Summoner Master Forum
October 08, 2024, 01:56:28 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: การละเล่นที่เรียกว่า"สนุกจริง"  (Read 4504 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
กระเทียมจ๊ะ
Member

« on: August 17, 2006, 10:23:30 PM »

ทุกวันนี้ยังมีเด็กอยู่หลายคนที่เล่นได้อย่างไม่สนุก
ต้องคอยหลบๆซ่อนๆ
ญาติผู้ใหญ่หรือพ่อแม่บางคนก็เห็นว่าเป็นเรื่องไร้สาระ
มีเรื่องจะเล่าน่ะเพื่อนของน้องคนหนึ่ง(ก็คนที่นั่งพิมอยู่นี่แหละ)
เขาชื่อไอซ์ครับ(เล่นบอร์ดนี้ด้วย)
พ่อของเขาริบการ์ดไปทิ้งถังขยะน่ะน่าสงสารมากครับ
ตอนที่ไอซ์รู้นี้ขยะในถังก็ไม่อยู่แล้วเขาสูญเสียอย่างมากเลยครับ
ทั้งมิสติกทั้งซีล(เปกาซัส)ไปหมดเลยครับไม่ใช่เท่านั้นแม่ของเขาก็มักจะเอาการ์ดของเขาน่ะไปให้รถตุ๊กตุ๊กซะงั้น
ก็คือจะสรุปว่าทั้งพ่อทั้งแม่ไม่สนับสนุนเขาเอาเลยแต่เขาก็มีใจผูกพันธ์กับซัมมอนเนอร์อย่างลึกซึ้งจริงๆ
ตอนนี้เขาก็ตัดสินใจที่จะเล่นแบบแอบๆซ่อนๆ
ด้วยเรื่องนี้นี่เองที่เป็นหัวข้อ
ผมสงสัยว่ามันจะเป็นไปได้ไม๊
ถ้าจะมีหนังสือพิมซัก1วันที่มีคอลัมเกี่ยวกับเรื่องซัมมอนเนอร์
แล้วบอกว่ามันไม่ใช่การพนัน(***)- -
อย่างน้อยๆคนนอกก็จะได้รู้จักซัมมอนเนอร์มากขึ้นไม่มากก็น้อย
เด็กๆก็จะได้เล่นอย่างสนุกจริงๆ..
ปล.ถ้ามันเป็นสิ่งวุ่นวายจะลบเลยก็ได้นะครับ T-T
ปล.2.by....๛"XerxeSKunG"๛ (โยนไปอีกกำ-*-)
ปล.3ใครที่เป็นแบบเดียวกันต้องเล่นแบบหลบๆซ่อนๆ(หัวอกเดียวกับไอซ์น่ะ)ก็ร่วมด้วยช่อยเรียกร้องหน่อยนะ
ปล.4เด็กใหม่อย่าถือสา(รู้ไรไม่มาก)-*-

Levi
Member

Email
« Reply #1 on: August 17, 2006, 10:26:50 PM »

น่าสงสารเนอะ :'( ไอซ์ไหนหว่า
ปล.ไม่มีไรทำป่ะ
« Last Edit: August 17, 2006, 10:28:24 PM by black_therion_boy » Logged

AZul Master [I'm Kamilia]
Member

Email
« Reply #2 on: August 17, 2006, 10:29:53 PM »

เออ  รู้สึกว่ามันเคยลงในหนังสือพิมพ์มาแล้วนะครับ  สัก 3-4 ปีมาแล้วนะครับ
ปล. น่าสงสารนะครับ    จริงๆน่าจะบอกผู้ปกครองว่า มันเป็นเงินของเราที่เอาไปซื้อการ์ดไม่ใช่เงินของผู้ปกครองเอง

23247
Member

« Reply #3 on: August 17, 2006, 10:41:09 PM »

ผมคิดออกวิธีนึง หาเพื่อนที่รู้ใจที่สุด ฝากการ์ดไว้กับเขาคนนั้น พอจะเล่นก็เขียนเด็คให้เพื่อนจัดมาให้ พอเล่นเสร็จก็เอาเด็คฝากไว้ หึหึ

กระเทียมจ๊ะ
Member

« Reply #4 on: August 17, 2006, 10:46:25 PM »

ผมคิดออกวิธีนึง หาเพื่อนที่รู้ใจที่สุด ฝากการ์ดไว้กับเขาคนนั้น พอจะเล่นก็เขียนเด็คให้เพื่อนจัดมาให้ พอเล่นเสร็จก็เอาเด็คฝากไว้ หึหึ
พอเพื่อนรู้ใจคนนั้นทำออโดนัสฟรอยหาย มึ...จ่ายมา T-T

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #5 on: August 17, 2006, 10:51:49 PM »

ไอซ์"ซาลาเปา"อ่ะแหละ"เป๋าฮื้อ"
พอดีพี่จุ่นแกบอกให้สมัครให้หน่อยนะเลยจัดให้
(แกจะเอาลายเซ็นรูปโยคุงก็จัดให้อีก)
นึกอะไรไม่ออกเลยให้ชื่อกระเทียมจ๊ะน่ะ-*-
ปล..ลายเซ็นกระเทียมคิดว่าเป็นไงบั้ง-*-

Levi
Member

Email
« Reply #6 on: August 17, 2006, 10:53:52 PM »

ไอซ์"ซาลาเปา"อ่ะแหละ"เป๋าฮื้อ"
พอดีพี่จุ่นแกบอกให้สมัครให้หน่อยนะเลยจัดให้
(แกจะเอาลายเซ็นรูปโยคุงก็จัดให้อีก)
นึกอะไรไม่ออกเลยให้ชื่อกระเทียมจ๊ะน่ะ-*-
ปล..ลายเซ็นกระเทียมคิดว่าเป็นไงบั้ง-*-
ให้พี่จุ่นชื่อกระเทียมเนี่ยนะ งั้นไปเปลี่ยนชื่อร้านเป็นมิสเตอร์กระเทียมเลย

artzahub
Member

Email
« Reply #7 on: August 17, 2006, 10:56:57 PM »

ให้พี่จุ่นชื่อกระเทียมเนี่ยนะ งั้นไปเปลี่ยนชื่อร้านเป็นมิสเตอร์กระเทียมเลย

ขอตอบว่า  ร๊าบบบบบบบม่ายยยยยด้ายยยยยยยยยยโว้ยยยยยยยยย

23247
Member

« Reply #8 on: August 17, 2006, 11:03:34 PM »

พอเพื่อนรู้ใจคนนั้นทำออโดนัสฟรอยหาย มึ...จ่ายมา T-T
ถ้าเป็นเพื่อนกันจริงๆคงดูแลรักษาการ์ดให้อย่างดี 

Member

« Reply #9 on: August 17, 2006, 11:08:36 PM »

ก็เห็นมีใช้ชื่อว่า"กระเทยคร่ะ"อ่ะก็เลยเอา"กระเทียมจ๊ะ"มาชน555+
กระทู้กลายพันธุ์แล้วกลับที่เดิมก่อนค่อนเครียที่โรงเรียน-*-
ปล.บางทีการ์ดมันหายแบบที่ว่ารักษาดีสุดๆแล้วยังหายอ่ะเช่นใส่ซองเหมือนกันเอาไปเล่นมันก็ติดๆไป
คนดูแลรักษากลับต้องมาจ่ายเงินน่ะ เหตุสุดวิสัยแบบนี้มันมีเยอะ^^

เนโกะ-มาตะ
Member

« Reply #10 on: August 17, 2006, 11:10:08 PM »

ยางกะผมตอนเริ่มใหม่เลยตอนนั้นD4Kวางขาย(กล่องกระดาษ4ธาติ บางคนคงจะเกิดไม่ทัน)
ชุกแรกผมเดินไปเจอเขา กาดร์อะไรวะ ของคนไทยด้วย แต่ของคนไทยอีกไม่นานคงเจ้ง
ซื่อๆมาหน่อยดีกว่าก็มานของคนไทย!!!!!
พอซื่อมากลับไปบ้านแม่ก็โยนทิ้งเลย
วันต่อมาผมก็วื่อมาอีกกล่อง แต่ผมยางไม่ได้บอกแม่นะ
แล้วอีกสักพักผมก็บอกแม่ ว่าท่ามานเป็นกานพนันจิงๆแล้วทำไมที่หนังสือสอนเล่นมานมีเบอร์โทศัพและที่อยู่ ง่าแล้ว
ผมก็ให้แม่โทไป........ก็ok 100% เลยครับ

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #11 on: August 17, 2006, 11:23:13 PM »

เอาหนังสือพิมพ์ไปให้พ่อแม่ดูได้เลยนะครับ snmลงเยอะมากๆ ทั้งของไทยและต่างประเทศ

จากคมชัดลึก
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=5753.0
จากเนชั่น
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=5736.0
อันนี้The nation (English)
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=5751.0
อันนี้สัมภาษณ์วิทยุ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=5770.0

มีอีกเยอะมากๆ โดยเฉพาะช่วงปีทที่ผ่านมาเพราะมีการไปโปรโมทที่อเมริกานะครับ วานใครหาเจอช่วยเอามาโพสหน่อย
 :)

พี่ว่า วิธีที่ดีที่สุดคือ นอกจากจะเอาเอกสารเหล่านี้ไปยืนยันแล้ว ถ้าพ่อแม่เอาการ์ดไปทิ้งอีกก็จับเข่าคุยเลย คุยไปร้องไห้ไป บอกเลยว่าเสียดาย ชอบ อยากเล่น ทำไมต้องทิ้งด้วย กว่าจะได้มายากลำบากฯลฯ
พ่อแม่ต้องเห็นใจแน่นอน ;)

• love ‘ phobia •
Member

« Reply #12 on: August 17, 2006, 11:37:31 PM »

หนังสือเคยลงนานมาแล้วอ่ะคับ  :-\  ก็ให้แม่ดูที่ลิงค์ข้างบนละกันนะ

อีกวิธีที่ผมใช้นะ  ผมให้แม่อ่านบทสัมภาษณ์ พี่ปอ ใน Theory (ท้ายเล่มอ่ะ)

^[♥]^ Yeo~Ree~Yaa ^[♥]^
Member

« Reply #13 on: August 17, 2006, 11:40:40 PM »

ก็เห็นมีใช้ชื่อว่า"กระเทยคร่ะ"อ่ะก็เลยเอา"กระเทียมจ๊ะ"มาชน555+
กระทู้กลายพันธุ์แล้วกลับที่เดิมก่อนค่อนเครียที่โรงเรียน-*-
ปล.บางทีการ์ดมันหายแบบที่ว่ารักษาดีสุดๆแล้วยังหายอ่ะเช่นใส่ซองเหมือนกันเอาไปเล่นมันก็ติดๆไป
คนดูแลรักษากลับต้องมาจ่ายเงินน่ะ เหตุสุดวิสัยแบบนี้มันมีเยอะ^^

เปลี่ยนแล้ว......

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #14 on: August 17, 2006, 11:54:34 PM »

จะกลายเปงบอร์ด Y ซะแล้วเฮ้อ น่ากัว 

SuperJong
Member

« Reply #15 on: August 17, 2006, 11:59:06 PM »

จะกลายเปงบอร์ด Y ซะแล้วเฮ้อ น่ากัว 

เหอๆ

แต่เราถึงแอบเล่นก็สนุกนะ

bigzonepaft
Member

Email
« Reply #16 on: August 18, 2006, 12:19:23 AM »

เสียจายด้วยงับ พ่อแม่เขาทามเกินรึป่าว

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #17 on: August 18, 2006, 12:28:58 AM »

สงสารพ่อแม่... ที่ไม่รู้จักการ์ดเกมที่สนุกที่สุดในโลก

Member

« Reply #18 on: August 18, 2006, 12:38:42 AM »

เอาหนังสือพิมพ์ไปให้พ่อแม่ดูได้เลยนะครับ snmลงเยอะมากๆ ทั้งของไทยและต่างประเทศ

จากคมชัดลึก
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=5753.0
จากเนชั่น
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=5736.0
อันนี้The nation (English)
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=5751.0
อันนี้สัมภาษณ์วิทยุ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=5770.0

มีอีกเยอะมากๆ โดยเฉพาะช่วงปีทที่ผ่านมาเพราะมีการไปโปรโมทที่อเมริกานะครับ วานใครหาเจอช่วยเอามาโพสหน่อย
 :)

พี่ว่า วิธีที่ดีที่สุดคือ นอกจากจะเอาเอกสารเหล่านี้ไปยืนยันแล้ว ถ้าพ่อแม่เอาการ์ดไปทิ้งอีกก็จับเข่าคุยเลย คุยไปร้องไห้ไป บอกเลยว่าเสียดาย ชอบ อยากเล่น ทำไมต้องทิ้งด้วย กว่าจะได้มายากลำบากฯลฯ
พ่อแม่ต้องเห็นใจแน่นอน ;)

ขอบคุณนะครับเด๋วจะบอกเขาให้มาดู

S_A_Y
Member

Email
« Reply #19 on: August 18, 2006, 01:06:17 AM »

ผมมีความเชื่ออย่างนึงนะครับว่า "ความสุขของลูก คือความสุขของพ่อและแม่"

ผมคิดว่าคงมีซักวันนึงที่พ่อแม่ของน้องเค้าจะเข้าใจครับ 

BlazE SagE
Member

Email
« Reply #20 on: August 18, 2006, 01:32:14 AM »

เจ๊ กระเทียม เค้า สงสัย จะเป็นตามชื่อ

ปล. คัยคนคิดว่ะ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: