Summoner Master Forum
October 02, 2024, 02:36:35 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามครับ  (Read 785 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
rag3789
Member

Email
« on: August 20, 2006, 01:04:00 AM »

1. ถ้า Thor ติด Freeze Curse  แต่มี Seal อยู่ที่ At line ฝ่ายตรงข้าม จะกำหนดให้ Thor อยู่ Line ไหนครับ
2. Ability "ผลจากสกิลนี้ไม่สามารถถูกยกเลิกได้" (ของ Aom มืด) ถือว่าเป็น Ability ของสกิล หรือ Ability ของตัวมันเองครับ แล้วใช้ Farid (Saint) ยกเลิกได้มั้ย
3. คาถาซาดีน สามารถแปะกับ Seal ธาตุน้ำได้หรือไม่
4. ในกรณี Skill แบบ Sacrifice แล้วมีเครื่องหมาย ; คั่น ผลของสกิล Skill ถ้า Sacrifice Seal ผู้เป็นเจ้าของ Skill  Skill จะยังคงส่งผลหรือไม่ หรือจะ Sacrifice ฟรี
5. เราสามารถเล่นจังหวะก่อนผ่านได้หรือไม่
6. เมื่อ Seal หลักสั่งแยกการรวมร่าง Seal หลักใบนั้นจะสั่งรวมร่างใน Subturn โจมตีได้อีกหรือไหม
7. ในกรณีเดียวกัน Seal รอง ที่แยกออกมาจากการสั่งรวมร่าง จะสามารถสั่งรวมร่างเป็น Seal หลัก หรือ Seal ใบรองของซีลใบเดิมและหรือใบอื่น ใน Subturn โจมตีได้หรือมั้ย
8. Seal ที่ติด Charm Curse แล้วสั่งฝ่ายตรงข้ามสั่งใช้ Skill ซึ่งมี Ability พ่วงมาด้วย Ability นั้นจะยังส่งผลกับ Skill นั้นตามคำสั่งของฝ่ายตรงข้ามอยู่หรือไม่ หรือส่งพ่วงกับ Skill ต่อเจ้าของ Seal จริงๆเท่านั้น

ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: August 20, 2006, 04:41:44 AM »

1. dfline ครับ

2. เป็นส่วนหนึ่งของ skill ครับ  Farid ยกเลิกไม่ได้

3. ได้ครับ

4. ตัดสินไม่ได้ ต้องขึ้นอยู่กับ skill ว่ามีการทำงานต่อไหม

5. ได้ครับ

6. ได้ครับ

7. ได้ครับ

8. ขึ้นอยู่กับ text

Pages: [1]
  Print  

Jump to: