Summoner Master Forum
October 16, 2024, 09:39:58 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: inf  (Read 3271 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

inf
« on: September 06, 2006, 02:17:02 AM »

1.ถ้ามิสติกตกชายจากกองการ์ดสามารถใช้vagraรีมูฟไม่ให้ผลของใบนั้นเกิดได้ใช่ไม๊ครับ
2.ถ้าซีลธาตุมืดติดเคียวxerxesเราจะโม่กองก่อนตีหรือ
ตีก่อนโม่แล้วเกิดอินเตอร์เฟียอีกเสต็บ(ทั้งนี้ถ้าได้ทั้งสองอย่างฝ่ายใดเป็นฝ่ายเลือกว่าจะโม่กองก่อนหรือโม่หลัง)
3.ในขณะที่ซีลธาตุมืด1ใบติดเคียวxerxesโจมตีแล้วโม่กองได้ kukuclock , hermes จะตีต่อไปแล้วสามารถตีได้อีกครั้งไม๊ครับ
ขอบคุณครับ
« Last Edit: September 12, 2006, 10:05:29 PM by @๛"XerxeS KunG"๛@ » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: September 06, 2006, 05:32:53 AM »

1. ได้ครับ

2. โม่จั่วให้เสร็จแล้วถึงทำการโจมตีครับ

3. ตีครั้งเดียวครับ

Member

« Reply #2 on: September 06, 2006, 10:41:50 PM »

ต่อนะครับ
จากข้อ2
1.แล้วถ้าโดน หยุดตีต่างๆ,Atena,ทำลายมิสติกต่างๆ จะยังได้โม่ไม๊ครับ(เขาใช้ตอนเราสั่งโจมตี)
2.จากหนังสือwiser S หมายถึงname เพราะฉะนั้น"เมื่อSเข้ามาในสนาม"แบบนี้ถ้าเกิดเราร่ายซีลที่มีnameเหมือนกันอีก1ใบในขณะที่มีอีกใบอยู่ในสนามแล้ว กลายเป็นว่าอบิริตี้เมื่อเข้ามาในสนามจะเกิด2ครั้งเลยไม๊ครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: September 07, 2006, 01:46:25 AM »

1. ต้องแยกกรณีไปครับ เพราะปกติโดนการ์ดทำให้เสียสภาพการโจมตีจะยังได้โม่จั่ว
แต่ถ้า Mystic card หลุดนี่ไม่ได้โม่จั่วแน่ๆ

2. แสดงว่าผมเขียนไม่เป็นที่กระจ่างพอสินะ สงสัยคราวหน้าต้องให้ละเอียดกว่านี้ ที่จริงก็อธิบายเรื่องนี้ในคอลัมน์ไปแล้วนะ
เพราะการ์ดที่ระบุถึงชื่อมันลอยๆ จะหมายถึงตัวมันเองใบเดียวเท่านั้น

Member

« Reply #4 on: September 07, 2006, 11:23:40 PM »

จริงๆแล้วผมก็รู้ตั้งแต่แรกนั่นแหละแต่พอไปอ่านตัวธาตุมืดในเดอะเซนต์ที่ไม่ได้ระบุตัวอื่นแต่คอมตัวอื่นได้ก็เลยเริ่มสับสนน่ะครับ
ต่อครับ
1.ถ้าเราใช้Trishula หลังจากติดไปแล้วจะพ้นinfไปยังครับ
2.จากข้อ1แต่เปลี่ยนจากTrishulaเป็นbastet
3.เสต็บนี้รั่วไม๊ครับ
ก.ร่ายcoolmoon
ข.ร่ายHigh Priest of Ekklesia ทำลาย
ก.ร่ายHigh Priest of Ekklesia ทำลาย
ข.ใช้ Rah นำHigh Priest of Ekklesia ตัวเอง กลับเข้ากอง
ผลมันจะเป็นอย่างนี้รึเปล่าครับ
ผลของRahเกิดและตกชายไป>ผล High Priest of Ekklesiaเกิดต้องหาเป้าหมายใหม่ที่ถูกต้องคือ coolmoon จบ
4.เราสามารถนำholy player ทำลายpmได้ไม๊ครับ<ภาษาพูดก็ร่ายเล่นๆน่ะครับ>(กรณีที่ไม่ได้โดนhermes)
5.จากข้อ4ถ้ามีมิสติกทั้งpmและpsคราวนี้เราจะทำลายร่ายเล่นๆให้มาทำลายpmได้อีกไม๊ครับ
« Last Edit: September 08, 2006, 10:03:20 PM by @๛"XerxeS KunG"๛@ » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #5 on: September 08, 2006, 03:27:04 AM »

พิมพ์ชื่อการ์ดให้ถูกก่อนสิครับ

Member

« Reply #6 on: September 08, 2006, 10:05:44 PM »

แก้แล้วครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: September 09, 2006, 04:39:03 PM »

1. และ 2. ถ้าติดได้หรือการ์ดแสดงผลแล้ว ก็แสดงว่าผ่าน step ของการร่ายการ์ดนั้นไปแล้วครับ

3. ถูกแล้วครับ

4. ไม่ได้ครับ

5. ไม่ได้ครับ เลือกเป้าหมายได้แค่ ps เท่านั้น

Member

« Reply #8 on: September 12, 2006, 10:05:06 PM »

ต่อครับ
1.จากที่เคยถามไปแล้วนะครับเรื่องซ๊ลธาตุมืดตีติดเคียวXerxes ถ้าเขาไม่อยากให้เราโม่เขาต้องatenaก่อนเราจ่ายเอมพีค่าโจมตีหรือใช้infจ่ายเอมพีตีได้ครับ
2.มิสติกhermesครับ
ก.(ติดการ์ด+at)โจมตี ข.(ติดการ์ด+at) ก.ร่ายfarren spell หา ordonus ทำลาย+atข. ข.จะใช้hermesย้ายไปทำลาย ก.ได้ไม๊
ถ้าได้มันเป็นอย่างนี้รึเปล่าครับ
หลังจากจบinfก่อนโจมตี เมื่อ farren spell หาของตกชาย จะเกิดinfอีกเลยใช้hermesได้

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: September 12, 2006, 10:37:13 PM »

1. เมื่อเราจ่ายก็ได้ครับ

2. ได้ครับ
ที่เขียนมาด้านล่างอ่านไม่รู้เรื่องเลยครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: