Summoner Master Forum
October 06, 2024, 01:31:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ผมถูกโกง (ขอร้องเรียนครับ)  (Read 7243 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« on: September 11, 2006, 05:58:49 PM »

ขอเกริ่นก่อนนะครับ

คือในวันเสาร์ที่ 2 กันยายนที่ผ่านมา ผมได้ไปแข่ง

การ์ดที่ร้านเหรียญเงิน (ที่อิมพีเรียลลาดพร้าว

(เป็นการแข่งปกติ) ในวันนั้นมีคนเข้าแข่งขัน

ประมาณ 8 คน จัดจ์ที่คุมการแข่งขันชื่อจัดจ์กัน

พอดีวันนั้นแรดด้อมโปรโมฟอยในซองเงิน

คือ เทพงูฟอย (Nehebkue) พอการแข่งขันเสร็จสิ้น

จัดจ์ก็บอกว่า ฟอยไม่ออกนะครับ คนไม่พอ

ขอเก็บของรางวัลคืนบริษัท

ผมก็สงสัยนิดหน่อย ก็แข่งครบ 8 คนทำไมฟอยไม่ออก

วันต่อมาจึงโทรถามแมกน่าในสายของเขา ซึ่งก็คือ พี่โอ้

พี่โอ้ก็บอกว่าแข่ง 8 คนฟอยออกสิ ผมก็ยิ่งงงเข้าไปใหญ่

แล้วพี่โอ้ก็บอกว่าเดี๋ยวตามเรื่องให้ แต่แล้วผ่านไป 1 อาทิตย์

ก็หายเงียบไป ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไร (ลืมไปแล้วด้วยซ้ำ)

แต่แล้วพอผมไปที่ร้านแถวอิมพีเรียลลาดพร้าว

ก็เจอจัดจ์กันกำลังประกาศขาย เทพงูฟอยอยู่กลางร้าน

ในราคา 200 บาท ไม่เชื่อลองถามคนในร้าน TNT ดูได้

ขอถามหน่อยครับว่า ทางบริษัทจะจัดการอย่างไรกับจัดจ์คนนี้

ขอให้เพื่อน ๆ ในบอร์ดช่วยกันแสดงความคิดเห็นด้วยว่า

ควรมีมาตรการอย่างไรจัดการกับจัดจ์ที่กระทำการทุจริต

ยังไงผมอยากให้สืบหาข้อเท็จจริงก่อนด้วย เพื่อจะได้ไม่หาว่า

ผมปรักปรำเค้า

ปล.ผมไม่ได้หาเรื่องใคร แค่ต้องการความยุติธรรม และไม่ชอบคนโกง

ขอบคุณครับที่อ่านจนจบ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #1 on: September 11, 2006, 06:03:03 PM »

ขอบคุณที่แจ้งครับ อ่านพอดี เดี๋ยวตามให้ครับ ว่ามันเกิดอะไรกันขึ้น

iMnemoniC™
Member

« Reply #2 on: September 11, 2006, 06:35:38 PM »

1. ทำไมวันที่แข่งไม่ท้วงจั๊ดไปวันนั้นเลยล่ะ คนแข่งทั้ง 8 คนน่าจะท้วงตั้งแต่วันนั้นเลย ท้วงกับเจ้าของร้านก็ได้

2. การที่คุณสามารถโทรไปถามแมกน่าได้ ผมเข้าใจว่าก็น่าจะมีเส้นสาย ลู้ทางในวงการ SMN อยู่บ้าง ผมว่าจะคุยกับตัวจั๊ดโดยตรงก่อนนะ

3. คุณรู้ได้อย่างไรว่า Foil งู ที่จั๊ดเอามาขายกลางร้านกับ Foil งู วันที่คุณแข่งมันใบเดียวกัน ถ้าเค้าเอา Foil งูใบนั้นไปคืนจริงๆ แล้วว Foil งูที่เค้าเอามาขายเป็นของเค้าจริงๆ มันจะไม่ดีนะคับ

4. ต้องยอมรับว่าตัวจั๊ดนั้นมีลู่ทางให้โกงอยู่แล้ว ผมว่าคนแข่ง 8 คน จั๊ดไม่น่าจะทำถึงขนาดไม่ปล่อย Foil หรอก เพราะ คนแข่งส่วนมากก็หน้าเดิมๆ ก็รู้จักกันทั้งนั้น ไม่น่าจะกล้าทำนะ จั๊ดที่คุมที่นั่นก็มีไม่เท่าไรนะ

beekini
Member

« Reply #3 on: September 11, 2006, 06:42:29 PM »

แข่งเพียง 8 คน ไม่แจก random promo foil ก็ถูกแล้วครับ อ้างอิง http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=22977.0
ประกาศเปลี่ยนแปลงของรางวัลการแข่งขันทั่วไป
ของรางวัลสำหรับการแข่งขันที่มีผู้แข่งขันตั้งแต่ 9 คนเป็นต้นไปได้แก่
แบบที่ 1 Random Promo Foil
แบบที่ 2 Skull Mask Stalker
แบบที่ 3 Violent Winged Therion
แบบที่ 4 Spirit of Harmony
แบบที่ 5 Nehebkauc
ผู้เข้าแข่งขันที่ได้ลำดับที่ 1-5 สามารถเลือกรางวัลแบบที่ 1-5 ได้คนละ 1 แบบ
Random Promo 1 ใบสุ่มแจกแก่ผู้เข้าแข่งขันทุกคน
ผู้แข่งขันที่ได้ลำดับในการแข่งขันสูงกว่าสามารถเลือกเปลี่ยนแปลงของรางวัลภายในซอง(ที่ไม่ใช่
Random Promo) ได้
หมายเหตุ ในกรณีที่มีผู้เข้าแข่งขันเพียง 4-8 คน ผู้เข้าแข่งขันที่ได้ลำดับที่ 1-4 สามารถเลือกรางวัลแบบที่ 2-5 ได้คนละ 1 แบบ
การเปลี่ยนแปลงของรางวัลนี้ใช้ในวันจันทร์ที่ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2549 ถึงวันอาทิตย์ที่ 17 กันยายน พ.ศ. 2549 จึงแจ้งมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน

สงสัยพี่โอ้ต้องอ่านรายละเอียดใหม่นะครับ

ส่วนเรื่อง จัดจ์นำการ์ดมาขายนั้น หากเราไม่เห็นเค้าแกะออกจากซองรางวัลมาขายซึ่ง ๆ หน้า ก็อย่าพึ่งปักใจเชื่อครับว่าเค้าทุจริตแอบนำมาขาย เพราะเค้าก็สามารถหาซื้อ-ขายได้เหมือน player ทั่วๆไป หรืออาจได้จากบริษัทเป็นสวัสดิการของเค้าก็เป็นไปได้

แต่ถ้าหากสงสัยพฤติกรรมของจัดจ์จริงๆ แจ้งมาให้ตรวจสอบแบบนี้ก็ดีครับ จะเร่งตรวสสอบให้ครับ
« Last Edit: September 11, 2006, 06:45:52 PM by beekini » Logged

boomkung
Member

« Reply #4 on: September 11, 2006, 08:54:49 PM »

สรุปเป็นเพียงความเข้าใจผิดนะครับ - -

Saint Dragon
Member

« Reply #5 on: September 11, 2006, 09:08:29 PM »

ดีแล้วครับที่มีเรื่องอะไรสงสัย ก็มาบอกและหากมีรายละเอียดมากๆ แบบนี้ดีครับ
ง่ายต่อการตามเรื่อง เช่นชื่อ Judge วันเวลาทำอะไร
แต่การแก้ปัญหาพื้นฐานน่ะครับ ขอโทรหา Magna ตรงนั้นเลยน่ะครับ
อย่างน้อย Magna ให้ ความเป็นธรรม ให้ท่านได้แน่นอนครับ

23247
Member

« Reply #6 on: September 11, 2006, 09:33:07 PM »

น่าจะแจกเนาะ ไหนๆก็แข่งกันตั้ง 8 คนแล้ว  ::)

James KuB
Member

« Reply #7 on: September 11, 2006, 09:42:45 PM »

น่าจะแจกเนาะ ไหนๆก็แข่งกันตั้ง 8 คนแล้ว  ::)

เห็นด้วยมาก ๆ เลยครับ

คิดดูถ้าเป็น

hell rotten viper [F] แข่ง 6 คนัยังแจกเลยมั้งคับ -*-

Felasia knight
Guest
« Reply #8 on: September 11, 2006, 10:03:07 PM »

เห็นด้วยมาก ๆ เลยครับ

คิดดูถ้าเป็น

hell rotten viper [F] แข่ง 6 คนัยังแจกเลยมั้งคับ -*-

ในเมื่อเค้าระบุมาอย่างนั้น เป็นผม ก็ไม่แจกหรอกครับ ( ถึงแม้จะไม่ใช่งูฟลอยก็ตาม )

ไม่อย่างนั้น จะเป็นการเลือกปฏิบัติ ( เป็นงูไม่แจก แล้วอย่างอื่นแจก..........งั้นหรอ ? )
-'๑'- Sailor Star Light -'๑'-
Member

« Reply #9 on: September 11, 2006, 10:06:05 PM »

งั้นหลาย ๆ คน คงคิดผิดกันมาตั้งนาน ว่า 8 คนแล้วแจก random foil เลย
เพราะเวลาผมแข่ง 8 คนทีไร ก็เห็นแจกกันทุกทีแหละน้อยกว่า 8 ยังแจกกันเลย

ปล. ถามเจ้าของกระทู้ ปกติถ้าวันแข่งที่ผ่าน ๆ มา คนครบ 8 คน judge คนนั้นเค้าแจก ฟอยมั้ยล่ะ
« Last Edit: September 11, 2006, 10:09:40 PM by -'๑'- Merchant -'๑'- » Logged

iMnemoniC™
Member

« Reply #10 on: September 11, 2006, 11:23:02 PM »

นั่นจิ...

ผมก็เข้าใจผิดนะเนี่ย... นึกว่า 8 คนแจก...
เพราะทุกทีจั๊ดจะขู่ว่า ถ้าลงชื่อไม่ครบ 8 คน Foil ไม่ออกนะ...
ก็ต้องโทรตามเพื่อนๆ มาแข่งกันตลอด...

SuperJong
Member

« Reply #11 on: September 11, 2006, 11:36:25 PM »

น่าจะแก้เป็น 8 คนนะ

มันจับคู่ง่ายกว่าชัดๆ

โอ้วว  เห็นด้วยมากๆ เลยย

ไม่แจกอย่างนี้  เป็นผมไม่แข่งดีกว่า 

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #12 on: September 12, 2006, 12:14:13 AM »

บางนาตอนนี้10คน+ รอดตาย อิๆ

Metha
Member

Email
« Reply #13 on: September 12, 2006, 01:11:40 AM »

ผมก็เล่น อยู่ เซนทรัล บางนา แต่ว่า ไม่เคยเจอ จัดจ์ตัวเป็นๆ ซักกะที เพราะว่า นานๆไปที พอได้ไป ก็รีบ ตรง บึ่ง ไป ร้าน Toon Zone ก่อน เลย เผื่อ มีคนมาเล่นด้วย ส่วน เรื่อง จัดจ์ ขาย การ์ด นะคับ ผมก็ว่า มันปกติไม่ใช่หรอคับ เห็น เพื่อน บางคน ซื้อการ์ด จาก จัดจ์ แต่ผมว่า อย่า เพิ่ง รีบ ด่วนสรุปเลยครับ เค้าอาจจะบริสุทธิ์ ก็ได้ ครับ

^[♥]^ Yeo~Ree~Yaa ^[♥]^
Member

« Reply #14 on: September 12, 2006, 01:20:22 AM »

บางนาตอนนี้10คน+ รอดตาย อิๆ

คิก ๆ...

James KuB
Member

« Reply #15 on: September 12, 2006, 01:24:36 AM »

ตอนผมได้ไม่รุแก้กฏยังนะ แข่ง 6 คน ได้งูฟลอยคับแต่ เป็น งูดินอะ  ส่วนที่ 1 ก็เอาเทพงูไป -*-

Acolyte
Guest
« Reply #16 on: September 12, 2006, 03:20:27 AM »

ขอเรียนให้ทราบตรงนี้นะครับว่า

การที่ไม่ถึง 8 คนแล้วแจก ฟอยนั้น เนื่องจาก ว่าเป็นวิจารณญาณของจัดจ์ เองครับ

ร้านที่ผมคุมอยู่ที่รังสิต บางที 6 คนผมก้อแจก ฟอยนะ

หรือถ้าพวกคุณๆ ต้องการให้เป็นไปตามนั้น ก้อบอกจัดจ์ไปเลยครับ

จะได้ไม่แจก ไม่มาถูกว่าทีหลังด้วย

iMnemoniC™
Member

« Reply #17 on: September 12, 2006, 11:49:00 AM »

การที่ไม่ถึง 8 คนแล้วแจก ฟอยนั้น เนื่องจาก ว่าเป็นวิจารณญาณของจัดจ์ เองครับ

แล้วตกลง 8 คนนี่ต้องแจกป่ะเนี่ย อันนี้พูดเหมือนต้องแจกเลย...

Acolyte
Guest
« Reply #18 on: September 12, 2006, 12:27:02 PM »

ถ้าตามที่บริษัทมอบหมายมาแล้ว

8 คน ก็ไม่แจกครับ
superman
Member

« Reply #19 on: September 12, 2006, 12:36:10 PM »

แจกไปเถ๊อะ     ::)

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #20 on: September 12, 2006, 12:40:47 PM »

เวลาผมคุมแข่งจะบอกไว้ก่อที่จะเปิดซองของรางวัลเลยครับ  ว่าจะแจกหรือไม่แจก  ถ้าแกะมาแล้วเป็น งูเทพฟรอย จะได้ไม่มีข้ออ้าง  ซึ่งส่วนใหญ่ 7-8 คนผมก็แจก เพื่อช่วยกระตุ้นให้คนเข้าแข่งกัน 

Acolyte
Guest
« Reply #21 on: September 12, 2006, 01:40:21 PM »

เวลาผมคุมแข่งจะบอกไว้ก่อที่จะเปิดซองของรางวัลเลยครับ  ว่าจะแจกหรือไม่แจก  ถ้าแกะมาแล้วเป็น งูเทพฟรอย จะได้ไม่มีข้ออ้าง  ซึ่งส่วนใหญ่ 7-8 คนผมก็แจก เพื่อช่วยกระตุ้นให้คนเข้าแข่งกัน 

ช่ายเลยๆ

beabizz
Member

« Reply #22 on: September 12, 2006, 08:33:08 PM »

ช่ายเลยๆ

ปกติก็ทำอย่างนั้นอ่ะนะ -*-

Felasia knight
Guest
« Reply #23 on: September 13, 2006, 01:31:18 AM »

ช่ายเลยๆ

งั้นก็แก้เป็น 8 คน  ดีมั๊ยอ่ะ   จะได้ไม่มีคนบอกว่า จัดจ์คนนั้นแจก  คนนี้ไม่แจก  บลาๆๆๆ
beabizz
Member

« Reply #24 on: September 13, 2006, 01:36:24 AM »

ช่ายเลยๆ

งั้นก็แก้เป็น 8 คน  ดีมั๊ยอ่ะ   จะได้ไม่มีคนบอกว่า จัดจ์คนนั้นแจก  คนนี้ไม่แจก  บลาๆๆๆ
เดือนหน้าจะแก้ให้ครับ เพราะบางร้านคนน้อย มี 8 คนก็ถือว่าบุญแล้ว เอาไว้เดือนหน้าแก้ใหม่ละกันครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #25 on: September 13, 2006, 03:55:57 AM »

คิดว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้ก็เข้าใจถูกต้องแล้วนะครับ

แต่เห็นด้วยกับการที่แข่ง 8 คนแล้วมี foil เป็นรางวัลครับ 

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #26 on: September 13, 2006, 12:24:08 PM »

ประเด็นที่ผมต้องการจะบอกไม่ได้ว่าแจกหรือไม่แจกนะครับ

แต่อยู่ที่ว่าจัดจ์คนนั้นไม่แจก ถูกต้องตามกฎเกณฑ์ที่บริษัท

กำหนดน่ะก็ถูกแล้ว แต่ว่าเค้าส่งของคืนบริษัทหรือเปล่า

หรือว่ายักยอกเอาไว้เองแล้วก็นำมาขายต่อ

ซึ่งผมอยากให้ทางบริษัท หาข้อเท็จจริงเรื่องนี้มาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #27 on: September 13, 2006, 01:45:22 PM »

ปกติเปิดซองเงินมา ผมก็คิดว่า "ยังไงก็ไม่ใช่การ์ดกรู" แข่งกี่คนผมก็แจกนะ

Acolyte
Guest
« Reply #28 on: September 13, 2006, 03:01:00 PM »

ปกติเปิดซองเงินมา ผมก็คิดว่า "ยังไงก็ไม่ใช่การ์ดกรู" แข่งกี่คนผมก็แจกนะ

ใช่เลยๆ
beabizz
Member

« Reply #29 on: September 13, 2006, 03:03:27 PM »

ประเด็นที่ผมต้องการจะบอกไม่ได้ว่าแจกหรือไม่แจกนะครับ

แต่อยู่ที่ว่าจัดจ์คนนั้นไม่แจก ถูกต้องตามกฎเกณฑ์ที่บริษัท

กำหนดน่ะก็ถูกแล้ว แต่ว่าเค้าส่งของคืนบริษัทหรือเปล่า

หรือว่ายักยอกเอาไว้เองแล้วก็นำมาขายต่อ

ซึ่งผมอยากให้ทางบริษัท หาข้อเท็จจริงเรื่องนี้มาด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ของอยู่ที่กองกลางหัวหน้าสายไปนานแล้วครับ จากที่ทราบข่าวมา(โทรไปถามนั่นล่ะ -*-)

สรุปเดือนหน้า 8 คนก็แจกดีไหม เดี๋ยวว่ากันละกันครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: