Summoner Master Forum
October 09, 2024, 08:20:16 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามหน่อยครับ  (Read 833 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
kantkung
Member

« on: September 22, 2006, 12:24:38 AM »

1.ถ้า Palanalcaaion Rider  สั่งโจมตี โดนฝ่ายตรงข้าม รายมิสติกการ์ดที่ทำให้ Palanalcaaion Rider  สูญเสีย อบิลิตี้  อยากรู้คือ
1.1 อบิลิตี้หายก่อน
1.2 มิสติก หลุด

2.คำว่า "ต่อสู้" ที่ต่อจาก Step การโจมตี คือหลังจากที่มีการปั้มพลังในช่วงก่อนเข้าการต่อสู้แล้วใช่ไหมครับ
2.1. ปั้มพลังในช่วงต่อสู้
2.1.1 ได้เพราะการต่อสู้ยังไม่จบ 
2.1.2 ไม่ได้เพราะ ต่อสู้กันแล้ว

ถ้าได้ ถามว่า ถ้า Palanalcaaion Rider  โกรฟ Palanalcaaion  แล้วโจมตี Seal A  ฝ่ายตรงข้าม ยกเลิกอบิลิตี้ของ Palanalcaaion Rider  ให้ Seal A โดยที่ ตอนนี้ Seal A โดนปั้มพลังจนพลังโจมตีมากกว่า เรายิง การยกเลิกอบิลิตี้ของฝ่ายตรงข้าม  และ ฝ่ายตรงข้ามยอมให้เข้าstep ต่อสู้แล้ว เขาสามารถ อินเตอร์เฟีย จากมิสติกการ์ดให้ Seal A ได้ไหม

3.Lakshmi สั่งใช้สกิลแรก "Seal 1 ใบยกเลิก อบิลิตี้ ของ Seal ฝ่ายตรงข้าม 1 turn"  ถามว่า ยกเลิกอบิลิตี้ ของฝ่ายไหน Seal นั้น หรือ Lakshmi

4.Enki และ ถุงมือ (ขอโทษครับจำชื่อไม่ได้) ที่ทำให้ Seal ป้องกันการโจมตี  สามารถ เลือก Step ให้ป้องกันในขณะต่อสุ้ได้ไหมครับ แล้วการโจมตีนั้น ต้องเลือกเป้าใหม่หรือไม่ หรือ ต่อสู้ต่อ แต่Seal ที่ได้รับการป้องกัน ไม่ถูกทำลาย

5.Hermer' Shoes เพราะเหตุใด เมื่อใช้ใส่การ์ดที่ฝ่ายตรงข้าม เผา , ยิง มาใส่ การ์ด เผา , ยิง นั้นจึงเลืกเป้าหมายใหม่
ซึ่งในtext ของการ์ด Hermer' Shoes บอกว่า ยกเลิก  ซึ่ง การ์ด ที่เผามานั้น ตกเป็นเป้าหมายแล้ว  ซึ่งมันต่างกับ Hiclass (จำชื่อเต็มไม่ได้)  ที่ค่าร่าย4 ในtext บอกว่า ป้องกัน มิสติกการืดใบอื่น

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: September 22, 2006, 02:36:20 AM »

1. ตอบ 1.1

2. ใช่ครับ
ตั้งแต่ 2.1 เป็นต้นไปอ่านไม่รู้เรื่องเลยครับ

3. ฝ่ายตรงข้ามผู้ควบคุม Lakshmi ครับ

4. ปกติตอนต่อสู้ไม่มีอินเตอร์เฟียร์ให้ร่ายการ์ดที่ว่ามาแล้วครับ แต่ถ้าเกิดเหตุใดๆทำให้เกิดอินเตอร์เฟียร์แล้วร่ายได้ก็จะไม่ย้ายเป้าการโจมตีครับ แต่ก็ไม่ถูกทำลาย

5. ไม่เลือกเป้าใหม่นะครับ สงสัยเล่นกันผิดนะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: