Summoner Master Forum
October 06, 2024, 09:20:38 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ++ระเบิดความมันส์สุดๆกับ PK Mini GT Final 2 กันยายน นี้ที่Same Same++  (Read 6784 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Acolyte
Guest
« on: August 27, 2006, 02:44:23 AM »

และแล้วก็ได้เวลาแล้ว กับการค้นหาสุดยอดนักร่ายมนต์อสูรแห่งสายปากเกร็ดครับ

2 กันยายนนี้ ที่ ร้าน Same Same The Mall งามวงศ์วานครับ

รายละเอียดอื่นๆ ก็ได้เคยแจ้งไปแล้วนะครับ

วันนี้เราจะมาประกาศการเปลี่ยนแปลงต่างๆ ที่เคยประกาศไปแล้วนะครับ

1. ประกาศเปลี่ยนแปลงของรางวัล Main Event

ขอเปลี่ยนแปลงของรางวัล Main Event ในอันดับที่ 1 และ 2 นะครับ

คืออันดับที่ 1 เปลี่ยนจาก Princess Alana เป็น Nehebkau Foil แทนนะครับ

อันที่ 2 เปลี่ยนจาก Antares เป็น Princess Alana Foil แทนนะครับ

ส่วนในลำดับ 3 - 8 ยังเหมือนเดิมครับ

2. แจ้งของรางวัล Side Event ประเภท Mp 8

เปิดเป็นรอบๆนะครับ รอบละ 8 คน คือครบ 8 คนแล้วเปิดเลย ค่าสมัครคนละ 50 บาท

โดยผู้ลงแข่งขันทุกคนจะได้รับ Bravo คนละ 1 ซองนะครับ

ของรางวัลคือ

แบบที่ 1 Random Promo foil
แบบที่ 2 Nehebkau
แบบที่ 3 Angel of Golden Light
แบบที่ 4. Phantom Collector
แบบที่ 5 Praesidium,the Spear of Heaven Knight
แบบที่ 6. Antares
แบบที่ 7 War Horn Unicorn Maiden
แบบที่ 8 Templar Zealot

Random Paris & Helen Foil แก่ผู้เข้าแข่งขันทุกคนนะครับ

โดยจะให้เลือกได้ตามลำดับนะครับ

Random Promo Foil ได้แก่ Nehebkau , Praesidium,the Spear of Heaven Knight , Undine , Mephist the Necromancer, Zadin the King of Zalom , Andre , Angel of Golden Light , Phantom Collector

3. ประกาศเปลี่ยนแปลง Draft วน

Draft วน เป็น Draft วน 3 ซองนะครับ ใช้ซอง Saint Fianl 3 ซอง ค่าสมัคร 150 บาท

ทุกคนได้รับ Bravo คนละ 1 ซองนะครับ

รางวัลก็มี
แบบที่ 1 Random Promo Foil
แบบที่ 2 Experiment Zero
แบบที่ 3 Maquarade Merchant
แบบที่ 4 ไอแมลงตัวนั้นอ่ะ มันชื่อรายฟระ - -''
ที่ 5 - 8 ได้Paris Helen คนละ 1 ใบนะครับ

นอกจากนี้ที่ 1 กับ 2 จะได้รับการ์ดชุด Saint Final คนละ 1 ซองด้วยนะครับ

4. เปลี่ยนแปลงระบบการแข่งขัน Draft ซองเดียว

ใช้ระบบ 1 Match มี 1  เกมส์นะครับ ตีกันตาเดียวแล้วจบๆกันไปเลย ชุด Saint Final นะคับ

5. เปลี่ยนแปลงระบบการแข่งขัน Summoner mp 8

1 Match จากเดิม 50 นาที เปลี่ยนเป็น 45 นาทีนะครับ และในรอบสุดท้ายจาก ไม่จำกัดเวลา เป็น 45 นาทีนะครับ

6. แจ้งเวลาการแข่งขันต่างๆ

คนที่ได้โควต้า ต้องมาถึงร้านช้าสุด บ่ายโมงนะครับ (13.00)

ส่วน Side Event ทุกประเภท เริ่มรับสมัครตั้งแต่ 11.30 ครับ แบบไหนคนครบก็เปิดเลยนะครับ

อ้อ !!! นอกจากนี้ หลังจาก จบ Main Event แล้ว เรายังจะเปิด ตู้ สลิงด้วยนะคับ ค่าหยอดตาละ 20 หรือ เปิดซอง Saint Final คนละ 1 ซองต่อ 1 รอบ ชนะได้กองชนะ 2 ใบ แพ้ได้กองแพ้ 2 ใบนะครับ

เอาล่ะ ครับ รู้แบบนี้แล้ว พลาดไม่ได้แล้วใช่มะล่า

2 กันยายนนี้ พบกันนะคร๊าบบบบ มากันเยอะๆน๊า ที่ ร้าน Same Same The Mall งามวงศ์วานครับ

ข่าวดีจ้าๆๆๆๆๆๆๆ

น้องๆคนไหนที่เกิดในเดือน กันยายน ให้นำหลักฐานที่บ่งบอกได้ว่าน้องเกิดเดือนนี้ไปด้วย

เรามี โปรโมแจกด้วยจ้า

โอ้วว เกือบลืม  คอนเซป ของ Same Same

แค่เข้ามาหายใจเอาอากาศในร้าน เราก็มีโปรโมแจกแล้วครับ

มีข้อสงสัยติดต่อ

05-110-1435 กิ๊ก
06-128-7549 หมี

« Last Edit: August 28, 2006, 02:08:17 AM by Acolyte » Logged
• love ‘ phobia •
Member

« Reply #1 on: August 27, 2006, 02:54:25 AM »

2 กันยาวันเกิดผมพอดีเลย  :D

เดี๋ยวโดดเรียนไปเล่นเลย หุหุ คนน่าจะคึกคัก

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #2 on: August 27, 2006, 02:58:59 AM »

น่าไปๆๆๆๆ อ่านหนังสือ กับไป เล่นสักวันเอาไงดีหว่า

Acolyte
Guest
« Reply #3 on: August 27, 2006, 03:08:20 AM »

น้องๆคนไหนที่เกิดในเดือน กันยายน ให้นำหลักฐานที่บ่งบอกได้ว่าน้องเกิดเดือนนี้ไปด้วย

โอ้วว เกือบลืม  คอนเซป ของ Same Same

แค่เข้ามาหายใจเอาอากาศในร้าน เราก็มีโปรโมแจกแล้วครับ
• love ‘ phobia •
Member

« Reply #4 on: August 27, 2006, 03:28:00 AM »

โอ้วๆๆๆ  เดี๋ยวไปเวียนเทียน อิอิ ล้อเล่นนะคับ งั้นเอาบัตรนักเรียนไปละกัน ว่าจาไปแข่งไซด์ด้วย อยากได้งู

NaZa
Member

Email
« Reply #5 on: August 27, 2006, 03:30:08 AM »

เออ หวังว่าคงไม่มีเปลี่ยนกองชนะเหลือ 1ใบเดียวอีกนะ หรือจะเปลี่ยนก็บอกเลยสิครับ
« Last Edit: August 27, 2006, 03:33:04 AM by NaZa » Logged

Acolyte
Guest
« Reply #6 on: August 27, 2006, 03:42:25 AM »

ขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงของรางวัลโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Plant
Member

Email
« Reply #7 on: August 27, 2006, 07:51:37 AM »

ม่ายช่ายน้องๆอ่ะครับ

เป็นลุงๆ ที่เกิดเดือนกันยา นี้เข้าข่ายไหมอ่า ?     - - ''

Acolyte
Guest
« Reply #8 on: August 27, 2006, 03:29:27 PM »

ม่ายช่ายน้องๆอ่ะครับ

เป็นลุงๆ ที่เกิดเดือนกันยา นี้เข้าข่ายไหมอ่า ?     - - ''

เดี๋ยวเรามีโปรโมแจก พร้อมจัด แซยิดให้ดีมะคับ  ;D
MaWin
Member

Email
« Reply #9 on: August 27, 2006, 04:46:31 PM »

น่ามันนะเนี่ยมีของแจกด้วย ไปกันเยอะๆนะได้ไปหาซื้อของด้วยแล้วเจอกันนะคนรัก smn

My-Heart
Member

« Reply #10 on: August 27, 2006, 10:58:07 PM »

ไม่พลาดแน่นอน งานดีอย่างนี้ ไปกานเยอะๆนะครับ เพื่อนๆชาว SMN ไปแข่งสนุกๆ กันครับ

superman
Member

« Reply #11 on: August 28, 2006, 12:42:58 AM »

น่าไปๆ

ไม่ได้จับการ์ดมานาน    ถ้าหาซิกมัมโตครบก็ไปแน่ๆ 

จะไปเคาะสนิมหน่อย  เหอๆ 

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #12 on: August 28, 2006, 12:47:00 AM »

Random Promo Foil ได้แก่ Nehebkau , Praesidium,the Spear of Heaven Knight , Undine , Mephist the Necromancer, Zadin the King of Zalom , Andre , Angel of Golden Light , Phantom Collector

ของรางวัล มี Undine ด้วยหรอครับ :o

Acolyte
Guest
« Reply #13 on: August 28, 2006, 01:58:34 AM »

ของรางวัล มี Undine ด้วยหรอครับ :o

มีครับ
P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #14 on: August 28, 2006, 02:17:38 PM »

อันดีนฟอยล์นะครับ อย่าตกใจ

เรื่องสลิงไม่น่าจะเป็นงานหลักของคราวนี้นะครับ ขึ้นอยู่กับคนที่มาช่วยงานในวันนั้นว่ามีกี่คน

เอาเป็นว่า Draft กันดีกว่าครับ เหมือนเปิดซองฟรีได้รางวัลแถมด้วยครับ

Acolyte
Guest
« Reply #15 on: August 28, 2006, 05:09:23 PM »

สลิง ถ้ามีคน + จัดจ์มีแรงเหลือก้อจะเปิดให้ละกันนะครับ  :D

เอาเป็นว่า มาดราฟกันดีกว่า ครับ
Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #16 on: August 29, 2006, 12:15:35 AM »

เป็น Undine d4k หรือว่า Undine วาดใหม่เป็นโปรโมอะ งงๆแฮะ :-\

Acolyte
Guest
« Reply #17 on: August 29, 2006, 01:29:56 AM »

เป็น Undine d4k หรือว่า Undine วาดใหม่เป็นโปรโมอะ งงๆแฮะ :-\

Undine D4K Foil ครับ
LoTuS of LunE
Member

Email
« Reply #18 on: August 29, 2006, 01:38:33 AM »

เดอะมอลล์งามฯ..........แถวบ้านพอดี~คิคิ ลองแกะภูเขาไปสู้ดีกว่า ;) หรือเอามังกรไปดี :-\

Acolyte
Guest
« Reply #19 on: August 29, 2006, 02:33:09 PM »

ตอนนี้เราได้ผู้เข้าแข่งขัน Main Event ครบ 8 คนแล้วนะครับบ

เสาร์นี้ใครว่างก้อแวะมาได้นะครับ เรามี Side Event มากมายน่อ

แล้วพบกันนะครับ
MaWin
Member

Email
« Reply #20 on: August 29, 2006, 11:55:23 PM »

ไปจิไม่ไปได้ไงช่ายไหมคนเล่นsmnได้มันส์กันอีกแล้วอย่าลืมนะไปกันมากๆนะมันส์ชัว

Member

« Reply #21 on: September 03, 2006, 05:13:57 AM »

มาพบกับ Report ของการแข่งครั้งนี้กันนะครับ

ตัวผมเองยอมรับว่ามาช้ากว่าที่นัดไว้นะครับ เพราะกะว่าเรียนเสร็จน่าจะซัก เที่ยงครึ่ง แต่รถติดทำให้มาถึงประมาณบ่ายโมงครับ เมื่อมาถึงก็ยอมรับเลยว่า "คนเยอะ" อย่างที่ไม่เคยคิดว่ามันจะเยอะได้ครับ โดยพี่เปิ้ลก็จัดร้านใหม่ ให้จุคนได้เยอะขึ้นเพื่อรองรับงานนี้โดยเฉพาะเลยครับ

พวกที่ได้โควต้ามากันพร้อมหน้า 8 คน ไม่มีใครขาด จากนั้นก็เริ่มงานล่ะครับ
มาถึง Main Event คู่ที่เรียกเสียงซี้ดที่สุดผมให้
คุณเต้ย - ซูม
ซูมเล่น Karn Harrison ส่วนคุณเต้ยมาใน Deck เด็กแนว ม้านิลลืมใส่จักร คู่นี้เล่นกันทีไรก็ซูมผูกปีชนะครับ แต่นั่นไม่ใช่วันนี้
เกมแรก
คุณเต้ยโดนยำ ทำอะไรไม่ได้เลย โดนแทงโกปั้นอาคามุไล่แทงแบบแทบเอาตัวไม่รอดครับ Shrine 9 แล้ว จั่วเทพได้ Leraje ลง โม่ 3 ใบ เจอ เลเวล 2 1 ตัว เลเวล 1 2 ตัว เกือบตาย      ครับ แต่เกมก็พลิกตรงนี้ล่ะครับ ซูมเจอพลังควาย 23 ไล่ตบ ปั้มคาร์นใหญ่ไม่ทันครับ จบเกมคุณเต้ยชนะ 1 - 0
เกม 2
ซูมเริ่มรู้แกว พยายามจั่ว Seal ลงปั้น Karn ให้ใหญ่สูสีกับ Leraje     พอเริ่มสู้ Leraje ได้ โดนแผง Skill ตัวเชือด ม้านิลวิ่งมาฆ่าอีก คาร์นก็เล็กกว่า ต้านไม่อยู่ คุณเต้ยมาระเบิดฟอร์มเก็บซูมได้ในเวลาสำคัญที่สุดจริง ๆ หรือว่าจะมาเป็นม้ามืดล่ะเนี่ย 

จบรอบแรก โด กิต มอธ เต้ย คือคนที่ได้ 3 แต้มครับ

รอบ 2
คุณเต้ย - มอธ
เกม 1
คุณเต้ยได้ใจความควายของ  Leraje มาก ๆ ลงมาเทิร์นแรกเลย AT 16 แล้วผ่าน กะว่ามันต้องไม่มีอะไรมาตีมันตายแน่ ๆ   แต่Deck มอธคือหนุมานครับ  โดนขว้าง Sac ตีขึ้นมือ ตายอย่างรวดเร็ว อะไรฟะ
เกม 2
หนุมานมาไล่ต่อย ตัวยันคุณเต้ยเอาไม่อยู่ครับ ตายอีก อุตส่าห์ชนะซูมได้ แต่ตายหนุมานซะงั้น

ไฮไลท์อีกคู่อยู่ที่ กิต - โด ครับ
เกมแรก
กิตเล่นโสม โดเล่นซิกมันด์ เกมแรกไม่รู้รายละเอียดครับ แต่เห็นว่าน่าจะตีข้ามไลน์จนโสมน้อยใจไปเองครับ โดนำ 1 - 0
เกม 2
โดเจอช็อตการ์ตูนโม่ทายมั่ว ๆ เจอ Ordonus ซะงั้น แถมทายมั่วอีกทียังได้จั่ว High priest ซะอีก ทำให้ซิกมันต์พลังไม่ถึงโสมครับ ตาย 1 - 1
เกม 3
โดไล่ยำมาได้พักนึง ครับ เวลาไม่เป็นใจซะงั้น ต้องตัดเสมอ สุ่มได้กิตขึ้นไปชิงกับมอธครับ
ส่วนโดลงมารอลุ้น เดธแมท ถ้ากิตชนะแล้วโดชนะด้วยกัน

รอบ 3
โดเจอ เมลวิล - โรน่า ครับ เล่นไปเล่นมาตายซะงั้น สรุปว่าไม่ต้องลุ้นอะไร

ส่วนกิต - มอธ เล่น 3 ใน 5 แต่ทั้ง 3 เกมผลก็ออกมาหน้าเดิมเลยครับ กิตใช้เบเกอรี่จั่วมารอเผาเต็มที่ แถมหนุมานตีดึงมิสติกการ์ดไปเท่าไรก็จั่วเติมมาได้ตลอด แล้วโสมก็จะอ้วนถึงระดับที่โดนตีไม่ตายแล้วก็ไล่ยำกลับครับ หน้าเดิมทั้ง 3 เกมเลย  กิตเป็นแชมป์ PK Mini GT ครั้งที่ 1 ไปนะครับ

สรุป
1. กิต
2. มอธ
3.
4. โด
5.
6.ซูม
7. คุณเต้ย
8. ฐา
(ชื่อจริงขอค้นแปปนึงนะครับ)

จบเมนไม่จบวัน น้อง ๆ ก็ยัง Draft กันอย่างไม่หยุดหย่อนครับ สรุปแล้ว Draft ซองเดียวฮิตสุดครับ ขอไป 4 รอบหมด 4 รอบ น้อง ๆ รีเควสขอ 10 ครับพี่บัญ 
ไซด์ เปิดไป 8 คน  2 รอบนะครับ
จากนั้นยังไม่พอมี Sling เปิดซองอีกประมาณ 4 ตู้ เล่นมาได้ซัก 2 ชั่วโมงครับ

ขอบคุณจัดด์หมีและจัดด์ศิที่ช่วยนะครับ ขอบคุณจริง ๆ และที่ขาดไม่ได้ก็ความร่วมมือจากพี่เปิ้ลและน้อง ๆ ทุกคนที่มาในงานครั้งนี้นะครับ

งานหน้า Ruler Chip หาย จะกลับมาอีกครั้ง คราวนี้ Chip จะหายไปในกองการ์ดของแต่ละคนนะครับ ฮิ ๆ ใบ้ให้เท่านี้ล่ะครับ     น่าจะเตรียมการเสร็จประมาณต้นเดือนหน้านะครับ รางวัลจะยึดตามจำนวน Chip ที่ยึดได้เหมือนเดิม เพราะงั้น "ม่องห่วง" ครับ ที่ 1 มี 3 รางวัลเช่นเดิมแน่ ๆ

ขอบคุณทุกคนจริง ๆ ครับ

P_gik สลบ Mode

- Odin -
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #22 on: September 03, 2006, 05:24:47 AM »

ได้ข่าวว่าคนมางานนี้ 40 - 50 คน

Acolyte
Guest
« Reply #23 on: September 03, 2006, 05:26:55 AM »

จะบอกว่า ขากลับขึ้นรถตู้ หลับยันฟิวเจอร์เลยอ่ะ

แต่มะเปนไรครับ สนุกดี อิอิ

วันนี้ตั้งใจจะ เปิด mp 8 หลายๆรอบซะหน่อย

แต่ไปๆมาๆ ผิดคาด ดราฟซองเดียว 4 รอบ หมดเกลี้ยง

โชคดี ที่ผมกั๊กๆไว้บ้าง

ไม่งั้น หมดตั้งแต่ บ่ายสอง แน่ๆ - -''

อีกอย่างนึง คืองานนี้ต้องขออภัยอย่างมากในเรื่องสถานที่ครับ เพราะตอนแรกตั้งใจว่า จะมีโต๊ะให้อย่างดีเลย

ผลปรากฏว่า อด - -''

คราวหน้าต้องดีกว่านี้แน่นอนครับผม

งานหน้า Chip นะครับ รับรองคราวนี้สนุกกว่าเดิมแน่ๆ

แล้วผมกันใหม่ ในงาน Pk Mini GT ครั้งที่ 2 นะครับ.....

บะบาย

* จัดจ์ Acolyte ขอตัวไปนอน ไม่ไหวแล้ว
Member

« Reply #24 on: September 03, 2006, 05:27:31 AM »

สลับหน้ากันมาตั้งแต่ 11 โมงแล้วล่ะครับ
ผมว่า 40 - 50 นี่น้อยไปนะครับ แค่คนเล่นก็ 8 x 3 + Draft อีก 4 รอบแล้วครับ

รูปในงานอยู่ที่หมีนะครับ เดี๋ยวเอามาลงให้ดูทีหลังครับ

Acolyte
Guest
« Reply #25 on: September 03, 2006, 05:29:30 AM »

ถ้าทั้งๆ งานที่สลับหน้าไปมา ตั้งแต่เช้า ผมว่าถึง 70 นะ

เพราะ พวก Side Event เราไม่ได้เปิดแบบ ทั้งวันมีรอบเดียว แต่เปิดแบบ 8 คนเปิด

รูป เดี๋ยวเอามาลงให้ พอดี การ์ด รีดเดอร์ ไม่รู้หายไปไหน - -''
boomkung
Member

« Reply #26 on: September 03, 2006, 01:37:19 PM »

โอ้ว คนเยอะๆ อยากเห็นรุปงับ

โด
Member

« Reply #27 on: September 03, 2006, 11:17:26 PM »

ที่ 3 ชื่อ ไท
ที่ 5 ชื่อ จ๋าย ครับ

ไอ้เกมส์ที่เจอกับกิตรอบสองอ่ะ มันไม่ใช่แค่นั้นอ่ะดิที่ผมโดนหน่ะ

1.ทาย inquis ถูก
2.ทาย high preist ถูก
3.mp กิตใช้ไป 7 แล้วทายแบบไร้อนาคตเพราะถ้าโดนตรงนี้ผมก็ชนะ 2-0 กิตดันทายผิด ได้ ordonus ผมเลยตายเองเลย
4.ผมลง sigmund ใหญ่จะเอาดาบมาติด กิตก็ทายมั่วๆ ได้ juggling clown อีกดาบหายหมด
5.ทายผิดได้หนังสือ rule team ผมลงซิกมันด์มาหาดาบไม่ได้

ทั้งหมดนี่เกิดขึ้นในเกมส์เดียวนะ 
« Last Edit: September 03, 2006, 11:21:30 PM by โด » Logged

SuperJong
Member

« Reply #28 on: September 03, 2006, 11:44:29 PM »

ที่ 3 ชื่อ ไท
ที่ 5 ชื่อ จ๋าย ครับ

ไอ้เกมส์ที่เจอกับกิตรอบสองอ่ะ มันไม่ใช่แค่นั้นอ่ะดิที่ผมโดนหน่ะ

1.ทาย inquis ถูก
2.ทาย high preist ถูก
3.mp กิตใช้ไป 7 แล้วทายแบบไร้อนาคตเพราะถ้าโดนตรงนี้ผมก็ชนะ 2-0 กิตดันทายผิด ได้ ordonus ผมเลยตายเองเลย
4.ผมลง sigmund ใหญ่จะเอาดาบมาติด กิตก็ทายมั่วๆ ได้ juggling clown อีกดาบหายหมด
5.ทายผิดได้หนังสือ rule team ผมลงซิกมันด์มาหาดาบไม่ได้

ทั้งหมดนี่เกิดขึ้นในเกมส์เดียวนะ 

เหอๆ  ดวงดีสุดๆๆ   น่าจะไปซื้อหวยวันนั้น 

*-*Poummy(>3<)
Member

« Reply #29 on: September 04, 2006, 09:26:47 PM »

อยากดูรูปคร้าบพี่หมี

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: