Summoner Master Forum
October 06, 2024, 01:36:24 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สุดยอดอันคอม/คอมม่อนมานมีจริงๆ คับ ภาค1  (Read 4024 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
CryingJoker2
Member

Email
« on: September 15, 2006, 01:54:13 AM »

สวัสดีครับเนื่องด้วยตั้งแต่กลับมานี้ยังไม่มีเวลาศึกษาการ์ดชุดนี้เท่าไรเลยจนพอมาดูการ์ดของเพื่อนที่ครบแล้วแทบจะร้องจ๊ากกก เลยครับคอมม่อนอันคอมเก่งมากๆ จนในเดคแทบจะไม่ต้องใช้แรร์เลย นี่ล่ะครับชุดการ์ดที่ผมรอมานาน ในช่วงก่อนนะครับผมมักจะได้ยินแต่ว่าคนพูดกันว่าในเดคๆ หนึ่งจำเป็นเท่านั้นที่จะต้องมีแต่แรร์บ้างล่ะ ต้องมีแรร์เยอะๆ บ้างล่ะ หรือบางครั้งก็เกิดความสงสัยว่าใบๆ นี้จะเกิดมาทำไม คอมม่อนอันคอมแบบนี้ออกมาได้ไง แรร์แบบนี้ออกมาได้ไง หรือบางคนถึงกับพูดออกมาว่ามาตรฐานการ์ดsummonermaster ตกลงมากเพราะเดค90%เป็นแรร์ซึ่งทำให้ผมรู้สึกไม่พอใจพอสมควรกับคำพูดๆ นั้นเพราะส่วนตัวผมชอบที่จะจัดเดคคอมม่อนอันคอมหรือนำเอาแรร์ขยะมาเล่นมากกว่าใช้แต่แรร์ยิ่งพอมาเจอชุดการ์ดชุดนี้ออกมาทำให้ผมรู้ว่ามาตรฐานsummonermaster พัฒนาขึ้นไปมากๆ จนทำให้หลายๆ คนที่เลิกไปกลับมาเล่นใหม่ ดังนั้นทีวีsummonermaster ไดเรกขอเสนอสุดยอดอันคอมคอมม่อนแรงๆ ที่มือใหม่+มือเก่าสามารถสร้างเป็นเดคราคาถูกๆ แต่มีความสามารถมากพอตัวได้โดยจะเริ่มทีละใบละกันนะครับ(สงสารผมนิดหมดเลยเด๋วไม่มีอะไรโพส)ถ้าใบไหนถูกมาวิเคราะห์กันแล้วต้องขอโทด้วยนะงับ ใบแรกเลยนะครับตอนเปิดได้อ่านแล้วอ่านอีกข้อเสียแรงแต่ความสามารถสะใจมากๆ โอ๊ะพอมองดูเลเวลอะไรกันนี่เจ้าหมอนี่เลเวล 1 เรอะน่าเล่นมากๆ ดังนั้นเรามาจัดมันเล่นกันดีกว่ามันคือ
WINGED LION  monster  Lv1
Mp 2-1
At. 9 Df.6 Sp.3
+dark At 11 mp2
+Earth Df.11 mp1
เมื่อมันเข้ามาในสนามนำซีล 2 ใบบนสุดจากกองการ์ดลงshire
โอ้ววววว นี่มานเซ็นทอพาลาดินกลับชาติมาเกิดแถมเลเวล 1 เองกับข้อเสียแค่ว่าเมื่อเข้ามาในสนามเสียซีล 2 ใบแต่ได้สิงโตมีปีกที่พลังถึง11แต่จ่ายแค่ 2ตีเองนะคับถ้าเรามามองดูดีๆ ในการจัดเดคให้ไอ้หมอนี่สบายมากๆ เลยคิดง่ายๆ เลเวล 1 ล้วนๆ ใส่เลเวล 2 สักนิดหน่อยตีเร็วขึ้นเกมส์ก็จบเร็วขึ้นลองมาจัดกันดูนะครับ
Winged Lion    x4  ตัวยืนที่คิดเอาไว้นะครับ
Wicked Demon   x4  กันตีเร่งซิลรอง(ส่วนตัวผมมักคิดว่าเป็นซาลาดอลมืดน่ะ)
Assasin doll    x4  ปาดครับไม่คิดมาก
Deep Pit Eater    x2  พอเกิดพระเอกตายก็เอามาแทนที่ซ้า
Black Nightmare Centaur    x4  ตัวยืน+ตัวตีอีกตัวขู่ไม่ให้ฝ่ายตรงข้ามรวมร่าง
Savage Chimera    x4  พอยด์+กันเดดครับ
Doom Arms Therion   x3  ระเบิดพอยด์
ส่วนมิสติกใส่เฮอคิวริส อย่าใส่เฮอคอราสนะครับเดคนี้เลเวล 1 มันเยอะ อิอิอิ
โดยในเดคสามารถพลิกเล่นได้อีกมากมายหลายแนวแต่ถ้าเน้นการตีแบบเร็วๆ ก็ใช้พี่สิงWinged Lionที่คอมได้11ตี2คุมมากๆหรือWicked Demonคอมกับตัวเองตีก็ได้คอมกับตัวเองมัยพลังตั้ง10จ่าย 2 ตีเองและถ้าเกิดพี่สิงห์เกิดพลาดตีแล้วตายเองก็เอาตัวโดดลงมาเพื่อเอาพลังของWINGED LION ไปยืนได้อีก ถ้าเจอตัวใหญ่ๆ ก็เอายิงพอยด์แล้วระเบิดก็ยังได้นะครับ
จากที่กล่าวมาผมไม่ได้หวังอะไรมากผมรู้นะครับว่าเดคนี้อาจจะยังไม่เก่งกาจถึงขนาดถล่มเมต้าเกมส์ได้แต่อย่างน้อยก็คงพอสร้างกระแสให้คนหันมามองคอมม่อน อันคอม แรร์ขยะ ในกล่องที่บ้านมาจัดเล่นกันบ้างนะครับใครมีความคิดดีๆ เกี่ยวกับการพํฒนาเดคหรือจะเอาแรร์ดีๆ มาใส่ก็ยินดีนะครับถือเป็นการพัฒนาในอีกแนวทางนะครับเพราะผมต้องการให้คนหลายๆ คนที่พูดว่าsummonermasterมาตรฐานตกลงไป เข้าใจเสียทีว่า summonermaster ได้มาตรฐานขึ้นมาในอีกระดับหนึ่งเพียงแต่คุณต่างหากที่มาตรฐานตกลงเองมองแต่แรร์ ใช้แต่แรร์ไม่ได้เข้าใจความเป็นมาของโลกเลย ว่าปัจจุบันนี้คอมม่อน อันคอม ก็เก่งได้นะคับ(ถ้าผมพูดแรงเกินไปขอโทษทุกๆ ท่านด้วยนะครับ)

boomkung
Member

« Reply #1 on: September 15, 2006, 01:55:24 AM »

เจอมาละครับ - - เดคลีลาเจ๊อะ เหอะๆ โหดใช้ได้เลย

Member

Email
« Reply #2 on: September 15, 2006, 02:10:45 AM »

อันนี้ไม่ได้ใส่เจ๊ลีล่างับกลัวเอาพี่สิงห์โม่โดนเจ๊แก

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #3 on: September 15, 2006, 02:18:13 AM »

แมงมุมมานเดินยุ่มย่าม ร่าย2 ทาม(MP) ได้ซีล4ใบ ใช่ไหมบูม

ปล. ถ้าไม่เก็ต ก็ให้นึกถึงแมงมุมเซ็นต์ 2 นะ ที่ตกชายจากกองแล้วโม่ซีล แล้วเด้งจากหลุมน่ะ โม่ได้ไนท์แมร์ ก็เด้งขึ้นมาอีกตัว โม่อีกใบเจอฟาเดม่า สรุป ร่าย 2 ได้ สิงโตปีก แมงมุม ไนท์แมร์ ฟาเดม่า เหอๆ เล่นมาแล้ว ฝ่ายตรงข้ามเหวอไปเลย

ปล2 ผมไม่ได้ใส่ฟาเดม่านะ เพราะงบน้อย ใส่แฟรี่ดินแทนง่ะ
« Last Edit: September 15, 2006, 05:57:47 AM by Dark Capricorn » Logged

o_O-ถึงกับงิดส์ KUNG-O_o
Member

Email
« Reply #4 on: September 15, 2006, 02:26:12 AM »

Winged Lion    x4  ตัวยืนที่คิดเอาไว้นะครับ
ตัวไหนอ่าคับ

Member

Email
« Reply #5 on: September 15, 2006, 02:28:18 AM »

คอมม่อชุดเซนต์3ครับธาตุมืด

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #6 on: September 15, 2006, 02:43:23 AM »

ตอนเห็นก็เห็นว่ามันเก่งอะนะ พออ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึกว่ามัน"เทพ"เลยล่ะครับ นอกดร๊าฟก็เก่งได้รึนี่ อืม

ใส่ตัวที่ทำให้สิงโตไปกัดตัวรองได้ก็ดีนะ ว่าแต่มีตัวนั้นรึป่าวน้า(ไม่รู้ว่าตัวไหน)...

แมงมุมมานเดินยุ่มย่าม ร่าย2 ทาม(MP) ได้ซีล4ใบ ใช่ไหมบูม
ยังไงอะคับ? แมงมุมไหนอะ?

Member

Email
« Reply #7 on: September 15, 2006, 03:31:12 AM »

ตอนเห็นก็เห็นว่ามันเก่งอะนะ พออ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึกว่ามัน"เทพ"เลยล่ะครับ นอกดร๊าฟก็เก่งได้รึนี่ อืม

ใส่ตัวที่ทำให้สิงโตไปกัดตัวรองได้ก็ดีนะ ว่าแต่มีตัวนั้นรึป่าวน้า(ไม่รู้ว่าตัวไหน)...

ยังไงอะคับ? แมงมุมไหนอะ?
ขอบคุณมากครับแค่นี้ก็สบายใจแล้วครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #8 on: September 15, 2006, 04:40:36 PM »

มันจ่าย 3 ตีไม่ใช่เหรอ - -?

หรือว่าผมเมาเองครับ

Member

Email
« Reply #9 on: September 15, 2006, 04:43:53 PM »

มันจ่าย 3 ตีไม่ใช่เหรอ - -?

หรือว่าผมเมาเองครับ
หมายถึงใครครับถ้าพี่สิงห์จ่าย 2 ตีคับ

Firat
Member

« Reply #10 on: September 15, 2006, 04:58:28 PM »

เพียงแต่คุณต่างหากที่มาตรฐานตกลงเองมองแต่แรร์ >> คำนี้มันโนใจ ส่วนตัวผมชอบ โคบอล เทอร์เรียน ที่เทอร์เรี่ยนใช้สกิลแล้วมันMp -1

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #11 on: September 15, 2006, 05:09:41 PM »

มันไม่เกี่ยวว่าต้องเป็นแรร์หรอกถึงจะเก่ง เด็คเราอันคอมกับคอมม่อนเกินครึ่งก็เล่นได้ไม่เห็นแปลกเลย

Farid Prophetkung
Member

« Reply #12 on: September 15, 2006, 05:13:59 PM »

กะลังว่าจะจัดเดคไร้แรร่เล่นพอดีเลย - - มีคนคิดได้ก่อนเราอีกT^T ม่ายยอมมมมมมมมมมมมมมม

Member

Email
« Reply #13 on: September 16, 2006, 10:29:26 PM »

ยังมีอีกหลายๆ ใบนะครับที่ตอนนี้คิดออกแล้วแต่ยังไม่ว่างโพสเลยคับ 8

Fiel
Member

Email
« Reply #14 on: September 16, 2006, 11:52:21 PM »

น่าจะผิดบอร์ดนะ - -'

Member

Email
« Reply #15 on: September 17, 2006, 03:50:58 AM »

จงใจบอร์ดนี้เลยครับคือประเด็นหลักคือต้องการให้คนมาสนใจคอมม่อนอันคอม แรร์ชยะมากขึ้นน่ะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: