัน เข้ามาที่ at จากนั้นสั่งมัน นำซีลติดเคริส 1 ใบ ขึ้นมือ
จะสามารถนำขึ้นได้มั้ย (จากสกิลข้างบนนะครับ)

circle of time
ซีลทุกใบในสนามผ่านไป1เทิร์น
ระหว่างที่การ์ดยังส่งผลสามารถใช่ int ได้มั้ย
โดยเลือกว่าให้ใช้ในเทิร์นฝ่ายตรงข้าม
(กรณีเราเป็นผู้ร่าย)

ความสามารถของ คริสตันไนท์ (หรืออะไรเนียะแหละ)
แรร์ภาค saint3 อะครับ
เมื่อเราตีจะร่ายตอนไหน
เมื่อฝ่ายตรงข้ามตีจะร่ายตอนไหน

ความสามารถ end of sub กับ การนับของเทิร์นของเคริส
เราสามารถเลือกได้มั้ยว่าให้อะไรเกิดก่อน

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: November 30, 2006, 04:31:59 AM »

จ่ายได้ครับ ถือว่าติด curse

แต่ไม่เกิดผลของ curse เลย

ใช้ skill ไม่ได้ครับ เพราะต้องหาเป้าหมายเป็นการ์ดบนมือให้ skill ทำงานได้ ไม่เหมือนกับ charge ที่เป็น cost

ใช้ได้

ไม่เข้าใจคำถามครับ

ตอนต่อสู้ ทั้งคู่ครับ
ซึ่งเมื่อเกิดการร่ายแล้ว ทั้งสองฝ่ายสามารถใช้การ์ดแทรกได้ตามปกติ

เลือกไม่ได้ครับ end of sub เกิดก่อน
อ่าน  401.9 ประกอบนะครับ

metatron
Member

Email
« Reply #2 on: December 01, 2006, 12:25:22 PM »

thunder saber therion
จ่ายx chang x int ติด dimension x sub สามารถจ่าย 0 ได้มั้ย ชาจ0 ด้วย
แล้วซีลที่โดน จะถือเป็นซีลติด เคริส
จากที่กล่าว
- สามารถใช้สกิลของ sacred ram เพื่อ poison ใส่seal นั้นได้หรือไม่
- สามารถใช้สกิลของ princess's royal graud garudaนำซีลติดเคริส 1 ใบ ขึ้นมือจะสามารถนำขึ้นได้ หรือไม่

- จากคำถามข้อ solid scale fish หมายความว่าอย่างน้อยที่สุดผู้ใช้สกิลจะต้อง discard 1ใบใช่หรือไม่ครับ
- จากข้อ circle of time คำถามหมายความว่า ผู้ร่าย circle of time สามารถเล่น inf ก่อนผ่านในเทิร์นฝ่ายตรงข้ามได้หรือไม่

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: December 01, 2006, 01:25:30 PM »

ได้ครับ
ได้

ใช่
ไม่ได้ครับ เพราะไม่ได้ส่งผลถึงผู้เล่น

metatron
Member

Email
« Reply #4 on: December 04, 2006, 02:20:40 AM »

จากข้อ circle of time นะครับ
ขอถามว่าการ์ดในสนามจะผ่านสเต็ปไหนบ้าง
จะผ่าน int step หลังstepของ main step ของฝ่ายตรงข้ามหรือป่าว
ถ้าผ่านจะสามารถสั่งใช้ได้มั้ย

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: December 04, 2006, 02:34:15 AM »

นับว่าผ่านไป 1 Turn
เป็น Effect ที่ทำให้การ์ดใบนั้นผ่าน End of Subturn Step ของเรา, Check up Step ของฝ่ายตรงข้าม, End of
Subturn Step ของฝ่ายตรงข้าม และ Check up Step ของเรา เท่านั้น

Pages: [1]
  Print  

Jump to: