Summoner Master Forum
October 05, 2024, 12:15:10 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สุดยอดอันคอม/คอมม่อน มันมีจริงๆ ค้าบบบบ ภาค3  (Read 3932 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
CryingJoker2
Member

Email
« on: September 24, 2006, 01:36:35 AM »

กลับมาอีกครั้งนะครับกับผมนายโจ๊กตัวตลกเจ้าน้ำตา คือขอย้อนนิดนะครับผมไม่อยู่ไทยนานพอสมควรดังนั้นเลยขอขนเอาการ์ดเก่าๆ มาให้ดูกันสักนิดนะครับผมมานั่งคิดๆ ดูแล้วตอนนี้ปัจจุบันมีการ์ดที่ใช้skill/Abilityแรงๆ หลายต่อหลายใบ ทั้งฟรีส/ชาม/ได/บึ๊ม/ฯลฯ ดังนั้นหากเราจะมานั่งหาตัวที่สามารถยืนยงกลางดงระเบิดจากกองคอมม่อนอันคอมม่อนก็คงยากแต่ ผใกเจอจนได้ใบหนึ่งทุกคนยังจำได้ไหมกับคอมม่อนชุดเซนต์2 ธาตุแสง หลายๆ คนคงไม่รู้สินะ(จะไปรู้ได้ไงก็ผมมะได้บอกไรเลยคอมม่อนธาตุแสงมีตรึม) เอาล่ะงั้นผมขอบอกเลละกันนะครับเขาคือ
Saber Fur Therion   Lv.2  Monster
Mp3/1  Holy
At.7
Df.9
Sp.4
+monster   At.10 Mp.3
+Monster+Holy   At.11 Mp.3
เมื่อ Saber Fur Therion  ตกเป็นเป้าหมายskill/Ability ผู้ควบคุมสามารถทิ้งการ์ด 1 ใบจากมือ จากนั้นSaber Fur Therion  ยกเลิก skill/Ability นั้น
โอ้วววววววว หามานานนนนนโหดๆ แบบนี้ของชอบมาคิดกันดูดีๆ ไม่ได้บอกว่าเป็ยสกิล/อบิลิตี้ ของซีล/มิสติก ดังนั้นมันสามารถทิ้งเพื่อยกเลิกได้หมดเลยไม่ว่าจะ อิสฮาน(ดิน) ก็ยกเลิก,นอริมอ บึ้มมมม ก็ยกเลิก,ซินแสงจิ้ม ก็ยกเลิก,หรือจะมิสติก กาลีโยนออกจากเกมส์ ก็ยกเลิกโยนฟรี, ฮุดินี่ สโตนมา ก็ยกเลิกกกกกก  555+ แรงๆ แบบนี้หาได้จากไหนแต่มีข้อดีย่อมมีข้อเสียคือ 1.ค่าตีสูงมาก 2.เปลืองการ์ดบนมือ 3.สกิลAllไม่สามารถยกเลิกได้เพราะไม่ได้เป็ยเป้าหมาย 4.ต้องทิ้งตั้งแต่ยังเป็นเป้าเพราะถ้ามิสติกหรือสกิลมีผลแล้วจะยกเลิกไม่ได้ แต่นอกนั้นถือว่าดีมากๆ เราสามารถทิ้งอะไรได้บ้าง ยักแดง วาเล็นเซีย ลีลาเจม่ายยยยยยผมล้อเล่นลีลาอย่าทิ้ง 5 เลเวลเลยนะนั่น ฯลฯ ที่มีผมต่อเกมส์เมื่อตกสุสานจากมือ เห็นไหมครับคอมม่อน/อันคอม เก่งๆ แบบนี้ก้มีลองเอาคิดดูกันนะครับคอมม่อนอันคอมที่เป็นกำแพงสุดแกร่งได้นี่หาได้ยากนะครับ ใครสงสัยเกี่ยวกับเจ้าหมอนี่ก็ลองโพสมานะครับ แต่ผมชอบมานนนนนนนน

-Maguz-
Guest
« Reply #1 on: September 24, 2006, 01:41:00 AM »

รวมยากครับ Atไม่เยอะเท่าไหร่ โดนเก็บง่าย โดนซิกมันด์โกย แต่ว่า  พูดข้อเสียมากไปปะครับ
พอและดีกว่า เด๋วไม่มีคนใช้
Member

Email
« Reply #2 on: September 24, 2006, 01:49:33 AM »

รวมยากครับ Atไม่เยอะเท่าไหร่ โดนเก็บง่าย โดนซิกมันด์โกย แต่ว่า  พูดข้อเสียมากไปปะครับ
พอและดีกว่า เด๋วไม่มีคนใช้
555+ ไม่เป็นไรหรอกครับเพราะผมนำมาให้ดูในฐานะตัวที่พอยืนต้านเดคสกิลได้เท่านั้นครับส่วนจำพวกเดคตีก็คงต้องใช้ตัวอื่นๆ ยืนแทน และอีกอย่างพวกนี้คือคอมม่อน ยากนักที่จะไปกระทบกับตระกูลเมต้าเกมส์ได้ดังนั้นอย่าเอาเมต้าเกมส์มาเทียบสิครับ คิดแล้วเศร้าเพราะถ้าเอาไปเทียบกะเมต้าเกมส์ก็ไม่ต้องเล่นกันแล้วคับคอมม่อนอันคอม เจคานตบตาย ซูไลก้าตบตาย ซิกมันตบตาย อังเดรตบตาย  ฯลฯ ตบตายยยยยยยยเพราะเมต้ากะคอมม่อนมันยากที่จะเปรียบเทียบกันเพราะหากว่าทุกคนมัวแต่เอาการ์ดอะไรก็ตามแต่ มาเทียบกับเมต้าแบบนี้ ต่อไปนี้คงไม่มีเดคแปลกๆ ใหม่ๆ ออกมาหรอกครับ ออกมาเลยเมต้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ลองเอาไปคิดดูสักนิดนะครับว่าคุณจะเอายังไง จะเมต้าๆๆๆๆๆๆ หรืออยากพบความแปลกใหม่บ้าง
ปล.ผมขอบอกนิดนะครับจากข้อมูลที่ผมได้มาเด็กจะมองผู้ชนะไม่ว่าเขาจะเป็นใครที่เดคถ้าคุณเอาเมต้าไปเล่นเขาไม่มองหรอกว่าคุณเก่งเขามองว่าเดคคุณเก่งต่างหากครับ หวังดีนะครับอย่าตีเป็นอื่นอยากให้นักเล่นพัฒนามาตรฐานตามการ์ดซัมที่มาตรฐานเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ นะฮับ
« Last Edit: September 24, 2006, 12:38:39 PM by CryingJoker2 » Logged

Dean
Member

« Reply #3 on: September 24, 2006, 01:14:27 PM »

PS ส่วนใหญ่ไม่ยกเลิกนะครับ เพราะไม่ได้กำหนดเป้าหมายของ skill และ ability

Member

Email
« Reply #4 on: September 24, 2006, 02:31:06 PM »

PS ส่วนใหญ่ไม่ยกเลิกนะครับ เพราะไม่ได้กำหนดเป้าหมายของ skill และ ability
งับป๋ม อิอิอิ แค่กาลีก็สบายใจแว้ววววววว

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #5 on: September 24, 2006, 02:36:14 PM »

ผมว่ายกเลิกนะ เพราะอบิลิตี้ที่มิสติกการ์ดส่งผลต่อเป้าหมายของมิสติกการ์ดอ่ะ เช่น ซีลที่ติด บลาๆๆ ติดฟรีสเคิร์ส1เทิร์น แสดงว่าผลของมิสติกการ์ดมีเป้าหมายไปยังซีลที่ระบุนะ จึงน่าจะยกเลิกโดยดุษดี

Member

Email
« Reply #6 on: September 24, 2006, 03:05:11 PM »

ผมว่ายกเลิกนะ เพราะอบิลิตี้ที่มิสติกการ์ดส่งผลต่อเป้าหมายของมิสติกการ์ดอ่ะ เช่น ซีลที่ติด บลาๆๆ ติดฟรีสเคิร์ส1เทิร์น แสดงว่าผลของมิสติกการ์ดมีเป้าหมายไปยังซีลที่ระบุนะ จึงน่าจะยกเลิกโดยดุษดี
ถูกต้องนะครับเมื่อตกเป็นเป้าหมายหมายถึงตกเป็นเป้าหมายของอบิลิตี้ของมิสติกดังนั้นสามารถทิ้งการ์ดเพื่อยกเลิกได้หมดครับถามจัดจ์มาแล้ว

iMnemoniC™
Member

« Reply #7 on: September 24, 2006, 04:10:03 PM »

คำว่า "ยกเลิก skill/Ability นั้น" คำว่า "นั้น" นี่หมายถึงยังไงอ่ะ...
สมมุติ Seal A ใช้ Skill ใส่ Saber Fur Therion ผู้ควบคุมทิ้งการ์ดเพื่อยกเลิก Skill ของ Seal A (เฉพาะ Seal A)
แล้วถ้ามี Seal  ใช้ Skill ใส่ Saber Fur Therion อีก อย่างนี้มันก็ไม่ยกเลิกอ่ะดิ ผู้ควบคุมก็ต้องทิ้งการ์ดเพื่อยกเลิก Skill ของ Seal B อีกดิ

หรือว่า

พอตกเป็นเป้าของ Skill ของ Seal พอทิ้งการ์ดแล้วมันจะยกลเก Skill ของ Seal ไปเลย

แล้วยกเลิกกี่ Turn อ่ะ

Member

Email
« Reply #8 on: September 24, 2006, 05:27:56 PM »

คำว่า "ยกเลิก skill/Ability นั้น" คำว่า "นั้น" นี่หมายถึงยังไงอ่ะ...
สมมุติ Seal A ใช้ Skill ใส่ Saber Fur Therion ผู้ควบคุมทิ้งการ์ดเพื่อยกเลิก Skill ของ Seal A (เฉพาะ Seal A)
แล้วถ้ามี Seal  ใช้ Skill ใส่ Saber Fur Therion อีก อย่างนี้มันก็ไม่ยกเลิกอ่ะดิ ผู้ควบคุมก็ต้องทิ้งการ์ดเพื่อยกเลิก Skill ของ Seal B อีกดิ ---ใช่คับ

หรือว่า

พอตกเป็นเป้าของ Skill ของ Seal พอทิ้งการ์ดแล้วมันจะยกลเก Skill ของ Seal ไปเลย---ไม่ครับเป็นเป้าหมายทีทิ้งที อิอิอิ แต่เชื่อเถอะเขายิงสกิลใส่เราได้ไม่ถึง3ทีหรอก

แล้วยกเลิกกี่ Turn อ่ะ---ยกเลิกสกิลนั้นตอนนั้นเท่านั้นครับยกเลิกไปแล้วถ้ายิงใหม่ทิ้งใหม่

S_A_Y
Member

Email
« Reply #9 on: September 24, 2006, 06:46:55 PM »

เก่งบนความไม่เก่ง ไม่รู้จะบอกยังไง แต่ก็ดีในระดับนึง  :P

โด
Member

« Reply #10 on: September 24, 2006, 06:51:52 PM »

ถ้าไม่บอกว่ายอกเลิกกี่ turn ก็แสดงว่ายกเลิกตลอดไปสิ

งั้นถ้า seal A ใช้ skill ใส่ มัน เราทิ้งการ์ดเพื่อยกเลิก คราวนี้ Seal A ก็ ใช้ skill ใส่มันไม่ได้จนจบเกมส์เลยสิ

งืมๆ
ใช้กับพ่อค้าก็ดีนะเนี่ย

Member

Email
« Reply #11 on: September 24, 2006, 08:49:21 PM »

เห็นบอกว่า ตามการ์ดนะครับ "ยกเลิกสกลินั้น" แสดงว่ายกเลิกสกิลนั้นแค่นั้นครับยกเลิกแค่ตอนโดนนั้นๆ ถ้าโดนชี้อีกก็ทิ้งอีก

0-ABC-0
Member

« Reply #12 on: September 24, 2006, 09:08:03 PM »

ถูกต้องนะครับเมื่อตกเป็นเป้าหมายหมายถึงตกเป็นเป้าหมายของอบิลิตี้ของมิสติกดังนั้นสามารถทิ้งการ์ดเพื่อยกเลิกได้หมดครับถามจัดจ์มาแล้ว

ผมว่าไม่น่าใช่นะครับ    คูล   น่ะ   อบิลิตี้  ไม่ได้ส่งไปซีล 1 ใบ นะ  ไอ้ที่ส่งไปที่ซีล  1 ใบ  คือ  ตัวมิสติการ์ดต่างหาก    จึงทำให้ยกเลิกไม่ได้

จะให้ชัวร์ต้องถาม  ระดับ  แมกน่าเลยครับ   

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #13 on: September 24, 2006, 09:40:29 PM »

แต่บอกไว้ก่อนนะมิสติกชนิดPsมันไม่ใช่อบิลิตี้ เพราะฉะนั้นPsทิ้งการ์ดยกเลิกไม่ได้นะ ถ้าอบิลิตี้ก็คือไม่ได้กำหนดแบบPs หรือPmอ่ะ 
อันนี้ชัวร์100%ถามพี่มังกรได้

SuperJong
Member

« Reply #14 on: September 24, 2006, 10:38:04 PM »

เก่งใช้ได้ครับบ

เคยคิดจะเอามาเล่น Deck ชิน ชิน 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: