Summoner Master Forum
October 04, 2024, 04:21:32 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: มีวิธีกำจัดตัว"ป้องกัน Curse"ไหมครับ  (Read 9040 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #30 on: September 04, 2006, 11:18:51 PM »

มีวิธีกำจัดตัว"ป้องกัน Curse"ไหมครับ 
ก็นี้ไง หมาน้อยสองหางทำให้ตัวกันCureไม่สามารถกันได้เลย โอ้ว ไม่ได้หลงงิ

two tail hell hound สกิลคือ ซีล1ใบสูญเสีย อบิลิตี้ยกเลิกเคิร์สครับ ไม่ใช่ป้องกัน ลองกลับไปดูเทคใหม่นะครับ

kingapollo
Member

« Reply #31 on: September 06, 2006, 09:22:45 PM »

- - ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???

YonDaiMe
Member

« Reply #32 on: September 06, 2006, 11:36:24 PM »

ที่เจ้าของกระทู้มันพูดถึงคงไม่ห่างจากตัวผมนี่ล่ะผมใช้เล่นเองที่ป้องกันเคิร์ส Starlight Capricorn มันไม่แพ้เคิร์ส แพ้คือโดนจับยกและ โดนตบอย่างบ้าคลั่ง

Teeza
Member

« Reply #33 on: September 07, 2006, 04:11:48 AM »

กด emo เยอะไปมั้ง

0-ABC-0
Member

« Reply #34 on: September 07, 2006, 04:24:17 AM »

มีวิธีกำจัดตัว"ป้องกัน Curse"ไหมครับ 
ก็นี้ไง หมาน้อยสองหางทำให้ตัวกันCureไม่สามารถกันได้เลย โอ้ว ไม่ได้หลงงิ

สงสัยจะไม่เข้าใจว่า   ป้องกัน  กับ  ยกเลิก   ต่างกันอย่างไร 

แนะนำทาลิแสงครับ  ง่ายดี  มูฟทิ้งเลย

EvilDeath
Member

« Reply #35 on: September 07, 2006, 02:38:31 PM »

วิธีจัดการ ก็เอาซินแสงสั่งโง่มันซะ

หรือไม่ก็เอาซิน หยิ่ง ตบมันซะก่อน

เท่านี้ก็ยัด Curse ได้ครับ

*+-* shineo *-+*
Member

Email
« Reply #36 on: September 07, 2006, 08:21:35 PM »

- - ผมเบื่อพวก ชอบขึ้นคานน่ะครับ ( Karn นะ อิอิ) พอดีผมเล่นเด็ค AOM ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ว่าตั้งตัวไม่ทัน แต่ว่า Poison ไม่ได้ ต้องใช้จักรเหวี่ยง แล้วก็เอาKarn ปะทะกับ Karn อีกตัว ปรากฏว่า - - ลงShrine ทั้งคู่เลยครับ สนุกดีอ่ะ ไม่รู้จะใส่อะไรมายกเลิกดี ตอนนี้เด็คผมก็ 25 ใบแล้ว จะใส่ ลิเบร่า สัก2ตัวดีไหมอ่ะครับ 

Hmu_Kung
Member

« Reply #37 on: September 07, 2006, 10:23:22 PM »

ดังนี้
1. 001/168  Neo Prophet Ex.
2. 082/122  Saint Ex.
3. 26/168  Ekkesia
4. Etc...
ไปหาเอาเองนะว่าตัวอะไร

AndreAlana
Member

« Reply #38 on: September 10, 2006, 03:31:41 AM »

ทำไมเจ้าของStarlight Capricorn  มันไม่ให้ At + อีกเป็น 15

Member

Email
« Reply #39 on: September 10, 2006, 01:42:27 PM »

สงสัยจะไม่เข้าใจว่า   ป้องกัน  กับ  ยกเลิก   ต่างกันอย่างไร 

แนะนำทาลิแสงครับ  ง่ายดี  มูฟทิ้งเลย
ก็ถ้าสมมุติว่า เรามี Seal ที่ป้องกัน Curse จะติด Curse ไม่ได้ แต่ถ้าติดอยู่แล้วจะไม่ยกเลิก แต่ก็จะไม่ได้รับใหม่

ถ้ายกเลิก จะคล้ายๆกับ ป้องกัน ครับ แต่ว่า ถ้าติดอยู่แล้ว จะยกเลิกหรือของเก่าหายไป และไม่ได้รับอันใหม่ฮะ 

แก้ก็แก้ไม่เหมือนกัน- - ป้องกันแก้ยากกว่า

EvilDeath
Member

« Reply #40 on: September 11, 2006, 10:06:50 PM »

ก็ถ้าสมมุติว่า เรามี Seal ที่ป้องกัน Curse จะติด Curse ไม่ได้ แต่ถ้าติดอยู่แล้วจะไม่ยกเลิก แต่ก็จะไม่ได้รับใหม่

ถ้ายกเลิก จะคล้ายๆกับ ป้องกัน ครับ แต่ว่า ถ้าติดอยู่แล้ว จะยกเลิกหรือของเก่าหายไป และไม่ได้รับอันใหม่ฮะ 

แก้ก็แก้ไม่เหมือนกัน- - ป้องกันแก้ยากกว่า

มิติกหลายใบครับที่ให้ผลว่า ป้องกัน

อย่างเช่น Holy Gard กรณีแบบนี้ จะเปลี่ยนเป้าหมาย Skill ใหม่ครับ เพราะป้องกัน

แต่ถ้าใช้ประเภทรักษา เช่น Holy Player จะยกเลิกผลของ Skill  ถ้า ซิล นั้นมี Ability ยกเลิกหรือป้องกันอยู่แล้วก็ไม่สามารถยัด Curse ได้ครับ เว้นแต่ซิลที่ใช้ Skill จะมี Ability ว่า ผลของ Skill นี้ไม่สามารถ ยกเลิกได้  :) 

Member

Email
« Reply #41 on: September 12, 2006, 08:18:42 PM »

มิติกหลายใบครับที่ให้ผลว่า ป้องกัน

อย่างเช่น Holy Gard กรณีแบบนี้ จะเปลี่ยนเป้าหมาย Skill ใหม่ครับ เพราะป้องกัน

แต่ถ้าใช้ประเภทรักษา เช่น Holy Player จะยกเลิกผลของ Skill  ถ้า ซิล นั้นมี Ability ยกเลิกหรือป้องกันอยู่แล้วก็ไม่สามารถยัด Curse ได้ครับ เว้นแต่ซิลที่ใช้ Skill จะมี Ability ว่า ผลของ Skill นี้ไม่สามารถ ยกเลิกได้  :) 
บางคนอาจจะขอให้ Andromeda แต่ทว่า มันเป็น ส่วนหนึ่งขอสกิลนะครับ ถ้าเกิดว่า Poison ไปแล้ว ถึงใช้มายังไง ก็ยังติดอยู่นะครับ หุหุ โหดดีเนอะ

SiLaK6106
Member

Email
« Reply #42 on: September 13, 2006, 10:08:35 PM »

ใช้สกิลของ Two tail hellhound สิ เปิดหาจาก Ekklesia

~*hodini*~
Member

« Reply #43 on: September 13, 2006, 10:55:21 PM »

ใช้สกิลของ Two tail hellhound สิ เปิดหาจาก Ekklesia
ไม่ได้อ่านข้างบนเลยเหรอคับ

sunchiro789
Member

Email
« Reply #44 on: October 04, 2006, 04:24:56 PM »

กระโดดอัดเลยหรือยิงซินแสงเลยคับ ;D

boomkung
Member

« Reply #45 on: October 04, 2006, 04:26:07 PM »

ตบมาน หรือไม่ก็มิสติกฆ่าครับ

pokeq
Member

Email
« Reply #46 on: October 04, 2006, 06:18:10 PM »

แต่ปัญหาคือ มันลงมาเทิร์นแรกนี่สิ
จะเอาไรไป inf กันล่ะ T,T

YonDaiMe
Member

« Reply #47 on: October 04, 2006, 07:16:21 PM »

หลายๆคนบอกให้เอาซินแสงมาชี้เหรอครับ เดคนี้มันมีเป็ดน้อยด้วยน่ะสิปัญหาใหญ่ซินแสงชี้มา เป็ดน้อยบินลงมาพับๆๆๆ ซิน

ง่อยรับประทานเลยคราวนี้ไปไม่เป็นเลยอิอิอิ

sunchiro789
Member

Email
« Reply #48 on: October 04, 2006, 08:12:39 PM »

ยิง Curse ใส่กลับเลย

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: