Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:21:36 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยตอบทีครับ  (Read 985 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
spiralbill
Member

Email
« on: October 29, 2006, 01:32:46 AM »

มีหลายข้อครับ
1. Bastet นี้เวลาเอา Mystic มาจากในกองแล้วต้องจ่าย mp รึเปล่าครับ
2. Night Dew Fairy ที่บอกว่า "ตราบเท่าที่มี (น้ำ) อยู่ในสนาม [ S] สามารถโจมตีขึ้นมือได้"  นี่คือโจมตีขึ้นมือได้แม้มี seal อยู่ในสนามฝ่ายตรงข้ามใช่หรือไม่ครับ
3. คำว่า "สามารถ" นี่คือว่าเราสามารถจะเลือกที่จะใช้หรือไม่ใช้ก็ได้ใช่ไหมครับ
4. สมมติว่าเราใช้ Artemist ไปแล้ว 2 ครั้ง แล้วใช้ Odette นำกลับขึ้นมือ แล้วร่าย Artemist ลงมาใหม่ Artemist จะยังสามารถใช้ได้ 3 ครั้ง หรือ ครั้งเดียวครับ
5. การโจมตี เหมือน กับการทำลายหรือเปล่าครับ เช่น ทำลาย seal ที่มี at น้อยกว่าประมาณนี้อ่ะครับ
6. การจั่วการ์ดนอก Draw step ถ้าจั่วมาแล้วเกิน 7 ใบจะต้อง discard หรือไม่ครับ
7. Skill ของ Gale Garuda ที่บอกว่าให้โจมตี seal ที่กำลังรวมร่างนี้ ให้โจมตีที่ seal หลักหรือ seal ใบรองรวมร่างอ่ะครับ

อาจมีเพิ่มนะครับถ้านึกได้  ช่วยตอบด้วยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ
« Last Edit: October 29, 2006, 02:09:22 AM by GiantPaladin » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: October 29, 2006, 02:12:12 AM »

1. ไม่ต้องครับ

2. ใช่ครับ

3. ใช่ครับ

4. 3 ครั้งครับ

5. ไม่เหมือนครับ

6. ไม่ต้องครับ

7. ซีลหลักครับ

spiralbill
Member

Email
« Reply #2 on: November 02, 2006, 01:14:30 AM »

8. สมมติว่าฝ่ายตรงข้ามใช้ Mystic ที่เป็น มาใน subturn ของเราระหว่างที่ต่อสู้  สามารถใช้ skill ของ Jessica ที่ทิ้งแล้วทำลายได้หรือไม่ครับ (Jessica ไม่ได้ต่อสู้อยู่)
9. ต่อสู้สำเร็จ โจมตีสำเร็จ ต่างกันอย่างไรครับ
10. step มาก่อนเสมอใช่ไหมครับ
11. การ Sacrifice Scarlet Reaper  ถือว่า Sacrifice สำเร็จหรือไม่ครับเพราะว่ามันกลับเข้ากอง
12. สมมติว่า Pecca Zelus กำลังต่อสู้กับ seal ที่ cancel curse แต่ไม่ได้ยกเลิก curse จะได้ + แอทไหมครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: November 02, 2006, 01:56:15 AM »

8. ไม่ได้ครับ

9. แตกต่างตรงที่ต่อสู้สำเร็จนั้นเราเป็นฝ่ายตั้งรับก็ได้ ไม่เหมือนกับโจมตีสำเร็จ ที่เราต้องโจมตีเข้าไป

10. ไม่เข้าใจคำถาม

11. Sacrifice สำเร็จครับ

12. ถ้าตรงกับ ability "ยกเลิก curse" ใน CR ก็บวกครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: