Summoner Master Forum
October 06, 2024, 09:25:01 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ความหวังเล็กๆว่า แม่ทัพแห่งแอนดิซองและฟิเลเซียจะมาทำลายเมต้าเกมส์ในปัจจุบัน  (Read 4285 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Kurei_[คุเร]
Member

« on: September 01, 2006, 03:28:36 AM »

จากเมต้าเกมส์เก่านั้นตอนนี้มีเด็คอยู่เด็คหนึ่ง
ผมบอกเลยว่าผมเบื่อจริงๆกับเด็คคานเวอร์ชั่นที่"เข้าเทอร์นจ่าย1ครับสโตน ฮาริสันทุบ"
แล้วคานก็ยืนแบบเสถียรอีกต่างหากทำให้ทุกๆเทอร์นนั้นจะสามารถทำลายซีลได้เทอร์นละ1ใบหรือมากกว่านั้น

แล้วยังมีอาคามุมารีดกองหาพวกอีกทำให้คานยิ่งเสถียรหนักขึ้น

ถามจริงๆเถอะครับ "ถ้าพวกคุณเจอแบบนี้คุณเบื่อไหมครับ" แล้วอยากเล่นด้วยไหมครับ
วันนี้ผมขอระบายหน่อยเถอะว่าผมเบื่อจริงๆเลยหละ

แต่แล้วTHE SAINT3ก็ออกมาผมคิดได้ว่า"แม่ทัพแห่งแอนดิซองนั้นแข็งแกร่งยิ่งนัก" "แม่ทัพฟิเลเซียน่าเกรงขามมากๆ" ถ้าแม่ทัพทั้งคู่ติดดาบคู่ใจแล้วละก็จะเก่งขึ้นและผมเชื่อว่าสามารถลบเมต้าเกมแบบ "น่าเบื่อ"ในปัจจุบันได้แน่นอนเลยครับ
เชื่อได้เลยว่าปราบเด็คไอ้สิงโตบ้านี่ได้แน่นอนเลยหละ

อยากให้เพื่อนๆนักเล่นการ์ดช่วยกันวิเคราะห์หน่อยนะครับ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ
« Last Edit: September 01, 2006, 03:31:03 AM by Sieg The Soul Collector » Logged

~• SawamurA`SeijI •~
Member

Email
« Reply #1 on: September 01, 2006, 03:33:09 AM »

ผมว่านะ ถ้าจัดแล้ว ถล่มเมต้าเกมในปัจจุบัน หรือ แต่ก่อนได้ก็จริง (และเด็ดขาด ด้วย)

เด็คที่มาใหม่นั้นแหละ จะกลายเป็น เมต้าเกมต่อไปในอนาคต

เปงแบบ วัฏจักร หรือ วงจรที่เวียนกลับมา เป็น เมต้าเกมอยู่เรื่อยไปอ่ะครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #2 on: September 01, 2006, 03:38:55 AM »

ผมว่านะ ถ้าจัดแล้ว ถล่มเมต้าเกมในปัจจุบัน หรือ แต่ก่อนได้ก็จริง (และเด็ดขาด ด้วย)

เด็คที่มาใหม่นั้นแหละ จะกลายเป็น เมต้าเกมต่อไปในอนาคต

เปงแบบ วัฏจักร หรือ วงจรที่เวียนกลับมา เป็น เมต้าเกมอยู่เรื่อยไปอ่ะครับ

ก็ถูกอย่างที่คุณ~• SawamurA`SeijI •~พูดนั่นแหละครับหวังว่าจะเก็บได้จริงๆนะ

ExodiA
Member

Email
« Reply #3 on: September 01, 2006, 04:00:16 AM »

ไม่ว่าอย่างไร คานยังคงเก่ง และเป็นเด็คที่นิยมต่อไปอีกนาน...

S_A_Y
Member

Email
« Reply #4 on: September 01, 2006, 04:06:23 AM »

เคยมีอยู่ครั้งหรือสองครั้งที่เล่นกับเด็คโม่สโตนแล้วทุบๆ เนี่ยแหละครับ

ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น แต่ฝ่ายตรงข้ามกลับโม่เพลินจนโดนโม่ตายแทน -_-"

ผมว่าเด็คคาร์นอยู่ได้อีกนานแหละครับ ยืนได้ค่อนข้างเนียนมากๆ เก่ง+ใหญ่ด้วยตัวเอง ไม่ต้องพึ่งตัวอื่นอะไรมากมาย

iMnemoniC™
Member

« Reply #5 on: September 01, 2006, 05:07:27 AM »

1. ถ้ามันมาโค่น เมต้า ได้จริง มันก็จะกลายเป็น เมต้า ซะเอง จากนั้นมันก็จะมีพวกแบบนี้มาบ่นอีกว่าทำมันเก่งจัง...
2. คาห์น สโตน ทุบ ขอบอกจากประสบการณ์ส่วนตัว (เพราะเคยเล่น) ว่ามันไม่ได้เก่งอะไรมากมาย...
จริงที่ถ้าติดคอมโบมันก็จะเล่นง่าย แต่มันก็ไม่ได้ไร้ทางหยุดยั้งมันนิ...
เจอพวกยกเลิก Curse หรือ ยกเลิก Ability ก็จ๋อยแล้ว...
แล้วคุณทำไมไม่ปรับปรุงเด็คให้มันต้านทานได้ล่ะ ไม่ใช่แพ้แล้วก็มาบ่นให้แบน ให้ริสติก ซะงั้น...

Dean
Member

« Reply #6 on: September 01, 2006, 05:27:51 AM »

คาห์นเป็นเด็คที่เก่ง แต่ไม่เก่งมาก ความโดดเด่นของมันอยู่ที่ความเสถียรที่มือแรกขึ้นยังไงก็น่าจะไปได้ตลอด ใช้เวลาตั้งเกมไม่นาน แต่มีปัญหาเรื่องการ์ดจั่วมาก ๆ ถ้าเกิดคาห์นต้องดวลมิสติกกันมักจะเป็นฝ่ายแพ้ Xerxes หรือ Pegasus เสมอ

ลองเล่นที่จุดอ่อนของเด็คนั้นดูครับ ไม่งั้นก็ลองเล่นดูเองเลย จะได้รู้ว่ามันไม่ง่ายอย่างที่เห็นหรอกครับ

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #7 on: September 01, 2006, 10:27:14 AM »

กลัวว่า 2เจ้าชาย จะกลายเป็นเมต้าใหม่มากกว่า

โดยส่วนตัวนะ

ไม่ต้องการที่จะให้ เด็คเก่า ถูกถล่มด้วยเด้คใหม่เลย
ไม่งั้นก็จะเป็นวงจรXXXแบบนี้ไปเรื่อยๆ

อยากให้ เกิดเด็คใหม่ และคอยเสริมเด็คเก่ามากกว่านะ 8)

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #8 on: September 01, 2006, 11:40:20 AM »

ซิกมันต์น่ะ เป็นเมต้าใหม่ไปแล้วววววววววววว

อังเดรนี่ท่าจะยาก เพราะแพ้ตัวแคนเซิลอบิลิตี้อย่างแรง
เจอฟาริดยืนหน้า เฮือก!!!!

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #9 on: September 01, 2006, 12:03:13 PM »

meta เก่าน่าจะเป็น เซอร์เซส กับ เปกาซัสนะผมว่า

ส่วนเมต้าใหม่น่าจะเป็นซิกมันด์

ส่วนอองเดร์มันช้ากว่าซิกมันด์นิดนึง

ปล.เปกาซัสน่าจะยังอยู่นะผมว่า

saderd_man
Member

« Reply #10 on: September 01, 2006, 01:26:17 PM »

เท่าที่เคยเล่นด้วยมานะคับ ผมว่าเด็คคานน่ากลัวแค่คานตัวเดียวเอง
ส่วนคู่หูสโตน-ทุบ มันน่ารำคาญก้อจิง แต่ก้อยังพอรับมือได้ไม่ยากนัก

ส่วนเรื่องของเด็คใหม่ที่จะออกมาทำลายเมต้า ผมว่าด็คนั้นแหละจะกลายเป็นเมต้าแทน แก้อจะกลับมานั่งถามกันอีกว่าเด็คเมต้าใหม่นี่เก่งไปหรือเปล่า แล้วก้อจะเรียกร้องให้มีเด็คใหม่ ๆ ออกมาแก้เมต้า ซึ่งเด็คเมต้าเมื่อเจอเด็คที่ออกมาเพื่อแก้ทางโดยเฉพาะก้อจะสู้ไม่ได้ และผู้คนก้อจะเลิกเล่นกันไป ทำให้เด็คดี ๆ เด็คหนึ่งก้อไม่มีคนเล่น

เฉพาะฉะนั้นผมจึงคิดว่าไม่น่าที่จะสร้างการ์ดหรือเด็คที่ออกมาเพื่อฆ่าเมต้า แต่ผมอยากให้ออกมาเพื่อเล่นกับเมต้าได้อย่างสูสีมากกว่า ประมาณว่าผลัดกันแพ้ผลัดกันชนะ ผมว่ามันน่าจะเป็ฯการเพิ่มทางเลือกให้กับผู้เล่น และเพิ่มความหลากหลายให้กับวงการการ์ดเกมของเรา   

kapi
Member

Email
« Reply #11 on: September 01, 2006, 06:39:54 PM »

เท่าที่เคยเล่นด้วยมานะคับ ผมว่าเด็คคานน่ากลัวแค่คานตัวเดียวเอง
ส่วนคู่หูสโตน-ทุบ มันน่ารำคาญก้อจิง แต่ก้อยังพอรับมือได้ไม่ยากนัก

ส่วนเรื่องของเด็คใหม่ที่จะออกมาทำลายเมต้า ผมว่าด็คนั้นแหละจะกลายเป็นเมต้าแทน แก้อจะกลับมานั่งถามกันอีกว่าเด็คเมต้าใหม่นี่เก่งไปหรือเปล่า แล้วก้อจะเรียกร้องให้มีเด็คใหม่ ๆ ออกมาแก้เมต้า ซึ่งเด็คเมต้าเมื่อเจอเด็คที่ออกมาเพื่อแก้ทางโดยเฉพาะก้อจะสู้ไม่ได้ และผู้คนก้อจะเลิกเล่นกันไป ทำให้เด็คดี ๆ เด็คหนึ่งก้อไม่มีคนเล่น

เฉพาะฉะนั้นผมจึงคิดว่าไม่น่าที่จะสร้างการ์ดหรือเด็คที่ออกมาเพื่อฆ่าเมต้า แต่ผมอยากให้ออกมาเพื่อเล่นกับเมต้าได้อย่างสูสีมากกว่า ประมาณว่าผลัดกันแพ้ผลัดกันชนะ ผมว่ามันน่าจะเป็ฯการเพิ่มทางเลือกให้กับผู้เล่น และเพิ่มความหลากหลายให้กับวงการการ์ดเกมของเรา   
ใช่คับผมเห็นด้วย
เเละถึงเจ้าของกระทู้นะคับ คานก็ไม่น่าจะพลาดให้เมต้าใหม่ได้อย่างง่ายๆหลอกคับอย่าลืมว่าเด็ดนี้มีblack boaคอยดึงเกม
เเละเเทงโกคอยสอยเเผงหลัง

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #12 on: September 01, 2006, 06:41:04 PM »

ซิกด์มันด์ในเด็คลม ชนะดินนะครับ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #13 on: September 01, 2006, 09:31:43 PM »

ผมว่ามันจะเกิด"สามก๊ก"ครับ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #14 on: September 01, 2006, 09:36:37 PM »

กลัวว่า 2เจ้าชาย จะกลายเป็นเมต้าใหม่มากกว่า

โดยส่วนตัวนะ

ไม่ต้องการที่จะให้ เด็คเก่า ถูกถล่มด้วยเด้คใหม่เลย
ไม่งั้นก็จะเป็นวงจรXXXแบบนี้ไปเรื่อยๆ

อยากให้ เกิดเด็คใหม่ และคอยเสริมเด็คเก่ามากกว่านะ 8)

2 กษัตริย์แล้วครับ  ;D

ไม่ว่ายังไง ซิกมันด์ก็พลิกแพลงลื่นไหลมากกว่าอองเดรอยู่ดีน่ะแหละ ทั้งความเร็ว วิธีทำเกมส์ และความสนุกของคนเล่นด้วยครับ

Metha
Member

Email
« Reply #15 on: September 02, 2006, 02:49:04 AM »

ผมว่า จัดเด้กแบบที่ว่า ไม่มีใคร เคยจัด ให้เก่ง ด้วย แนวคิด แนวการเล่น ที่ตัวเอง ถนัด และชอบ จะได้เด้กที่ดีสำหรับเรานะคับ อย่างผม ตอนแรก ก็ ให้ เพื่อนช่วยจัดนั่นแหละคับ แต่ว่า ตอนนี้ ผมชอบ ชาร์ล ก็เลย ลองเอา ชาร์ล มาจัดดู แล้วก็ หาตัวที่จะสร้าง คอมโบ กับ ชาร์ล ได้ เล่นก็ น่าจะ ชนะได้บ้าง แต่ว่า ผมไม่ชอบ เมต้า อ่ะคับ มัน โหล ยังไง ไม่รู้อ่ะคับ พอสมมุติ เราเล่น เมต้า พอเอาไป เล่น ข้างนอก ก็ อาจจะโดน แก้ทางได้ง่าย สรุป เล่นเด้ก ที่ ไม่มีคนเล่น ดีที่สุดคับ 

โด
Member

« Reply #16 on: September 02, 2006, 03:05:11 AM »

จากเมต้าเกมส์เก่านั้นตอนนี้มีเด็คอยู่เด็คหนึ่ง
ผมบอกเลยว่าผมเบื่อจริงๆกับเด็คคานเวอร์ชั่นที่"เข้าเทอร์นจ่าย1ครับสโตน ฮาริสันทุบ"
แล้วคานก็ยืนแบบเสถียรอีกต่างหากทำให้ทุกๆเทอร์นนั้นจะสามารถทำลายซีลได้เทอร์นละ1ใบหรือมากกว่านั้น

แล้วยังมีอาคามุมารีดกองหาพวกอีกทำให้คานยิ่งเสถียรหนักขึ้น

ถามจริงๆเถอะครับ "ถ้าพวกคุณเจอแบบนี้คุณเบื่อไหมครับ" แล้วอยากเล่นด้วยไหมครับ
วันนี้ผมขอระบายหน่อยเถอะว่าผมเบื่อจริงๆเลยหละ

แต่แล้วTHE SAINT3ก็ออกมาผมคิดได้ว่า"แม่ทัพแห่งแอนดิซองนั้นแข็งแกร่งยิ่งนัก" "แม่ทัพฟิเลเซียน่าเกรงขามมากๆ" ถ้าแม่ทัพทั้งคู่ติดดาบคู่ใจแล้วละก็จะเก่งขึ้นและผมเชื่อว่าสามารถลบเมต้าเกมแบบ "น่าเบื่อ"ในปัจจุบันได้แน่นอนเลยครับ
เชื่อได้เลยว่าปราบเด็คไอ้สิงโตบ้านี่ได้แน่นอนเลยหละ

อยากให้เพื่อนๆนักเล่นการ์ดช่วยกันวิเคราะห์หน่อยนะครับ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

ความรู้สึกผมคาร์นมันไม่ใช่เมต้านะ

แล้วที่พูดๆกันเนี่ยรู้กันรึป่าวว่าเมต้าคืออะไร

ตอนนี้เด็คที่เก่งๆมี 6-7 เด็ค
ก็คือมี เมต้า 6-7 เด็คยังงั้นหรือครับ

ปล.แถมนะครับ ถ้าคนที่เล่นคาร์นจริงๆ สโตนทุบจะเป็นวิธีสุดท้ายในกรณีที่ตีไม่เข้าครับ
เพราะมันเสี่ยงมากที่จะเด้งมาทุบหัวตัวเอง
« Last Edit: September 02, 2006, 03:07:22 AM by โด » Logged

boomkung
Member

« Reply #17 on: September 02, 2006, 03:06:56 AM »

เพราะอังเดรกับซิกมันด์จะมาเป้นเมต้าแทน

ศรี
Member

Email
« Reply #18 on: September 02, 2006, 06:03:17 AM »

จะบอกว่า ซิกมันด์กับอันเดรใหม่ เป็นเมต้าเกมใหม่ได้แน่นอน

จนอนาคต คนคงเบื่ออีกแหละ

แม้ดคุง
Member

Email
« Reply #19 on: September 02, 2006, 06:36:32 AM »

ถ้าแม่ทัพทั้งสองล้มคาร์นได้สบายๆ ก็จะขึ้นมาเป็นเดคที่เล่นกันทั่วบ้านทั่วเมืองเดคต่อไปจนคนเบื่อเหมือนกับที่บ่นนี่ละครับ  8)

ปล.แต่นอกจากคาร์นยังมีเปกาซัสอยู่อีกอย่าง แต่อย่างหลังนี่ อาจจะง่ายกว่าคาร์นหน่อย 

SuperJong
Member

« Reply #20 on: September 02, 2006, 10:06:37 PM »

มันก็เก่งอยู่แล้วนี่ครับบ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: