Summoner Master Forum
October 07, 2024, 01:27:01 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ♣ขยะความคิด♣ชิ้นที่1  (Read 8838 times)
0 Members and 15 Guests are viewing this topic.
เนโกะ-มาตะ
Member

« on: August 30, 2006, 12:00:15 AM »

หวาดดีครับชาว Summoner ผม มาเนกิ เนโกะ จะลองเขียนบอดร์นี่ขึ้นมาเพราะอยากเขียน พอดีเกินแรงถีบใจมาจากการ
อ่าน a day/a dom/a Book   อ่านไปอ่านมาก็เกิดคิดแบบพวกนี่ขึ้นมา และคิดว่าเกิดดีขึ้นมาก็จะเขียนต่อในเรื่องของ
"สังคมSummoner" ต่างๆที่เกิดขึ้น บางคนอาจคิดจะถามผมว่าเขียนทำไม ผมก็จะตอบว่า
"ผมเล่นกาดร์เพราะอยากโยงอดีตกับปัจจุบัน เข้าด้วยกันและผมเขียนเพราะอยากเชือมโยงผู้คนที่ต่างความคิดต่างที่อยู่
ต่างศาสนา ต่างเด็คและต่างพ่อแม่เข้าด้วยกัน".......

เอาละๆ มาเข้าเรื่องกันดีกว่า

วันหนึ่งผมได้มีโอกาศไปเยี่ยบถิ่นอื่นบ้างและได้พบเด็กคนหนึ่งกำลังดูกาดร์ในแฟ้มอยู่แล้วเจ้าของร้านก็ถามตามภาษาพ่อค้า
"กำลังหาอะไรอยู่หรอ"เด็กคนนั้นแหงน หน้าขึ้นแล้วตอบอย่างสุภาพ
"กำลังคิดเด็คอยู่ครับ"ตามด้วยรอยยิ้ม คนขายยิ้มตอบ
"เข้ามานั้งที่ร้านก็ได้ในร้านมีไวเซอร์ด้วยนะจะได้คิดเด็คง่ายๆ"คนขายพูดด้วยความยินดี เด็กคนนั้นจึงต้องเข้านั่งในร้าน
ด้วนความเกรงใจ เด็กคนนั้นมานั้งข้างๆผมเขาดู แฟ้มอย่างจริงจังมากๆ มากจนต่อมมารยาทผมแตก!! เลยถามไปว่า
"จะจัดเด็คอะไรหรอครับ"
"กำลังจัดเด็คNOเมต้าเกมอยู่ ครับ"(คนแบบนี่ผมโคตรชอบเลยเล่นไม่ตามแบบคนอื่นมีความคิดเป็นของตัวเอง)
"แล้วแนวไหนละ"ก็คนมันอยากรู้ ง่า
"ที่ล้มเมต้าได้ครับ"เด็กคนนั้นตอบอย่างจริงจังมากๆ
        ผมดีใจกะคำตอบมากจากนั้นอีกสักพักใหญ่ๆ ก็มีเด็กอีกคนเข้ามาแล้วพูดอย่างเสียงดัง
"ไงไอ้อ่อนเองจะเล่นเด็คอะไรก็อ่อนอยู่ดี"มันพูดยังกะมันเก่งมากๆ (คนแบบนี่ผมไม่ชอบเลย)
"อย่างน้อยตูก็ไม่ใช้เด็คที่Copyมาจากใคร"ตอบอย่างจริงจังและนักแน่นมากๆ
"มาตีกันสักเกมส์ปะละไอ้อ่อน"
"เอาสิถึงจะแพ้แต่ก็เป็นเด็คที่ตูทุ่มเทเวลาและความคิค คิดขึ้นมาด้วยตัวเอง"ไอ้เด็กนี้หน้าสนใจดีเป็นบ้าเลย(ผมบ่นในใจ)
และผมก็ได้เห็นเด็ค
หนูกะทันเดอริก(ไม่ได้เห็นมาเป็นชาติแล้วมั้ง) VS เซอเซดร์(ท่าชื่อผิดก็ขอโทษที)ที่Copyมาจาก ที่1GT6ไม่ผิดเลยสักกะตัว
จากการดูที่ตีกันมานั้น เซอเซดร์ตั้งเร็วมาก จนเด็คหนูตั้งเทบไม่ทันจากนั้น....
เซอเซดร์All AT13
จ่า2 หยุดติด สโตน
"แน่นจิงอย่าหยุดดิ"
"เเก้ได้ก็แก้สิ"
พอดีในมือไม่มีใบเเก้งะโงไปดิครับ
จากนั้นเด็คหนูใช้ หนูไฟคอม4ตัวแล้วตี!!AT12(ไม่ได้เห็นมานานแต่)ปั้ม+ด้วยเป็นAT14
จ่า3โบ หนูไฟ จ่า2อิงคิกร์ จ่า2ฮายพรีสทำลายอิงคิกร์ และหนูทั้ง4ก็กายเป็นหนูย่าง ไปก็โดนแยกออกมาแล้วง่าจะไปรอดหรอ
ก็สู้กันไปสูกันมา สักพักทันเดอริกกะซิกมัน(ไมมีดาบ)ก็มา
เซอเซดร์All AT13
หนูดับ4ตัวซิกมันตาย ทันเดอริกคอมอยู่ลอด พอดี+ทัน
ต่อมาทันเดอริกสวนกลับAT 15
จ่า3อาเทน้า
ทันเดอริก ตายMPใช้ไป7แล้วด้วย
จบเกม เซอเซดร์ชนะ
"ไงละไอ้อ่อน"
"........"เด็กคนนั้นไม่พูดอะไร
"ไปละไอ้อ่อนเจอกันที่ร.รนะ"
เด็กนั้นก็ไป ไอ้คนที่เล่นเด็คหนูก็มานั่งดูแฟ้มแบบอดอะไรตายยากจะที่ดูๆคงจะแพ้มาตลอดเลยผมก็ไม่อยากจะถามเพราะมันจะเป็นการตอกยั้มเด็กคนนั้นอีก
และเด็กนั้นก็ซื้อ
อิสฮานSt3*2
ตัวทางซ้ายธาติไฟของฮิสฮานไป3ตัว
แล้วเด็กนั้นก็กลับไป

จบครับ
 ::003::นิสัยไม่ดีเลยนะครับที่ไปว่าเขาอ่อนอย่างนั้นเขาไม่คิดเลยว่าเด็คเด็คนั้นคนสร้างจะต้องทุ่มเทเวลาและความคิคของตัวเองคิดขึ้นมาด้วนความมุ่งมั่นมากๆ แล้วไปว่าเขาอย่างนี่มันไม่ดีนะครับ
สังคมนี่มีทั้งเด็คคิดเองและCopyของคนอื่นเขามา แต่ยังไงก็เป็นนักร่ายมนต์อสูรด้วยกันควนมีมารยาทนะครับ
ตั้งแต่ผมเล่มมานี่ก็นานมากแล้วตั้งแต่Starter Deck4ธาติง่าผมยังไม่เคยว่าใครอ่อนเลยสักคน
มีแต่แนะนำว่าควนจะใส่อะไรไม่ควนใส่อะไรมากกว่า คนเก่งคนไม่เก่งมันก็ต่างกันที่ฝีมือและความก้าวหน้าในเส้นทางนี่มากกว่าก็เหมือนกับคำที่ว่า
"คนเรามีมือมีเท้ามีความคิดมีหรือจะสู้พวกทีมีพรสวรรค์มิได้สักวันเราจะไปถึงแล้วจะต้องทำได้ดีกว่าพวกนั้นให้ได้"

เอาละครับขยะความคิดชิ้นที่1ก็ขอจบลงแล้วนะครับ

ท่าได้การตอบรับดีก็คงจะโพตต่อไปแต่ต้องรอขยะความคิดชิ้นต่อไปก่อนนะครับ
« Last Edit: August 30, 2006, 12:12:04 AM by มาเนกิ เนโกะ » Logged

Plant
Member

Email
« Reply #1 on: August 30, 2006, 12:07:26 AM »

เป็นบทความที่ดีครับ  ม่ายช่ายขยะความคิดแน่นอน ขอยืนยัน

เพียงแต่ว่าขอ ตินิดนึงนะครับ

บางประโยคพิมพ์ผิดเยอะไปนิดอ่ะครับ  อ่านแล้วมึนๆ ม่ะต้องรีบครับ ค่อยๆเรียบเรียง คนอ่านเค้าจะงงๆ เอา 

จารอ อ่านว่าที่ ''ขยะความคิด'' ชิ้นต่อไปนะครับ   ^  ^

Amankris,the Ultimate Evolution
Member

Email
« Reply #2 on: August 30, 2006, 12:10:32 AM »

ผมเข้าใจความรู้สึกของคนที่ถูกว่า"ไอ้อ่อน" เพราะผมเริ่มจะชินกับคำนี้ซะแล้ว มันเป็นปกติของชีวิตไปซะละ

Deckที่เราคิดเองบางทีมันก็อาจจะเก่งกว่าที่เราคิดไว้ก็ได้ อาจจะสู้Deck เมต้าบ้าบอคอแตก(โทดครับ ผมเกลียดเมต้าอ่า ) เรื่องมาก เดี่ยวก็นู่นเดี๋ยวก็นี่ "เซ็งครับ" บอกได้คำเดียว

คำคมก่อนไป "มีด"!!!!

ข่าวสั้นส่งท้าย "ไฟไหม้ตึก"

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #3 on: August 30, 2006, 12:11:32 AM »

สนุกดีครับ

เป็นกำลังใจให้น้องเด๊คหนูคนนั้นนะครับ

ส่วนไอ้ปากดีนั้น ถ้ามันเก่งจริงมันก็คงได้แชมปซักงานแหละมั้ง ไม่งั้นก็ได้แต่เห่าอยู่ในกะลา กับเด๊คที่ไม่ได้คิดเอง

มีชิ้นที่1 ก็ต้องมีชิ้นที่2 ซินะครับ จะรออ่าน :)

- Yami Anubis -
Member

« Reply #4 on: August 30, 2006, 12:12:11 AM »

ซักวันเด็กคนนั้นจะเล่นเก่งแบบผม (ชมตัวเองก็มีด้วย  ) เหตุผลเพราะเค้ากล้าที่จะเล่นบีสสู้เด็คเมต้าเกมอย่างไม่คิดจะยอมแพ้เหมือนผมสมัยก่อน ๆ เด๊ะ  

การที่จะเล่นอะไรให้มันได้ดี มันก็ต้องมีการลองผิดลองถูกจนกว่าจะเข้าใจในความสามารถของเด็คตัวเองอย่างถ่องแท้

series
Member

« Reply #5 on: August 30, 2006, 12:19:20 AM »

ซักวันเด็กคนนั้นจะเก่งเองครับ การที่คนมีความคิดที่จะจัดเด็คเองทำให้สามารถคิดคอมโบเองได้หลายอย่าง อย่างแชมป์ก็คิดเด็คเองไม่ใช่หรือ

Firat
Member

« Reply #6 on: August 30, 2006, 12:29:13 AM »

ซักวันเด็กคนนั้นจะเล่นเก่งแบบผม (ชมตัวเองก็มีด้วย  ) เหตุผลเพราะเค้ากล้าที่จะเล่นบีสสู้เด็คเมต้าเกมอย่างไม่คิดจะยอมแพ้เหมือนผมสมัยก่อน ๆ เด๊ะ  

การที่จะเล่นอะไรให้มันได้ดี มันก็ต้องมีการลองผิดลองถูกจนกว่าจะเข้าใจในความสามารถของเด็คตัวเองอย่างถ่องแท้
ต่อไปเด็กคนนั้น จะสะสม อนูบิส  :o

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #7 on: August 30, 2006, 12:29:40 AM »

เป็นเด็กที่ใช้ได้ทีเดียว แบบเราอะเอาเด็คคอมม่อนมาจัดเล่นๆเลเวล1เกินครึ่งเด็คขนาดของไม่ครบยังชนะเซอเซสเต็มสูบได้เลยตั้งหลายรอบเลย(พอๆกัน) การเล่นการ์ดนอกจากดูที่ตัวการ์ดแล้วฝีมือก็สำคัญ แต่ที่เราว่าสำคัญจริงๆก็คือจังหวะกับดวง ถ้ามีทั้ง3อย่างครบต่อให้เด็คปัญญาอ่อนไงก็ชนเมต้าได้อย่างสูสี เราเชื่อแบบนี้สนิทใจเลย  

boomkung
Member

« Reply #8 on: August 30, 2006, 12:34:37 AM »

สนุกดีครับ

เป็นกำลังใจให้น้องเด๊คหนูคนนั้นนะครับ

ส่วนไอ้ปากดีนั้น ถ้ามันเก่งจริงมันก็คงได้แชมปซักงานแหละมั้ง ไม่งั้นก็ได้แต่เห่าอยู่ในกะลา กับเด๊คที่ไม่ได้คิดเอง

มีชิ้นที่1 ก็ต้องมีชิ้นที่2 ซินะครับ จะรออ่าน :)
ก๊ากๆ มันดีแต่ก๊อบไปเป๊ะๆเลยไงพี่

รออ่านต่อนะงับ อุอุ

lamsakanus
Member

Email
« Reply #9 on: August 30, 2006, 12:40:45 AM »

เคยได้ยินไหม ยิ่งเจ็บยิ่งจำ สักวันเด็กคนนั้นอาจจะเป็นแชมป์ด้วยเด็คหนูก็ได้
แล้วอีกอย่างเมต้าเก่งตรงไหนครับ ผทกำลังเล่นแคปริคอนอยู่เก่งก่าเด็คราคาแพงอีกแก้เกมส์ได้ทุกแบบ

•StarwarS•
Member

« Reply #10 on: August 30, 2006, 12:46:05 AM »

ตัวผมก็เล่นได้อ่อนจับใจมากคับ ตอนเริ่มเล่นให้เพื่อนที่เล่นเป็นจัดเด็คให้(มันจัดแบบกั๊ก-แล้วมันก็ไปจัดใหม่ต่อยอดเล่นเองเก่งกว่า)  แล้ววันนึงมันก็คุยกะเพื่อนอีกคนเรื่องเด็คหนู ผมก็ถามมันว่าเด็คนี้ควรใส่ไรดี มันก็บอกกับเพื่อนคนนั้นอะคับว่า อย่าไปบอก i..(ชื่อผม) มันจะจัดเด็คหนู หลังจากนั้นผมก็รู้สึกเคียดแค้น เลยลองจัดเด็คเอง  ภูมิใจนะครับ   เด็คที่เราคิดเอง ไม่ได้ลอกคนอื่น 

Tenray
Member

« Reply #11 on: August 30, 2006, 01:04:58 AM »

ผมเองก็เล่นแพ้คนอื่นๆเขาตลอดอยู่เหมือนกันน่ะแหละครับแต่ผมคิดตรงข้ามนะ
ผมคิดว่าถึงผมจะแพ้แต่ก็ยังได้เล่นและได้เจอเด็คเก่งๆหลากหลายเเด็ค
แต่ถ้าเจอคนที่เล่นเด็คแบบเดียวกันหลายๆคนมันก็น่าเบื่ออ่า

Ranger
Member

Email
« Reply #12 on: August 30, 2006, 01:41:07 AM »

เป็นกำลังใจให้ทุกๆ คนที่มีความคิดเป็นของตนเอง ผมยังจัดเดคที่เอาแรร์ขยะมาเล่นบ่อยๆ เลย

ปล. (ตอนนี้เล่น Prophet เก่าๆ กี้เกียจโม 2ฟาริด 3อิลฮาน 5ออล หนุกดี)

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #13 on: August 30, 2006, 01:46:56 AM »

ว้าววววววววววววว  สุดยอดเลย  อ่านสนุก  แถมรู้เรื่อง  เอาอีก ๆ ๆ ๆ ๆ

เป็นกำลังใจให้

I love card game
Member

Email
« Reply #14 on: August 30, 2006, 02:05:32 AM »

มีสาระดีมากครับชอบๆ
ปล. เป็นกำลังใจให้เด็กคนนั้นต่อไปนะครับ
ปล.2 เกลียดไอ้เด็กที่เล่นเดคเลียนแบบที่1นั้นจังไม่น่ามีคนแบบนี้ในสังคมเลย

Photo_A
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #15 on: August 30, 2006, 02:15:17 AM »

ไม่ใช่ขยะความคิดหรอกครับ   อ่านแล้วชอบและทึ่งเด๊กหนูมากๆครับ   

( คำถามครับ อะดม เล่ม1 หาซื้อได้ที่ไหนอะครับ กำลังอยากได้ครับ ? )

S_A_Y
Member

Email
« Reply #16 on: August 30, 2006, 03:05:37 AM »

สนับสนุนให้ไม่เล่นเมต้าเกมครับ ถึงแพ้ แต่ก็ภูมิใจสุดๆ

เด็คผมแทบจะนับครั้งชนะได้เลย 

จะโล๊ะเด็คหลายรอบแล้ว แต่ก็ทำไม่ลง เพราะใช้ความคิดทุ่มมันมา
ประมาณว่า แม่ให้กำเนิดลูกมาคนๆ นึง จะทิ้งลูกก็ทำไม่ลง มีแต่จะสู้ทนลำบากกับลูก อะไรประมาณนี้เลยครับ

ปล. กลับมาอ่าน Reply ตัวเอง แล้วทำให้รู้สึกยิ่งใหญ่ดีจัง เอิ๊กๆ 

N, the Player of Deck Poseidon
Member

Email
« Reply #17 on: August 30, 2006, 03:25:16 AM »

นิสัยไม่ดีเลยนะครับที่ไปว่าน้องเขาอ่อนอย่างนั้นแสดงว่าเขาไม่คิดเลยว่า Deck ที่น้องคนนั้นสร้างจะต้องทุ่มเทเวลาและความ
คิดของตัวเองเพื่อคิด Deck นี้ขึ้นมาด้วยความมุ่งมั่นมากๆ แล้วไปว่าน้องเขาอย่างนั้นมันไม่ดีนะครับ
สังคมสมัยนี้มีทั้ง Deck คิดเอง และ Copy ของคนอื่นเขามา แต่ยังไงก็เป็นนักเล่นการ์ดด้วยกันควรมีมารยาทนะครับ
ตั้งแต่ผมเล่มมานี่ก็นานมากแล้วตั้งแต่ Starter Deck 4 ธาตุเริ่มออกจำหน่ายอะคับ ผมยังไม่เคยว่าใครอ่อนเลยสักคน
มีแต่แนะนำว่าควรจะใส่อะไรไม่ควรใส่อะไรมากกว่า คนเก่งคนไม่เก่งมันก็ต่างกันที่ฝีมือ,ประสบการ์ณและความก้าวหน้าในเส้นทางนี้มากกว่าก็เหมือนกับคำที่ว่า
"คนเรามีมือมีเท้ามีความคิดมีหรือจะสู้พวกที่มีพรสวรรค์มิได้สักวันเราจะไปถึงแล้วจะต้องทำได้ดีกว่าพวกนั้นให้ได้"
สำหรับผมเอง ก็เล่น Deck เงือก ที่ผมคิดเองและยืนยันได้ว่าไม่ Copy ใครมาเล่น เป็นเวลากว่า 3 ปี แล้ว ผมก็ชื่นชมนะคับ
ที่น้อง Deck หนู + ทันเดอร์ริก พยายามที่จะสร้าง Deck ของตนเองโดยไม่ Copy ใครมาเล่น เพราะสมัยนี้คนเราเริ่มไม่คิด
จะริเริ่มสร้างสรรค์ Deck และ Combo ของตัวเอง เริ่มแต่จะเอาความคิดของแชมป์หรือคนที่เก่งกว่ามาจัด Deck เพื่อชนะ
ผู้อื่นโดยไม่คิดที่พัฒนาตนเอง ผมพูดได้เลยคับว่า ถึงน้อง Deck หนู + ทันเดอร์ริก จะแพ้เขานะคับ มันก็จะเป็นประสบการ์ณ
ที่ดีสำหรับน้องคับ ถ้าน้องไม่เคยแพ้ใครและไม่เคยรู้เลยว่า ในโลก SMN ยังมี Combo อีกมากที่น้องยังไม่รู้และ เมื่อน้องรู้จัก
และทำความเข้าใจ เพื่อที่จะรับมือกับมันได้แล้ว ประสบการ์ณที่ไม่ว่าจะแพ้หรือชนะที่เราสะสมมาจะเป็นตัวผลักดันให้น้อง
ก้าวไปข้างหน้าด้วยความมั่นใจใน ฝีมือ และ Deck ที่น้องสร้างมันขึ้นมาด้วยความคิดและความเชื่อมั่นของน้องเองคับ เพราะ
ผมเองที่เล่น Deck เงือก ที่ตัวเองจัดมาด้วยความคิดของตัวเองไม่ว่าจะโดนต่อว่ายังไงผมก็เชื่อมั่นว่า Deck เงือก ที่ผมจัดนั้น
มั่นคงและแข็งแกร่งไม่เปลี่ยนแปลง และ เมื่อน้องมีความรู้สึกเช่นเดียวกับผมแล้วน้องก็จะรู้เองคับว่าสิ่งที่เราคิดเองทำเองก็
ไม่ได้ด้อยไปกว่าใครทั้งนั้น เพราะฉะนั้นนะคับ ไม่ว่าน้องจะถูกว่า"อ่อน","ไม่ได้เรื่อง",ฯลฯ อย่างไรก็ตาม ผมก็อยากให้น้อง
พยายามก้าวต่อไปในเส้นทางที่พัฒนาตัวเองและเชื่อมั่นในสิ่งที่เราทำเพราะยังมีผู้เล่นการ์ดอีกมากมายที่ยังไม่พบทางสว่าง
ในเส้นทางการเล่นการ์ดที่แท้จริง คิดแต่ว่าจะเอาชนะ และ ไม่คิดจะสร้างสรรค์ สิ่งต่างๆด้วยตนเอง เพราะฉะนั้นคนเหล่านั้น
ก็จะไม่มีทางที่จะก้าวหน้าและพัฒนาตัวเองต่อไปได้เลย นอกจาก Copy ผู้ที่เก่งกว่า ต่อไปเรื่อยๆ ไม่สิ้นสุด
« Last Edit: August 30, 2006, 04:49:01 AM by The Guardian General of Poseidon » Logged

CrazyLover
Member

Email
« Reply #18 on: August 30, 2006, 01:33:59 PM »

...อ่านแล้วประทับใจน้องคนนั้น และรู้สึกแย่นิดๆที่มีกากปากดีแบบนั้นอยู่ในสังคม

การลอก Deck แล้วเล่นจนชนะผมไม่ว่ากันหรอกครับกับการอยากได้ชัยชนะ หรือแม้แต่เหตุผลง่ายๆที่ Deck ที่เราอยากเล่นมันดันเป็น Metagame พอดี (ผมเคยอยากจัดแพะทะเลผสมปูแต่พอรู้ว่ามันดังก็เลิกเลย)

แต่ไอ้การเรียกอีกฝ่ายว่าอ่อนนี่ ถ้าเป็นนักเรียนผมสมัยเป็นครูอยากจับหักคอสักที (ผมหักจริงๆนะ) แล้วสอนให้มันรู้ว่าหัดเคารพศัตรูของตนเองซะบ้าง

การที่เขาอยากจะเล่นในสไตส์ของตนเองมันผิดตรงไหนล่ะ คนเรายอมรับความพ่ายแพ้กันได้แต่ไม่มีใครที่ชอบการถากถางหรอกนะครับ

ยังไงก็อยากให้น้องคนนั้นอย่างเพิ่งท้อแท้เลยครับ สู้ต่อไปเถอะ  (ลองบอกน้องเขาเล่นผสมหนู Little Mission สิครับ)

ป.ล เห็นเรื่องนี้แล้วสะท้อนใจเมื่อไหร่แมลง Lv.1 จะมีอะไรดีๆมาเสริมซะทีน้า เบื่อด้วงแล้วอะ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #19 on: August 30, 2006, 06:38:40 PM »

ผลงานเด็กรังสิตใช่ไหมนี่ เยี่ยมมากเรย

เนโกะ-มาตะ
Member

« Reply #20 on: August 30, 2006, 08:28:57 PM »

ใช้ครับพี่สอ กะว่าจะโพตอีกแต่รอขยะความคิดก่อน

-:-NelumBo-:-
Member

« Reply #21 on: August 30, 2006, 09:00:27 PM »

ที่โรงเรียนเราก็มี เหอะๆ... เปงน้อง ม.2 มาแข่งกะเพื่อน มานด่าเพื่อนมาต่อหน้า พวกผมเลย เหอๆ น่าสงสารคนโดนด่า หุหุ

สมดุ่ย
Member

« Reply #22 on: August 30, 2006, 09:06:33 PM »

เป็นบทความที่ดี แล้วเขียนแสดงความคิดเห็นต่อบุคคลด้านมืดในวงการ ซัมอีกนะเดี๋ยวช่วยอีกแรง

23247
Member

« Reply #23 on: August 30, 2006, 10:52:34 PM »

เหอะๆ ตอนแรกนึกว่าเด็กคนนี้จะชนะซะอีก มันน่าโมโห 

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #24 on: August 31, 2006, 03:29:16 AM »

อยากจะขอย้ำว่า
สุดท้ายแล้ว "ไอ้อ่อน" ก็แพ้.......

แสดงถึงความอนาจของข้อเท็จจริงที่ว่า เด็คเมต้าสามารถฆ่าเด็คที่คิดมาอย่างยากเย็นด้วยความคิดสร้างสรรค์ได้ วันยังค่ำ.....

โด
Member

« Reply #25 on: August 31, 2006, 04:06:48 AM »

สุดท้ายแล้ว "ไอ้อ่อน" ก็แพ้.......

แสดงถึงความอนาจของข้อเท็จจริงที่ว่า เด็คเมต้าสามารถฆ่าเด็คที่คิดมาอย่างยากเย็นด้วยความคิดสร้างสรรค์ได้ วันยังค่ำ.....

แล้วทำไม GT 2 titan ถึงได้แชมป์ ทั้งที่ meta คือลมแสง
แล้วทำไม GT 4 แมลงถึงได้แชมป์ ทั้งที่ meta คือ titan
GT 6 xerxes ก็ได้แชมป์ ทั้งที่ บอกๆกันว่า pegasus มาแรง

ทันทีที่มีเด็คเก่งเกิดขึ้น คนก็จะเรียกกันไปว่า meta  แล้วก็ปลอบใจตัวเองว่า ฉันแพ้ meta ไม่เป็นไรหรอก
ผมยังเชื่อเสมอนะว่าเด็คมีผลแค่ 40 %

อีก 60 % ก็คือการที่เราไม่โอดครวญว่า ยังไงเราก็แพ้

ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใดแค่อยากให้ทุกคนเลิกโอดครวญครับ

Acolyte
Guest
« Reply #26 on: August 31, 2006, 05:03:12 AM »

แล้วทำไม GT 2 titan ถึงได้แชมป์ ทั้งที่ meta คือลมแสง
แล้วทำไม GT 4 แมลงถึงได้แชมป์ ทั้งที่ meta คือ titan
GT 6 xerxes ก็ได้แชมป์ ทั้งที่ บอกๆกันว่า pegasus มาแรง

ทันทีที่มีเด็คเก่งเกิดขึ้น คนก็จะเรียกกันไปว่า meta  แล้วก็ปลอบใจตัวเองว่า ฉันแพ้ meta ไม่เป็นไรหรอก
ผมยังเชื่อเสมอนะว่าเด็คมีผลแค่ 40 %

อีก 60 % ก็คือการที่เราไม่โอดครวญว่า ยังไงเราก็แพ้

ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใดแค่อยากให้ทุกคนเลิกโอดครวญครับ

เห็นด้วยจริงๆนะ

คือ ขึ้นชื่อว่า เดค meta จริงๆแล้วผมว่ามันก้อคือเดคๆนึงน่ะแหล่ะ

เพราะฉะนั้น ในเมื่อรู้แบบนี้แล้ว เราอยากจะเล่นอะไรก้อจัดเล่นไปเลยดีกว่า

เวลาผมคุมแข่งผมชอบแอบๆเชียร์เดคนอกกระแสนะ

ปล. เมื่อครั้งสลิง แชมป์โลกที่ Same Same มีเด็กคนนึงมาเล่นกับแชมป์ใหม่ GT 6 แล้วเค้าเอาเดค ทราเฮิร์นมาเล่น

ผมยังแอบเชียร์นิดๆเลย แหะๆ
เนโกะ-มาตะ
Member

« Reply #27 on: August 31, 2006, 02:23:40 PM »

เมต้าก็คือเด็คที่คนเล่นนิยมเห็นได้ตามร้านทั้วไป
ผมเสนอสังคมที่เด็คมากมาย
และความมุ่งมั้นของเด็กคนหนึ่งที่จะคิดไม่ตามแบบใคร ครับ
แสดงถึงความอนาจของข้อเท็จจริงที่ว่า เด็คเมต้าสามารถฆ่าเด็คที่คิดมาอย่างยากเย็นด้วยความคิดสร้างสรรค์ได้ แต่ก็ไม่จิงทุกครั้งไปนะครับ อย่างจับฉ่ายก็มีดีเฉพาะคน

~{[M]iRRo[R]}~
Member

Email
« Reply #28 on: August 31, 2006, 11:17:38 PM »

ก้นะคับ คนแบบนี้ยังมีอยู่ในสังคมจิงๆอะแหละ โรงเรียนผมก้มี เป็นพวกม.1 ม.2 ชอบลอกเด็ดพวกผมไปเล่น
(ม.4-5)แต่สู้จิงๆก็อยุที่ฝีมือละนะคับ
ที่จิง ผมก้เป็นคนที่ไม่ชอบเด็ดเมต้าเหมือนกันนะ มานน่าเบื่ออะ ไปร้านการ์ดก้เจอแต่เมต้า
เออ ปัจจุบัน ผมเล้นเด็ดเทมเมอร์อ่าคับ ใช้ มาวิลเลเป้นตัวตั้ง แล้วใช้ความสามารถตัวอื่นเสริมมา
เช่นพวก แทงโก้ โฟกแดนซ์ วาฮาว พีซ เด็ดผมตอนแรกที่คนอื่นดู เขาจะบอกว่าเป็นเด็ดเปกาซัส แต่ ไม่มีโรน่านะ
มีโรน่า แล้วมานเหมือนเมต้ามากไปอะ (แต่ส่วนนึงก้คล้ายเมต้าไปแล้วแหะ- -*)

boyskr_to_sum
Member

Email
« Reply #29 on: August 31, 2006, 11:27:43 PM »

ทุกอย่างอยู่ที่ฝีมือ อย่างอื่นเป็นแค่ส่วนเสริม
ปล.ผมชอบคนอย่างนี้เหมือนกันนะ พยายามปรับปรุงตัวเอง เก็บเกี่ยวประสบการณ์ แล้วทุกอย่างก็ไม่ไกลเกินเอื้อม

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: