Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:37:37 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามคำถามเบสิกสุดๆหน่อยค่า  (Read 1664 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
panicle
Member

Email
« on: November 01, 2006, 12:12:15 AM »

1.การโจมตีallนี่ถ้ายังมีซีลที่at line อยู่ ซีลที่df line จะโดนด้วยมั๊ยคะ

2.เรื่องabilityน่ะค่ะ

สมมุติเขียนไว้ว่า เมื่อ a ตก shine จากสนาม ต้อง Sacrifice ซีล 1 ใบในมือ

เมื่อa+Beastจะเปลี่ยนชื่อเป็นb แล้ว bยังต้องใช้abilityข้างบนอยู่ป่ะคะ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: November 01, 2006, 07:46:52 AM »

1. โดนครับ

2. ไม่เข้าใจคำถามเลยครับ การ์ดจะเปลี่ยนชื่อได้ยังไง และการ sacrufice ต้องเป็นการ์ดในสนามเท่านั้นครับเป็นการ์ดบนมือไม่ได้

panicle
Member

Email
« Reply #2 on: November 02, 2006, 08:44:33 PM »

ข้างบนนี่เจ้าใจแล้วล่ะ  ขอบคุณค่ะ - -" ข้อ2ถามด้วยความมึนตอนนี้เข้าใจแลวค่ะ

ขอถามอีกสัก 2 ข้อนะคะ

1.mnirgheal,the gnardian angle of odilon(รู้สึกเหมือนในการ์ดชื่อจะพิมพ์ผิดนะคะ  ความจริงไม่น่ามีตัวn] น่ะค่ะ

abilityที่ว่าตราบเท่าที่mnirgheal,the gnardian angle of odilonอยู่ใน ไชน์  ฟรีส เคิร์ส ไม่สามารถยกเลิกได้นี่เฉพาะเคิร์สที่ถูกยิงจากตัวนี้  หรือว่ารวมถึงตัวอื่นๆ

ด้วยคะ

2.Nicolas odilon นี่มีabilityที่เมื่อน้ำใบอื่นใช้สกิลสำเร็จเราmp+1 abilityนี้บอกไว้ว่าทำงาน 1 ครั้งใน1subturnนี่หมายถึงทำงาน1ครั้งต่อNicolas odilon1ใบ  หรือมีการ์ดกี่ใบก็ทำงานเพียง1ครั้งคะ

3.johan,the wondering musician  นี่ตรงกล่องความสามารถมีเขียนว่าshade of n[prophet]นี่หมายความว่าไงคะ

4.ในsubturnป้องกันของเราเราสามารถ  ใช้สกิลที่มีเครื่องหมายสายฟ้าของซีลได้มั๊ยคะ

Member

Email
« Reply #3 on: November 02, 2006, 09:32:15 PM »

1. ฟรีสจากการ์ดทุกใบไม่สามารถยกเลิกได้ครับ
ชื่อมันถูกแล้วล่ะครับ แต่ต้องเป็นตัว U นะครับไม่ใช่ N

2. ต่อ 1 ใบครับ

3. หมายความว่าตัวมันมี N[Prophet] ด้วยครับ

4. ได้ครับ

panicle
Member

Email
« Reply #4 on: November 02, 2006, 09:55:22 PM »

ขอบคุณค่ะ  ขอถามต่ออีกสักหน่อย

1.จากข้อ 3 ข้างล่างของกล่องความสามารถมันจะมีสกิลอยู่  สกิลนั้นใช้ได้ตามปกติใช้มั๊ยคะ  ไม่มีเงื่อนใขอะไรเกี่ยวกับn[prophet]ใช่มั๊ยคะ  แล้วไอ shade of  [ prophet] นี่มันถือเป็นabilityมะคะ

2.การรวมร่างแบบมีใบรอง 2 ตัวนี่  ต้องรวมกันทีเดียวเลยเลยหรือใช่มั๊ยคะ  สมมุติ
a+แสง         [1]
a+แสง  แสง [2]

เรารวมกับแสง 1 ใบ ในแบบที่ 1ไปก่อน พอเทิร์นต่อไป  เราเอาแสงอีกตัวมาเป็นใบรองจะได้เป็นแบบที่2มั๊ยคะ  หรือว่าจะต้องแยกร่างก่อนแล้วค่อยรวมกับใบรองทีเดียว 2ตัว

3.การใช้สกิลใส่ถือว่าเป็นการต่อสู้ด้วยมั๊ยคะ

Member

Email
« Reply #5 on: November 03, 2006, 12:56:06 AM »

1. สกิลใช้ได้ตามปกติครับไม่มีความเกียวข้องกับ Shade of
Shade of เป็นอบิลิตี้ครับ

2. ทำแบบไหนก็ได้ครับ

3. ไม่ครับ

panicle
Member

Email
« Reply #6 on: November 05, 2006, 02:29:58 PM »

ขอบคุณค่ะ  ถามต่ออีกนะคะ

1.ทำอย่างไรบ้างจึงนับเป็นการต่อสู้ด้วย

2.จ่ายmpค่าใช้สกิลของซีล 1 ใบในสนาม ; สั่ง s ใช้สกิลนั้นโดยไม่ต้องตรงตามเงื่อนใขการรวมร่างเมื่อ s รวมร่าง

2.1 เครื่องหมาย ; มันหมายความว่าไงหรอคะ

1.1 อธิบายตรงตัวสีแดงหน่อยเถอะค่ะ  คือมันงงๆ - -"

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: November 05, 2006, 09:19:38 PM »

1. เมื่อเกิดการโจมตี หรือถูกโจมตี โดยต้องไม่ใช่การ all ครับ

2.1 คือ  "และ"   หมายถึงเกิดพร้อมกัน

2.1 หมายถึง S จะใช้ skill เหมือนกับ seal ที่เลือกแม้ว่าจะมีเงื่อนไขของธาตุไม่ตรงกับการ์ดจริง
อย่างเช่น ที่จริงต้องรวมร่างกับ [แสง] ถึงจะใช้ skill นี้ได้ แต่ S รวมร่างกับ [มืด] อยู่

Pages: [1]
  Print  

Jump to: