Summoner Master Forum
October 05, 2024, 04:16:50 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: "Precon เล่นได้อย่างมากก็ 2 เดือน"  (Read 10245 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
iMnemoniC™
Member

« on: October 02, 2006, 04:16:59 AM »

ผมเป็นคนหนึ่งที่เล่น Deck Precon...
แน่นอนว่าแรกๆ ที่ออกมามันจะเก่งมากๆ ซึ่งก็เป็นส่วนหนึ่งของเหตุผลทีผมเลือกเล่นแหละ...
แต่ส่วนตัวผมชอบในธาตุนั้นมากกว่า...
ซึ่งมันก็เก่งพอสมควรอ่ะนะ แรกๆ ก็พอสู้ได้ แต่มาตอนนี้ (โดยเฉพาะหลัง Saint.3) หาคำว่าชนะไม่มีเลย...
แล้ววันนี้ไปแข่งมา แน่นอนว่า "แพ้" อีกแล้ว แล้วคนที่เล่นด้วย เค้าก็บอกผมว่า "Deck Precon น่ะเล่นได้อย่างมากก็ 2 เดือนแหละ"

คุณเห็นด้วยกับคำพูดนี้แค่ไหน...

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #1 on: October 02, 2006, 04:30:35 AM »

ผมว่าไม่นะอย่าง

Deck Inzu ก็ยังเล่นได้ดีอยู่

Deck Tuarus  ก็ยังพอเล่นได้

ที่คุณรู้สึกอย่างนั้นคงเพราะ ผ่านไป เดือน 2 เดือน  ผู้เล่นคนอื่นก็สามารถแก้ทาง Deck Precon เหล่านี้ได้

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #2 on: October 02, 2006, 04:36:48 AM »

ผมว่า มันยังเล่นได้นะคับ แค่ผู้เล่นเริ่มจับทางได้แล้วเท่านั้นเอง
เช่น แพะทะเลเนี้ย ตอนแรกออกมาเก่ง ตอนนี้คนก็จับทางได้ แต่ก็ยังเล่นได้อยู่ดี

boomkung
Member

« Reply #3 on: October 02, 2006, 04:39:15 AM »

มันจับทางได้มากกว่านะ จริงๆมันก็เล่นได้นะ

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #4 on: October 02, 2006, 04:39:47 AM »

คิดว่าคนประเภทนี้ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตาครับ ไม่เคยโดนเด็คพรีคอนยำใหญ่ก็เลยพูดได้ ผมว่านะ เด็คพรีคอนที่เล่นได้แค่2เดือนน่ะ ผมว่าคนเล่นเกิดอาการเบื่อมากกว่าครับ เชื่อได้ว่าพอหายเบื่อก็เล่นใหม่อ่ะแหละ ยกตัวอย่างเด็คแพะที่ผมเล่นอยู่ก็ได้ ถามว่าเก่งมั้ยผมว่าเก่งนะ แต่เล่นนานๆก็เอียนเหมือนกันหละ

ปล แพ้ชนะวัดกันที่ผีมือและไหวพริบครับ ที่สำคัญไม่มีผู้ใดที่จะชนะตลอดไปหรอก

EIMU
Member

« Reply #5 on: October 02, 2006, 04:41:04 AM »

จริงแต่ไม่ทั้งหมด

บางเด็คเกิดและดับเร็ว บางเด็คเกิดแล้ว และยังคงมีอยู่

ไม่มองว่าเมต้าเล่นได้แต่ไม่กี่เดือนก็ดับแล้วมั่งหละ

CryingJoker2
Member

Email
« Reply #6 on: October 02, 2006, 04:53:14 AM »

เราลองมาคิดกันดูดีๆ เดคพรีคอนมันจัดมาแบบสำเร็จรูป หากผู้เล่นเล่นแบบเดิมๆ โดยไม่ปรับปรุงการจับทางย่อมง่ายมาก แต่หากมีการพัฒนาอยู่เสมอก็ยากที่จะจับทางได้ ดูอย่างอินซู ปรับได้108 เงือก 108 ฯลฯ อยู่ที่การปรับผังนะผมว่า เอาง่ายๆ คิดดูเล่นๆ ถามนิดนะ ถ้าเรารู้ว่าเดินไปห้างต้องเจออะไรอะไรที่อยากเจออะไรที่ไม่อยากเจอ เราเดินบ่อยๆ หลับตายังเดินได้ การ์ดก็เหมือนๆ กันเล่นแบบเดิมๆ ทำแบบเดิมๆ ไม่ยอมพัฒนาเดคตัวเอง กี่100กี่1000เดคก็โดนจับทางได้หมดล่ะครับ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #7 on: October 02, 2006, 05:38:22 AM »

มันขึ้นอยู่กับว่าคนเล่นจะประยุกอะไรต่างหากครับหลากหลายไงละ

James KuB
Member

« Reply #8 on: October 02, 2006, 11:15:30 AM »

มะวานที่ไปสลิง HL ยังเห็นแม็กน่าเล่นเด็ค แพะ อยู่เลยครับ เก่งด้วยแหละ

อยุ๋ที่คนเล่นมากกว่ามั้งครับ ยกเว้นพรีค่อนทีเก่ามาก ๆ อะ

SuperJong
Member

« Reply #9 on: October 02, 2006, 11:19:25 AM »

มันก็พอเล่นได้แหละครับบบ

MENN' !*
Member

« Reply #10 on: October 02, 2006, 11:43:57 AM »

ก็เก่งอยู่นา มันขึ้นอยู่กับคนเล่น และก็ดูว่าชุดใหม่ๆมีของเสริมรึเปล่าด้วยแหละ

boomkung
Member

« Reply #11 on: October 02, 2006, 01:13:08 PM »

หากพรีคอนไหนปรับเปลี่ยนรูปแบบได้มาก พรีคอนนั้นก็อยู่นาน
หากเปลี่ยนรูปแบบน้อย แต่เก่งมากก็อยู่นานเช่นกัน

Toys,,*
Member

Email
« Reply #12 on: October 02, 2006, 01:19:54 PM »

ไม่เชื่อ ไม่จริง และปฎิเสธ

ถ้าคุณเอาแต่คิดแบบนั้น Precon ก้จะไม่มีวันพัฒนาแบบนั้นเรื่อยๆไปอะผมว่า แทนที่พวกเราจะไปคิดว่าทำไงจะให้  Precon ที่เรารอให้มันออกมามีความเก่งหรือพลิกแพลงสู้กับเมต้าบางอย่างได้ ผมเองก้เล่น Precon Capricorn  ไม่เคยคิดว่ามันเก่งกว่าชาวบ้านหรือมันอ่อนจนสู้ใครไม่ได้ แต่คิดว่าจะปรับยังงัยให้ Precon เด็คหลักตัวนี้สู้คนอื่นได้มากกว่า

-Maguz-
Guest
« Reply #13 on: October 02, 2006, 01:22:24 PM »

ถูกแต่ไม่หมดครับ แต่ถ้าPreconเก่าๆเอามาเล่นตอนนี้ ก็ว่าไปอย่างอะคับ
-~EndlessDreams [Summoner]~-
Member

Email
« Reply #14 on: October 02, 2006, 01:36:54 PM »

ผมว่าเเล้วเเต่คนครับ 

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #15 on: October 02, 2006, 01:47:15 PM »

ไม่จริงนะว่าพรีคอนเก่งแค่ 2 เดือน

แต่ที่เล่น 2 เดือนก็เบื่ออะ ค่อนข้างจริง เพราะพรีคอนค่อนข้างจะมีคอนเซปท์ตายตัว ทำให้เบื่อเอาง่ายๆ แต่ชุดการ์ดที่ออกมาใหม่ๆก็จะมาช่วยเสริมความหลากหลายของพรีคอนนะ

Member

Email
« Reply #16 on: October 02, 2006, 01:48:38 PM »

เเต่ผมนะคิดว่า Precon ก็พอเล่นได้นะครับ เเต่ว่า เล่นเเค่เดือน เดียวก็เบื่อเเล้วถ้าไม่เพิ่มการ์ด

Karn, The Commander of Blackwood
Member

Email
« Reply #17 on: October 02, 2006, 01:53:05 PM »

ผมว่ามันก้ยังเล่นได้นะ inzu กะ maradan cult ผมยังเล่นอยู่เลย

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #18 on: October 02, 2006, 02:15:41 PM »

ผมว่ามันก้ยังเล่นได้นะ inzu กะ maradan cult ผมยังเล่นอยู่เลย

เพราะ inzu สามารถพลิกไปได้หลายทางมาก ทั้ง inzu สดๆ, pugilist, karn, therion
maradun มันเก่งมากๆอยู่แล้วล่ะครับ - -

Member

Email
« Reply #19 on: October 02, 2006, 02:18:15 PM »

เหอๆ เเต่ยังไงถ้าไม่มีการ์ดเพิ่มเล่นไปเรื่อยๆก็เบื่อนะครับ

elemental
Member

Email
« Reply #20 on: October 02, 2006, 02:33:07 PM »

ผมว่ามันก็มีส่วนที่จริงบ้างนะคับ
เพราะพรีคอนนะส่วนใหญ่คนที่ซื้อต้องการการ์ด
บางใบไปใส่เด็ค(pony pegasus)แต่พรีคอนที่
เล่นได้ดีและเก่งส่วนใหญ่จะเป็นzodiacพรีคอน
ปล.ผมยังเล่นazarอยู่เลย

CrazyLover
Member

Email
« Reply #21 on: October 02, 2006, 04:32:48 PM »

จริงๆ Precon จะอยู่ได้นานเท่าไหร่ก็ขึ้นอยู่กับ

1. Concept ของ Precon นั้นๆว่าทำออกมาดีและเปิดกว้างแค่ไหนอย่าง INZU นี่ใช้ได้เรื่อยๆ  แต่ถ้าเป็นอย่าง Cancer ก็ตายสนิทครับ

2. มีของออกมาเสริมหรือเปล่า อย่าง Capricorn หรือ เงือกนี่มีของออกมาเรื่อยๆไงๆก็ตายยากครับ แต่ Scorpion นี่แหม...ชุดนี้ก็พอมีของมาให้ใช้ 2 ใบ แต่ถ้าให้พูด แทบไม่ได้ช่วยอะไรเลย (อยากให้ครีเอททีมทำของให้แมลงจริงๆจังๆแบบที่ทำให้ Deck อื่นบ้างจัง...ไม่เอา Beetle นะ)

แล้วแต่กล่อง แล้วแต่ของ แล้วแต่ฝีมือคนจัดมากกว่าครับ แต่ถ้าไม่มีของออกมาสนับสนุนล่ะก็ มีทางเดียวครับทำใจ 

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #22 on: October 02, 2006, 04:41:14 PM »

ผมว่ามันยังเก่งอยู่อ่ะครับยกเว้นพรีคอนดึกดำบรรพ์อยู่ที่ว่าเราจัดเด็คเก่งแค่ไหน
อย่างทอรัสนี้เก่งมากๆสำหรับผมนะ(ชอบพรีคอนทอรัสในบรรดาพรีคอนที่เคยออกมามากที่สุด)

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #23 on: October 02, 2006, 04:44:51 PM »

2 เดือนก็นานแล้วนะ Meta บางเด็คไปเร็วกว่าอีก

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #24 on: October 02, 2006, 04:52:35 PM »

แล้วแต่พรีคอนนะครับ บางอันถ้ามันแปลงได้หลากหลายก็อยู่ได้นาน ถ้าทำมาฟิกมากๆ และไม่มีการ์ดมาเสริมก็ตกยุคชั่วคราว อาจจะฟื้นหรือไม่ ขึ้นกับการ์ดที่เกิดต่อๆ มาครับ

Plant
Member

Email
« Reply #25 on: October 02, 2006, 05:36:32 PM »

อย่างมากก้อ 2 เดือนมานก้อถูกนะครับ

ถ้าม่ายเบื่อไปซะก่อน

เรื่องของเรื่อง คิดว่า เพราะเด็คพรีคอนมันไม่สามารถ '' ดิ้น '' ไปได้ไกลมากมากกว่า

ทำให้ม่ายเกิดการต่อยอดของเด็คล่ะครับ >> เด็คตันน่ะสิ   

อาหารอร่อยมากมายแค่ไหน กินมานทุกวันก้อเบื่อได้ล่ะครับ

-  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -

เรื่องสู้ได้ม่ะได้ เก่งม่ายเก่ง  อันนั้นคงขึ้นอยู่ผู้จับเด็คมากกว่าล่ะครับ

ว่าจัดได้ดี + นำได้เล่นได้ประสิทธิภาพมากแค่ไหน ล่ะครับ

ขอบคุณครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #26 on: October 02, 2006, 05:43:20 PM »

ผมว่า ถ้าพรีคอนนั้นๆ ปรับเด็คตัวเองให้ทันเมต้าเกมได้ ผมว่า มันก็อยู่ได้นานถึงนานมาก บางทีอาจจะนานไปเป็นเมต้าเกมซะเองก็ได้ 

ปล. Signature ของคุณ ~-.EndlessDreams.-~ -*._[ReVoLuTioNal]_.*- ~The DK4 Player~ ใหญ่เกินไปครับ แก้ไขด้วย

Kenny
Member

Email
« Reply #27 on: October 02, 2006, 06:24:20 PM »

ไม่รู้ดิมันเล่นได้อยู่แล้วถ้ามันไม่หายหรือไม่เปื่อยไปก่อน 
แต่ตอนนี้ยังตามเก็บไม่ทันเลยหมุนเงินไม่ทันแล้ว

ปล.
ปล. Signature ของคุณ ~-.EndlessDreams.-~ -*._[ReVoLuTioNal]_.*- ~The DK4 Player~ ใหญ่เกินไปครับ แก้ไขด้วย
ดูของคนอื่นมั่งดิอย่าไปจับผิดคนๆเดียวนะจ๊ะเห็นกันอยู่โต้งๆหลายคนเลย
ความจริงจะใหญ่ไม่ใหญ่ไม่สำคัญแล้วเพราะมีออฟชั่นให้ปิด Signature ได้ 

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #28 on: October 02, 2006, 06:54:13 PM »

ไม่รู้ดิมันเล่นได้อยู่แล้วถ้ามันไม่หายหรือไม่เปื่อยไปก่อน 
แต่ตอนนี้ยังตามเก็บไม่ทันเลยหมุนเงินไม่ทันแล้ว

ปล.
ดูของคนอื่นมั่งดิอย่าไปจับผิดคนๆเดียวนะจ๊ะเห็นกันอยู่โต้งๆหลายคนเลย
ความจริงจะใหญ่ไม่ใหญ่ไม่สำคัญแล้วเพราะมีออฟชั่นให้ปิด Signature ได้ 

จริงๆ ก็ใหญ่เยอะ ของพี่ก็เริ่มใหญ่นะ เลยไม่รู้ว่าอันไหนใหญ่ ใหญ่มาก หรือใหญ่มากๆ ยกเว้นชัดเจนจริงๆ แต่ของรายที่ทั้งชื่อยาว และลายละเอียดต่างๆ เยอะเกินพอดี ก้คงต้องเตือนๆ กันมั่ง เป็นกรณีๆ ไปครับ

สรุปกลับเข้ากระทู้เดิม

เล่นได้ 2 เดือน ก็นานอยู่นา บางเด็คไม่ได้เกิด หรือเกิดปุ๊บดับปั๊บก็มีครับ -*-

Member

Email
« Reply #29 on: October 02, 2006, 07:26:52 PM »

ปล.

จริงๆ ก็ใหญ่เยอะ ของพี่ก็เริ่มใหญ่นะ เลยไม่รู้ว่าอันไหนใหญ่ ใหญ่มาก หรือใหญ่มากๆ ยกเว้นชัดเจนจริงๆ แต่ของรายที่ทั้งชื่อยาว และลายละเอียดต่างๆ เยอะเกินพอดี ก้คงต้องเตือนๆ กันมั่ง เป็นกรณีๆ ไปครับ

สรุปกลับเข้ากระทู้เดิม

เล่นได้ 2 เดือน ก็นานอยู่นา บางเด็คไม่ได้เกิด หรือเกิดปุ๊บดับปั๊บก็มีครับ -*-

เรื่อง Sig ผมแก้เเล้วครับ ส่วน คุณ CrazyLover ครับ Sig ท่านใหญ่กว่าผมเเต่ก่อนอีกนะครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: