Summoner Master Forum
October 05, 2024, 10:28:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ต้องการที่จะเล่น  (Read 4915 times)
0 Members and 15 Guests are viewing this topic.
nut.....
Member

Email
« on: August 22, 2006, 08:50:39 PM »

ที่โรงเรียนโผมมานเล่นไม่ได้อ่า
เมื่อก่อนเคยเล่นได้หลังจากนั้นครูบอกว่ามันหมกมุ่นเกิน
เล่นแค่พักเที่ยงกะตอนเย็นเองดีละไม่เหมาเอาพักน้อยด้วย
และแล้วต่อมาคนเล่นในโรงเรียนก้อลดจำนวนลง

God of Guardian
Member

Email
« Reply #1 on: August 22, 2006, 08:51:54 PM »

ก็ไปเล่นที่ร้านสิครับ  ;)

nut.....
Member

Email
« Reply #2 on: August 22, 2006, 08:53:28 PM »

บ้างเขาก้อไม่สามารถออกจากบ้านในเวลาเสาอาทิตนี่คับ
น่าจะตั้งชมรม....อยากได้

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: August 22, 2006, 09:06:56 PM »

อยู่โรงเรียนอะไรจ๊ะ

nut.....
Member

Email
« Reply #4 on: August 22, 2006, 09:15:52 PM »

ดอนบอสโกวิทยา...
จังหวัดอุดร
ถามผมได้091871551(เพื่อให้ได้เล่น)

NaZa
Member

Email
« Reply #5 on: August 22, 2006, 10:03:47 PM »

ก็เหมือนๆกัน รร.ผมก็เป็น โดน อาจารย์ ยึด ไปหลายคน

23247
Member

« Reply #6 on: August 22, 2006, 10:49:47 PM »

เหอะๆ โรงเรียนช่องนี้ไม่โดนยึด เพราะเล่นคาบสุดท้ายของวันศุกร์ - เย็น

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #7 on: August 22, 2006, 10:55:26 PM »

สู้เค้านะครับ  ตั้งชมรมให้ได้ล่ะ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #8 on: August 22, 2006, 10:56:34 PM »

เอาจารยืดเหรอต่อยแ- งเลยของๆเรามันไม่มีสิธยึดอิอิคือครูโรงเรียนเราเขาปล่อยอะแต่มีบางคนมานยึดเราก็เถียงเลยว่าหมดเวลาเรียนแล้วแกก็ไม่ใช่ครูของฉัน(รู้สึกปาบแฮะ)มันก็ปล่อยไปทำหน้ากวน...ตอนเดินมากๆ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #9 on: August 22, 2006, 11:11:35 PM »

เอาจารยืดเหรอต่อยแ- งเลยของๆเรามันไม่มีสิธยึดอิอิคือครูโรงเรียนเราเขาปล่อยอะแต่มีบางคนมานยึดเราก็เถียงเลยว่าหมดเวลาเรียนแล้วแกก็ไม่ใช่ครูของฉัน(รู้สึกปาบแฮะ)มันก็ปล่อยไปทำหน้ากวน...ตอนเดินมากๆ
อย่าใช้คำพูดที่รุณแรงกับอาจารย์ครับ  ไม่งั้นเราจะเสียเปรียบ

แต่ถ้าครูจะยึด  เราก็ไม่ให้หรอก  ไม่ให้ซะอย่าง!!!

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #10 on: August 22, 2006, 11:21:18 PM »

มานถือว่าเป็นครูไงเด็กถึงกลัวที่ต่อหน้าผู้ใหญ่นะคุยกันปากจะฉีกถึงสมองส่วนท้ายยังไม่ด่าแต่พอในห้องถามเพื่อนว่าเฮ้ยตรงนี้ทำไงว่ะก็มีเสียงว่า นี่ตรงนั้นนะมานี่ซิคุยกันจริงพ่อแม่ส่งมาเรียนนะพอตอบไปว่าผมถามเพื่อนนี่มานก็ตอบ เถียงเหรอ หือ
อะไรวาจากริยาต่อครูเขาทำยังไงแล้วก็อีกยาว

23247
Member

« Reply #11 on: August 22, 2006, 11:34:44 PM »

มานถือว่าเป็นครูไงเด็กถึงกลัวที่ต่อหน้าผู้ใหญ่นะคุยกันปากจะฉีกถึงสมองส่วนท้ายยังไม่ด่าแต่พอในห้องถามเพื่อนว่าเฮ้ยตรงนี้ทำไงว่ะก็มีเสียงว่า นี่ตรงนั้นนะมานี่ซิคุยกันจริงพ่อแม่ส่งมาเรียนนะพอตอบไปว่าผมถามเพื่อนนี่มานก็ตอบ เถียงเหรอ หือ
อะไรวาจากริยาต่อครูเขาทำยังไงแล้วก็อีกยาว
แกนี่ก็โหดกับครูจริงเลย 

>Th3 G0D oF BaNaNaZ<o_O
Member

« Reply #12 on: August 23, 2006, 05:15:44 PM »

ไม่พกปืนไปโรงเรียนเลยหล่ะครับตอนครูกำลังจะยึดเป่าหัวเลยโหดดี ;D

Alkung
Member

Email
« Reply #13 on: August 23, 2006, 05:22:22 PM »

ถ้าครูยึด ก็ฟ้องตำรวจเลยครับ ซัมมอนเนอร์เด็คนึงหลายพันครับ โดนยึดไม่คุ้นแน่นอน หุหุ

ส่วนที่เล่น อยากเล่นต้องขวนขวายครับ ไปร้านการ์ดครับแนะนำๆๆ ถ้าออกไปไม่ได้ ก็เล่นกับตัวเองครับ = =

ผมเคยโดนยึดเด็คไปนะ ตอนนั้นเล่นกับเพื่อนราวๆ สี่ ห้าคน โดนหมดเลย ห้าเดค ราคาร่วมหมื่น = = แบบเสียใจสุดซึ้ง

*+-* shineo *-+*
Member

Email
« Reply #14 on: August 23, 2006, 10:21:51 PM »

ผมไม่เคยโดนยึดนะ เล่นใน ชั่วโมงด้วย (ครูกลัวนักเรียนอ่ะ 5 5 5+) คือว่า โรงเรียนนี้ไม่สนับสนุนการพนัน แต่ถ้าไม่ใช่การพนันแล้วมันไม่ผิด เอาเลย เชิญเถอะ มีชมรม แต่ก็คนน้อย ผมก็อยู่ชมรม เอาไว้ปั่นการบ้าน เหอะๆ แต่โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี ไม่มียึดการ์ดถ้าคุณรู้จักเล่น^^

SuperJong
Member

« Reply #15 on: August 23, 2006, 11:20:20 PM »

ที่จริงเล่นแค่นี้ก็พอแล้วล่ะมั้งครับบ  ตอนพักเที่ยง  กับเย็น

วันเสาร์ - อาทิด ค่อยไปเล่นที่ร้าน 

Am@nkr|s
Member

Email
« Reply #16 on: August 24, 2006, 02:34:15 AM »

พวกครูคงจะคงว่า Sammoner เป็นการเล่นการพนันมังคับ ก็บอกครูไปเลยว่าการเล่นการด์ไม่มีขอเสียขนาดนั้นแถมช่วยให้เราใช้ความคิดด้วย

Sak, the Inventor
Member

« Reply #17 on: August 26, 2006, 02:21:30 AM »

ผมไม่เคยโดนยึดนะ เล่นตอนพัก พออาจารย์มา วงก็แตก ผมวิ่งในระยะทางไม่เกิน 10 เมตร เก็บทัน อาจารย์เห็นก็ไม่ยึดนะ
เล่นตอนเย็น อาจารย์เข้ามาดูความเรียบร้อย ก็ค้างการเล่นไว้ มาจัดห้องนิดหน่อย อาจารย์ก็ไม่ยึด แถมพูดทีเล่นว่า
"แหม! พอตกเย็นก็มาเล่น(ก๊ง)การ์ดกัน" อะไรประมาณนี้

ถ้าโดนยึด ผมไม่ยอมนะ เพราะกว่าจะเป็นเด็คได้นี่เรียกได้ว่า"จากฝุ่นจำนวนมาก รวมตัวกันได้ดาวหนึ่งดวง"
การ์ดแต่ละใบ เปรียบกับฝุ่นละออง รวมตัวเป็นเด็คของเราเปรียบกับดาวหนึ่วดวง นั่นเอง
ถ้าโดนยึดจริง คงมีการคุยกัน เป็นการส่วนตัว

เป็นครูอาจารย์ควรพูดอย่างมีความคิด มีเหตุผล ไม่ใช่เป็นครูมีหน้าที่สอนกับว่า (ด่า) ดีนะที่คนถูกว่า(ด่า)เป็นนักเรียน
ไม่งั้นคงมีข้อหา หมิ่นประมาท เกิดขึ้น

ตัวอย่าง อาจารย์ โรงเรียนเทพศิรินทร์ ที่สอนคณิตฯ
เห็นนักเรียนจดมาทั้งชั่วโมง ท่านเลยพูด(เล่นๆ)ว่า "มา...พักก่อน 2 นาที เชิญด่าพ่อล่อแม่กันตามสบาย...ฮ่าฮ่าฮ่า..."
ที่ท่านพูดเช่นนี้ ก็คงให้นักเรียนผ่อนคลายขึ้น ไม่ได้พูดคำหยาบด่านักเรียนเลย

MENN' !*
Member

« Reply #18 on: August 26, 2006, 12:04:26 PM »

พวกครูคงจะคงว่า Sammoner เป็นการเล่นการพนันมังคับ ก็บอกครูไปเลยว่าการเล่นการด์ไม่มีขอเสียขนาดนั้นแถมช่วยให้เราใช้ความคิดด้วย
ใช่เลยพวกแก่หงำเหงือกเหนียงยานทั้งหลายชอบว่ากันจริงเลยน่ารำคาญชะมัด อยากให้พี่จิงลองยื่นเรื่องไปโปรโมทที่รร.หน่อยอ่ะครับได้โปรด

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #19 on: August 26, 2006, 05:20:44 PM »

เล่นที่ร้านสิครับ

แต่อาจารย์รร.เก่าบางคนก็ยึด บางคนก็ไม่ยึดแล้วแต่อาจารย์เค้า

แนะนำเล่นร้านดีที่สุดครับ

yim28338
Member

Email
« Reply #20 on: August 26, 2006, 05:46:22 PM »

>:(ผมก้อเคยนะเมื่อ3เดือนที่แล้วเองอะ
โรงเรียนเขาให้เปิดชมรมได้

ผมกะเพื่อนๆเรยไปขอเปิดชมรมการ์ดซัม 
ปรากฎว่าผมกะเพื่อนๆโดนด่าว่าเอาการพนันมาเล่น
ในโรงเรียน
  :(ผมกะเพื่อนก้อบอกว่าเล่นกันฝึกสมอง ;D
  Dง่านึกว่าจะได้เปิดกันแล้วละซิ
ป่าวเรยคับ
ครูเขามาบอกว่าผมเถียงอีก  ก้าวร้าวครูอาจารย์  ถูกฝ่ายปกครองเรียกพบอีก
------->งานนี้ก้อเรยโดนเรียกผู้ปกครองมาพบเรื่องการพนัน+ก้าวร้าวครูอาจารย์
หลังจากนั้รเพื่อนๆที่เล่นก้อหายไปทีละคน 2 คน
ตอนนี้มีผมกะเพื่อนอีก 5-6 คนเองที่ยังเล่นอยู่

:'( >:( :( :-\ :'(
เฮ้อ  เซงชีวิตคนเรา

« Last Edit: August 26, 2006, 05:54:37 PM by yim28338 » Logged

MENN' !*
Member

« Reply #21 on: August 26, 2006, 08:46:18 PM »

>:(ผมก้อเคยนะเมื่อ3เดือนที่แล้วเองอะ
โรงเรียนเขาให้เปิดชมรมได้

ผมกะเพื่อนๆเรยไปขอเปิดชมรมการ์ดซัม 
ปรากฎว่าผมกะเพื่อนๆโดนด่าว่าเอาการพนันมาเล่น
ในโรงเรียน
  :(ผมกะเพื่อนก้อบอกว่าเล่นกันฝึกสมอง ;D
  Dง่านึกว่าจะได้เปิดกันแล้วละซิ
ป่าวเรยคับ
ครูเขามาบอกว่าผมเถียงอีก  ก้าวร้าวครูอาจารย์  ถูกฝ่ายปกครองเรียกพบอีก
------->งานนี้ก้อเรยโดนเรียกผู้ปกครองมาพบเรื่องการพนัน+ก้าวร้าวครูอาจารย์
หลังจากนั้รเพื่อนๆที่เล่นก้อหายไปทีละคน 2 คน
ตอนนี้มีผมกะเพื่อนอีก 5-6 คนเองที่ยังเล่นอยู่

:'( >:( :( :-\ :'(
เฮ้อ  เซงชีวิตคนเรา

สมายลี่เปลืองนะครับมาเอาออกด้วย

!$trike+Fl2eeDoM!
Member

Email
« Reply #22 on: August 27, 2006, 07:05:42 PM »

ร.ร.ผมเล่นได้ครูกิจการอนุญาตให้เล่นได้
ถ้ามันไม่ใช่การพนันแต่รุ่นน้องโดนครูหัวหน้าระดับ
สั่งห้ามก็เลยต้องมาเล่นที่ศาลาของโรงเรียนคนเล่นกาดกัน
เพียบจนเรียกเป็นชมรมได้เลย อีกเรื่องเพื่อนผมเขาทำ
กาดตกตอนครูสอนโดนยึดแต่เพื่อนมันฉลาดบอกครูว่า
"งั้นครูจ่ายคืนด้วยนะครับใบนี้ใบละ100อันนี้50"
ว่าไปเลื่อยครูเลยคืน อิอิ ;D

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #23 on: August 27, 2006, 07:42:13 PM »

รวมหัวกันต่อต้าน  ก่อม็อบ  เอาพ่อแม่เพื่อนที่มีการศึกษาหน่อยไปด่ากับอาจาทย์   เด๋วก็ได้เองละครับ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: