Summoner Master Forum
October 05, 2024, 08:23:57 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: Forest Charm กะเด็กเลี้ยงแกะ โกงเหลือเกิน  (Read 6714 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Rooney, the Wonderkid of Old Trafford
Member

Email
« on: September 16, 2006, 10:14:05 PM »

เท่าที่ดูนะ ยิ่งฟอเรสชาม มาตั้งแต่ตาแรกแล้วชามกันยาวๆนี่สิ กำมากๆเลย แล้วเด็กเลี้ยงแกะ ไดที หายเกลี้ยง แถมมิสติกสมัยนี้ทำให้ยกเลิก Curse มีเยอะแยะ แต่ยกเลิกไม่ได้ มิสติกทำให้ป้องกัน Curse ก้ไม่ค่อยมี โหดมากๆเลย

ปล.ขณะนี้ผมยังไม่เคยชนะตอนที่ฟอเรสชามของฝ่ายตรงข้ามขึ้นตั้งแต่ตาแรกเลยอ่ะ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #1 on: September 16, 2006, 10:52:01 PM »

ต้องการจะสื่อถึงไรอ่ะครับ แบนมันหรอ?- -

korntana
Guest
« Reply #2 on: September 16, 2006, 11:00:13 PM »

เคยไปแข่งเกือบชนะเพราะตรงข้ามชาม ชีลเรา มี at / df หนาเขาตีไม่เข้าก็ เราเลยกะจั้วอย่างเดียว แกตีไม่เข้าเราก็ตีไม่ได้ จนเวลาจะหมด เขาก็บอกว่า รักสาจิเดี๋ยวหมดเวลาเราก็ไม่เอา จนเขารักสาให้เองเราเลยใกล้หมดเวลาล่ะตีๆไปเหอะ........ จบหมดเวลา
ฮามากเลย ;D
23247
Member

« Reply #3 on: September 16, 2006, 11:00:52 PM »

พยายามหน่อยนะครับ หุหุ

Rooney, the Wonderkid of Old Trafford
Member

Email
« Reply #4 on: September 16, 2006, 11:03:19 PM »

ต้องการจะสื่อถึงไรอ่ะครับ แบนมันหรอ?- -
ป่าวครับ แค่อยากร่วมแสดงความคิดเห็น - -

Michael Johnson
Member

« Reply #5 on: September 16, 2006, 11:40:21 PM »

มันโกงก็หาถางแก้สิครับ.

มีตั้งหลายวิที. ไม่มียาพิษตัวใหนที่ไม่มียาแก้.

{Ben}

kokomaru
Member

Email
« Reply #6 on: September 16, 2006, 11:44:30 PM »

ผมว่ามันไม่โกงเท่าไรนะ เพราะเงื่อนไขการใช้ค่อนข้างจำกัดหรือไม่ก็เสียทรัพยากรพอสมควร

boomkung
Member

« Reply #7 on: September 16, 2006, 11:45:33 PM »

พอกันครับ เรื่องแฟร์รี่ชาร์ม โดยส่วนตัวคิดว่ามันโหดไปนิดนึง แค่นั้นแหละ

ไม่เรียกร้องให้แบนหรืออะไรทั้งสิ้น - -

S_A_Y
Member

Email
« Reply #8 on: September 17, 2006, 12:24:25 AM »

ฟอเรสชาร์มยังโดนแค่ตัวเดียว

แต่เด็กเลี้ยงแกะ มันง่อยทีละ 2 ตัว ผมว่าโหดมากครับ 

ถ้ามองกลับกัน พวก skill ไม่แรง เด็คทุกเด็คก็มีลูกเล่นเพียงอันเดียว คือ ปั๊มควายแล้วตบ 

ExodiA
Member

Email
« Reply #9 on: September 17, 2006, 12:29:43 AM »

หุหุ สองใบนี้จริงๆ แล้วรู้สึกว่าแรงไม่เบานะ...

แต่มิสติกในปัจจุบันนั้น มีมาแก้ทางเองได้ไม่น้อยแล้ว ยกเลิกไม่ได้ ก็รักษาได้ ย้ายได้ ซึ่งปัจจุบันก็มี 4 แบบละที่เป็น

ยังไม่นับไอ้ที่หยุดอีก สโตน แอนโดร แคปปะทีวิตี้...

Teeza
Member

« Reply #10 on: September 17, 2006, 12:40:32 AM »

การ์ดแก้

เยอะมากนะเอาจริง
เดคดิน tigery โดดๆ แกะทีบ
เดคน้ำ แพะน้ำถีบ ซินน้ำ(รู้สึกว่าเปลืองจัง) เป็ด
เดคแสง 0 ได(อ่อ ไม่ใช่และ)พวกสกิลหยุด  หมอ แฟรี่รักษาเคริส
ธาตุอื่น ขี้เกียจนึก

มิสติก เยอะนะ อันโดร โนสกิล ฮูดินิ บาสเตด กระสือ อเลกซานได งูทอง โฮลี ฟอเลนสเปล ลอสโซ

occult hermit .....

เยอะพอไหมคับ 

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #11 on: September 17, 2006, 02:01:08 AM »

อืม... มีคนมาพูดแบบนี้ ก็แสดงว่าเด๋วนี้มีเด็คเก่ง ๆ มากขึ้นแล้วอ่ะดิ  ก็ดี  มีเด็คเก่ง ๆ มากขึ้นเมต้าจะ
ได้กระจายซะที(จะเป็นไปได้ไหมหว่า)

bigzonepaft
Member

Email
« Reply #12 on: September 17, 2006, 02:07:02 AM »

ผมนี่ก็ แพ้เพื่อน บ่อยเหมือน ผม ตีเร็วๆๆๆ รีบๆๆตี ก็ไปละ เด็ค นี่

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #13 on: September 17, 2006, 03:12:09 AM »

2ใบนี้ รับมือยากครับ

Firat
Member

« Reply #14 on: September 17, 2006, 03:19:08 AM »

การ์ดแก้มีเยอะครับ แต่ จะจั่ว เจอตอนโดน รักนะ จุ๊บๆ อะป่าว  ;D
เอาน่า ถ้าเล่นกันขำๆก็บอกขอ ให้เข้าเอาออกได้ไหมครับ(วันนี้ทำมาแล้ว)
ถ้างานแข่งก็กั๊กการ์ด ไว้ รอจังหวะ สวนกลับแล้วกัน นะครับ

MENN' !*
Member

« Reply #15 on: September 17, 2006, 11:12:04 AM »

ยกเลิกไม่ได้ก็รักษาจิงับ  :)

James KuB
Member

« Reply #16 on: September 17, 2006, 11:13:27 AM »

ก็ใส่ใบรักษาเยอะหน่อยสิครับรู้ว่าแพ้แล้วไม่ใส่ของแก้ แล้วมาโพสทำหยัง  ???

เนโกะ-มาตะ
Member

« Reply #17 on: September 20, 2006, 12:15:40 AM »

เด็ค1นั้นควานจะใส่แก้ไว้หรายๆทางๆครับ
เช่น
ซินแสงชี้โง้
หมอ
แกะถีบ
หนังสือ
เป็ดST3

Member

Email
« Reply #18 on: September 20, 2006, 12:47:22 AM »

เด็ค1นั้นควานจะใส่แก้ไว้หรายๆทางๆครับ
เช่น
ซินแสงชี้โง้
หมอ
แกะถีบ
หนังสือ
เป็ดST3
ซินแสงกันไอ้นี่ไม่ได้ไม่ใช่หรอครับ

SMN-KUNG
Member

Email
« Reply #19 on: September 20, 2006, 12:58:05 AM »

วิธีแก้ ถมเถไปครับเยอะมากๆ ก็ใส่ซีลรักษาเคริสไซกหน่อยเวลาเล่นกันเด็คนี้ไงครับ :P

[O]ver[L]ord
Member

Email
« Reply #20 on: September 20, 2006, 01:34:35 AM »

รักษาได้คับ  ผมว่า Angle OF Music เก่งกว่าอีก
ยกเลิกไม่ได้ รักษาไม่ได้ จ่าย0 เร่ง จนตาย

Soul_Griff
Member

« Reply #21 on: September 20, 2006, 07:29:23 PM »

คืองี้.....ไอเด๊ค แกะที่ผมเจอมา....มันน่ากลัว ตรง มอนเตอร์ ที่ จ่าย Mp x    Charge x   แล้ว ไดแมนชั่น x เทิร์น นี่ดิ
เจอสเตปนี้ ดิ ไม่รู้จะแก้ยังไงเลย......

ก่อนผ่าน จ่าย mp0  charge0  ไดแมนชั่น 0 เทิร์น จะแก้ไหม (mp ยังเหลือไหมละ ถ้าโชคดีเหลือ ก็แก้ไป แต่เท่ากะเค้าก็ไม่เสียหายเลย เพราะเค้าจ่าย 0 ทุกอย่าง แต่เรา ต้องเสีย มิสติกแหงมๆ)....
           ถ้าไม่แก้ ปล่อยให้ติดเคิร์ส  แฟรี่ ทวิงกิ้ง มาเลย รีมูฟ ซีล ที่ติดเคิร์ส 1 ใบ ออกจากเกมส์ 0.0 ....โอกาส จะแก้ สเตปนี้ มีน้อยมากอ่ะ
......แต่ถ้าไปแก้ สเตปที่ จ่าย 0 ได 0 เทิร์น .... เค้าก็ไม่เสียไรเลยอยู่ดี (แต่เราดิ จะแก้ได้อีกกี่เทิร์น แถมยังต้องกั๊ก mp ไว้แก้ทุกเทิร์นอีก)

..........มันก็จิง ที่เค้าต้องเสีย ซีล เลเวล 2(แฟรี่ นั่นแหละ) ใบนึง ในการทวิงกิ้ง แต่มานแลกกะซีลหลักฉานเลยนะเฟ้ยยย(555)

.....จะบอกว่า สเตปมันค่อนข้าง สุดยอดมากๆข้อเสียน้อยมากๆ ได้เปรียบทั้ง ด้าน mp และสเตปทั้งหมด.....

เพราะมีอินเทอเฟียร์ สเตป ก่อนผ่านเนี่ย แบบนี้จึงน่ากลัว กว่า จ่าย 3 coolmoon ยิ่งนัก...โฮ่ๆๆๆๆ

...............ไม่ได้เรียกร้องให้แบน รึ รีสติกนะ        แค่อยากบอกว่า ตัวเองเจอไรมา .... วิเคราะห์กันดูเผื่อเอาไปเป็นตัวพลิกเกมส์ได้

..มันก็มีสีสรร ดีอ่ะ....เซอร์ไฟรส์ ดี......ขอบคุณ คนที่คิดสเตปนี้ ผมชอบนะ จากใจจริง

~*hodini*~
Member

« Reply #22 on: September 20, 2006, 07:40:32 PM »

คืองี้.....ไอเด๊ค แกะที่ผมเจอมา....มันน่ากลัว ตรง มอนเตอร์ ที่ จ่าย Mp x    Charge x   แล้ว ไดแมนชั่น x เทิร์น นี่ดิ
เจอสเตปนี้ ดิ ไม่รู้จะแก้ยังไงเลย......

ก่อนผ่าน จ่าย mp0  charge0  ไดแมนชั่น 0 เทิร์น จะแก้ไหม (mp ยังเหลือไหมละ ถ้าโชคดีเหลือ ก็แก้ไป แต่เท่ากะเค้าก็ไม่เสียหายเลย เพราะเค้าจ่าย 0 ทุกอย่าง แต่เรา ต้องเสีย มิสติกแหงมๆ)....
           ถ้าไม่แก้ ปล่อยให้ติดเคิร์ส  แฟรี่ ทวิงกิ้ง มาเลย รีมูฟ ซีล ที่ติดเคิร์ส 1 ใบ ออกจากเกมส์ 0.0 ....โอกาส จะแก้ สเตปนี้ มีน้อยมากอ่ะ
......แต่ถ้าไปแก้ สเตปที่ จ่าย 0 ได 0 เทิร์น .... เค้าก็ไม่เสียไรเลยอยู่ดี (แต่เราดิ จะแก้ได้อีกกี่เทิร์น แถมยังต้องกั๊ก mp ไว้แก้ทุกเทิร์นอีก)

..........มันก็จิง ที่เค้าต้องเสีย ซีล เลเวล 2(แฟรี่ นั่นแหละ) ใบนึง ในการทวิงกิ้ง แต่มานแลกกะซีลหลักฉานเลยนะเฟ้ยยย(555)

.....จะบอกว่า สเตปมันค่อนข้าง สุดยอดมากๆข้อเสียน้อยมากๆ ได้เปรียบทั้ง ด้าน mp และสเตปทั้งหมด.....

เพราะมีอินเทอเฟียร์ สเตป ก่อนผ่านเนี่ย แบบนี้จึงน่ากลัว กว่า จ่าย 3 coolmoon ยิ่งนัก...โฮ่ๆๆๆๆ

...............ไม่ได้เรียกร้องให้แบน รึ รีสติกนะ        แค่อยากบอกว่า ตัวเองเจอไรมา .... วิเคราะห์กันดูเผื่อเอาไปเป็นตัวพลิกเกมส์ได้

..มันก็มีสีสรร ดีอ่ะ....เซอร์ไฟรส์ ดี......ขอบคุณ คนที่คิดสเตปนี้ ผมชอบนะ จากใจจริง
ซิลหลักคุณatต่ำกว่า11อีกเหรอเทอเรี่ยนนั่นมันไดซิลที่atน้อยกว่ามันไม่ใช่เหรอปั้มให้ใหญ่กว่าเลยหรือไม่ก็ลดแล้วตบก็ได้ทีนี้ถ้าเค้าatน้อยกว่าตัวหลักเราถ้าจะไดก็ไดได้แต่ตัวเล็กแล้ว

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #23 on: September 20, 2006, 07:44:23 PM »

มันไดได้เฉพาะตัว at น้อยกว่านะครับ

blazerusz
Member

Email
« Reply #24 on: September 20, 2006, 07:50:47 PM »

เคยลองตีกะเด็คTherionที่ใส่ฟอเรสชาร์มอยู่นะ แล้วเราก็เอาเด็คกริฟฟินไปบู๊กะเค้า
โดนชาร์มจนเบื่อไม่อยากเล่นเลยอ่ะ แล้วใช่ว่าเด็คทุกเด็คจะมีตัวรักษาเคิร์ส เสมอไป
แล้วที่ว่ามิสติกแก้อ่ะ Holy Prayer เลยอันดับ 1 แต่มันไม่ใช่ PS จะลากมาก็ไม่ได้
แล้วที่ว่าของแก้เยอะอ่ะ แล้วเด็คที่ใส่ตัวชาร์มเค้าก็คงจะมีของแก้พอๆกับเด็คเราแหละ
[ส่วนตัวชอบ Alexandrite ชอบมากตอนโดน Sac แล้ว Poison 1 Sub กะ Occult Hermit]

แล้วก็เลยแพ้อย่างอนาถมาก เลยลองเอาแดนเซอร์มาเล่น แล้วมันก็ได้ผลลลลล!
ฝั่งนู้นยิงเคิร์ส เราเต้นบำบัด
ฝั่งนู้นตีมา เราเต้นปกป้อง
ฝั่งนู้นข้ามไลน์ เราตายอนาถ
ฝั่งนู้นล็อคไลน์ เก็บหอบเสื้อฝ้า เครื่องดนตรี กลับบ้านเลย

แต่ที่คิดว่าเก่งกว่าตัวชาร์มน่าจะเป็นตัวได 2 ตัว/1 Turn อ่ะ ไดจากแนวหลังก็ได้ ยกเลิกไม่ได้
ถ้ามันกำหนดให้ได Sp 0 , 1 , 2 ,3 ก็ยังพอรับได้ - -* แล้วตัวยืนมัน At 12+ 3 = 15 -*-

[แสดงความคิดเห็นเฉยๆนะ]

Soul_Griff
Member

« Reply #25 on: September 20, 2006, 08:01:13 PM »

มันไดได้เฉพาะตัว at น้อยกว่านะครับ

ใช่แล้วครับ.....ผมใช้ Lazal Assaut force ยืน(คอมได้ AT10เอง 5555+)....
แต่ตัวหลักที่ผมว่า ไม่ได้หมายถึง ตัว ยันหน้านะครับ....
ผมหมายถึง เมดูซ่า (โปรโม) ที่แสนจะน่ารัก ของป๋ม ตะหาก...T_T....

.......น่านละครับ ตัวทำเกมส์ป๋ม.....

.....อุดส่า เอา Lazal Assaut force มายืน กันไดแมนชั่น .... มันยังได มูฟ ไปเลย ซะงั้น 5555+
..ตาย ก็ยังพอเอา ต้นไม้ อิ๊กซี่ ชุบได้...แต่พี่แก มูฟเยย.......บายๆ....เมดูซ่า ที่ร้ากกกกกก
« Last Edit: September 20, 2006, 08:04:39 PM by Soul_Griff » Logged

series
Member

« Reply #26 on: September 20, 2006, 10:06:48 PM »

เด็กเลี้ยงแกะมันเสียตรงที่คอมยากไปนิด กับแอทน้อยไป

blazerusz
Member

Email
« Reply #27 on: September 20, 2006, 10:13:06 PM »

เด็กเลี้ยงแกะมันเสียตรงที่คอมยากไปนิด กับแอทน้อยไป

แต่พอมันคอมได้ ก็ไดบรรลัย

series
Member

« Reply #28 on: September 20, 2006, 10:27:21 PM »

ของเราใช้คอมโบอย่างงี้อ่ะ
ตอนแรกลงชินชินเซนต์2มาก่อนเอามาล่อตายแล้วก็ใช้เด็กเลี้ยงแกะหญิงชุบขึ้นมาเปิด พอเปิดเส็จก็ลงเด็กชายแล้วก็ได ตาหน้าก็ชุบ ได้ บึ้มเรื่อยๆ

James KuB
Member

« Reply #29 on: September 21, 2006, 12:16:10 PM »

ของเราใช้คอมโบอย่างงี้อ่ะ
ตอนแรกลงชินชินเซนต์2มาก่อนเอามาล่อตายแล้วก็ใช้เด็กเลี้ยงแกะหญิงชุบขึ้นมาเปิด พอเปิดเส็จก็ลงเด็กชายแล้วก็ได ตาหน้าก็ชุบ ได้ บึ้มเรื่อยๆ

ตัวรักษา/แคน เคิสไม่ใส่เลยว่างั้นไม่เป็นไร

แต่คุณไม่ใส่ รักษาเหรอ ตอนนี้หลายใบละนะ การ์ดหยุดก็เยอะ at ตัวไดมันก็ไม่มากอะไร

ลองมาเจอ ซิกนาเรียล ตบตาแรก ตายไหมครับ -*-

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: