Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:35:18 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ใครเล่นอยู่ที่เชียงใหม่บ้าง  (Read 3208 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
spiralbill
Member

Email
« on: October 13, 2006, 03:09:40 PM »

ผมอยู่มงฟอร์ตครับ ใครเล่นอยู่ใกล้ๆกันก็บอกด้วยนะ
ใครเล่นเชียงใหม่ IM มาคุยกันก็ได้นะ

HOSIKO
Member

« Reply #1 on: October 20, 2006, 05:22:03 AM »

ผมอยู่มงฟอร์ตครับ ใครเล่นอยู่ใกล้ๆกันก็บอกด้วยนะ
ใครเล่นเชียงใหม่ IM มาคุยกันก็ได้นะ

อยู่มงฟอร์ตประถมหรือว่ามัธมยมจ๊ะ

ถ้าเป็นมัธยม ลองไปเล่นร้านพี่สิ เปิดตลอดทั้งวัน

ลองไปที่หน้าประตูแรกเยื้องไปทางเหนือหน่อย        (บอกไว้ก่อน เผื่อไม่รู้+++++++  )

ร้านพี่ออยล์จ้า (  Oil smn card)  มีอะไรก็โทรเรียกเปิดร้านเล่น  Card  กันก็ได้ ที่เบอร์  06-9142300 จ้า

ถ้าเป็นจันทร์-ศุกร์ จะมีเพื่อนเล่นด้วย

พี่ออยล์จ้า

Chocco~Chino
Member

« Reply #2 on: October 20, 2006, 03:39:50 PM »

ผมก็อยู่มงฟอร์ตนะครับ(ม.5นะ)  ;)

ถ้าเปิดเทอมก็แนะนำให้เล่นที่ร้านพี่ออยล์เลยครับ  หลังเลิกเรียนจะมีคนเล่นเยอะ

หรือเสาร์-อาทิตย์จะลองแวะไปที่ร้านเจ๊กวนที่อยู่แถวๆหอพระก็ได้ครับ(อยู่ที่ดาสา คอร์ทน่ะ)

spiralbill
Member

Email
« Reply #3 on: October 21, 2006, 12:30:56 AM »

อยู่มงฟอร์ตประถมหรือว่ามัธมยมจ๊ะ

ถ้าเป็นมัธยม ลองไปเล่นร้านพี่สิ เปิดตลอดทั้งวัน

ลองไปที่หน้าประตูแรกเยื้องไปทางเหนือหน่อย        (บอกไว้ก่อน เผื่อไม่รู้+++++++  )

ร้านพี่ออยล์จ้า (  Oil smn card)  มีอะไรก็โทรเรียกเปิดร้านเล่น  Card  กันก็ได้ ที่เบอร์  06-9142300 จ้า

ถ้าเป็นจันทร์-ศุกร์ จะมีเพื่อนเล่นด้วย

พี่ออยล์จ้า

ว้ากพี่ออยเหรอคร้าบเนี่ยเพิ่มรู้แฮะว่าชื่อนี้ ปัดโถ่ ผมบิวคร้าบ (ไปทุกวัน)

airthance
Member

Email
« Reply #4 on: October 21, 2006, 02:22:04 AM »

ผมเองก็เช่นกัน เล่นประจำอยู่ที่ ร้านการ์ด หน้าร.ร.หอพระ (ร้านเจ๊กวน)ครับ
กำลังจะมองหาที่ใหม่ เล่นกันคนใหม่ ๆ จะได้อะไรใหม่ ๆ (ตอนนี้มองหาร้าน Premire กับร้านปิ่นทองอยู่ครับ)

เอ๊ะยังไง เริ่มงงตัวเองซะล่ะ

spiralbill
Member

Email
« Reply #5 on: October 22, 2006, 01:52:09 AM »

อยู่มงฟอร์ตประถมเหรอครับ

Wingsofwin_Studio
Member

Email
« Reply #6 on: January 21, 2007, 09:10:40 PM »

เด็ก วิศวะ ม.ช. ครับ เล่นแถวในมอนี่แหละ อยากเปิดซองก็ขับรถไปซื้อ
อยากให้ร้าน SMN มาเปิดแถวหลัง ม.ช. บ้าง คนเล่นเยอะนา
ว่างๆก็ส่ง IM มาคุยกันก็ได้นะคับ

HOSIKO
Member

« Reply #7 on: January 24, 2007, 06:46:24 PM »

หลัง ม.ช. มีคนเล่นเยอะจิงอะเปล่า อยากไปเปิดร้านขาย smn อยู่นา
แต่กลัวมีคนเล่นไม่เยอะ ลงทุนไป กลัวไม่คุ้มอะ

SouLWinG
Member

Email
« Reply #8 on: January 25, 2007, 01:39:08 AM »

เพิ่งมาอยู่เชียงใหม่ยังไม่รู้จักร้านการ์ดเลยอะ หาคนเล่นด้วยก็ไม่ได้ ไม่รู้จะไปซื้อการ์ดที่ไหนด้วยอะ มีใครพอแนะนำได้ปะคับ :)

Member

« Reply #9 on: January 25, 2007, 05:59:50 PM »

เพิ่งมาอยู่เชียงใหม่ยังไม่รู้จักร้านการ์ดเลยอะ หาคนเล่นด้วยก็ไม่ได้ ไม่รู้จะไปซื้อการ์ดที่ไหนด้วยอะ มีใครพอแนะนำได้ปะคับ :)

เท่าที่ผมทราบมี 3 ที่นะครับ

1.ร้านพี่ออย            อยู่ที่โรงเรียนมงฟอร์ตมัธยมครับ
2.ร้านCard Game   อยู่ที่ดาสา คอร์ท-ใกล้ๆโรงเรียนหอพระครับ
3.ร้านPremier         อยู่ที่ใกล้ๆโรงเรียนมงฟอร์ตประถม

ซึ่งร้านที่มีการจัดแข่งประจำสัปดาห์อยู่ตอนนี้คือร้านCard Gameครับ

Secretmaster
Member

« Reply #10 on: January 29, 2007, 12:55:01 AM »

อยู่วิดวะ เหรอ เราวิดยา ว่างๆมาเล่นกันได้นะอยู่หอ6  ห้อง223ช่วงบ่ายๆ

ส่วนพี่ออย ผมอาร์ทนะ(มงเก่า) มาเปิดแถวมอก็ดีนะจาได้ไปเล่น
ตอนนี้แทบมะได้เล่นเลย  แบบว่าขี้เกียจไปไกลอ่ะ

Member

« Reply #11 on: January 30, 2007, 12:12:04 AM »

^
^
พี่เหมี่ยวหรอครับ  ???

Member

« Reply #12 on: January 30, 2007, 01:40:33 PM »

รู้ได้ไงอ่ะ ใครเนี่ย 

ปล. เหมี่ยวน่ะ ฉายา แต่จะเรียกก็มะว่ากาน ชินซะละ

Member

« Reply #13 on: February 12, 2007, 12:05:41 AM »

^
^
กรรม  ผมก็น้องพี่ไงครับ  อยู่สีเดียวกันแท้ๆ 

แล้วช่วงนี้พี่เล่นการ์ดที่ไหนอ่ะครับ

Member

« Reply #14 on: February 22, 2007, 04:05:11 PM »

ตอบช้าไปมะว่ากานนะ เพราะเข้าช่วงสอบมะได้แตะคอม เพิ่งสอบเส็ด(อยากร้องไห้ไหงสอบมันยากงี้ )

ส่วนที่ถามว่าเล่นที่ไหนอ่ะ มะได้เล่นเลย เพราะหาที่เล่น กะคนเล่นด้วยมะได้

(จะเล่นทีต้องไปเล่นร้านแถวหอพระ แต่มะค่อยไปหรอกเปลืองน้ำมัน)

เพราะฉะนั้น บอกพี่ออยที มาเปิดหลังมอทีเต้อะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: