Summoner Master Forum
October 04, 2024, 07:26:45 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: พี่ทางบริษัทมีการส่งคนไปให้คำแนะนำกับโรงเรียนเพื่อจัดชมรมไมยครับเรื่องSummoner  (Read 10217 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
Nat5 5 5 5 5
Member

« on: September 21, 2006, 11:33:25 PM »

ที่โรงเรียนมีคนเล่นแต่ครูบางคนไม่ชอบให้เล่นครับ บางทีก็มีเด็กโดนอาจารย์ยึดไปได้ก็ไปเผาอยากให้มีคนทางบริษัทมาช่วยพูดกับผอ.ให้ที และช่วยพูดให้จัดชมรมโดยไม่มีอาจารย์มาทำอย่างนี้ได้ไมยครับ ส่วนเรื่องที่อยู่โรงเรียนเดียวเขียนไปให้(พ่อแม่ก็ไม่ให้ผมเล่นอีกเดียว)

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: September 22, 2006, 10:49:22 PM »

โรงเรียนอะไรคะ?

Member

« Reply #2 on: September 23, 2006, 03:45:03 PM »

โรงเรียนบางปะกอกวิทยาคม 299 หมู่1 ซ.สุสวัสดิ์19 แขวงบางปะกอก เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพ 10140
(มาต้องเปิดเรียนนะครับวันที่ 30ตุลาคม 2549)

-Maguz-
Guest
« Reply #3 on: September 23, 2006, 05:21:16 PM »

อยากให้ทำทุกโรงเรียนเลยอะครับ เพราะโดนยึดไปนี่เจ็บมากมายเลยครับ
Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #4 on: September 23, 2006, 11:04:30 PM »

อยากให้ทำทุกโรงเรียนเลยอะครับ เพราะโดนยึดไปนี่เจ็บมากมายเลยครับ
อืม  ถ้าจะเริ่มคงต้องที่กรุงเทพ ฯ และปริมณฑล ก่อนล่ะนะ  แล้วค่อยไปยังต่างจังหวัด

แต่ถ้าจะให้ทำทุกโรงเรียนนี่  เรื่องยาวแน่ ๆ แต่ก็ควรทำ  เอาประมาณจัดซุ้มไปตามงานโรงเรียนบ่อย ๆ
ส่งใบรับสมัครแข่งขันโรงเรียนทั่วประเทศ  ให้ครูรู้ว่า  ไอ้นี่เล่นแล้วมีประโยชน์นะ  แข่งแล้วได้รางวัลเป็น
หน้าเป็นตาของโรงเรียนนะ

ปล. รอความคิดของคนอื่นด้วย

Member

« Reply #5 on: September 24, 2006, 12:37:19 AM »

อืม  ถ้าจะเริ่มคงต้องที่กรุงเทพ ฯ และปริมณฑล ก่อนล่ะนะ  แล้วค่อยไปยังต่างจังหวัด

แต่ถ้าจะให้ทำทุกโรงเรียนนี่  เรื่องยาวแน่ ๆ แต่ก็ควรทำ  เอาประมาณจัดซุ้มไปตามงานโรงเรียนบ่อย ๆ
ส่งใบรับสมัครแข่งขันโรงเรียนทั่วประเทศ  ให้ครูรู้ว่า  ไอ้นี่เล่นแล้วมีประโยชน์นะ  แข่งแล้วได้รางวัลเป็น
หน้าเป็นตาของโรงเรียนนะ

ปล. รอความคิดของคนอื่นด้วย
ทดลองที่โรงเรียนผมก่อนสิครับ(มีที่อยู่ให้แล้วครับ)
ถ้าไปได้เดียวดีก็กระจายไปเลื่อยๆทั้วประเทศไทย

beekini
Member

« Reply #6 on: September 24, 2006, 12:59:12 AM »

ทางบริษัทไม่สามารถดำเนินการใดๆเพื่อเข้าไปชี้แจงกับอาจารย์ได้เองนะครับ ต้องอาศัยความร่วมมือของนักเรียนในโรงเรียนนั้น ๆ ก่อน จนมีหนังสืออนุญาตให้เข้าไปพูดคุยชี้แจงกับอาจารย์ได้ ออกมาเป็นลายลักษณ์อักษร ทางเราถึงเข้าไปในโรงเรียนได้นะครับ

-Maguz-
Guest
« Reply #7 on: September 24, 2006, 02:07:48 AM »

อาจารย์แกน่ะแค่ได้ยินคำว่าการ์ดก็บอกว่า กรี๊ดดดด..... พนัน พนันแน่ๆเลยเธอ นี่เธอรู้มั๊ย นร.น่ะ จับไพ่ก็ผิดแล้ว วู้ไร้สาระ เล่นอย่างกะเด็กๆ  พรึ่บบบบ..........(การ์ดไหม้เรียบร้อยแล้ว)
MENN' !*
Member

« Reply #8 on: September 24, 2006, 11:13:33 AM »

พวกงี่เง่าหัวโบราณไล้จับแต่พวกเล่นการ์ดไม่กล้าไปลุยกับ พวกสูบบุหรี่เพราะกลัวสู้ไม่ได้ โธ่ๆๆ!!!!!

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #9 on: September 25, 2006, 01:10:19 AM »

ใช่ค่ะ

น้องต้องทำหนังสือยื่นเรื่องให้เราก่อน
ว่าจะมีเจ้าหนาที่เข้าไปน่ะ  หรือ ฯลฯ

ไม่ใช่ว่าพสกพี่จะสามารถดุ่ม ๆ เข้าไปได้เลย

boomkung
Member

« Reply #10 on: September 25, 2006, 04:13:03 AM »

พวกงี่เง่าหัวโบราณไล้จับแต่พวกเล่นการ์ดไม่กล้าไปลุยกับ พวกสูบบุหรี่เพราะกลัวสู้ไม่ได้ โธ่ๆๆ!!!!!
นั่นสินะ บุหรี่มีไม่จับ มาจับพวกเล่นการ์ด - -

-Maguz-
Guest
« Reply #11 on: September 25, 2006, 07:30:24 PM »

ใช่ค่ะ

น้องต้องทำหนังสือยื่นเรื่องให้เราก่อน
ว่าจะมีเจ้าหนาที่เข้าไปน่ะ  หรือ ฯลฯ

ไม่ใช่ว่าพสกพี่จะสามารถดุ่ม ๆ เข้าไปได้เลย
ส่วนนี้เข้าใจดีครับ ถ้าพี่เดินดุ่มๆเข้าไปมีสิทธ์ถูกถีบออกมาแน่
Metha
Member

Email
« Reply #12 on: September 27, 2006, 01:22:05 AM »

ใช่ค่ะ

ส่วนนี้เข้าใจดีครับ ถ้าพี่เดินดุ่มๆเข้าไปมีสิทธ์ถูกถีบออกมาแน่
ถีบ เลย รึนี่  โหดดีแท้ค้าบ  ป๋มว่า แค่ยันก็พอ    อิอิ แป้กแน่ๆเลยอ่า 

Levi
Member

Email
« Reply #13 on: September 27, 2006, 04:55:24 AM »

ใช่ค่ะ

ถีบ เลย รึนี่  โหดดีแท้ค้าบ  ป๋มว่า แค่ยันก็พอ    อิอิ แป้กแน่ๆเลยอ่า 
ถึงกะต้องใช้ยันต์เลยรึ คนนะไม่ใช่ผีจีน

-Maguz-
Guest
« Reply #14 on: September 27, 2006, 02:47:40 PM »

ใช่ค่ะ

ถึงกะต้องใช้ยันต์เลยรึ คนนะไม่ใช่ผีจีน
อันนี้แป้กก่า
AZul Master [I'm Kamilia]
Member

Email
« Reply #15 on: September 28, 2006, 05:55:05 PM »

เออ  ไปโรงเรียนผมด้วยได้ไหม   เรื่องใบอนุญาตเนี่ย จะเอาแนวอะครับ  จดหมายรับรองให้ผอ. เซ็นรึเปล่าครับ   เพราะผมจะได้ทำให้   แล้วเวลามาเนี่ยต้องพานร.(คนนัด)ไปพบด้วยรึเปล่าครับ  หมายถึงนำตัวอย่างคนเล่นการ์ดไปด้วยไหมครับ

มาเถอะๆ

-~EndlessDreams [Summoner]~-
Member

Email
« Reply #16 on: September 28, 2006, 06:08:02 PM »

เอ่อ ผมขอร้องด้วยคนครับ รร เดียวกันครับ ทาง รร เค้าไม่อยากให้เด็กเล่นการ์ดอะครับ เค้าเห็นว่าเป็นการพนันอะครับ

-Maguz-
Guest
« Reply #17 on: September 28, 2006, 09:17:47 PM »

(ต่อหน้า)
Phenomenon Party: คือว่าจะมาเจรจา เรื่องการ์ดที่มีนร.ส่งใบรับรองไปอะครับ
ผอ.: อ่อ ครับ ผมว่าการเล่นการ์ดนี่มีประโยชน์นะ เสริมสร้างทักษะความคิด สร้างสรรค์ ให้แก่เด็ก เดี๋ยวทางผมจะขอพิจารณา สักครู่นะครับ
Phenomenon Party: ขอบคุณมากครับ
(ลับหลัง)
ผอ.: ไรวะ ไร้สาระวะ

------------------------------จบข่าว-------------------------------
SuperJong
Member

« Reply #18 on: September 29, 2006, 03:19:05 PM »

ร.ร. ผมเพิ่งเปลี่ยน ผอ.

อีกสักเดือน 2 เดือน  จะไปขอล่ะ 

-Maguz-
Guest
« Reply #19 on: September 29, 2006, 04:30:43 PM »

ขอได้/ไม่ได้ มาบอกด้วยนะ
.:i:. Zuez <CM> Luk .:i:.
Member

« Reply #20 on: October 02, 2006, 09:47:15 PM »

สู้ๆคับทาง รร ผมก็เป็นแบบนี้คับ แต่ทำไงได้

( พวกผมก็ ระดับ Big อาจารเลยไม่กล้า ยุ้ง )

แต่ผมก็อยากให้มา รร ผมนะ จะได้เปลียนความคิครูอาจารย์บางคน

แก่แล้วยังหัวโบรานอีก

แต่ ผอ รร ผมสนับสนุนคับ เพราะลูกเขาก็เล่นเหะๆ

-Maguz-
Guest
« Reply #21 on: October 03, 2006, 12:20:14 AM »

สู้ๆคับทาง รร ผมก็เป็นแบบนี้คับ แต่ทำไงได้

( พวกผมก็ ระดับ Big อาจารเลยไม่กล้า ยุ้ง )

แต่ผมก็อยากให้มา รร ผมนะ จะได้เปลียนความคิครูอาจารย์บางคน

แก่แล้วยังหัวโบรานอีก

แต่ ผอ รร ผมสนับสนุนคับ เพราะลูกเขาก็เล่นเหะๆ
ไปขอดูสิ เผื่อเป็นตัวอย่างให้รร.อื่น
superhero555
Member

Email
« Reply #22 on: March 13, 2007, 01:13:21 AM »

แล้วถ้าพวกพี่ๆมา รร จัดกิจกรรม และ นำเสนอเกี่ยวกะ ข้อดีของการืดกับทาง รร ล่ะคับ เค้าคงไม่ว่าอาไรนะ ขนาดของเล่นยังมาที่ รร ผม มาจัดกิจกรรมและนำเสนอเลยคับ

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #23 on: March 13, 2007, 02:46:55 AM »

โรงเรียนผมก็เป็น อาจารย์คนอื่นไม่ว่า แต่มีอาจารย์อยู่คนเดียวที่มีอคติกับการ์ด แค่คำว่าการ์ด ก็ตีความหมายเป็น การพนัน!! ตอนนั้นเจ๊แกเดินมาพวกผมไม่ทันรู้สึกตัว เจ๊แกชี้แล้วบอกเลย นี่มันการพนันทั้งนั้น ถ้าไม่รีบเก็บจะยึดนะ

ขอโทษครับ การ์ดที่ผมเล่นมันมีโพธิ์ตรงไหนไม่ทราบครับ -*- เล่นกันหนุกๆก็หาว่าการพนัน เด๋วก็ไปเล่นบอลลูนโป้งซะเลยนิ -*-

แต่ก็ยังดีนะที่โรงเรียนผมมีจัดจ์เป็นอาจารย์ ^^

artzahub
Member

Email
« Reply #24 on: March 13, 2007, 02:59:26 AM »

อาจารย์แกน่ะแค่ได้ยินคำว่าการ์ดก็บอกว่า กรี๊ดดดด..... พนัน พนันแน่ๆเลยเธอ นี่เธอรู้มั๊ย นร.น่ะ จับไพ่ก็ผิดแล้ว วู้ไร้สาระ เล่นอย่างกะเด็กๆ  พรึ่บบบบ..........(การ์ดไหม้เรียบร้อยแล้ว)

มุขเหนคนเล่นบ่อยมากๆ  หลายครั้งเจงๆ   แล้วก็ฮาทุกที   

ไอ้เรื่องที่ว่าจาให้เข้าไปคุยกับอ.อะ  มันยากนะ  (สมมติว่าเปนตัวเอง  บรื้อ  จู่ๆเจออ.แม่จำได้ ด่าตายเรยนะเธอ) 
เหนมาหลายกระทู้และ   แต่ก็อยากให้ทีมงานช่วยเจงๆนะ  เพราะนอกจากไม่ต้องหลบเล่น  ไม่ต้องถูกริบ  อาจจะมีคนเล่นเพิ่มก็ได้ 

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #25 on: March 13, 2007, 03:00:09 AM »

ใช่ค่ะ

ไม่ใช่แน่รึ ล้อเล่งอีกคน

รร ผมถึงอยากให้ก้อไม่มีแรงสนับสนุน ไม่มีคนเล่นว่างั้น

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #26 on: March 13, 2007, 03:26:25 AM »

อาจารย์ในร.ร. ส่วนมาก (99%) มันหัวโบราณ + ทัศนคติโลกแคบ คิดว่าความคิดตัวเองถูก โดยไม่สนใจจะฟังเด็ก เพราะถือว่าตนเองเป็นผู้ใหญ่ แล้วก็ใช้อำนาจไร้สาระ ไม่เคยเปิดใจรับฟังความเป็นจริง ไม่เข้ามาสัมผัสความเป็นจริง

ตอนสมัยผมยังเรียนอยู่ม.ปลาย ผมถือว่าเป็นหัวโจกของกลุ่มที่เล่นการ์ดที่ร.ร.เก่าเลยก็ว่าได้ อาจารย์ทุกคนรู้ว่าผมอะเป็นยังไง เด็กๆแต่ละคนโดนขู่แล้วให้ยึดแต่โดยดี แต่ผมไม่ยอมให้ยึด และไม่กลัวด้วย แต่อาจารย์แต่ละคนก็เข้าใจดี ว่านิสัยผมเป็นยังไง เขาก็ปล่อยนะ แต่เด็กๆหรือเพื่อนๆคนอื่นที่ยอมให้ยึดก็ถือว่าซวยไป

อยากบอกว่าผมเคยไปนั่งคุยเรื่องนี้กับอาจารย์หลายคนแล้ว ให้เขาเข้าใจ แต่เขาพูดได้คำเดียวว่า "เด็กคนอื่นเขาอาจไม่คิดแบบเธอก็ได้นี่" เออ ให้มันได้ยังงี้สิ

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #27 on: March 13, 2007, 01:22:37 PM »

อาจารย์ในร.ร. ส่วนมาก (99%) มันหัวโบราณ + ทัศนคติโลกแคบ คิดว่าความคิดตัวเองถูก โดยไม่สนใจจะฟังเด็ก เพราะถือว่าตนเองเป็นผู้ใหญ่ แล้วก็ใช้อำนาจไร้สาระ ไม่เคยเปิดใจรับฟังความเป็นจริง ไม่เข้ามาสัมผัสความเป็นจริง

ตอนสมัยผมยังเรียนอยู่ม.ปลาย ผมถือว่าเป็นหัวโจกของกลุ่มที่เล่นการ์ดที่ร.ร.เก่าเลยก็ว่าได้ อาจารย์ทุกคนรู้ว่าผมอะเป็นยังไง เด็กๆแต่ละคนโดนขู่แล้วให้ยึดแต่โดยดี แต่ผมไม่ยอมให้ยึด และไม่กลัวด้วย แต่อาจารย์แต่ละคนก็เข้าใจดี ว่านิสัยผมเป็นยังไง เขาก็ปล่อยนะ แต่เด็กๆหรือเพื่อนๆคนอื่นที่ยอมให้ยึดก็ถือว่าซวยไป

อยากบอกว่าผมเคยไปนั่งคุยเรื่องนี้กับอาจารย์หลายคนแล้ว ให้เขาเข้าใจ แต่เขาพูดได้คำเดียวว่า "เด็กคนอื่นเขาอาจไม่คิดแบบเธอก็ได้นี่" เออ ให้มันได้ยังงี้สิ

เด็กคนอื่นที่เล่นการ์ดก็ต้องคิดเหมือนๆกัน ถ้าคิดอย่างอื่นแล้วจะมาเล่นกันทำไม เนอะ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #28 on: April 17, 2007, 10:28:09 PM »

รักอัสสัมครูเข้าใจนักเรียนหุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

wangyingcharoen
Member

Email
« Reply #29 on: April 17, 2007, 10:39:39 PM »

เอามีดแฉะหัวครูหยิบการ์ด แล้ววิ่ง
« Last Edit: April 17, 2007, 10:53:43 PM by wangyingcharoen » Logged

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: