Summoner Master Forum
October 04, 2024, 02:16:37 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามนิสส์นึง (มันก็ดี)  (Read 1257 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
kantkung
Member

« on: October 31, 2006, 10:31:08 PM »

1.เมื่อสั่งซีลA โจมตีไปยังซีลB  เราสั่งให้ ซีลC ใช้สกิล ทีบ ซีล A  ไปที่ Df line จะเกิดอะไรขึ้น
1.1ซีลA โจมตีต่อ
1.2ซีลA หยุดโจมตี เนื่องจากไม่มีอบิลิตี้ สามารถโจมตีจาก Df line ได้

2. Aegnormaite, the Drake Fighter  เมื่อสั่งโจมตี เลือกโม่การ์ดหนึ่งใบ เราสามารถหยุดตอนโม่ไปแล้วได้ไหมครับ

3.Annedisonge Archer General  เมื่อโจมตีซีลAที่มีอบิลิตี้ เมื่อต่อสู้สามารถนำมิสติกไปติดได้ คำถามคือ ถ้ามิสติกที่นำไปติด ทำให้ซีลAป้องกันการโจมตี ถามว่า ซีลA ติดเคิร์ส จากอบิลิตี้ ของAnnedisonge Archer Generalหรือไม่

4.Dark destiny ถ้าตกชายย์ ขณะที่ไม่มีมิสติกบนมือ ต้องDis การ์ดไหมครับ

5. เมื่อใช้สกิล Ghanta ที่ติดอยู่บนมิสติก ที่ทำให้ผุ้เล่นไม่สามารถสั่งการซีลได้ แต่ขณะนั้น ผู้เล่นกำลังสั่งการ์ดซีลอยู่ จะทำให้หยุดการสั่งการ หรือ ทำต่อจนจบ จากนั้นก็ไม่สามารถ สั่งการได้ จนกว่าจะเกิดผลของ อบิลิตี้ของGhanta อีกครั้ง

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: October 31, 2006, 11:37:57 PM »

1.2ซีลA หยุดโจมตี เนื่องจากไม่มีอบิลิตี้ สามารถโจมตีจาก Df line ได้

2. ได้ครับ

3. ไม่ติดครับ

4 ไม่ต้องครับ

5. ในเมื่อสั่งการไปแล้ว จึงทำงานต่อครับ

kantkung
Member

« Reply #2 on: November 03, 2006, 11:31:54 PM »

6. สกิลของ Laksami ที่ให้เลือกซีลหนึ่งใบยกเลิกอบิลิตี้ของฝ่ายตรงข้าม  ถามว่า ตรงข้ามใครครับ ซีล หรือ Laksami หรือผู้ใช้สกิล
7. ในสนามนี่แบ่งออกเป็นของ่ายตรงข้าม กับฝ่ายเราใช่ไหมครับ
ถ้าใช่  7.1 เราร่ายมิสติกใส่ที่ซีลฝ่ายตรงข้าม  มิสติกนั้นอยู่ในสนามฝ่ายไหน
        7.2  กลับกัน ถ้าเกิดใช้อบิลิตี้ แซคมิสติกในสนามฝ่ายเรา สามารถแซคมิสติกของฝ่ายตรงข้ามที่อยูในสนามฝ่ายเราได้หรือไม่

8. เมื่อมังกร ที่โกรฟแล้ว ถูกทำให้ ยกเลิกอบิลิตี้ของซีล สภาพโกรฟจะหายไปหรือไม่  และเมื่อผลนั้นหลุดไปแล้ว สภาพโกรฟจะหลุดไปเลยหรือไม่

9.  เมื่อซีลเข้ามาในสนาม อบิลิตี้จจะมาก่อน หรือซีลจะมาก่อน  และสามารถสั่งให้คอมบิเนชั่น เลยระหว่างที่อบิลิตี้ยังไม่เกิดได้ไหมครับ

10.ฟรีสเคิร์ส 0 เทิร์น ทำให้ซีลลงไปที่ DF line หรือไม่  และสามารถเลือกตอนที่กำลังจะโจมตี เพื่อหยุดการโจมตีได้หรือไม่ อ้างอิงกฏที่ว่า ซีลที่ติดเคิร์สไม่สามารถโจมตีได้

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: November 04, 2006, 05:09:46 AM »

6. ฝ่ายตรงข้ามผู้ควบคุม Lakshmi ครับ

7. ไม่แบ่งครับมีสนามเดียว
7.1 ไม่อยู่ในสนามฝ่ายไหนครับ เพราะมีสนามเดียวตาม 7.
7.2 ซีลฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถมาอยู่ในไลน์ของเราได้ครับ และไม่สามารถ sacrifice ซีลของฝ่ายตรงข้ามได้ครับ

8. ไม่หายครับ เพราะการ growth ไม่ใช่อบิลิตี้

9. ซีลจะเข้ามาในสนาม แล้วอบิลิตี้จึงทำงาน ส่วนการรวมร่างต้องทำการร่ายให้จบขั้นตอนทั้งหมดก่อนครับ

10. ไม่ลงครับและหยุดการโจมตีไม่ได้ เพราะเคิร์สไม่ได้เกิดผลขึ้นครับ
และไม่มีกฎที่ว่าซีลที่ติดเคิร์สไม่สามารถโจมตีได้ซะหน่อย ไม่งั้นติดพอยซั่น ลาสท์แดนซ์อะไรอย่างนี้ก็ตีไม่ได้สิครับ

kantkung
Member

« Reply #4 on: November 09, 2006, 09:58:49 PM »

11.  Crystal archer paladin  อบิลิตี้ ที่สามารถร่ายการ์ดที่มีค่าร่ายเท่ากับหรือน้อยกว่า 3 ได้เมื่อต่อสู้  ถามว่า ถ้าเลือกร่ายCoolmoon  โดย Cap เป็นตัวที่ถูกโจมตี  ถามว่า
11.1 เมื่อถึงจุดนี้ เมื่อ Cap at น้อยกว่า แต่ซีลที่โจมตีมา Df น้อยกว่า At ของ Cap  Cap จะเกิดอะไรขึ้น
11.1.1 Cap ตาย แต่ซีลฝ่ายตรงข้ามรอด
11.1.2 Cap ไม่ตาย แต่ซีลฝ่ายตรงข้ามตาย
11.1.3 ตายทั้งคู่
11.2  ถ้าเกิดเมื่อถึงจุดร่ายมิสติกได้ Cap At มากกว่า แต่น้อยกว่า Df ของซีลที่โจมตีมา จะเกิดอะไรขึ้น
11.2.1 ซีลนั้นรอด
11.2.2 ซีลนั้นตาย
11.2.3 ถ้าต้องการให้ซีลนั้นรอด ต้อง + At  , + Df

12.  ถ้าเกิดมีอินเตอร์เฟียระหว่างการวัดพลัง ซึ่งฝ่ายตรงข้ามได้ร่ายการ์ดที่ทำให้ซีลของเขานั้น ป้องกันมิสติกการ์ด เราสามารถใช้สเตปก่อนส่งผลของการ์ดป้องกันมิสติกโดยการใช้ Cool Moon เพื่อให้ซีลนั้น ลงไปอยู่DF line ได้ไหมครับ   

13. สเตปของการใช้อินเตอร์เฟีย คนที่ใช้การ์ดอินเตอร์เฟียหลังสุดจะเกิดผลก่อนใช่ไหมครับ

14.Hermis shoes ไม่สามารถติดมิสติกชนิด 0 เทิร์นได้ หรือเปล่าครับ เช่นเดียวกับรา สามารถเก็บมิสติกชนิด 0 เทิร์น ได้ไหมครับ     

15. Hermis shoes  ติดมิสติกที่ยังร่ายอยู่ไม่ได้ใช่ไหมครับ  ยกตัวอย่าง เราร่ายมิสติกหนึ่งใบ ฝ่ายตรงข้ามร่ายิสติกประเภทเผามาทำลายมิสติกที่เราร่าย  ยังไม่สามารถติดHs ได้ใช่ไหมครับ   แต่ถ้าในเหตุการณ์เดียวกัน เราถามฝ่ายตรงข้ามว่า ยอมให้ร่ายสำเร็จแล้วใช่ไหม เราสามารถติดHs ได้ใช่ไหมครับ ถ้าฝ่ายตรงข้ามเผา

16. Laksami  สกิลที่ทำให้ซีลยกเลิกอบิลิตี้ นี่คล้ายๆ กับการทำให้ซีลยกเลิกมิสติกของ Athena  ไม่ใช่ความสามารถนะครับ แต่เป็นในด้านของซีลที่ติดยกเลิกอบิลิตี้ของฝ่ายตรงข้ามของการ์ดใช่ไหมครับ 

17. อบิลิตี้เมื่อโจมตี  สามารถหยุดการโจมตี ก่อนที่อบิลิตี้จะเกิดได้ไหมครับ และฝ่ายตรงข้ามต้องเสีย Mp ค่าโจมตีแล้วหรือไม่

18. เคิร์สใดบ้างที่ทำให้ซีลไม่สามารถโจมตีได้

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: November 10, 2006, 12:08:26 AM »

11.1 Crystal archer paladin  ตายครับ เพราะยังเอา at เทียบ at อยู่

11.2  seal นั้นตาย
11.2.3 ถ้าต้องการให้ซีลนั้นรอด ต้อง + At

12. ได้ครับ 

13. ใช่ครับ แต่ในกรณีที่ร่ายใบสุดท้ายใน ของการร่ายการ์ดก่อนหน้านั้นเท่านั้น

14.ติด 0 turn ไม่ได้ครับ
เก็บพวก 0 turn เข้ากองได้

15. ติดพวกที่กำลังร่ายไม่ได้
เราต้องถามฝ่ายตรงข้ามว่ายอมให้ร่ายสำเร็จหรือไม่ ซึ่งเขาอาจจะทำลายตอนร่ายไม่สำเร็จหรือไม่ก็ได้

16. ใช่ครับ เหมือนกัน

17. หยุด ability นี้ด้วยการหยุด การโจมตี ไม่ได้ครับ ถ้าฝ่ายตรงข้ามเสีย mp แล้ว

18. stone freeze dimension

Pages: [1]
  Print  

Jump to: