Summoner Master Forum
October 07, 2024, 01:20:44 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3 4 5  All
  Print  
Author Topic: !@! จากกรณี การแข่งขัน CM ที่ผ่านมา และแนวทางในอนาคต !@!  (Read 41953 times)
0 Members and 32 Guests are viewing this topic.
S_A_Y
Member

Email
« Reply #30 on: October 03, 2006, 09:00:00 PM »

อยากชนะทำไมไม่บอก จะได้ยอมแพ้ตั้งแต่แรกเลย
มันเสียเวลาเล่นนะรู้มั้ย

โธ่...หนูเบส ชนะแบบนั้นมันไร้ "ความภาคภูมิใจ"

อีกอย่างถ้าชนะแบบนั้น ก็จะยกมาข่มแกไม่ได้อ่ะดิ 

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #31 on: October 03, 2006, 11:12:51 PM »

รู้สึกว่าการแข่งที่ผ่านมา มันเป็นการแข่งขำๆกระชับมิตร ไม่ใช่หรอ  ???

-CM-~•Por--JunG•~
Member

Email
« Reply #32 on: October 03, 2006, 11:26:12 PM »

ใช่ๆ มาเเข่งเพื่อที่จะกระชับมิตร ไม่ได้คิดอาราย ใครจะใช้เบต้าความจริงเราก็ไม่ว่าน่ะ เราว่าไม่เมต้าภูมิใจกว่า
อิอิ

ปล. เงือกเป็นเบต้าหรือป่าวอ่ะ
ปลล.รางวัลที่3 อยากได้มิสติกฟอยอ่ะ เค้าได้งูกธรรมดา เสียดายรู้งี้สละสิทธ์ที่3 ดีกว่า   

โด
Member

« Reply #33 on: October 03, 2006, 11:35:42 PM »

เรื่องเมต้านี่ แล้วแต่คนจะคิดมั้งงับ - -" แต่พี่ว่าการ์ดบางใบไม่ได้เป็นเมต้าโดยตัวมันเอง แต่มันเป็นเมต้าเพราะคอนเซ็ปอ่ะนะ

ยังไงคราวหน้าจะให้เคลียกว่านี้อ่ะนะงับ

คำว่าเมต้าเคลียร์แล้วครับ

เชื่อมั๊ยว่าเด็คที่เป็นเมต้า เอามาวางถาม10คน 8ใน10จะตอบว่านี่คือเมต้า

ถ้ามันไม่ใช่เมต้า มาวาง แล้วบังคับให้ตายยังไง ก็ยอมรับไม่ได้ว่ามันคือเมต้า

และการเป็นเมต้าเพราะคอนเซปท์นั้นไม่มีจริงครับ

มันมีกี่คอนเซปท์เอง

ตี ลูป โม่ ใช้สกิล ถ้าบอกว่าเด็คซูไลก้าฟาริดเป็นเมต้า

แล้วตัดสินตามคอนเซปท์ เด็กที่อาศัยการโจมตีทุกเด็คจะเป็นเมต้าโดยปริยาย
หรือว่าคุณน่ะ ยึดติดที่Concept เดิมๆเองรึเปล่า

อิงจากประโยคไหนครับ

คอนเซปท์ ถ้าไม่ตีก็ใช้สกิล ถ้าไม่ใช้สกิลก็ลูป ถ้าไม่ลูปก็โม่ มันไม่พ้นนี้หรอก

เพราะถ้าจะบอกว่า ใช้อันนี้ทำคอมโบกับใบนี้เพื่อให้ตีในค่าพลังสูง ก็คือการตีนั่นหละ

นี่คือกลุ่มใหญ่ๆ4ประการ

อ่านแล้วหงุดหงิดหนักเลยครับ

ไอ้ 4 อย่างที่คุณบอกมันวิธีชนะเกมส์ครับ ไม่ใช่ concept

อย่างน้อยก็ในความคิดผมนะ

แต่ถ้ามันเป็น concept ในการจัดเด็คจริงๆ

ก็สรุปได้ว่าคนเล่นการ์ด summoner ทุกคนเป็นคนโง่แล้วหล่ะครับ
จัดเด็คเป็นแค่ 4 อย่าง

EIMU
Member

« Reply #34 on: October 04, 2006, 12:06:30 AM »

เรื่องเมต้านี่ แล้วแต่คนจะคิดมั้งงับ - -" แต่พี่ว่าการ์ดบางใบไม่ได้เป็นเมต้าโดยตัวมันเอง แต่มันเป็นเมต้าเพราะคอนเซ็ปอ่ะนะ

ยังไงคราวหน้าจะให้เคลียกว่านี้อ่ะนะงับ

คำว่าเมต้าเคลียร์แล้วครับ

เชื่อมั๊ยว่าเด็คที่เป็นเมต้า เอามาวางถาม10คน 8ใน10จะตอบว่านี่คือเมต้า

ถ้ามันไม่ใช่เมต้า มาวาง แล้วบังคับให้ตายยังไง ก็ยอมรับไม่ได้ว่ามันคือเมต้า

และการเป็นเมต้าเพราะคอนเซปท์นั้นไม่มีจริงครับ

มันมีกี่คอนเซปท์เอง

ตี ลูป โม่ ใช้สกิล ถ้าบอกว่าเด็คซูไลก้าฟาริดเป็นเมต้า

แล้วตัดสินตามคอนเซปท์ เด็กที่อาศัยการโจมตีทุกเด็คจะเป็นเมต้าโดยปริยาย
หรือว่าคุณน่ะ ยึดติดที่Concept เดิมๆเองรึเปล่า

อิงจากประโยคไหนครับ

คอนเซปท์ ถ้าไม่ตีก็ใช้สกิล ถ้าไม่ใช้สกิลก็ลูป ถ้าไม่ลูปก็โม่ มันไม่พ้นนี้หรอก

เพราะถ้าจะบอกว่า ใช้อันนี้ทำคอมโบกับใบนี้เพื่อให้ตีในค่าพลังสูง ก็คือการตีนั่นหละ

นี่คือกลุ่มใหญ่ๆ4ประการ

อ่านแล้วหงุดหงิดหนักเลยครับ

ไอ้ 4 อย่างที่คุณบอกมันวิธีชนะเกมส์ครับ ไม่ใช่ concept

อย่างน้อยก็ในความคิดผมนะ

แต่ถ้ามันเป็น concept ในการจัดเด็คจริงๆ

ก็สรุปได้ว่าคนเล่นการ์ด summoner ทุกคนเป็นคนโง่แล้วหล่ะครับ
จัดเด็คเป็นแค่ 4 อย่าง

พี่โด 4อย่างที่ผมว่า คือคอนเซปท์มายุบรวมกัน

คอนเซปท์เป็นสับเซ็ตของวิธีชนะครับพี่

คอนเซปท์มีเป็นล้าน แต่ท้ายที่สุด คอนเซปท์นำไปสู่วิธีการขนะนะครับ

โด
Member

« Reply #35 on: October 04, 2006, 12:16:56 AM »

พี่โด 4อย่างที่ผมว่า คือคอนเซปท์มายุบรวมกัน

คอนเซปท์เป็นสับเซ็ตของวิธีชนะครับพี่

คอนเซปท์มีเป็นล้าน แต่ท้ายที่สุด คอนเซปท์นำไปสู่วิธีการขนะนะครับ

อา ขอโทดที่ใช้คำรุนแรงไปหน่อยครับ

ที่พูดมามันก็จริงนะ จริงๆแล้ว concept มันก็คือไอ้ 4 อย่าง (จริงๆ 3 นะ เพราะลูปมันไม่เกี่ยว อีกวิธีคือทำให้เค้าไม่มี seal ลง) เนี่ยแหล่ะ ขึ้นอยู่กับว่าเราจะมาประยุกต์ใช้ให้ไปสู่สิ่งนั้นด้วยวิธีไหน

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #36 on: October 04, 2006, 12:39:13 AM »

โธ่...หนูเบส ชนะแบบนั้นมันไร้ "ความภาคภูมิใจ"

อีกอย่างถ้าชนะแบบนั้น ก็จะยกมาข่มแกไม่ได้อ่ะดิ 

แล้วใช้เมต้ามาชนะเดคธรรมดาอย่างตู มันน่าภูมิใจตรงไหนฟระ

ใช่ๆ มาเเข่งเพื่อที่จะกระชับมิตร ไม่ได้คิดอาราย ใครจะใช้เบต้าความจริงเราก็ไม่ว่าน่ะ เราว่าไม่เมต้าภูมิใจกว่า
อิอิ

เอ่อ...ใครใช้เบต้าหรือไม่ใช้ เราก็ไม่ว่าไรเหมือนกันอะนะ เพราะเราไม่ค่อยอยากยุ่งเรื่องส่วนตัวใครอะ ::)
(ใครเป็นสิวเป็นฝ้า ลองใช้ดูน่าจะหายเนอะ )

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #37 on: October 04, 2006, 12:47:02 AM »

....อืมๆ

ไม่มีไรหรอก

มาโฆษณษ เด็คตัวเอง ;D

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=25073.0

S_A_Y
Member

Email
« Reply #38 on: October 04, 2006, 01:16:13 AM »

แล้วใช้เมต้ามาชนะเดคธรรมดาอย่างตู มันน่าภูมิใจตรงไหนฟระ

ภูมิใจ เพราะเด็คตูมันไม่ใช่เมต้าเกมนั่นเอง ~~

ปล. จะเลิกเถียงหรือยางงงงง เถียงไงก็ไม่ชนะหรอกน้องเบสคุง 

Judge
Member

Email
« Reply #39 on: October 04, 2006, 01:23:17 AM »

ภูมิใจ เพราะเด็คตูมันไม่ใช่เมต้าเกมนั่นเอง ~~

ปล. จะเลิกเถียงหรือยางงงงง เถียงไงก็ไม่ชนะหรอกน้องเบสคุง 

ไม่รู้ไม่ชี้ ยังไงมันก็เมต้า อยากชนะก็ชนะไปดิ 

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #40 on: October 04, 2006, 01:32:02 AM »

อืม เด๊คพี่กุงกุง นี่เมต้าหลอคับดูอยู่นะมันแค่กึ่งๆนี่คับ เกือบเมต้าเฉยๆ

เด็ค พี่กุงๆ เป้น เมต้า แบบไม่เต็มฮะ

เหมือ เจ้าของ ก็ ไม่ค่อยเต็มเท่าไหร่ ;D

-Maguz-
Guest
« Reply #41 on: October 04, 2006, 12:59:58 PM »

ไม่รู้ไม่ชี้ ยังไงมันก็เมต้า อยากชนะก็ชนะไปดิ 
ทำไมตอนนั้นยังแย่งโหล่กันอยู่เลย- -
MENN' !*
Member

« Reply #42 on: October 04, 2006, 01:04:31 PM »

ทำไมตอนนั้นยังแย่งโหล่กันอยู่เลย- -
ที่โหล่ เปงเพียงจินตนาการ แต่ที่ต้องการ คือ ชนะเมต้าต่างหาก

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #43 on: October 04, 2006, 02:57:33 PM »

การแข่งกระชับมิตรคราวนี้พี่ว่ามันชักแปลกๆ คราวหน้าพี่ว่า เดี๋ยวพี่ออกกฏมาคล้ายๆ Ruler แต่จริงๆ ก็ธรรมดาแต่แบนเมต้าให้ ง่ายกว่ามะ

ยอมงานเยอะขึ้น ดีกว่าน้องๆ มาเยงกัน งานสร้างความสามัคคีครับ ย้ำว่า สร้างความสามัคคี

ปล. ใครอยากรู้เด็คตัวเองเป้นเมต้าไหม เอาไปถามผู้เชี่ยวชาญได้ที่ HL ทุกวันพุธและเสาร์ครับ

จบข่าว -*-

Kenny
Member

Email
« Reply #44 on: October 04, 2006, 06:43:33 PM »

ความจริงผมว่าใครอยากเล่นอะไรก็เล่นมันไปเถิด
เราขอความร่วมมือก็พอเค้าจะจัดมาหรือไม่ก็ตามใจ
เราอาจมีรางวัลให้คนไม่จัดเมต้ามาก็ได้
(พูดไปมันก็เหมือนเอารางวัลมาล่อใจ   )

เด็คเมต้าคืออะไรใครรู้บ้าง     แค่คนต่างใช้กันไม่หลากหลาย
มาเถียงกันไปมาจะบ้าตาย          ผลสุดท้ายเราเล่นการ์ดเพื่ออะไร

(อารมณ์สุนทรีย์เล็กน้อย  )

ปล.เด็คกุงๆมันก็แค่เด็คตัด MP ในตำนานเฉยๆโมนิดหน่อย
รู้ว่าแซวกันเล่นแต่ไหนเอ็งบอกจะเอาที่โหล่เดี๋ยวปั๊ด แพ้ก็ดีแล้วหนิ

Judge
Member

Email
« Reply #45 on: October 05, 2006, 02:21:03 AM »

อ้าว ทำไมต้องดุกันด้วยอะ

ที่เถียงเพราะไอกุงกุงมันเอาเมต้าเกมมาเล่นตางหาก ไม่ได้เพราะแพ้ซักหน่อย
เรื่องแพ้ชนะนั้นไม่แคร์อยู่แล้น แค่เล่นขำๆฮาๆไปเรื่อย
รอบสุดท้ายที่ชนะได้ เพราะแข่งไปแล้ว 1-1 เหลือตาสุดท้าย รู้สึกเต๋าจะเป็นฝ่ายยอมแพ้ไปเอง ถึงได้ชนะมา

Kenny
Member

Email
« Reply #46 on: October 05, 2006, 02:37:57 AM »

เมต้าก็เมต้าครับ แต่อย่างน้อยก็เป็นเมต้าที่คนไม่ค่อยเล่นก็แล้วกัน 

S_A_Y
Member

Email
« Reply #47 on: October 05, 2006, 04:08:27 AM »

อ้าว ทำไมต้องดุกันด้วยอะ

ที่เถียงเพราะไอกุงกุงมันเอาเมต้าเกมมาเล่นตางหาก ไม่ได้เพราะแพ้ซักหน่อย
เรื่องแพ้ชนะนั้นไม่แคร์อยู่แล้น แค่เล่นขำๆฮาๆไปเรื่อย

โห...ขึ้นไอกับกระผมเลยครับทุกท่านนนนน 

ไม่แคร์แต่เถียงใหญ่เลยครับหนูเบส หึหึ 

ปล. หลายๆ คนเห็นผมพูดๆ เหน็บๆ กับตาพฤกษ์แบบนี้ เพราะสนิทกันนะคร้าบบบ ไม่ได้เอาจริงเอาจัง 

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #48 on: October 05, 2006, 06:14:49 AM »

คนที่เอาเด็คเข้าข่ายมาไม่ใช่แค่คนเดียว
ดังนั้น  ไม่ต้องเถียงกัน...เดี๋ยวคราวหน้าเอาใหม่   

Joker,!tt?
Member

« Reply #49 on: October 05, 2006, 03:26:48 PM »

ฮือๆ ไม่ได้ไปประชุม ไม่ได้ไปแข่งคุยกะเค้า คุยด้วยไม่รู้เรื่อง  :'(
คราวหน้าจะไม่พลาดอีกแล้วครับ  :)

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #50 on: October 05, 2006, 06:53:12 PM »

อย่ามาพูดเลย
......เชอะ ๆ ๆ ๆ  คราวที่แล้วก็พูดแบบนี้

Judge
Member

Email
« Reply #51 on: October 05, 2006, 11:49:26 PM »

ช่ายๆ คราวที่แล้วก็พูดแบบนี้ แล้วยังว่าคราวหน้าจะไม่พลาด...หึหึ

โห...ขึ้นไอกับกระผมเลยครับทุกท่านนนนน 

ไม่แคร์แต่เถียงใหญ่เลยครับหนูเบส หึหึ 

ปล. หลายๆ คนเห็นผมพูดๆ เหน็บๆ กับตาพฤกษ์แบบนี้ เพราะสนิทกันนะคร้าบบบ ไม่ได้เอาจริงเอาจัง 

ก็จาเถียงอะ ไอกุงกุงมันเล่นเมต้าเกม

S_A_Y
Member

Email
« Reply #52 on: October 06, 2006, 02:08:13 AM »

ฮือๆ ไม่ได้ไปประชุม ไม่ได้ไปแข่งคุยกะเค้า คุยด้วยไม่รู้เรื่อง  :'(
คราวหน้าจะไม่พลาดอีกแล้วครับ  :)

จะ Quote ไว้เป็นหลักฐานครับ จะได้คืนคำไม่ได้ หึหึ ตายแน่เอ็ง 

NoXMagiS
Member

« Reply #53 on: October 06, 2006, 04:46:27 AM »

จะ Quote ไว้เป็นหลักฐานครับ จะได้คืนคำไม่ได้ หึหึ ตายแน่เอ็ง 

ว่างั้นแหละโจ๊ก

หายไปไหนมา ไม่เคยจะมาหาเลย

บอกว่าจะมาจะมา ก็หายทุกที แสดเนอะ

Immanuel(MichaelPaul)
Member

« Reply #54 on: October 06, 2006, 01:14:26 PM »

ด้วยๆ ว่าแต่ประชุมคราวหน้า หลัง GO อาจจะยังไม่มีแข่ง CM นะครับ (จัดบ่อยๆเด๋วโดนเขม่นเนื่องจากจัดของรางวัลแรงไปนิดสสส  )

ว่าแต่น้องๆอยากให้มีแข่งทุกๆกี่เดือนดีอ่ะ   (ถ้าแข่งบ่อยๆอาจจะต้องลดเกรดของรางวัลหน่อยนะเอิ๊กๆ)

MENN' !*
Member

« Reply #55 on: October 06, 2006, 03:14:21 PM »

ด้วยๆ ว่าแต่ประชุมคราวหน้า หลัง GO อาจจะยังไม่มีแข่ง CM นะครับ (จัดบ่อยๆเด๋วโดนเขม่นเนื่องจากจัดของรางวัลแรงไปนิดสสส  )

ว่าแต่น้องๆอยากให้มีแข่งทุกๆกี่เดือนดีอ่ะ   (ถ้าแข่งบ่อยๆอาจจะต้องลดเกรดของรางวัลหน่อยนะเอิ๊กๆ)
เดือน เว้น เดือน ก็ได้นิ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #56 on: October 06, 2006, 09:10:20 PM »

ผมยังไงก็ได้ครับ  ทำตัวให้ว่างเสมอ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #57 on: October 06, 2006, 10:12:49 PM »

ความถี่ก็2-3เดือน/ครั้งละกันครับ

Kojeng,The Super S Pilot
Member

« Reply #58 on: October 06, 2006, 11:48:18 PM »

แล้วแต่ตามสบายเลย

lamsakanus
Member

Email
« Reply #59 on: October 06, 2006, 11:57:41 PM »

ถามนิดดิเมก้าอินเซค เปงเมต้าป่ะจะได้จัดไปอวดเพื่อน 5555+

ว่าแต่เมต้าเปงยังไงหรอครับบบบบบ

Pages: 1 [2] 3 4 5  All
  Print  

Jump to: