Summoner Master Forum
October 06, 2024, 07:13:50 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Report Ruler Saint Final ที่ เซ็นทรัลบางนา  (Read 6547 times)
0 Members and 18 Guests are viewing this topic.
โด
Member

« on: September 17, 2006, 02:49:55 AM »

อยากจะทำมาตั้งนานแล้วตั้งแต่ GT แต่ตอน GT ไม่มีเรื่องให้เขียน
มีโอกาศเหมาะเลยมาเขียนซะหน่อย เพราะต่อไปไม่รู้จะได้มาเล่นการ์ดบ่อยแค่ไหน

เอาหน่ะเริ่มเลยดีกว่า
ไปถึงเซ็นทรัลบางนาตอน 8.30 ไม่รู้จะรีบมาทำบ้าอะไรแต่เพราะมากับพวก แมกน่า เลยต้องมาแต่เช้า :P
มาถึงก็นั่งกินข้าวเหนียวหมูปิ้ง รอเข้าห้าง

ไปถึงนั่งเทสเด็คกับแมกน่านอร์ ผลคือ แพ้เละ  :-X
แล้วก็ไปลงทะเบียนแต่ยังไม่เขียนเด็คลิสต์ เจอเล่นเด็คด้วงเหมือนกันเลยขอลองเล่นกับเขา สรุป แพ้เละอยู่ดี เลยจัดการโมใหม่สดๆตรงนั้นเลย โดยเอาเด็คคนที่แข่งกับผมเป็นต้นแบบ  :)

เริ่มแข่งตอนเที่ยงกว่าๆ death match สองรอบ จะบ้าเรอะ >:(
รอบแรกเจอน้องแอร์(น้องของโอปอ) เล่นเด็คไฟ ใช้  step ขี้โม้ ชนะไปได้ (ใช้ด้วงลม จ่าย 0 เปลี่ยนไลน์)
เล่นเสร็จโดนคนด่ามากมายว่ารังแกผู้หญิงคนเดียวของงาน ซวย  :P
รอบสองเจอเด็คไฟเหมือนเดิม ได้เริ่มหลัง  mp 8 ลง seal ไปได้ 10 ใบ  :o ฝ่ายตรงข้ามธาตุไฟเข้าแทรก ตกใจในบารมีด้วง ผมเลยชนะไปได้

หมดซะทีไอ้ death match บ้าบอ เหลือมา 14 คน
swiss round รอบแรกเจอเด็คมืดเกมส์แรกชนะได้โดย kate ตอแหล ตีดูด ตีดูด
ก่อนจะเล่าถึงเกมส์ 2 อยากบอกว่าเด็คด้วงที่ผมคิดนั้น ในงานนี้กลัวอยู่สองอย่าง
1.เลลาเย่ เพราะตัวมันใหญ่มาก ใหญ่กว่า ด้วงมืดอีก(ต้นเกมส์นะ)
2.holy ไม่ต้องกล่าวไรมากกับเด็คน้อยคนนี้ ด้วงง่อยทั้งเด็ค
เริ่มเกมส์สอง ผมเจอทันทีเลยครับ turnแรกลง เลลาเย่ turnสองลง holy  เอาปืนมายิงผมเลยดีกว่า 
หลังจากนั่งเงียบอยู่หลาย turn ในที่สุดก็พลิกเกมส์ได้โดย kate บินไปตี holy แล้วเอาด้วงมืดมาโต at 29
ท่านลอร์ดเลลาเย่เกรงกลัวบารมี เกน mp มาตบแปะ cadmus ผมแก้ไปแก้มาแล้วเลลาเย่ตาย   

รอบสองเจอซิกมันด์คุณอุ้ย
ผมไม่ขอพูดไรมากละกัน เอาเป็นว่า ผมโง่เองคร้าบบบบ  แพ้ไป 2-1

รอบสามเจอด้วงด้วยกัน เกร็งมากเพิ่งจะรู้ว่า ด้วงมืดนี่มันขยะดีๆนี่เองเมื่ออยู่ต่อหน้า kate วัด step จังหวะ กันสุดๆๆๆๆๆๆๆ ปวดหัวมากๆ ใครพลาดใครอ่าน text ไม่ดี เจ๊งเพราะบางตัวส่งผลทั้งสนาม บางตัวส่งผลเฉพาะเรา จบเกมส์เสมอ 1-1 นับเด็คด้วยกฎ ruler ซึ่งผมคิดว่ายังไงก็เสมอ เพราะเด็คด้วงเหมือนกัน saint 3 มันจะได้อย่างเดียวคือ ด้วงลมซึ่ง โดยธรรมดามนุษย์ ใครก็ต้องใส่ 4(เหมือนผม) ซึ่งก็คงเสมอชัวร์ แต่โอ้ววว ฝ่ายตรงข้ามใส่ 3 ผมชนะเฉย

สรุปวันนี้ได้ที่ 7 คับ ภูมืใจที่เอาด้วงลงแล้วฝ่าดงตีน sigmund เข้าไปได้

จบ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #1 on: September 17, 2006, 03:08:45 AM »

โด พอมีคนไปเชียร์แล้วชอบคึก

เลยเล่นพลาดไปบ้าง

เล่นดี ๆ ก็ลุ้นที่ 1 ได้เหมือนกันนะ

ปล. School Champion เด็กรังสิตได้ที่ 1 ของรางวัลบ้าคลั่งยิง่กว่างาน Gt ซะอีก แสดงความยินดีกับเด็กรังสิตสายเลือดใหม่ด้วย

เอา คาคาปูซิส ฟอยล์ มายืมบ้างนะ ได้ตั้ง 4 - 5 ใบ -*-
« Last Edit: September 17, 2006, 03:31:54 AM by สรยุทธ » Logged

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #2 on: September 17, 2006, 03:10:36 AM »

เดินทางไกลมาก

แข่งมันส์มาก เจอแต่ซิกมันด

รางวัลได้มาแจกเพื่อนหมด  

ขากลับกินหมูกะทะ อิ่มมาก

..

ปล. ยกสุดยอด credit ให้ กิต........ได้รางวัลทุกงานจริงๆ  8)

-'๑'- Sailor Star Light -'๑'-
Member

« Reply #3 on: September 17, 2006, 03:32:50 AM »

แข่งวันนี้ สนุกมาก

ยังไงก็ขอบคุณโดนะครับ

ปล. Zeus จงเจริญ...    รักนะ จุ๊บ จุ๊บ
« Last Edit: September 17, 2006, 03:45:02 AM by -'๑'- Merchant -'๑'- » Logged

MC ChamP
Member

« Reply #4 on: September 17, 2006, 03:33:28 AM »

เดินทางไกลมาก

แข่งมันส์มาก เจอแต่ซิกมันด

รางวัลได้มาแจกเพื่อนหมด  

ขากลับกินหมูกะทะ อิ่มมาก

..

ปล. ยกสุดยอด credit ให้ กิต........ได้รางวัลทุกงานจริงๆ  8)

ไม่เห็นเอามาแจกเราเลย
แล้วหมูกะทะหนูล่ะ  
55555+

ยังไงๆก็ขอแสดงความยินดีกับทุกคนที่ได้รางวัลด้วยนะครับ
แล้วผลงานแข่ง รร. อ่ะ ไม่เห็นมีประกาศเลย

Sell
Member

« Reply #5 on: September 17, 2006, 05:43:43 AM »

โรงเรียนสังคีต วิทยาลัย ได้ที่หนึ่งครับ ส่วนที่ 2 กรุงเทพ คริสเตียนที่คุณบอกว่าสละสิทธิ์นั่นแหละครับ

James KuB
Member

« Reply #6 on: September 17, 2006, 11:09:46 AM »

อืมน่าจะบอกว่าใครได้ ที่ 1-8 ด้วยเน้อ  ลิสเด็คด้วยก็ดี แบบ GT ไง  :o

P_JuGGleR
Member

« Reply #7 on: September 17, 2006, 11:22:24 AM »

โรงเรียนสังคีต วิทยาลัย ได้ที่หนึ่งครับ ส่วนที่ 2 กรุงเทพ คริสเตียนที่คุณบอกว่าสละสิทธิ์นั่นแหละครับ

omg ไคไปแข่งมั่งเนี่ย - - อยากรุจัง ก.ท อ่ะ 

โด
Member

« Reply #8 on: September 17, 2006, 02:34:28 PM »

อืมน่าจะบอกว่าใครได้ ที่ 1-8 ด้วยเน้อ  ลิสเด็คด้วยก็ดี แบบ GT ไง  :o

แล้วถ้าโพสไปจะรู้จักรึ  ???

สมดุ่ย
Member

« Reply #9 on: September 17, 2006, 03:08:02 PM »

เด็กสังคีตทำได้แว้ววววว ดีใจด้วย

S_A_Y
Member

Email
« Reply #10 on: September 17, 2006, 05:12:31 PM »

ยังอ่านเพลินๆ อยู่เลยครับ น่าจะเขียนยาวกว่านี้ได้อีกกกกกก 

ยินดีกับผู้ได้รับรางวัลในงานนี้ทุกๆ ท่านคร้าบบบบ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #11 on: September 17, 2006, 05:24:24 PM »

ไปถึงเซ็นทรัลบางนาตอน 8.30 ไม่รู้จะรีบมาทำบ้าอะไรแต่เพราะมากับพวก แมกน่า เลยต้องมาแต่เช้า :P

จริงๆ พี่ก็ไม่อยากไปเช้ากันหรอกนะ โดนมังกรหลอก -*-

รอบแรกเจอน้องแอร์(น้องของโอปอ) เล่นเด็คไฟ ใช้  step ขี้โม้ ชนะไปได้ (ใช้ด้วงลม จ่าย 0 เปลี่ยนไลน์)
เล่นเสร็จโดนคนด่ามากมายว่ารังแกผู้หญิงคนเดียวของงาน ซวย  :P

คุ้นๆ เราเป็น 1 ในนั้น

รอบสามเจอด้วงด้วยกัน เกร็งมากเพิ่งจะรู้ว่า ด้วงมืดนี่มันขยะดีๆนี่เองเมื่ออยู่ต่อหน้า kate วัด step จังหวะ กันสุดๆๆๆๆๆๆๆ ปวดหัวมากๆ ใครพลาดใครอ่าน text ไม่ดี เจ๊งเพราะบางตัวส่งผลทั้งสนาม บางตัวส่งผลเฉพาะเรา จบเกมส์เสมอ 1-1 นับเด็คด้วยกฎ ruler ซึ่งผมคิดว่ายังไงก็เสมอ เพราะเด็คด้วงเหมือนกัน saint 3 มันจะได้อย่างเดียวคือ ด้วงลมซึ่ง โดยธรรมดามนุษย์ ใครก็ต้องใส่ 4(เหมือนผม) ซึ่งก็คงเสมอชัวร์ แต่โอ้ววว ฝ่ายตรงข้ามใส่ 3 ผมชนะเฉย

อันนี้จะงงรับประทานเช่นกัน ไม่คิดฝันจะมีคนใส่ 3
งานนี้จบเย็นไปหน่อย เวทีหายไปแล้ว เลยแจกรางวัลกันหน้าร้านเลย คราวหน้าจะหา Ruler แปลกๆ มาให้เล่นอีกนะครับ แต่ยังไม่รู้เลย ว่าจะจัดที่ไหนดี -*-

Sell
Member

« Reply #12 on: September 17, 2006, 05:46:09 PM »

เด็กสังคีตทำได้แว้ววววว ดีใจด้วย

ได้ข่าวว่า แซมจะเลี้ยงพิซซา ขอบคุณครับ

Fiel
Member

Email
« Reply #13 on: September 17, 2006, 06:07:27 PM »

เจ็บใจมากๆ ที่รอบสุดท้ายการ์ดขึ้นแบบว่า ...

ยังไงก็ก็โทษสเตปตัวเองด้วยล่ะที่พลาดมากเกินไป - -

ก็คงเป็นเพราะด้อยประสบการณ์ในการเล่น+แข่ง นั่นแล

ยังไงก็ขอบคุณทุกๆคนที่ให้โอกาสนะครับ :)

ปล. ขอบคุณกิตด้วยที่ให้โพนี่ฟอย >.<

MENN' !*
Member

« Reply #14 on: September 17, 2006, 06:16:05 PM »

จริงๆ พี่ก็ไม่อยากไปเช้ากันหรอกนะ โดนมังกรหลอก -*-

คุ้นๆ เราเป็น 1 ในนั้น

อันนี้จะงงรับประทานเช่นกัน ไม่คิดฝันจะมีคนใส่ 3
งานนี้จบเย็นไปหน่อย เวทีหายไปแล้ว เลยแจกรางวัลกันหน้าร้านเลย คราวหน้าจะหา Ruler แปลกๆ มาให้เล่นอีกนะครับ แต่ยังไม่รู้เลย ว่าจะจัดที่ไหนดี -*-
ที่เซ็นทรัลพระราม 3 ไงพี่ขอมาบ้างเหอะนะๆๆๆๆๆ ;)

SMN-KUNG
Member

Email
« Reply #15 on: September 17, 2006, 07:02:47 PM »

ซิกมันต์ มีได้ลำดับ1-8 บางไหมครับ
ทำเดค ลิส ของผู้ชนะ 1-8 ให้ดูหน่อยจิคราฟอยากเห็น :)

~@_M_@~
Member

« Reply #16 on: September 17, 2006, 07:51:23 PM »

กิตได้ที่เท่าไรหรอครับ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #17 on: September 17, 2006, 07:58:21 PM »

omg ไคไปแข่งมั่งเนี่ย - - อยากรุจัง ก.ท อ่ะ 

โอ้ อะ เอ่อ ง่า... ยอดเยี่ยมไปเลยครับ
อืม น้องบุ๊ค ป๋าไฟ้ว์ กะใครอีกคนอะ

โด
Member

« Reply #18 on: September 17, 2006, 10:59:17 PM »

ซิกมันต์ มีได้ลำดับ1-8 บางไหมครับ
ทำเดค ลิส ของผู้ชนะ 1-8 ให้ดูหน่อยจิคราฟอยากเห็น :)

ไม่ชัวร์นะครับ แต่จากที่รู้มา
ที่ 1 2 3 4 5 6 และ 8 เป็นเด็คซิกมันด์

MENN' !*
Member

« Reply #19 on: September 17, 2006, 11:02:57 PM »

ที่ 1 2 3 4 5 6 และ 8 เป็นเด็คซิกมันด์
สุดๆ :o

SMN-KUNG
Member

Email
« Reply #20 on: September 17, 2006, 11:24:27 PM »

Quote from: SMN-KUNG on Today at 07:02:47 PM
ทำเดค ลิส ของผู้ชนะ 1-8 ให้ดูหน่อยจิคราฟอยากเห็น

เยอะจัง แต่น่าแปลกไม่มีอองเดร

MENN' !*
Member

« Reply #21 on: September 17, 2006, 11:29:03 PM »

อองเดรสู้ซิกมันด์ไม่ได้เหรอนี่ :o

โด
Member

« Reply #22 on: September 18, 2006, 12:15:45 AM »

Quote from: SMN-KUNG on Today at 07:02:47 PM
ทำเดค ลิส ของผู้ชนะ 1-8 ให้ดูหน่อยจิคราฟอยากเห็น

อองเดรสู้ซิกมันด์ไม่ได้เหรอนี่ :o

สองคนนี้รู้รึป่าวเนี่ยว่างานนี้มันใส่ได้เฉพาะ ชุด The saint

อังเดรจะไปจัดได้ยังไงหล่ะ  ไม่มีมังกรน้ำที่ใช้งานได้นะ

ถ้าเด็คในงานธรรมดา สู้กันได้สบายแหล่ะครับ

MENN' !*
Member

« Reply #23 on: September 18, 2006, 12:16:42 AM »

สองคนนี้รู้รึป่าวเนี่ยว่างานนี้มันใส่ได้เฉพาะ ชุด The saint

อังเดรจะไปจัดได้ยังไงหล่ะ  ไม่มีมังกรน้ำที่ใช้งานได้นะ

ถ้าเด็คในงานธรรมดา สู้กันได้สบายแหล่ะครับ
เอ่อใช่ลืมสนิท ขอโทษก๊าบบบบบบบ แป้กอย่างแรง

โด
Member

« Reply #24 on: September 18, 2006, 12:22:49 AM »

พูดถึงอังเดรแล้วนึกขึ้นมาได้ ก่อนแข่งมีคนให้ผมเอาอังเดรไปแข่ง

เพื่อน : เอาอังเดรลงแข่งดิ เก่งนะ
ผม : มันไม่มีมังกรน้ำให้เล่นนะจะเล่นยังไง
เพื่อน : สบายมาก กูคิดไว้แล้ว ก็ใส่ อังเดร 3 merman ลม 4 ตัวหาโปเซดอน 4 แล้วก็คอมมานโด 4 water grave 4 .....
ผม : แล้วจะใส่อังเดรไปทำไมอ่ะ นี่มันเป็นเด็คเงือกแล้ว
เพื่อน : แกนี่โง่จริง เด็คอังเดรก็ต้องใส่อังเดรสิวะ ไม่งั้นเค้าก็ไม่เรียกเด็คอังเดร
ผม : ถุย
« Last Edit: September 18, 2006, 12:25:30 AM by โด » Logged

MENN' !*
Member

« Reply #25 on: September 18, 2006, 12:25:33 AM »

เออ จาว่าไปรู้สึกว่าเด๊คด้วงนี่จาอุปกรณ์ครบเลยนะครับแต่ไหงแพ้ได้ล่ะครับนี่

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #26 on: September 18, 2006, 02:13:20 AM »

เออ จาว่าไปรู้สึกว่าเด๊คด้วงนี่จาอุปกรณ์ครบเลยนะครับแต่ไหงแพ้ได้ล่ะครับนี่

ด้วงก็เป็นเมต้าเกมนะครับวันนั้น

แตโดนบี้หนัก ๆ ต่อเนื่องก็ไม่ไหว 

...WinChesTer...
Member

« Reply #27 on: September 18, 2006, 10:12:20 PM »

หิหิ  แล้วในงาน  มีเด็ก แปลกๆ  มั่ง ไหม

ผมก็ไป  แพ้ด้วง หุหุ

MENN' !*
Member

« Reply #28 on: September 18, 2006, 10:20:56 PM »

จาว่าไปมีแต่คนลืม fish ที่อุปกรณ์ครบแถมตั้งตัวเหนียวด้วย ออกจาเก่ง

SMN-KUNG
Member

Email
« Reply #29 on: September 20, 2006, 12:35:23 PM »

ไม่มีเด็ค ลิสที่1-8หรอครับ อยากเห็นๆ :(

Pages: [1]
  Print  

Jump to: