Summoner Master Forum
October 07, 2024, 09:44:06 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Mystic Card สามัญ?  (Read 3657 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
J.K.kung
Member

« on: October 07, 2006, 07:03:38 AM »

Mystic Card สามัญ มีอะไรบ้างครับ ???
ใครรู้ช่วยตอบผมทีครับ

iMnemoniC™
Member

« Reply #1 on: October 07, 2006, 07:33:11 AM »

มิสติกสามัญเหรอ?

ผมแบ่งเป็นหมวดๆ ละกัน
1. หมวดทำลาย = อินควิส/โฮลี่/ไฮ พรีส และ ตอนนี้ Fallen Spell ถือเป็นสามัญได้แล้วมั้ง
2. หมวดหยุด = สโตน/ฟรีส/inactive/no attack/no skill
3. หมวดต่อสู้ = Her Courage/Yin/หมวก/หอก
4. หมวดตเบ็ดเตล็ด = ไกอา/โอดิน/ออโดนัส/อาเทน่า/No Joke
ก็ไม่ผิดไปจากนี้มากหรอก แต่บางคนก็จะใส่พวก Sac หรือ กาลี ลงไปด้วย แต่ผมเห็นว่ามันเฉพาะทางมากกว่า

J.K.kung
Member

« Reply #2 on: October 07, 2006, 07:43:49 AM »

ขอบคุณมากครับ

superman
Member

« Reply #3 on: October 07, 2006, 05:20:54 PM »

แต่สำหรับผมแบ่งเป็น 2 หมวดครับ   

1. หมวดของถูก ----- อินควิส/โฮลี่เพลยเยอร์/ฮัวดินี่/คูลมูน/ไฮพริส   เป็นต้น

2.หมวดของแพง -------- ไกอา/โอดิน/อาเทน่า/บาสเต็ด/กุ๊กกรู/โนโจ๊ก/จักร    เป็นต้น

Longinus
Member

« Reply #4 on: October 09, 2006, 01:18:27 PM »

แต่สำหรับผมแบ่งเป็น 2 หมวดครับ   

1. หมวดของถูก ----- อินควิส/โฮลี่เพลยเยอร์/ฮัวดินี่/คูลมูน/ไฮพริส   เป็นต้น

2.หมวดของแพง -------- ไกอา/โอดิน/อาเทน่า/บาสเต็ด/กุ๊กกรู/โนโจ๊ก/จักร    เป็นต้น

ง่ะ........เล่นงี้เลยเหรอ

spiralbill
Member

Email
« Reply #5 on: October 09, 2006, 03:27:28 PM »

ง่ะ........เล่นงี้เลยเหรอ

แต่ก็จิงนิ อิอิ คนมีความคิดสร้างสรรค์ทำไมลืมกระสือ ตงของแพงล่ะ

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #6 on: October 10, 2006, 12:02:07 AM »

ผมจัด Mystic 20 เอามาบึ้มมันสะใจกว่า

เพราะถึงจะแพงแต่ก็ค่าร่าย 3 ซะส่วนมาก ถ้ามิสติกทำลายมากกว่าก็ชนะ

-Maguz-
Guest
« Reply #7 on: October 10, 2006, 12:07:06 AM »

ผมแบ่งเป็น
มิสติกที่มี กับ
มิสติกที่ยังไม่มีครับ
J.K.kung
Member

« Reply #8 on: October 10, 2006, 12:11:08 AM »

ขอบคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำที่โพสเข้ามานะครับ
สามารถแนะนำเข้ามาได้เรื่อยๆนะครับ

Thankyou Forever
« Last Edit: October 10, 2006, 12:21:56 AM by jump7796 » Logged

-Maguz-
Guest
« Reply #9 on: October 10, 2006, 12:40:21 AM »

คือว่าผมเพิ่งกลับมาเล่นกันยาฯนี้เองอะ
ถ้ามิสติกสามัญสมัยก่อนก็
1.พวกเผา ต่างๆนาๆ
2.ปั๊มบ้าพลัง Hercorage Hercules
3.ลบพลัง Yin Discorage อะไรประมานนั้น
4.กวนส้น..../ขัดขวาง  Gaia No At No Skill
พวกนี้อะครับ
blazerusz
Member

Email
« Reply #10 on: October 10, 2006, 01:44:25 AM »

ของเค้าไม่มีของแพงหรอก เล่นเด็คแดนเซอร์ มิสติกบางๆ
จะมีพอมีราคาหน่อยก็ Apollo (Promo) 2 ใบเนี่ยแหละ (แล้วมันมีราคายังไงเนี่ย - -*)

lordhunya
Member

Email
« Reply #11 on: October 10, 2006, 01:33:53 PM »

เด็คเคริส     no skill   no attackking   love&peace  coolmoon  houdini   baldavi gaulet  ares   whirl to win

เด็คตีธาตไฟ   hercules  hercourage  discourage  yin  whirl to win 
เด็คตีธาตน้ำ   coolmoon   hercules  hercourage  discourage  yin  whirl to win  houdini
เด็คตีธาตลม   hercules  hercourage  discourage  yin  whirl to win  Galahad
เด็คตีธาตดิน   discourage  yin  whirl to win  no attackking  coolmoon  houdini 
เด็คตีธาตมืด   hercules  hercourage  discourage  yin  whirl to win  kuku
เด็คตีธาตแสง   hercules  hercourage  discourage  yin  whirl to win  Athena

สเตป ธาตไฟ  จ่าย2 ตี 1 ตี ครับ
สเตปธาตน้ำ  ฟรีส ก่อนผ่านครับแล้วก็ตุ๋ย
สเตปธาตลม  1 2 3 4 5 at16ครับ(มันนับatอยู่)
สเตปธาตมืด  แซค +at -at ให้ตัวนู้นตัวนี้ ว่าไป
สเตปธาตแสง  ไม่โดนเคริสครับ ยกเลิกอบิลลิตี้ด้วยครับ (มันโครต cancle เลยหวะ)
สเตปธาตดิน  1 2 3 4 5 df 16 ตีครับ(นี่ก็พอกันกับธาตลม)

James KuB
Member

« Reply #12 on: October 11, 2006, 01:20:01 AM »

1. หมวดของถูก ----- อินควิส/โฮลี่เพลยเยอร์/ฮัวดินี่/คูลมูน/ไฮพริส   เป็นต้น

ท่านพูดได้ตรงมาก

เด็คเคริส     no skill   no attackking   love&peace  coolmoon  houdini   baldavi gaulet  ares   whirl to win

เด็คตีธาตไฟ   hercules  hercourage  discourage  yin  whirl to win 
เด็คตีธาตน้ำ   coolmoon   hercules  hercourage  discourage  yin  whirl to win  houdini
เด็คตีธาตลม   hercules  hercourage  discourage  yin  whirl to win  Galahad
เด็คตีธาตดิน   discourage  yin  whirl to win  no attackking  coolmoon  houdini 
เด็คตีธาตมืด   hercules  hercourage  discourage  yin  whirl to win  kuku
เด็คตีธาตแสง   hercules  hercourage  discourage  yin  whirl to win  Athena

สเตป ธาตไฟ  จ่าย2 ตี 1 ตี ครับ
สเตปธาตน้ำ  ฟรีส ก่อนผ่านครับแล้วก็ตุ๋ย
สเตปธาตลม  1 2 3 4 5 at16ครับ(มันนับatอยู่)
สเตปธาตมืด  แซค +at -at ให้ตัวนู้นตัวนี้ ว่าไป
สเตปธาตแสง  ไม่โดนเคริสครับ ยกเลิกอบิลลิตี้ด้วยครับ (มันโครต cancle เลยหวะ)
สเตปธาตดิน  1 2 3 4 5 df 16 ตีครับ(นี่ก็พอกันกับธาตลม)

ผมว่ามันไม่ถึง 100 %หรอกครับ เสต็ปอะครับ  เพราะเดวนี้ ทาดเดียวทำได้แทบทุกอย่าง -*-

J.K.kung
Member

« Reply #13 on: October 11, 2006, 09:27:57 AM »

ร่วมแสดงความคิดเห็นกันได้นะครับ
   Thankyou Forever

Pages: [1]
  Print  

Jump to: