Summoner Master Forum
October 06, 2024, 09:30:23 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ผมเด็คมืดสายเดมท้าเราเอาเอม/เอดอลเดทเเล้วมานลงมาตรง1เเอทเยอะเเล้วมานค้าเราทำไงดี  (Read 3382 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
benzza79
Member

Email
« on: October 07, 2006, 10:30:08 PM »

ช้วยหน่อยครับท้าผมไช้เอมดอเเละเอดอลเปงตัวเดทเเล้วมานลงมา1ตัวเดทไม่ได้อีกเเล้วมานตบเราทีละตัวเเลวเราควรทำไงดีอะคับbenzza79@hotmail.comเเอดมานะคับเมลผม

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: October 07, 2006, 10:34:25 PM »

อ่านไม่รู้เรื่องเลย

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #2 on: October 07, 2006, 10:44:40 PM »

1.หาตัวยืน
2.ทำให้ตัวนั้นสูญเสียอบิริตี้เช่น libera me หรือไม่ก็ซินแสง
ถ้าผมแปลความหมายไม่ผิดนะ- -a
เอ่อคือถ้าจะดีช่วยพิมพ์ให้ถูกๆได้ไม๊ครับ-*-

Phantasmagoria Reisen Shinjitsu
Member

Email
« Reply #3 on: October 07, 2006, 10:49:47 PM »

คงประมาณว่า เอา Doll ทั้งหลายเชือดไม่ได้ เพราะมันมี Seal ในสนามแค่ตัวเดียวสินะ

ENVY
Member

Email
« Reply #4 on: October 08, 2006, 12:22:32 AM »

อยากรุว่าซีลที่เค้ายันไว้ตัวเดวคืออะไรคับ ::006::แข็งแกร่งขนาดทำไรมะได้เลยหรอ
ถ้าสู้ไม่ได้ก้เอาKali,Sacrificeยัดหัวมันไปคับ
« Last Edit: October 08, 2006, 12:32:48 AM by [Err_Envy]*~,The sinner one » Logged

superman
Member

« Reply #5 on: October 08, 2006, 12:29:05 AM »

ลีราเจ  รึป่าว

เหอๆ

ถ้าใช่ก็ใส่มิสติกฆ่าไว้หน่อยก็ดีครับ

boomkung
Member

« Reply #6 on: October 08, 2006, 02:22:41 AM »

ก็หาตัวใหญ่ลงไปยืนสิ - - เดทไม่ได้ก็ใช่ว่าจะทำอย่างอื่นไมได้นิ

kantkung
Member

« Reply #7 on: October 08, 2006, 02:23:57 AM »

เจ้าของกระทุ้เป็นตัวอย่างของนักเรียนที่ตกภาษาไทย เห้ยยยย ผมล้อเล่น

ใส่แซครีไฟล์ครับ  ง่ายดี

~• SawamurA`SeijI •~
Member

Email
« Reply #8 on: October 08, 2006, 08:19:11 AM »

เจ้าของกระทุ้เป็นตัวอย่างของนักเรียนที่ตกภาษาไทย เห้ยยยย ผมล้อเล่น

ไม่ต้องล้อเล่น ผมว่าจริงอย่างยิ่ง หวังว่าคงไม่ว่ากันนะ

อนึ่ง  ไม่ยอมเว้นวรรค ดูงง อีกอย่าง การ์ดที่ควรเขียนเป็นภาษาอังกฤษก็ทำงงครับ ท่าน

ถ้าเล่น น้ำ-มืด                > อัด Jormundgand ชุด Dg2 ลงไป พอให้ตุ้กตาเราเชือดเสร็จ ไหลลง Df Line กันโดนทารุณกรรม
           แมชชีน-นักวิทย์ > Timothy (โปรโม) ช่วยท่านได้ คือ ปล่อยตุ๊กตาตาย แล้ว ชุบใหม่ (ค่อนข้างเปลือง Mp)
           แมชชีน              > Cordelia (Neo 1) + การ์ดที่ชุบ Cordelia ได้
                                         ลากขึ้นมาที ก็มาเป็นฝูง ตายทีก็ยกฝูงเช่นกัน เอิ้กส์ๆ
Cordelia, the Prophet’s follower
Type: evil Mp: 1 / 1 Lv: 1 Rarity: rare
At: 3 Df: 4 Sp: 3 Element: light
+[Any Element] Poltergeist At 7 Mp 1
+N[Doll] Spirit of Doll At 8 Mp 2

Ability:
เมื่อผู้เล่นสั่งการ Seal ใบอื่น ผู้ควบคุมสามารถเปลี่ยน Line Cordelia, the Prophet’s follower
เมื่อ Cordelia, the Prophet’s follower ตกไปยัง Shrine จากสนาม นำ N[Doll] ทุกใบในสนามไปยัง Shrine
เมื่อ Cordelia, the Prophet’s follower เข้ามาในสนามจาก Shrine นำ N[Doll] ทุกใบใน Shrine เข้ามาในสนาม

Cordelia, the Prophet’s follower ป้องกันการโจมตี, Skill และ Ability ของ [Machine]

-Maguz-
Guest
« Reply #9 on: October 08, 2006, 05:25:04 PM »

เค้าคงหมายความว่า ลงM Doll และก็ A Dollมา แต่ว่าฝ่ายตรงข้ามมีซีลแค่ใบเดียวทำให้เดธไม่ได้ (คงอย่างงี้ละมั้ง ???)
blazerusz
Member

Email
« Reply #10 on: October 10, 2006, 01:50:41 AM »

เก็บเด็คกลับบ้านครับ >< !!! เอ้ยยย  ก็เอานิลมังกรโชว์ 5 ใบบึ้มทิ้งไปเรย (ถ้ามันคือเลราเย่นะ) ไม่ก็พ้อยซับนึง
หรือไม่ก็ ถ้าเล่นตุ๊กตาต้องใช้ Panoban กะ Cordelia คล่องๆหน่อย เป็นไปได้เอาบลูฟินมาด้วยก็ดี และที่สำคัญ
ถ้าจะเล่นมืดสาย Doll ก็นี่เลย Perseus เลย รับรอง เหมือนจ่าย 3 โสตนทั้งสนาม

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #11 on: October 10, 2006, 03:18:13 AM »

เก่งกันจัง
ผมอ่านไม่ออกเลยซักตัว

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #12 on: October 10, 2006, 04:42:23 PM »

เก็บเด็คกลับบ้านครับ >< !!! เอ้ยยย  ก็เอานิลมังกรโชว์ 5 ใบบึ้มทิ้งไปเรย (ถ้ามันคือเลราเย่นะ) ไม่ก็พ้อยซับนึง
หรือไม่ก็ ถ้าเล่นตุ๊กตาต้องใช้ Panoban กะ Cordelia คล่องๆหน่อย เป็นไปได้เอาบลูฟินมาด้วยก็ดี และที่สำคัญ
ถ้าจะเล่นมืดสาย Doll ก็นี่เลย Perseus เลย รับรอง เหมือนจ่าย 3 โสตนทั้งสนาม
นิลมังกรจะอยู่ทันโชว์หลอครับ5ใบ-*-อย่างกะมันยืนนิ่งๆให้บึ้มอย่างนั้นแหละงับ- -

James KuB
Member

« Reply #13 on: October 10, 2006, 04:45:06 PM »

ผมเด็คมืดสาท เดธ เราเอา  m/a doll เดธ ไม่ได้เพราะมันมีซีล แอทเยอะในสนามแค่ตัวเดียวเราควรทำไงดี

แปลให้ละครับ -*-

SuperJong
Member

« Reply #14 on: October 10, 2006, 04:54:02 PM »

โอ้ ขอบคุณที่แปลให้  อ่านไม่รู้เรื่องจริงๆนะ

Moonshiny Doll
Member

« Reply #15 on: October 10, 2006, 05:00:30 PM »

ผมเด็คมืดสาท เดธ เราเอา  m/a doll เดธ ไม่ได้เพราะมันมีซีล แอทเยอะในสนามแค่ตัวเดียวเราควรทำไงดี

แปลให้ละครับ -*-
ขอบคุณที่แปลให้ครับ

ถึงคุณเจ้าของกระทู้: ช่วยพิมพ์เป็นภาษาไทยแบบธรรมดาหน่อยเถอะครับ ภาษาไทยแบบที่ใช้ในmsnยังไม่ครึ่งๆกลางๆขนาดนี้เลย (ไม่ได้เจตนาว่านะครับ)

ส่วนเรื่องdeck ลงตัวตีเราไปฆ่าเขาสิครับ ถ้าฆ่าด้วยการตีไม่ได้ก็ฆ่าด้วยmystic, curse, skill ฯลฯซะ เด็คคุณคงไม่ได้ใส่แต่ตัวยิงdeathอย่างเดียวใช่มั้ยครับ

James KuB
Member

« Reply #16 on: October 10, 2006, 05:08:59 PM »

เออลืมบอกวิธีแก้  ก็ ใช้มิสติคฆ่ามันสิครับ พี่น้อง

DokaQungZ
Member

« Reply #17 on: October 10, 2006, 05:16:43 PM »

ถึงจาอ่านเข้าใจ แต่ปวดหัวแฮะ    ใส่นิลมังกรไปในเดคจิคับ เพราะถ้าลงมาตัวเดียวก้อบึ้มได้สบาย ๆ ถ้าเค้ารวมก้อหาซีลที่แยกเค้าได้แล้วก้อเดธไปเลย 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: