Summoner Master Forum
October 06, 2024, 03:29:27 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: โอ้ย Archer ยิง  (Read 5398 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
kingapollo
Member

« on: September 04, 2006, 03:37:16 AM »

ตุ้ง ตุ้ง ตะลุง ตุง แช่ ~
โอ้ เร่ เข้า มา
ใ ค ร มี ม  ก รู ด
ม า แ ล ก ม ะ น า ว
โ ห้ ย ฮี โ ห้ ย ฮิ้วววววววว~
เอ้ย ไปไกลแล้วเรา แง่มๆ มาว่ากันถึงเหล่าขุนพลมือฉมังกันดีกว่า เย้ ไปกันเลย
รายการapolloพาทั้วร์ (ซะงั้นละ)

Sky Feather Centaur archer
มาว่ากัน กับาร์ดใบนี้ atk 7   df  7    sp  3   ค่าร่าย3/1    Lv.2
งึมๆ จัดว่าปรกติดีสำหรับการ์ดใบนี้ แต่ไมการคอมมันสูงจังเลย
+Knight  ได้at 10 sp 4 mp 3 สูงเละน้าแต่mpแพงไปหน่อย
+Knight Light  ได้ at11  sp 4 mp 3 ว้าว มันยอดมากเลยซาร่า
สกิลของมันก็นับว่าโอเคเลย เมื่อArcherฝ่ายเราทำลายSealตรงข้ามได้ เราดูการ์ดบนสุด1ใบจจากทุกกองการ์ด
เมื่อ Centaurฝ่ายเราทำลายSealฝ่ายตรงข้ามสำเร็จ Centaurใบนั้น at+1 df +1 2Turn  เมื่อ Sร่วมร่าง

ผมคิดว่าใบนี้ก็ดีนะ ถ้าชุดพรีคอนCentaurมา มันจะเป็นตัวเสริมชั้น1เลยทีเดียวเชียว ว้าวๆ เอามาใช้งานได้ในCentaur
และArcherได้สบาย แต่ไม่ได้มีไว้ตบนะค่าตบมันแพงๆ เดี๋ยวจะนอนเอาดื่อๆ

Felasia Archer 
at 5   df  5    sp  4   mp 3/1    Lv.1
เอะทำไมค่าร่ายมันแพงยังงี้ได้atมาไม่คุ้มเลยอ่ะ มาดูการคอม
+wind   at 8  mp 2 
+wind wind  at 10 mp 3
ดูเหมือนว่าการคอมก็งั้นๆ แต่มาดูความสามารถมันจะดีกว่านะ คิดว่าพอคุ้มกับร่าย3
เมื่อSเข้ามาในสนาม ฝ่ายตรงข้ามนำmystic1ใบในมือกกลับกองการ์โล้วสลับ โอ๊ะๆมันดีตรงนี้เอง แถมเข้าไปแล้วไม่มีจั่วกลับเพิ่ม 
แต่ใบนี้มันมีความน่าสนใจน้อยมากนอกเสียจากเป็นตัวคอมของเหล่าArcherรุ่นใหญ่ดีๆนี้เอง

เป็นไงละทุกท่าน 2 ใบที่ผ่านไป มันไม่ค่อนเวิร์กเท่าไรนะแต่ถ้าท่านจะเวิร์กกว่านี้ลองหาArcherมาช่วย ผมหน่อยก็ยังดี เรากำลังคัดสรรค์ หาบรรดามือฉมัง สายตาเหยี่ยวมาเสริมทัพในSmn แต่มีอยู่ใบหนึ่งผมจำชื่อไม่ได้เละ ธาตุน้ำ
เมื่อมันตีเอาSealที่ต่อสู้ด้วยไปDfเพราะติดFreeze โอ๊ะๆ ใครรู้ตอบหน่อยมันชื่ออะไร apolloขี้ลืม ขี้ลืม  ???

จะแก้ไขก็ไม่ยากนะสำหรับคนตั้งกระทู้
« Last Edit: September 06, 2006, 04:04:20 PM by - Anubis - » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: September 04, 2006, 03:52:58 AM »

อย่าโพสท์ติดกันครับ

นี่ซัด 4 รีพลายติดเลย

neozone
Member

« Reply #2 on: September 04, 2006, 03:56:03 AM »

ถ้าเห็นแต่ post แรกก็นึกว่าเป็น post ขยะนะครับเนี้ย......

อย่าโพสท์ติดกันครับ

นี่ซัด 4 รีพลายติดเลย

เห็นด้วยครับ

เด็ค archer ก็คงหนีไม่พ้ม Grass Dew Archer Fairy กันแน่นอนครับ
ส่วนตัวที่ต่อสู้แล้วติด freeze นั้นยังไม่มีครับ - -a
ซึ่งไม่เกียวกับ apllo เล้ย = ='' นั่นมัน mystic card นะครับไม่เกี่ยวกับ archer ไรซักกะติ้ดดดดดดดดดดดดดดดเดียว ครับ = ='
« Last Edit: September 04, 2006, 03:57:48 AM by neozone » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #3 on: September 04, 2006, 04:29:53 AM »

งงกับเจ้าของกระทู้ทำไมต้อง Post ติดๆ กัน 4 Reply

ทั้งๆ ที่จะพิมพ์ Reply เดียว แล้วขึ้นบรรทัดใหม่เอา

MC ChamP
Member

« Reply #4 on: September 04, 2006, 04:45:55 AM »

งงกับเจ้าของกระทู้ทำไมต้อง Post ติดๆ กัน 4 Reply

ทั้งๆ ที่จะพิมพ์ Reply เดียว แล้วขึ้นบรรทัดใหม่เอา

เด็กใหม่ก็ไม่ใช่ด้วย 

~• SawamurA`SeijI •~
Member

Email
« Reply #5 on: September 04, 2006, 05:44:08 AM »

เด็กใหม่ก็ไม่ใช่ด้วย 

ก็นั่นสิ น่าจะแบบReply เดียวไปเลยนะครับ เหอะๆ

สำหรับ ผมนะ ก็มี Grass Dew Archer Fairy กับ Storm Rider Archer หรือ ฟงหวิ๋น(เดิม)
ตัวหลังนี่ เหตุผล คือ All ได้กับเก็บเด็กที่แอบ

kingapollo
Member

« Reply #6 on: September 04, 2006, 10:50:45 PM »

เมาแว้ว apollo นั้นมันชื่อผมนะครับ เห่อะๆ ไปกันใหญ่แล้ว อ่านะ แล้วที่โพสติดกันก็อ่านะจะได้บ่งบอกของแต่ละใบผมไม่อยากให้มันติดกันเป็นแพอ่าครับ น้อยใจเลย แง้
ใครบอกมะมีArcherที่ทำFreezไม่ได้ ลองไปหาดูดีๆซิครับ ขณะต่อสู้Sealที่ต่อสู้ด้วยติดFreezแล้วมันจะไม่ลงDf Lineได้ยังไรละครับท่านแห่มๆ ชอบจัง คอมArcherจ่าย 4 ยิง3ตัว คุ้มสุดยอดๆ ว้าวๆ

blazerusz
Member

Email
« Reply #7 on: September 04, 2006, 10:58:38 PM »

เมาแว้ว apollo นั้นมันชื่อผมนะครับ เห่อะๆ ไปกันใหญ่แล้ว อ่านะ แล้วที่โพสติดกันก็อ่านะจะได้บ่งบอกของแต่ละใบผมไม่อยากให้มันติดกันเป็นแพอ่าครับ น้อยใจเลย แง้
ใครบอกมะมีArcherที่ทำFreezไม่ได้ ลองไปหาดูดีๆซิครับ ขณะต่อสู้Sealที่ต่อสู้ด้วยติดFreezแล้วมันจะไม่ลงDf Lineได้ยังไรละครับท่านแห่มๆ ชอบจัง คอมArcherจ่าย 4 ยิง3ตัว คุ้มสุดยอดๆ ว้าวๆ

annedisonge archer general มันเมื่อโจมตีสำเร็จไม่ใช่หรอ โจมตีสำเร็จแล้ว Freeze + poison
« Last Edit: September 04, 2006, 11:00:20 PM by blazerusz » Logged

kingapollo
Member

« Reply #8 on: September 04, 2006, 11:08:52 PM »

อ้าวเหย๋อ annedisonge archer general  เออใช่ลืมอ่านให้เข้าใจอ่านเร็วไปหน่อย งั้นมันน่าจะก้Textได้ละมั้งไม่งั้นโจมตีสำเร็จเอะตัวมันไม่ตายก่อนเหย๋อนั้น แว๊ก

Photion
Member

« Reply #9 on: September 05, 2006, 12:40:05 AM »

อ้าวเหย๋อ annedisonge archer general  เออใช่ลืมอ่านให้เข้าใจอ่านเร็วไปหน่อย งั้นมันน่าจะก้Textได้ละมั้งไม่งั้นโจมตีสำเร็จเอะตัวมันไม่ตายก่อนเหย๋อนั้น แว๊ก

ถ้าแก้ text ซะ มันก็กลายเป็น Naga อะดิครับ แล้วถ้าเป็นอย่างนั้นได้ ถ้าเรามี Andre ภาค Saint Final อยู่ด็วยก็คงจะโกงเกิน

จ่าย 3 ติดฟรีส ตีตูด และ at +2 df +2 sp +2

N, the Player of Deck Poseidon
Member

Email
« Reply #10 on: September 05, 2006, 12:43:03 AM »

ถ้าแก้ text ซะ มันก็กลายเป็น Naga อะดิครับ แล้วถ้าเป็นอย่างนั้นได้ ถ้าเรามี Andre ภาค Saint Final อยู่ด็วยก็คงจะโกงเกิน

จ่าย 3 ติดฟรีส ตีตูด และ at +2 df +2 sp +2
อืม จริงด้วย ถ้าแก้ Text ก็โกงเวอร์ไปกันใหญ่ กลาย เป็น Naga เบอร์ 2 ไป เลย -*-a

Member

Email
« Reply #11 on: September 05, 2006, 03:19:23 AM »

จะแก้ text ทำไมในเมื่อเค้าครีเอตให้มันเป็นแบบนั้น

ExodiA
Member

Email
« Reply #12 on: September 05, 2006, 03:44:08 AM »

ตกลงเริ่มงง กะกระทู้นี้ละเนี่ย

pokeq
Member

Email
« Reply #13 on: September 05, 2006, 04:12:06 AM »

สรุป กระทู้รวบรวม archer st3 สินะ

ช่วย

Red mystery archer

mp 2/2 lv2 fire

at 7 df 7 sp4
+ไฟ at9 2times mp3
+ไฟ ไฟ at 10 3times mp4

เมื่อ archer โจมตีสำเร็จ จ่าย mp1 เลือกผู้เล่น 1คน ทิ้ง mystic แบบสุ่ม แล้วก็จั่ว1ใบ

kingapollo
Member

« Reply #14 on: September 06, 2006, 01:21:50 AM »

ขอบคุงก๊าบที่ช่วยลงเหล่านักธนูให้อีก1ตัว

James KuB
Member

« Reply #15 on: September 06, 2006, 01:26:35 AM »

โพสติดกันโมดิฟาย ได้นะครับ

งงกระทู้มาก ๆ เลยครับ

รอ sagitarius  ออกละกันครับ

เอ่อขอถามอย่าง ราศีธนูมันเกี่ยวกะ centaur ยังไงเหรอ ทำไมต้องเป็น centaur อะ
เป็น archer เฉย ๆ ไม่ได้เหรอ

Member

Email
« Reply #16 on: September 06, 2006, 02:41:43 PM »

เอ่อขอถามอย่าง ราศีธนูมันเกี่ยวกะ centaur ยังไงเหรอ ทำไมต้องเป็น centaur อะ

ภาพที่แสดงออกถึงราศีธนูมันเป็นเซนทอร์น่ะครับ ดูตัวอย่างง่ายๆจาก Saint Seiya ก็ได้

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #17 on: September 06, 2006, 03:53:41 PM »

มันเป็นกลุ่มดาวบนท้องฟ้าครับ แล้วรูปร่างเป็นครึ่งคนครึ่งม้าถือคันธนู

คนไทยแผลงเป็นคำว่า ธนู เพื่อให้คล้องกับเดือนธันวาคมครับ ดูอย่างราศีอื่นๆก็ได้ เพราะแต่เดิมคำว่า sagittarius ไม่ได้แปลว่าธนูอยู่แล้วครับ  :)

kingapollo
Member

« Reply #18 on: September 06, 2006, 09:01:44 PM »

สังเกตุได้จากรูปในหนังสือเกี่ยวกับราศีธนูจะเห็นCentaurถือธนู นี้เลยเป็นที่มาของพรีคอนนี้

*+-* shineo *-+*
Member

Email
« Reply #19 on: September 07, 2006, 08:25:25 PM »

- -ดุยังไงก็ไม่เห็นเป็นคนถือธนูเลย ยังไง๊ยังไงมันก็ จุด จุด จุด

Pages: [1]
  Print  

Jump to: