Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:24:39 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ความต่างชั้นของมิสติกการ์ด  (Read 9120 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
Farid Prophetkung
Member

« on: September 22, 2006, 02:37:50 AM »

ผมอยากทราบความคิดเห็นของแต่ละคนอะครับพอดีผม ไปเล่นกะ น้อง แถวบ้านคนหนึ่งอ่ะน้องเค้าไม่มีมิสติกแรร์เลยแต่ผมมีครบ  ผมเล่นชนะตลอดอ่ะครับ    ที่นี้พอสลับมิสติกกันเล่น น้องเค้าก็ชนะผมได้ ผมเลยนึกๆ ถ้ามีมิสติกแรร์เยนอะๆยังงี้ก็ชนะดิหรือว่าเปอเซ็นจะชนะเยอะกว่าคนไม่มีอะครับ

คือผมอยากให้ SMN เปลี่ยนระบบมิสติกได้ละอะครับ มันเยอะมากไปอะครับอยากให้เกิดการเล่นใหม่ โดยที่อาจจะเป็น
มิสติกของเดค 1 เดค จะสามารถใส่ได้ประเภทเดียว เช่น ทาลอด  ริลิค ดีวาช เลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่งอะครับ เพื่อที่จะได้ไม่ต้องมาเจอะไรจำเจอะครับ หรือว่าเจอมิสติกกองหนาๆ - - อีกทั้งยังทำให้เดคโม่ เล่นยากขึ้นด้วย ( ในความคิดผใน) เพราะว่าของมี่ทำลูปโดนแยกออกจากกัน แล้วก็ทำใบเผา ของมิสติกแต่ละปะเภทออกมาหรือไม่ทำก็ไดให้เกิดการบาลาชกัน อีกทั้งยังเป็นการปะหยัดค่าใช้จ่ายของบุคคลเริ่ม 1 คน ด้วยอะครับให้มีทางเลือกได้มาก ว่าจะเล่นแบบแพงๆหรือไม่แพงอะครับ
โดยที่ผมคิดว่าคอนเซ็ป ประเภทาลอด การ์ด เปนพวก ใช้งานได้ตรงในใบนั้นๆอะครับ ไม่มีการตกชายจากกองอะไรทั้งสิ้น
รีลิค เปน ประเภท +พวกได้เยอะ ถ้าติดที่ตัวซิลมีเอฟเฟกเพิ่มเติม +ได้เยอะขึ้นถ้าถูกตัว   ดีวาช เป็นปะเภทตกชาจจากกองเกิดผลแล้วตอนร่ายก็มีผลเหมือนยังที่ผ่านๆมาอะครับ ผมว่าจะทำให้มีสีสันมากกว่าเดิมด้วย บางทีอาจได้ปลดแบนบางใบด้วยละ - -  อันนี้เป็นข้อเสนอผมเฉยๆนะ   ไงไงลองช่วยออกความเห็นกันหน่อยนะครับผมอยากรูป (จุดปะสงค์ที่ตั้งกะทู้นี้คือผมอยากเห็นเด็กๆที่ไม่ค่อยมีทุนหรือมีแต่ไม่อยากให้เสียค่าใช้จ่ายเยอะ ได้มีทางเลือกในมิสติก ประเภทนั้นๆอะครับ เพราะปัจจุบันผมพบว่าปปัยหาเกิดจากมิสติกแพงมากไปอะครับ ต่ำก็ 1200 +อะครับในตอนนี้ถ้าเอาให้มิสติก ปึก ซึ่งถ้าเป็นอย่างคือค่อยเก็บทีละใบเก็บเพราะเล่นมาตั้งนานก็จะดูไม่เยอะแต่น้องแถวบ้านผมเค้าเพิ่งเริ่มเล่นอะครับเค้าบอกว่าเยอะมากมาย  ถ้าถามว่าแคมัสอะไรพวกนี้ออก ช่วยได้ไหม ผมจะตอบเลยว่าได้นิดหน่อยอะครับ

ผมก็มีแค่นี้อะครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: September 22, 2006, 02:46:20 AM »

เรื่องการ์ดครบไม่ครบคงตอบลำบากเพราะมันขึ้นอยู่กับการจัดเด็คและคนเล่นมากกว่า จริงๆมิสติคแรร์ที่ว่ากันว่าเป็นสามัญบางใบมันก็ไม่จำเป็นที่จะต้องใส่ในบางเด็คก็ได้ซึ่งมันก็ขึ้นอยู่กับความคิดคนอีกอยู่ดีว่าบางครั้งก็แค่ใส่ไปเผื่อๆเพื่อความอุ่นใจว่าอย่างน้อยก็มีใช้ทั้งๆที่จริงๆแล้วก็แทบจะไม่ได้ใช้ ยกตัวอย่าง No Joke กับ Kuku ถามว่าเวลาจะจัดเด็คเนี่ยยังไงก็เลือกใส่ไว้ก่อนแต่ถึงเวลาการ์ดเกินทีไรก็ทิ้งเป็นตัวเลือกแรกทุกทีไม่เคยคิดจะเก็บไว้ใช้หรอก แบบนี้จริงๆก็ไม่เห็นจะต้องใส่ใช่มั้ยล่ะ

คือทุนน้อยจัดได้แค่ไหนก็แค่นั้นมันก็เก่งได้ในระดับที่เหมาะสมนะ เล่นดีๆมันก็พอไปวัดไปวาได้ อยู่ที่ว่าเลือกใส่อันคอม คอมม่อนเป็นรึเปล่าด้วยแหละ

ส่วนเรื่องการแยกมิสติคนั้นไม่เห็นด้วยเลย

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #2 on: September 22, 2006, 02:46:52 AM »

ก็นะ ถ้าจับแยกกันก็คงเล่นไม่ได้หรอก คงมีแต่คนใช้แต่TAROTอ่ะ เพราะครอบครุมที่สุด เดวาสกับเรริคไม่มีทางเกิดแน่ถ้าเป็นอย่างที่บอกอ่ะนะ แต่ที่บอกว่าแคดมัสอ่ะช่วยนิดหน่อยอ่ะ เราว่าอาจจะจริง เพราะเอาจริงๆแล้วแทบช่วยอะไรไม่ได้เลยต่างกับodonusเยอะเพราะประโยชน์จริงๆน้อยกว่าเห็นๆ แคนเคิร์ส กับเผาเนี่ยมันเก่งต่างกันเยอะจริงๆนะ แล้วอีกอย่างHermes Shoes อ่ะพูดตามตรงมันก็ใช้ยากลำบากจริงๆ ที่พอใช้ได้ก็Icarusอ่ะแต่ก็ดันมูฟพวกกำลังร่ายไม่ได้นี่เซ็งสนิทเลย

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #3 on: September 22, 2006, 04:23:31 AM »

ดีกว่าไม่มีใช้แหละท่าน อย่างน้อยแคดมัสก็ทำให้ผมถอดออโดนัสจากเด็คได้แหละ ฟอลเลนสเปลผมไม่ใส่ออโดนัสก็เลยไม่จำเป็น มิสติกเลยบางได้ จั่วของได้ดีกว่าหนาๆอีก หนาหนาจั่วไม่ค่อยจะได้ของแก้เลย ชีวิตมันเศร้า 

Xitryotn
Member

« Reply #4 on: September 22, 2006, 04:34:09 AM »

แอบเห็นด้วยอ่า - -*

ก้อแต่คงแก้ม่ะทันแร้วล่ะ

ถ้าจะแก้ก้อย่างที่เค้าบอกอ่ะ

ทาร้อตอาจจะเป็นสายสมดุลย์ มีเผามีหยุด
รีริคเน้นเพิ่มพลัง เน้นอบิลิตี้
ดีวาส เน้นค่าร่ายสูงแต่ให้ผลชะงัก

ตอนนี้ก็ใครทุนดีเก่งไป - -*

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #5 on: September 22, 2006, 05:14:13 AM »

การ์ดเทพแพง ๆ ร่าย 3 บางใบ ผมว่ามันก็ฆ่าคนได้เท่า ๆ กับ Whirl to win

ของแพงไม่เหมาะกับ Deck เราเสมอไปครับ อย่าง Gaia Odin งู มันก็คล้าย ๆ กัน เลือกเอาให้มันเหมาะกับ Deck เราดีกว่า
ถ้า Search PS ได้ ใส่ไกอา
ถ้าโม่เก่ง ใส่โอดิน
ถ้าเล่น Toxic อย่าใส่งู
มันก็แค่นี้ล่ะครับ

ของเทพจริง ๆ ที่มันฆ่าคนได้แน่ ๆ อย่าง Bastet กระสือ No joke แบบนี้ก็ลงทุนหน่อยดีกว่าครับ เพราะมันแทนไม่ได้จริง ๆ

แต่ Zeus Hades Ordonus มันใส่อะไรแทนกันยังพอไหวก็เล่นไปตามอัตถภาพครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #6 on: September 22, 2006, 05:34:55 AM »

เดี๋ยวก็คงมีการ์ดสร้างการ์ดอันคอม คอมม่อนใหม่ๆ ขึ้นมาให้เป็นทางเลือกของแรร์มากขึ้นแหละครับ ใจเย็นๆ อีกนิดนึง

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #7 on: September 22, 2006, 10:32:38 AM »

ลองดูความสามารถของการ์ดมิสติคแรร์ของการ์ด 3 ชุดแรกเอาละกัน

แล้วเอามาเทียบกับความสามารถมิสติคปัจจุบัน

คิดเอาเอง....

แล้วพอมาดู มิสติก คอมมัน-อันคอมของชุดแรก ::)

ใช้กันบ่อยจนต้อง มีพิมพ์รีในพรีคอนเลยละ :o

อันคอม คอมมันหลายใบในปัจจุบันก็พิชิตแรร์ได้เหมือนกัน ;D

แล้วก็นะ______

มิสติกใช่ว่าใส่เยอะและจะดีเสมอไปนะ

แม้จะเพิ่มลูกเล่นได้มากขึ้น

แต่บางครั้ง มันก้ทำให้อืดเวลา แล้วบางทีขัดรูปเกมตัวเองอีก :P

จัดซิล ว่าต้องคิดแล้ว จัดมิสติกก้ต้องคิดอีกนะครับ :-\

ปล.เด็คที่ผมเล่นอยู่หน่ะ มิสติกแค่30เอง ก็ยังอยู่รอดได้เลย ;D

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #8 on: September 22, 2006, 12:01:41 PM »

ก็จัดมิสติคการ์ดแบบว่าน้อย ๆ ก็ได้นะครับ ไม่ต้องใส่แรร์มาก

จนเป็นคอนโดเหมือนหลาย ๆ คนสมัยนี้ แล้วก็เล่นแบบว่าเกมเร็ว

อ่ะครับใส่มันแต่เผา ๆ ๆ  ๆ ๆ อะไรประมาณนั้น ลองดูนะ

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #9 on: September 22, 2006, 12:41:06 PM »

เหอๆ ขนาดเด็ค หนุมาน ยังไม่ใส่ It's no Joke เลย ตบเปิด บรึ้มมมมมม!!! อันนี้ก็แล้วแต่เด็คนะครับ (อยู่ฝ่ายที่เน้นความสามารถซีลมากกว่า) จริงอยู่ว่าบางครั้งการที่มีมิสติกแรร์ในเด็ค ก็ทำให้การทำเกมดีขึ้น แต่สำหรับบางเด็คก็ไม่จำเป็นจะต้องมีแรร์มิสติกมากก็เล่น และทำเกมได้ครับ

23247
Member

« Reply #10 on: September 22, 2006, 04:34:59 PM »

Mystic Card ตอนเริ่มต้นก็อย่างงี้แหละ อย่าคิดมาก

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #11 on: September 22, 2006, 04:51:56 PM »

แนวโน้มของมิสติกแบบใน the saint 3 นี่กำลังดีครับ เน้นคอมมอนอันคอมใช้งาน ดีกว่า
เพรราะมิสติกการ์ดใช้ทุกคน ไม่เหมือนซีลที่ใช้เฉพาะเด็ค

Felasia knight
Guest
« Reply #12 on: September 22, 2006, 05:22:22 PM »

สมมติว่า บังคับให้ใส่มิสติกได้ ไม่เกิน ..... ใบ  น่าจะดีขึ้น

จะได้รู้จักการคัดมิสติกบ้าง  ไม่ใช่ว่า มีอะไรใหม่ๆ ก็ยัดไปอย่างเดียว
« Last Edit: September 22, 2006, 05:31:40 PM by Silverfox » Logged
Soul_Griff
Member

« Reply #13 on: September 22, 2006, 05:22:59 PM »

เกลียดสุดๆเลย.....ก็คือ โปรโม มิสติกแรงๆ

....หาก็ยาก.....สร้างความเหลื่อมลำเยอะ.....

-Maguz-
Guest
« Reply #14 on: September 22, 2006, 05:44:07 PM »

เห็นด้วยน่ะครับ เพราะบางคนไม่มีปัญญาซื้อ เพราะว่าMysticแพงจริงๆครับ(ผมก็คนนึงละ )แต่ก็ไม่เถียงว่า ไม่จำเป็นต้องดีสำหรับทุกเดค ผมก็คนนึงที่ไม่มีMysticแรร์ในเดคเลย อยากบอกว่าตวามเหลื่อมล้ำของSealมีน้อยกว่าMysticอยู่พอควรเลยละครับ 
Malphas, The Hell Knight
Member

Email
« Reply #15 on: September 22, 2006, 06:21:53 PM »

Mystic ผมก็ไม่ค่อยมีเหมือนกันครับเพราะเพิ่งมาเริ่มหัดเล่นตอน Saint3 ออก High Priest ผมยังไม่มีใช้สักใบเลยครับ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #16 on: September 22, 2006, 08:25:29 PM »

อย่างว่าแหละ...ถ้ามีสติกดีแต่ซีลไม่ดีหรือไม่สอดคล้องกับมีสติกก็เหมือนเอาขยะเข้ากองเท่านั้นแหละครับ
เวลาเล่นนี้ผมว่ามีสติกกับซีลมันน่าจาต้องสอดคล้องกันนะแต่ถ้าแยกเล่นนี่ไม่รุแต่คิดว่าถ้าอยากได้มีสติกดีๆก็เปิดซองไปเด๋วก็ได้แล้วครับไม่ยากเกิน *--ความพยายามเปิดอยู่ที่ใหน ความจนอยู่ที่นั่น--*

• love ‘ phobia •
Member

« Reply #17 on: September 22, 2006, 08:43:44 PM »

ผมเพิ่งเลิกเล่น แล้ว กลับมาเล่นใหม่อ่ะ

ก่อนเลิกขายพวก โนโจ๊ก กุ๊กกู บาสเตส อะไรพวกนี้ไปหมดแล้วอ่า เหลือแต่พวกมิสติกสามัญธรรมดา

แล้วตอนนี้ยังหามาใหม่ไม่ได้เลย แต่มันก็ยังเล่นได้อ่ะนะ  แล้วก็ส่วนใหญ่ชนะด้วย   

boomkung
Member

« Reply #18 on: September 22, 2006, 09:20:18 PM »

มันก็เหมือนกับหาซีลแหละ - - เพียงแต่ซีลจะเล่นอะไรก็ได้ แต่มิสติกต้องเล่นแบบนี้ๆ ๆ ๆ ๆอะไรก็ว่าไป

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #19 on: September 22, 2006, 09:32:31 PM »

เราต้องอยู่อย่างพอเพียงสิคับ  ;)
ไม่ละโมบโลภมาก

รวยแค่ไหน ก็ใช่ว่าจะชนะเสมอไป ::)

๏Andre OF Cup๏
Member

« Reply #20 on: September 23, 2006, 01:55:06 AM »

แง้มิสติกป๋มคงต้องจัดใหม่แล้วล่ะเนี่ยใส่ไปซะ80ก่าใบ - -"  แถมใส่ซองทึบอีก สงสารคนสับไพ่อ่า

Levi
Member

Email
« Reply #21 on: September 23, 2006, 01:57:57 AM »

มิสติกเยอะจะสร้างความรำคาญให้คนที่เล่นด้วยนะครับ
เพราะ มันสับยากนะเฟ้ย!!!!!

โด
Member

« Reply #22 on: September 23, 2006, 01:58:39 AM »

ไม่ใส่ mystic แรร์ก็เก่งได้ครับ

ไม่รู้จะยืนยันยังไงดี  

แต่ it's no joke นี่มีกับไม่มีต่างกันเยอะเลยนะครับ

อยากให้ทำ uncom ที่ความสามารถคล้าย nojoke ที่ย้ายได้แต่เป้าหมายการโจมตี

๏Andre OF Cup๏
Member

« Reply #23 on: September 23, 2006, 02:02:50 AM »

ไม่ใส่ mystic แรร์ก็เก่งได้ครับ

ไม่รู้จะยืนยันยังไงดี  

แต่ it's no joke นี่มีกับไม่มีต่างกันเยอะเลยนะครับ

อยากให้ทำ uncom ที่ความสามารถคล้าย nojoke ที่ย้ายได้แต่เป้าหมายการโจมตี

เอาเยยจิจาได้มีการดีๆหาง่ายๆหน่อย
แต่ว่า อันโดเมด้า ของเซคคอนดารี นี่ก็หายากอยู่นา

CryingJoker2
Member

Email
« Reply #24 on: September 23, 2006, 02:19:43 AM »

ดูอย่างเพื่อนตัวดีผมจิ เผาเดคผมแล้วยังเป็นคนดีอุตส่าห์หาซีรอคมาให้เล่นอีกซีรอคไม่ว่ารอคสีด้วยลงทุนๆ อย่าเอาเยี่ยงอย่างมาประจานมัน อิอิอิ

superman
Member

« Reply #25 on: September 23, 2006, 02:44:52 AM »

แรร์มิสติกในกองผมมี

โนโจ๊ก
กุ๊กกรู

เหตุผล  เพราะ 2 ใบนี้มันยืดหยุ่นโคตรๆ   ร่าย 2 ด้วย

อ่อ มี จักร อีกใบ   ใบนี้ยังก็ต้องใส่     มันเอาไว้ใช้ทำอะไรได้ 108

kabuki
Member

Email
« Reply #26 on: September 23, 2006, 03:29:08 AM »

ผมก็เป็นอีกคนนึงที่ยังไม่มีมิสติกแรโหดๆ อย่างโนโจ๊ค หอกโดนัท

มีดีๆก็ คูคู1ใบ  ดาบเทพ1ใบ ละก็อันเทน่า1ใบ

ผมว่ามิสติกมันก็สร้างความเหลื่อมล้ำๆจริงๆละครับ
ใครว่าไม่จริง เอาโนโจ๊คมาขายให้ผมใบละ50บาทไหม
ถ้าคุณไม่ขายก็ถามตัวเองด้วยว่าทำไมไม่ขาย

แต่แล้วยังไงครับ
คนที่มีมิสติกไม่ครบสูตรแรจะใช้ข้ออ้างนี้มาบอกว่าตัวเองแพ้เพราะมิสติกสู้ไม่ได้อย่างนั้นหรอ
มันเป็นข้ออ้างของคนแพ้ตามวิสัยปรกติ

ทำไมไม่ลองจัดเท่าที่มีให้มีประสิทธิภาพสูงสุดละครับ
ผมเล่นเด็คแมลงใส่มิสติก  24 ใบ
เคยไปเล่นกับเด็คที่มีมิสติกครบสูตรแร
ก่อนเล่นมานหยิบมิสติกผมไปดูแล้วพูด  ถุย!!!

แล้วมานก็แพ้
คุณคิดว่าไง
แต่ผมสะจายอะ

ในความคิดผมนะ
สุดยอดมิสติกคือ พวกสอย ทำลายมิสติก ซึ่งเป็นการ์ดที่มีกันทุกคน
ไม่ว่าการ์ดฝ่ายตรงข้ามจะโหดแค่ไหนแต่ถ้าโดนทำลายมันก็ไร้ค่า

ปล.อย่ายอมพ่ายแพ้กับชัยชนะที่คุณคิดว่าเป็นไปไม่ได้

Michael Johnson
Member

« Reply #27 on: September 23, 2006, 03:37:42 AM »

แง้มิสติกป๋มคงต้องจัดใหม่แล้วล่ะเนี่ยใส่ไปซะ80ก่าใบ - -"  แถมใส่ซองทึบอีก สงสารคนสับไพ่อ่า

ดีใจ  มีคนคิดอย่างนี้ใด้แล้ว.

บางคนพูดนะ ว่าไม่ต้องสับก็ใด้ คราวหน้าจะเอาออกให้.

Mystic ของเค้านั้นกล่อง 2 กล่องยังใส่แล้วคับกล่องอยู่.

อะไรจะไม่คิดหยิบ Seal ขึ้นมาบ้างเลยหรอ.

{Ben}

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #28 on: September 23, 2006, 04:16:02 AM »

ถ้าไม่ใส่ Rare มันเล่นได้ก็จริง  แต่ต้องจัดเป็น  และเหมาะสมกับ Seal  เพราะจัดมั่วๆ มันก็แพ้ได้เหมือนกัน เน่าเต็มมือ

Mystic Card รุ่นใหม่ๆ  มีความสามารถค่อนข้างครอบคุม สามารถใช้ได้หลายสถานการณ์ จึงเป็นที่นิยม และเป็น Rare จึงแพง 

ถ้ากลัว Mystic สู้ไม่ได้ เราก็ต้องใช้ Seal ให้เป็นประโยชน์  อุดรอยรั่วของ Deck  อาจช่วยได้ (ต้องสมดุลกันด้วย)

Kenny
Member

Email
« Reply #29 on: September 23, 2006, 08:04:09 AM »

สำหรับผมแทบไม่ขวนขวายหาซื้อมิสติกมาใช้เลย
เปิดได้ก็ใช้ไป ยกเว้นชุดที่จะเก็บคอมพรีทก็ต้องยอมซื้อไป
ไปๆมาๆก็นั่นแหละอันนั้นก็ดีอันนี้ก็ใช่ใส่แม่งหมดเลย
เลยมีมิสติกสามัญเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วอย่างไม่หยุดยั้ง
ก็ดีเหมือนกันจะได้มีของขาย  ;D

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: