Summoner Master Forum
October 04, 2024, 10:30:30 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: เล่นเด็คอะไรถึงจาเก่งงับ  (Read 8142 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
basking
Member

« on: September 28, 2006, 11:43:01 PM »

วันนั้นผมเล่น การ์ด อยู่คับผมเล่นกับพี่ ผมเล่นทีไรก็เเพ้ทุกที    
ไม่รู้เพราะมิสติกรึป่าว  ช่วยเเนะนำผมหน่อยจิคับ ;D    ว่าตอนนี่เด็คอะไรเก่งๆบ้างคับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #1 on: September 28, 2006, 11:44:53 PM »

เล่น....บ่อยๆครับ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #2 on: September 28, 2006, 11:45:12 PM »

เด็คที่ตัวเองชอบ จัดเอง และคิดคอมโบเองครับ  

การลอกเด๊คคนอื่น อาจจะสะดวก แต่จะทำให้เราไม่ได้สัมผัสถึงความสุขหนึ่งที่คุณควรจะได้จากการเล่นการ์ดครับ

คุณชอบการ์ดใบไหนละครับ ลองบอกมา จะได้ช่วยๆกันจัด  

โด
Member

« Reply #3 on: September 28, 2006, 11:46:42 PM »

วันนั้นผมเล่น การ์ด อยู่คับผมเล่นกับพี่ ผมเล่นทีไรก็เเพ้ทุกที   
ไม่รู้เพราะมิสติกรึป่าว  ช่วยเเนะนำผมหน่อยจิคับ ;D    ว่าตอนนี่เด็คอะไรเก่งๆบ้างคับ

แลกเด็คกับพี่เล่นครับ

James KuB
Member

« Reply #4 on: September 28, 2006, 11:48:18 PM »

เล่นบ่อย จำ เสต็ปแม่น ๆ   และสนุกกับเด็คที่เล่นก็ พอแล้วครับ  

-Maguz-
Guest
« Reply #5 on: September 28, 2006, 11:48:27 PM »

เล่นเด็คที่ชอบครับ
basking
Member

« Reply #6 on: September 28, 2006, 11:52:59 PM »

เด็คที่ตัวเองชอบ จัดเอง และคิดคอมโบเองครับ  

การลอกเด๊คคนอื่น อาจจะสะดวก แต่จะทำให้เราไม่ได้สัมผัสถึงความสุขหนึ่งที่คุณควรจะได้จากการเล่นการ์ดครับ

คุณชอบการ์ดใบไหนละครับ ลองบอกมา จะได้ช่วยๆกันจัด  
พวกเด็คไฟอะคับ farid หรือพวกอาไรก็ได้ที่มันตีเเรงๆเล่นเร็ว(ผมไม่ค่อยรู้จักชื่อการ์ดเท่าไหร่อะคับช่วยจัดให้หน่อยเเล้วกันนะครับ) ขอบคุณล่วงหน้าคับ

basking
Member

« Reply #7 on: September 28, 2006, 11:56:08 PM »

พี่ไม่ยอมเเลกอะคับ

-Maguz-
Guest
« Reply #8 on: September 29, 2006, 12:08:54 AM »

พี่ไม่ยอมเเลกอะคับ
ดักตีหวัเลยครับ
ปล. ขำๆ ชิวๆคร้าบ
Michael Johnson
Member

« Reply #9 on: September 29, 2006, 12:47:14 AM »

มันแล้วแต่คนชอบด้วย,ส่วนพวกที่เล่นตามๆกันนี่มันเป็น Trend ครับ Lutox Sigmund Andre Xerxes Blah Blah Blah เอย.

ก็ต้องเล่นบ่อยๆครับ  มีวิธีนึงที่ผมใช้ฝึกอยู่ ต้องมีเดคระจำตัว 1 Deck แล้วก็ Deck Xerox มาจาก Deck ประจำตัวของเรา.
ลองเล่นสอง Deck พร้อมกัน ทำเป็นว่าเรามีสองร่าง พอจบ Turn ก็เปลี่ยนฝั่ง เปลี่ยนไปเลื่อยๆ.

เป้าหมายคือล้ม Deck Xerox ให้ใด้โดยไม่รำเอียง แบบว่าเผาใด้ก็ต้องเผา ไม่หั้วแอบดู Card.
แล้วเราจะรู้ว่า เวลาคนอื่นเล่นกับเรา เค้าจะคิดยังไงกับ Deck ของเรา.

จุดอ่อนของเราจะดูง่ายขึ้น. เพราะเหมือนเรากำลังสู้กับตัวเอง.
ก้ลองเอาไปใช้ดูนะครับ. ต้องเล่นที่บ้านอย่างเดียวนะครับ.
เล่นที่ร้านเดี๋ยวโดนหาว่าบ้า.

Deck Xerox ไม่ควรเอาออกมา Show เล่น มันไม่ใด้ช่วยประดับบารมี.
Deck เรายังไง อย่างงั้น ไม่ต้องฟังหรือลอกคนอื่น. Concept ต้องมีไม่เกิน 3  Concept.

{Ben}
« Last Edit: September 29, 2006, 12:49:29 AM by Michael Johnson » Logged

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #10 on: September 29, 2006, 12:48:46 AM »

ถ้าหัดเล่นก็ ทอรัส ตบ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ โลด

โด
Member

« Reply #11 on: September 29, 2006, 01:01:40 AM »

มันแล้วแต่คนชอบด้วย,ส่วนพวกที่เล่นตามๆกันนี่มันเป็น Trend ครับ Lutox Sigmund Andre Xerxes Blah Blah Blah เอย.

ก็ต้องเล่นบ่อยๆครับ  มีวิธีนึงที่ผมใช้ฝึกอยู่ ต้องมีเดคระจำตัว 1 Deck แล้วก็ Deck Xerox มาจาก Deck ประจำตัวของเรา.
ลองเล่นสอง Deck พร้อมกัน ทำเป็นว่าเรามีสองร่าง พอจบ Turn ก็เปลี่ยนฝั่ง เปลี่ยนไปเลื่อยๆ.

เป้าหมายคือล้ม Deck Xerox ให้ใด้โดยไม่รำเอียง แบบว่าเผาใด้ก็ต้องเผา ไม่หั้วแอบดู Card.
แล้วเราจะรู้ว่า เวลาคนอื่นเล่นกับเรา เค้าจะคิดยังไงกับ Deck ของเรา.

จุดอ่อนของเราจะดูง่ายขึ้น. เพราะเหมือนเรากำลังสู้กับตัวเอง.
ก้ลองเอาไปใช้ดูนะครับ. ต้องเล่นที่บ้านอย่างเดียวนะครับ.

Deck Xerox ไม่ควรเอาออกมา Show เล่น มันไม่ใด้ช่วยประดับบารมี.
Deck เรายังไง อย่างงั้น ไม่ต้องฟังหรือลอกคนอื่น. Concept ต้องมีไม่เกิน 3  Concept.

{Ben}

เอ่อ...เอาเด็คตัวเองแลกกะคนอื่นเล่นง่ายกว่านะครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #12 on: September 29, 2006, 01:17:03 AM »

เล่นเด็คของตัวเองสิครับ ถ้าจัดเอง ก็รู้คอนเซ็ปเด็คตัวเอง ก็จะเก่งเอง มีแต่คำว่าเอง 
« Last Edit: September 29, 2006, 01:18:36 AM by S_A_Y » Logged

-Maguz-
Guest
« Reply #13 on: September 29, 2006, 12:57:10 PM »

{Ben}
ผมให้metaสู้กับตัวเองครับ(ผมใช้Meta Xeroxสู้กับเดเคตัวเองครับ เล่นไงเดคหลักก็แพ้)
boomkung
Member

« Reply #14 on: September 29, 2006, 12:59:27 PM »

แล้วแต่ - -

basking
Member

« Reply #15 on: September 29, 2006, 01:52:03 PM »

{Ben}

เอ่อ...เอาเด็คตัวเองแลกกะคนอื่นเล่นง่ายกว่านะครับ
นั่นสิคับ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #16 on: September 29, 2006, 02:54:15 PM »

เล่นไปเรื่อยๆ เล่นมันทุกเด็คเดี๋ยวก็เก่ง ถ้าไม่รู้ว่าเด็คที่จัดดีหรือไม่ ลองแลกเด็คกับชาวบ้านเล่นดู ถ้าแลกแล้วอยู่ๆ เราชนะขึ้นมาก็แปลว่าเด็คมันจัดมาแพ้ตั้งแต่ต้น ผิดที่เด็ค ไม่ใช่ฝีมือนะครับ -*-

SuperJong
Member

« Reply #17 on: September 29, 2006, 03:05:08 PM »

ลองไปดูคนเล่น  ให้ครบๆ ทุก Deck

เราจะรู้เองว่า  Deck ไหนเก่ง เราชอบแบบไหน และควรเพิ่มเติมอะไร 

Michael Johnson
Member

« Reply #18 on: September 29, 2006, 03:22:34 PM »

เออ....จริงด้วย.

{Ben}
« Last Edit: September 29, 2006, 04:26:59 PM by Michael Johnson » Logged

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #19 on: September 29, 2006, 04:18:09 PM »

เอ่อ ว่าแต่เด็ค Xerox นี่ใช่ Xerxes + Toxic ปะครับ - -

-Maguz-
Guest
« Reply #20 on: September 29, 2006, 04:25:13 PM »

เค้าหมายถึง ซีรอก Copyอะคร้าบ
Golden Fur Griffin
Member

« Reply #21 on: September 29, 2006, 04:31:18 PM »

*-* อ่ะนะ

แล้วมันก๊อปปี้เด็คไรหว่า - -

ก็คงไม่พ้นเด็คเมต้าซินะ เพราะกำลังหาข้อมูลเด็คเมต้าเอามาหาจุดอ่อนแล้วทะลวงมัน เคี้ยกๆ

basking
Member

« Reply #22 on: September 29, 2006, 05:29:39 PM »

เด็คเมต้านี่คืออารายอะคับเก่งรึป่าว ช่วยบอกผมทีเเล้วมีเด็คอารายบ้างที่เป็น เด็คเมต้า
ผมอยากรู้ค๊าบบบ จะได้เอาไปเเก้เเค้นพี่
ปล. ผมเพิ่งหัดเล่นอะคับยังไม่ค่อยรู้จักอะไรช่วยตอบผมด้วยนะคับ

boomkung
Member

« Reply #23 on: September 29, 2006, 05:33:16 PM »

เล่นไปเรื่อยๆ เล่นมันทุกเด็คเดี๋ยวก็เก่ง ถ้าไม่รู้ว่าเด็คที่จัดดีหรือไม่ ลองแลกเด็คกับชาวบ้านเล่นดู ถ้าแลกแล้วอยู่ๆ เราชนะขึ้นมาก็แปลว่าเด็คมันจัดมาแพ้ตั้งแต่ต้น ผิดที่เด็ค ไม่ใช่ฝีมือนะครับ -*-
เมื่อวานเห็นตีไอน้องคิดกระจุยเลยนิ

-Maguz-
Guest
« Reply #24 on: September 29, 2006, 05:38:10 PM »

เด็คเมต้านี่คืออารายอะคับเก่งรึป่าว ช่วยบอกผมทีเเล้วมีเด็คอารายบ้างที่เป็น เด็คเมต้า
ผมอยากรู้ค๊าบบบ จะได้เอาไปเเก้เเค้นพี่
ปล. ผมเพิ่งหัดเล่นอะคับยังไม่ค่อยรู้จักอะไรช่วยตอบผมด้วยนะคับ
เด็คMeta คือ เด็คที่เก่งๆของชุดๆนั้นอะครับ ยกตัวอย่างเช่นSigmund Karn Andre พวกนี้อะครับ
ถ้าจะถามว่าเด่งไหม ก็ต้องตอบว่า เก่งสิ ไม่งั้นไม่ใช่Meta คร้าบ
CryingJoker2
Member

Email
« Reply #25 on: September 30, 2006, 12:52:33 AM »

เล่นเดคที่ชอบสิครับ ชนะก็ดีใจ แพ้ก็พัฒนาตัวเองไปอีกขั้น ท่องไว้ๆ "แพ้เป็นพระชนะดีใจ"

-Maguz-
Guest
« Reply #26 on: September 30, 2006, 12:54:29 AM »

แล้วพี่เล่นเด็คไรอ่า
CryingJoker2
Member

Email
« Reply #27 on: September 30, 2006, 01:20:43 PM »

ง่าผมเล่นเดคคุโนแบบใหม่อยู่น่ะครับ(เซ็นทอร์มืดตีโม่กอง)อยู่น่ะครับ ชอบจริงๆ

-Maguz-
Guest
« Reply #28 on: September 30, 2006, 01:32:34 PM »

ง่าผมเล่นเดคคุโนแบบใหม่อยู่น่ะครับ(เซ็นทอร์มืดตีโม่กอง)อยู่น่ะครับ ชอบจริงๆ
ผมหมายถึงพี่จองคุน basking อะครับ
แล้วเซ็นทอร์มืดตีโม่กอง นี่ใช้อะไรเป็นตัวหลักหรอครับ
smn master
Member

« Reply #29 on: September 30, 2006, 01:45:03 PM »

เด็คคาร์น คับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: