Summoner Master Forum
October 06, 2024, 12:20:40 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ขอเล่าประสบการณ์เลวร้าย  (Read 10256 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
!$trike+Fl2eeDoM!
Member

Email
« on: August 20, 2006, 11:50:35 PM »

ผมเปิดซอง16ซอง(neo xt 6 saint3 fairy7)ได้junk rareหมดทุกซอง
อยากจะเลิกเปิดแต่โดนกิเลศกินหัวต้องเปิดดันเจอแต่junk rare

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #1 on: August 20, 2006, 11:53:03 PM »

ชอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ปล. เป็นผมนะหยุดตั้งแต่ซองที่3-4แล้ว  :'(

baslyphoenix
Member

« Reply #2 on: August 20, 2006, 11:56:47 PM »

อานนี้ยางดี ผมเปิด 40 ซอง ได้junk แรร์ กิเลสไห้ผมเปิดอีก 50 ซอง ได้ดีไม่กี่ซอง (อยากร้องไห้) :'( :'(

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #3 on: August 20, 2006, 11:59:01 PM »

มันเลวร้ายตรงไหนอ่ะถ้าคุณอยากได้การ์ดดีๆก็เอาใบซื้อเป็นใบๆไม่ดีกว่ารึ

แล้วที่ว่า Rare Junk นี่คือ การ์ดใบไหนอ่ะ แรร์ขยะบางทีคอมโบก็แรงนะอย่านึกว่ามันห่วยดิ่  ไม่งั้นเขาก็ไม่ทำขายหรอก เอาหน่ะไม่ใช่คุณคนเดียวที่โชคร้ายหรอก การ์ดเปิดซองก็คือดวงอย่างหนึ่ง เราไม่รู้ว่าซองไหนมีอะไร หรือ

บางร้าน เวลาคนเปิดแล้วได้ของดีๆแล้วเหลือก็จะเอามาปนๆกันก็มีบ่อย เจอบางร้านที่ดีๆที่ว่าแรร์ฟอย หรือแรร์ดีๆออกก็แกะบ๊อกซ์ใหม่ให้เปิดกัน บางร้านมาน ระYum  เอาแต่ที่เหลือๆจากบ๊อกมาปนๆๆขายทำให้ได้แรร์ ธรรมดาๆหรือเปิดได้ตัวเดิมๆซ้ำๆ อย่างเคยเปิดเซ้น 2   10 ซอง ได้นกแก้วเจ้าหญิงมา4 ใบ -*- อื่มม

วันนั้นอาจไม่ใช่วันขิองคุณ อย่างมะวานผมเปิดเซ้น 3 ก็ได้อะไรก็ดูว่ากลางๆ (ผมไม่เคยมองว่าการ์ดใบไหนห่วยนะ) มาวันนี้ได้ซีเคลทฟลอย์ ซะงั้น อื้ม สู้ๆคับ
« Last Edit: August 21, 2006, 12:03:35 AM by [C]hessKnigh[T] • The Soul & Spirit Of Chess • » Logged

DokaQungZ
Member

« Reply #4 on: August 21, 2006, 12:08:17 AM »

อานนี้ยางดี ผมเปิด 40 ซอง ได้junk แรร์ กิเลสไห้ผมเปิดอีก 50 ซอง ได้ดีไม่กี่ซอง (อยากร้องไห้) :'( :'(

กิเลสรุนแรงจิง ๆ ท่านนี้ 

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #5 on: August 21, 2006, 12:11:34 AM »

จังค์แรร์จะเกิดขึ้น  ก็ต่อเมื่อเราได้การ์ดที่ไม่ได้ดั่งใจ(แต่บางใบมันก็เล่นยากเกินไปจริง ๆ ล่ะ)

ลองเอาการ์ดเหล่านั้นไปจัดเด็คดูดิ  อาจจะสนุกมากก็ได้

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #6 on: August 21, 2006, 12:17:33 AM »

ปัญหานี้ผมโดนมา2รอบแล้วอ่ะ
เปิดบ็อกแล้วมานก็โอเคอ่ะ
แต่อยากจะบอกว่าเฮ่ยการ์ดทั้งBoXไม่เหนใช้กับเด็คชั้นได้เลยอ๊ากกกก
ฮือๆ ::008::อยากบอกเพิ่มอีกนิด ไม่ได้เล่นลมอ่ะบ็อกนึงได้แรร์ลมมา6ใบ เซ็งจิต เล่นมืดอ่ะ แต่ได้แรร์มืดมาใบเดียวเองเอาไปทำไรหว่าต้องได้หลายๆใบจิเครียด
« Last Edit: August 21, 2006, 01:18:35 AM by The Master Of Scholar » Logged

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #7 on: August 21, 2006, 12:45:58 AM »

เออ อยากบอกว่า ถ้าได้การ์ดที่ตัวเองไม่ได้เล่นแล้วมาบ่นเป็น Rare ขยะ

งั้นพี่เปิดได้พวก Sigmand และ Regina และพี่ไม่เล่นลม ฮืม พี่ได้ Rare ขยะ  มาอื้อเลยครับ ;D

คราวหน้าขอขยะอย่างงี้อีก ลแกของใช้อื่นๆ ได้เยอะดี หุ หุ

James KuB
Member

« Reply #8 on: August 21, 2006, 12:52:16 AM »

เออ อยากบอกว่า ถ้าได้การ์ดที่ตัวเองไม่ได้เล่นแล้วมาบ่นเป็น Rare ขยะ

งั้นพี่เปิดได้พวก Sigmand และ Regina และพี่ไม่เล่นลม ฮืม พี่ได้ Rare ขยะ  มาอื้อเลยครับ ;D

คราวหน้าขอขยะอย่างงี้อีก ลแกของใช้อื่นๆ ได้เยอะดี หุ หุ

เอ่อแต่สำหรับผม sigmund  ร่างโตมันไม่เก่งจริง ๆ ง่ะ -*-

beabizz
Member

« Reply #9 on: August 21, 2006, 12:54:44 AM »

เอ่อแต่สำหรับผม sigmund  ร่างโตมันไม่เก่งจริง ๆ ง่ะ -*-
เก่ง ไม่เก่ง ไม่รู้ พี่ไม่เล่น แต่แลกชาวบ้านได้หลายอยู่ อ้าเปิดได้ของเจ็บๆ แบบนี้ก็ดีนะ

แต่อยากได้ราเยอะๆ ไม่ก็มังกรเทพง่ะ หรือซุสเยอะๆ ก็ดี จะได้ไม่ต้องเสียเวลาแลกง่ะ

แต่แรล์เยอะขนาดนี้ แลกเอาท่าจะดีนะ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #10 on: August 21, 2006, 02:39:46 AM »

ชักอยากจะรู้ว่าได้อะไรบ้าง

ชุดนี้ของดีก็หลายใบนะ

boomkung
Member

« Reply #11 on: August 21, 2006, 02:41:36 AM »

อีกสักพักจะรู้ครับ ตัวมันอาจจะไม่เก่ง พอแปะดาบกับสภาวะแวดล้อมเหมาะสมเมื่อไหร่ละ รู้กัน

Sirhobby
Member

Email
« Reply #12 on: August 21, 2006, 02:56:33 AM »

อีกสักพักจะรู้ครับ ตัวมันอาจจะไม่เก่ง พอแปะดาบกับสภาวะแวดล้อมเหมาะสมเมื่อไหร่ละ รู้กัน
ผมว่าก็ไม่เก่ง แต่ผมไช้ อิอ

~• SawamurA`SeijI •~
Member

Email
« Reply #13 on: August 21, 2006, 03:07:26 AM »

จะบอกว่า การ์ดขยะ และ/หรือ การ์ดที่คนไม่เห็นค่าตอนนี้

มันอาจจะ แสดงผลเป็นการ์ดที่ ความสามารถ ไฮโซในอนาคต เหมือนการ์ดบางใบในปัจจุบันก็ได้นะครับ

ขอยกตัวอย่าง Xerxes เป็นต้นเลยอ่ะ เล่นกันเกลี่อนกลาด

แต่ถ้าเรา ไม่ได้เล่น หรือ ใช้ การ์ดใบนั้นจะหาว่าเป็นขยะ ก็ไม่ถูกเสมอไปนะ
เราอาจจะคิดว่า มัน Junk แต่คนอื่นอาจคิดว่า มันเทพสำหรับเขาก็ได้

ลองเล่นกับการ์ดที่คุณหาว่ามัน Junk ก่อนที่คุณจะบอกว่ามัน Junk

Maga Mouth Tamer
Member

Email
« Reply #14 on: August 21, 2006, 10:10:37 AM »

จะบอกว่า การ์ดขยะ และ/หรือ การ์ดที่คนไม่เห็นค่าตอนนี้

มันอาจจะ แสดงผลเป็นการ์ดที่ ความสามารถ ไฮโซในอนาคต เหมือนการ์ดบางใบในปัจจุบันก็ได้นะครับ

ขอยกตัวอย่าง Xerxes เป็นต้นเลยอ่ะ เล่นกันเกลี่อนกลาด

แต่ถ้าเรา ไม่ได้เล่น หรือ ใช้ การ์ดใบนั้นจะหาว่าเป็นขยะ ก็ไม่ถูกเสมอไปนะ
เราอาจจะคิดว่า มัน Junk แต่คนอื่นอาจคิดว่า มันเทพสำหรับเขาก็ได้

ลองเล่นกับการ์ดที่คุณหาว่ามัน Junk ก่อนที่คุณจะบอกว่ามัน Junk

แล้วถ้าเกิดคทาโปรโมของมันไม่ได้ถูกผลิตขึ้นมา ก็คงจะ........

Firat
Member

« Reply #15 on: August 21, 2006, 01:36:58 PM »

เปิดบอคแนะนำว่าเปิดเอามัน อย่าคิดว่า เฮ้ย หวดบอคต้องได้ตัวนี้
ถ้าคิดแบบนั้นแนะนำว่าเอาตังค์ไปซื้อเป็นๆไปดีกว่าครับ
ส่วนตัวเปิดไป 1 บอค ดูว่ามีอะไรเอาไปเล่นได้ อ่านทุกตัวแล้วนั่งคิด
คือเปิดบอคต้องคิดแบบอยากได้การ์ดหลากหลายมั่วๆ เอาไปจัดเดค
แคซช่วลเล่นบ้าง แรร์ บางใบไม่ใช้ก็หาแลกกับคนอื่น ก็เอาตัวที่เราจะเล่น
คนเรา ความต้องการไม่เหมือนกันครับ ถ้าคิดว่าจะเปิดบอคเพื่อ เอาตัว
อะไร ก็ จะเจอ จังค์ แรร์ จังค์ ไม่ใช่เพราะมันไม่เก่ง
แต่มันจังค์เพราะเราไม่คิดดจะเล่นมันครับ ตอนนี้กำลัง ลองแพนกิ้น อยู่ ไม่เก่งแต่ ฮา 

- Yami Anubis -
Member

« Reply #16 on: August 21, 2006, 03:15:28 PM »

เปิดบอคแนะนำว่าเปิดเอามัน อย่าคิดว่า เฮ้ย หวดบอคต้องได้ตัวนี้
ถ้าคิดแบบนั้นแนะนำว่าเอาตังค์ไปซื้อเป็นๆไปดีกว่าครับ
ส่วนตัวเปิดไป 1 บอค ดูว่ามีอะไรเอาไปเล่นได้ อ่านทุกตัวแล้วนั่งคิด
คือเปิดบอคต้องคิดแบบอยากได้การ์ดหลากหลายมั่วๆ เอาไปจัดเดค
แคซช่วลเล่นบ้าง แรร์ บางใบไม่ใช้ก็หาแลกกับคนอื่น ก็เอาตัวที่เราจะเล่น
คนเรา ความต้องการไม่เหมือนกันครับ ถ้าคิดว่าจะเปิดบอคเพื่อ เอาตัว
อะไร ก็ จะเจอ จังค์ แรร์ จังค์ ไม่ใช่เพราะมันไม่เก่ง
แต่มันจังค์เพราะเราไม่คิดดจะเล่นมันครับ ตอนนี้กำลัง ลองแพนกิ้น อยู่ ไม่เก่งแต่ ฮา 

จริงอย่างที่ Firat บอกเลยครับ ถ้าผมจะยก box ก็เพื่อมีการที่หลากหลายให้เลือกเล่นมากกว่า แต่ไหน ๆ จะยก box ซักทีหาเพื่อนมานั่ง draft ก็สนุกไปอีกแบบ

ปล. เพนกวิ้นเก่งนะเฟร้ย At เกือบ 20 ตบกระจาย 

boomkung
Member

« Reply #17 on: August 21, 2006, 03:19:33 PM »

ถูก เปิด box หาของคอมม่อนอันคอมเล่นครับ แรร์เป้นส่วนนึง ถ้าจะหาเป้นใบๆ อย่าไปยกเลย ซื้อต่อเอาดีกว่า

ยังไงมันก็ต้องมีคนบ้ายก box แล้วของเกินอยู่แล้ว

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #18 on: August 21, 2006, 03:27:03 PM »

โห !!! เจ๋งมีสาระ

ExodiA
Member

Email
« Reply #19 on: August 21, 2006, 05:18:10 PM »

เอาของผมล่าสุด เลวร้ายหน่อยๆ..

ไปซื้อการ์ด St. Final เนี่ยแหละ.. เปิดมาได้ Reshed กะ Scalet Mermaid เกิดปวดฉี่กระทันหัน.. ไปเข้าห้องน้ำ วางซองเอาไว้...เสร็จปั๊บกลับบ้านเลย... 

ทิ้งเอาไว้ให้ลูกแม่บ้าน เผื่อเค้าอยากเล่น SMN 

beabizz
Member

« Reply #20 on: August 21, 2006, 06:27:48 PM »

เพื่อนผมเปลี่ยนไป

ทำไมมันโพสมีสาระได้ด้วย อ๊ากสงสัยโดนพิษเพนกวิน(ตัวเอง)ปั่นหัวแน่เลย ;D

Acolyte
Guest
« Reply #21 on: August 21, 2006, 10:29:02 PM »

ถ้าน้องแบบ เปิดบ๊อกเปิดซองแล้ว แบบได้มา ต้องขายได้เท่านู้นเท่านี้ มันก้อรู้สึกแบบนี้ทั้งนั้นแหล่ะครับ เพราะน้องไม่คิดจะเอามาเล่นน่ะ

ผมเคยเจอนะ มีเด็กคนนึง (หลายคนเลยล่ะ) เค้าก้อเปิดไปหลายซองนะ แต่ทุกซองที่เค้าเปิด เค้าถามผมตลอดว่า พี่เอาไหม ผมขาย แบบเนี้ย ตลอดเลย

เลยสงสัยว่า เค้าเปิดหาตัวไรกันแน่ - -
Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #22 on: August 21, 2006, 11:30:08 PM »

จริง ๆ แล้ว หลักสำคัญของการเปิดการ์ดหลาย ๆ ซอง หรือ ยกbox ก็คือ ความลุ้นระทึกครับ

ยิ่งซื้อ  ยิ่งเปิด  ยิ่งมันส์  ก็เลยยิ่งซื้อ  ยิ่งเปิด  ยิ่งมันส์  ก็เลยยิ่งจน  ยิ่งซื้อ  ยิ่งเปิด  ยิ่งมันส์  ก็เลยยิ่งจน บลา ๆ ๆ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #23 on: August 22, 2006, 12:30:22 AM »

มันจาอาไรกานนักกานหนาไอ้ตัวที่อยากใด้อะมีแน่จะซื้อก็เหมาซองไปเลยเอาให้หมดร้ายเหมาบ็อกไปด้วยรับรองไม่ใด้ให้นั่งเอาหัวโขกพสุทาเลย(ว่าแต่มีตังมะนี่)แต่ดวงเรานี่มานดีจริงๆ(ซวยด้วย)เปิดนีโอกะมังกรคิดว่าอยากมีตัวนั้นตัวนี้กะเขามั่งพอฝากเพื่อนซื้อโอ้ววันนี้เลยใด้มางกรเวล4มา1ตัวเก่งกว่าเวล5อีกธาตุมืดอะนะทุกคนคงมีแล้วมั้งนะส่วนที่ว่าเปิดซองอะต้องเปิดแบบรู้กำลังทรัพย์ไม่ใช่มีค่าขนม100นึงซื้อมัน2ซองกิน10เอออิ่มแฮะแล้วก็มาช่วงหลังๆรู้สึกว่าเปิดแฟรี่กะเซน3นี่จะใด้ตัว(เก่งน้อย)เยอะมากเลยเกิดอารมณ์น้อยใจเอาไพ่ไปโปรยเล่นอย่างสนุกอะ ::004::พอมาคิดๆอีกทีอ้าวเงินกรูนี่หว่า

!$trike+Fl2eeDoM!
Member

Email
« Reply #24 on: August 22, 2006, 12:38:05 AM »

จริงๆแล้วอะผมก็คิดว่าจะเอาพวกนั้นมาเล่นเหมือนกัน
แต่คือหวังว่าซองต่อมามันจะมาเสริมตัวแรกได้แต่ดันกลายเป็นห่าง
กันราวฟ้ากับเหว ผมก็เข้าใจที่พี่ๆบอกแต่คือผมคิดว่า
ผมยังเด็กหาเงินเองไม่ได้ พ่อแม่หาเงินจ่ายค่าขนมให้เรา
พอเอามะซื้อแล้วไม่ถูกใจมันก็หน้าเศร้า แต่ยังไงผมก็จะตั้งใจ
เปิดซองต่อไปโดยไม่ท้อ อิอิ

Member

Email
« Reply #25 on: August 22, 2006, 12:42:32 AM »

จริงๆแล้วอะผมก็คิดว่าจะเอาพวกนั้นมาเล่นเหมือนกัน
แต่คือหวังว่าซองต่อมามันจะมาเสริมตัวแรกได้แต่ดันกลายเป็นห่าง
กันราวฟ้ากับเหว ผมก็เข้าใจที่พี่ๆบอกแต่คือผมคิดว่า
ผมยังเด็กหาเงินเองไม่ได้ พ่อแม่หาเงินจ่ายค่าขนมให้เรา
พอเอามะซื้อแล้วไม่ถูกใจมันก็หน้าเศร้า แต่ยังไงผมก็จะตั้งใจ
เปิดซองต่อไปโดยไม่ท้อ อิอิ
คืออะนะนี่ผมไม่รู้มานเปงความเชื่ออะปล่าวนะคือผมอะไปร้านกะเพื่อนๆแล้วเพื่อนมานพาน้องไปด้วย3ขวบเอง(พ่อแม่ก็ไป)
มาที่ร้านผมซื้อ10ซอง(ตอนนั้นจะเอามืดเยอะๆ)โอ้วเศร้าเลยแสงลมดินเพียบๆๆๆแล้วเพื่อนมานให้น้องหยิบให้1ซองโอ้วพวกเราช็อกตาแทบถลนออกมาตะอยู่ที่พิ้นแล้วกระเด้งกลับเข้าไป มันใด้ตัวที่รู้สึกว่าจะมีไม่กี่ตัวในช่วงนั้นอะนะน้อยกว่า50อะป่าวม่ายรุ
พอถามว่าหยิบใด้ไงฟระมานก็ตอบว่า เขาว่าเด็กเล็กๆมานมีจิตใจสะอาดทำอาไรก็ดีไปหมดล
ดูมันกวน___จริงๆนะ

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #26 on: August 22, 2006, 12:45:50 AM »

คืออะนะนี่ผมไม่รู้มานเปงความเชื่ออะปล่าวนะคือผมอะไปร้านกะเพื่อนๆแล้วเพื่อนมานพาน้องไปด้วย3ขวบเอง(พ่อแม่ก็ไป)
มาที่ร้านผมซื้อ10ซอง(ตอนนั้นจะเอามืดเยอะๆ)โอ้วเศร้าเลยแสงลมดินเพียบๆๆๆแล้วเพื่อนมานให้น้องหยิบให้1ซองโอ้วพวกเราช็อกตาแทบถลนออกมาตะอยู่ที่พิ้นแล้วกระเด้งกลับเข้าไป มันใด้ตัวที่รู้สึกว่าจะมีไม่กี่ตัวในช่วงนั้นอะนะน้อยกว่า50อะป่าวม่ายรุ
พอถามว่าหยิบใด้ไงฟระมานก็ตอบว่า เขาว่าเด็กเล็กๆมานมีจิตใจสะอาดทำอาไรก็ดีไปหมดล

ต้องการจะสื่ออะไรครับ??

Member

Email
« Reply #27 on: August 22, 2006, 12:46:51 AM »

ต้องการจะสื่ออะไรครับ??
เรื่องสัยยะสาดมังคับอิอิ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #28 on: August 22, 2006, 04:14:30 AM »

ถ้าดวงไม่ค่อยดี ผมเลิกเปิดตั้งแต่ซองแรกๆ แล้วครับ

ในเมื่อคุณเปิดได้แรร์ขยะเยอะนัก คุณลองเอาแรร์ขยะของคุณมาลองจัดเด็คดูสิครับ อาจจะรุ่งก็ได้ ใครจะรู้

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #29 on: August 22, 2006, 05:37:04 AM »

เอาของผมล่าสุด เลวร้ายหน่อยๆ..

ไปซื้อการ์ด St. Final เนี่ยแหละ.. เปิดมาได้ Reshed กะ Scalet Mermaid เกิดปวดฉี่กระทันหัน.. ไปเข้าห้องน้ำ วางซองเอาไว้...เสร็จปั๊บกลับบ้านเลย... 

ทิ้งเอาไว้ให้ลูกแม่บ้าน เผื่อเค้าอยากเล่น SMN 

คราวหน้าก็เข้าห้องน้งห้องน้ำให้เรียบร้อยก่อนเปิดซองนะ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: