Summoner Master Forum
October 06, 2024, 02:28:19 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: Summoner Master Pre-Release The Saint Final  (Read 8019 times)
0 Members and 14 Guests are viewing this topic.
Doraemon
Member

Email
« on: August 16, 2006, 10:47:51 PM »

การแข่งขัน Summoner Master Pre-Release The Saint Final
Draft (Caller Mp 7) แบบ Draft วน 4 ซอง

ค่าสมัคร   คนละ 180 บาท

ข้อกำหนด
-   Seal ในกองของผู้เล่น 1 คนต้องมีอย่างน้อย 15 ใบ
-   Mystic Card ในกองของผู้เล่น 1 คนต้องมีอย่างน้อย 6 ใบ
-   การเลือกการ์ดจะเปิดซองออกมาทีละ 1 ซอง เลือกการ์ดทีละ 1 ใบ จากนั้นส่งการ์ดวนสู่ผู้เล่นคนต่อไป ทำจนครบทั้ง 4 ซอง
-   ต้องใช้การ์ดจากซองที่เปิดเท่านั้น
-   สามารถเลือกที่จะไม่ใช้การ์ดบางใบในการแข่งขันได้

กติกาการเล่น
-   ยึดตามกฎการเล่น Summoner แบบ Caller ทุกประการ ยกเว้นกติกาดังต่อไปนี้
-   ผู้เล่นที่เริ่มเล่นทีหลังสามารถจั่วการ์ดเพิ่มได้อีก 1 ใบใน Subturn โจมตีแรกของตนโดยไม่ต้องทิ้งการ์ดที่เกินมาจากการจั่วนั้น

ลักษณะการแข่งขัน
-   ยึดตามการแข่งขันปกติทุกประการ

ของรางวัล
ที่ 1 Random Promo Foil 1 ใบ + The Saint Final 2 ซอง
ที่ 2 Experiment Zero 1 ใบ + The Saint Final 1 ซอง
ที่ 3 Masquerade Merchant 1 ใบ + The Saint Final 1 ซอง
ที่ 4 Walnut Ladybug 1 ใบ
ที่ 5-8 จะได้รับ Aerial Villa คนละ 1 ใบ

วันแข่งขัน
วันเสาร์ที่ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2549 (อาจมีการเปลี่ยนแปลงสำหรับบางร้าน)

ร้านค้าที่จัดการแข่งขันนี้
1. Heaven Light (MBK ชั้น 7)
2. P’ Toy (แฟชั่นไอซ์แลนด์)
3. Nut Magic (Central พระราม 3)
4. Same Same (The Mall งามวงศ์วาน)
5. Toon Zone (Central บางนา) เลื่อนเป็นวันอาทิตย์ที่ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2549
6. Mr.I-Tim (สุราษฎร์ธานี)
7. Friendly (ราชบุรี)
8. ส.ดีเกมส์ (พิษณุโลก)
9. เอนิเม (ขอนแก่น)
10. Card Game (เชียงใหม่)

หมายเหตุ;
1.ของรางวัลอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามการพิจารณาของบริษัทจะเห็นสมควร
2.Random Promo Foil ได้แก่ Experiment Zero; Masquerade Merchant; Walnut Ladybug และ Aerial Villa
3.ซองที่ใช้ในการแข่งขันได้แก่ The Saint 1 ซอง, The Saint Extended 1 ซอง และ The Saint Final 2 ซอง
« Last Edit: August 17, 2006, 02:43:13 AM by JackieChan » Logged

Fiel
Member

Email
« Reply #1 on: August 16, 2006, 10:53:50 PM »

รางวัลน่าจะอลังกว่านี้หน่อย - -'

ดูไม่ค่อยคุ้มอย่างบอกไม่ถูก มีดีแค่ชุดใหม่ละมั้ง?

แต่เดี๋ยวก่อน ชุดใหม่ 2 ซอง :D

โด
Member

« Reply #2 on: August 16, 2006, 10:56:18 PM »

ไม่ว่างทีนึงนี่อดเต็มๆเลย

ทั้งออนทัวร์ ทั้ง pre - release

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #3 on: August 16, 2006, 11:07:03 PM »

เอ๋สุราษฏร์ก็มีรึนี่ ไม่รู้จักร้านนี้เลยมิสเตอร์ไอติมอยู่แถวไหนหลอครับผู้รู้ตอบด่วน

โรโบคุง
Member

« Reply #4 on: August 16, 2006, 11:09:37 PM »

แสดงว่าออกก่อนวันเสาร์ ชัว 100%

Fantasista
Member

« Reply #5 on: August 16, 2006, 11:23:07 PM »

เสาร์นี้ เรียนรด.ชดเชยเสาร์ที่แล้ว ทั้งวัน
โอ้ว พระเจ้า ชีวิต

Karn, The Commander of Blackwood
Member

Email
« Reply #6 on: August 16, 2006, 11:32:34 PM »

เอ๋สุราษฏร์ก็มีรึนี่ ไม่รู้จักร้านนี้เลยมิสเตอร์ไอติมอยู่แถวไหนหลอครับผู้รู้ตอบด่วน
ก้ร้านพี่จุ่นนั่นแหละ

artzahub
Member

Email
« Reply #7 on: August 16, 2006, 11:35:54 PM »

เพิ่งรุนะเนี่ย

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #8 on: August 16, 2006, 11:36:59 PM »

นึกว่าชื่อร้าน"จุ่นซุปเปอร์สโต" :P

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #9 on: August 17, 2006, 01:54:55 AM »

ขอร้านที่รังสิตสักร้านนึงด้วยสิ

AltarBoy
Member

Email
« Reply #10 on: August 17, 2006, 02:09:20 AM »

ร้านการ์ดเกมส์(Card Game)เชียงใหม่นี่คือร้าน เจ๊ แถว รร หอพระปะคับบอกที หรือร้านหน้ามงฟอร์ต แบบ ว่าสับสน

boomkung
Member

« Reply #11 on: August 17, 2006, 02:18:23 AM »

คิดใหม่ทำใหม่ น่าจะออกก่อนวันเสาร์มั้ง

ดีนะเสาร์นี้ไม่ติดเรียนพิเศษ ไปแข่งได้ เย้ๆ แต่จะเอาเงินจากไหนละเนี่ย
« Last Edit: August 17, 2006, 03:02:56 AM by BooMKunG » Logged

@lvalon
Member

Email
« Reply #12 on: August 17, 2006, 02:55:50 AM »

แสดงว่าออกก่อนวันเสาร์ ชัว 100%
ไม่น่าใช่นา คราวก่อนตอนSt.2ก็pre-releaseก่อนจะวางตามร้าน ซักประมาณไม่ถึงอาทิตย์

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #13 on: August 17, 2006, 02:58:20 AM »

เรียนกู่เจิงตอนเช้า แต่ตอนบ่ายคงว่าง...มั้ง... ติดงานกีฬาสีนิ!!

boomkung
Member

« Reply #14 on: August 17, 2006, 03:06:28 AM »

แล้วจะจัดกี่รอบอะครับ หรือแล้วแต่ร้าน?

MC ChamP
Member

« Reply #15 on: August 17, 2006, 03:10:49 AM »

แล้วจะจัดกี่รอบอะครับ หรือแล้วแต่ร้าน?

จัดรอบเดียวเท่านั้นครับ

Heaven ให้ลงทะเบียนตั้งแต่บ่ายโมงนะครับ รับแค่8คนเท่านั้น
แต่ถ้ามากันเยอะ จะให้ลงทะเบียนไว้ก่อนแล้วใช้วิธีจับสลากเอาครับ
เริ่มแข่งบ่าย2ครับ

อนึ่งปรับร้านใหม่ ไฉไลขึ้นแล้ว

Acolyte
Guest
« Reply #16 on: August 17, 2006, 03:10:55 AM »

Pre-release แปลว่า น่าจะยังไม่ออกครับ

คงหลังจากนั้นซัก 1 สัปดาห์นะ

ปล. Draft แล้ว Swap เปล่า  ;D
Neoboy
Member

« Reply #17 on: August 17, 2006, 03:12:26 AM »

ขอร้านที่ฟิวรังสิตด้วยคับ

boomkung
Member

« Reply #18 on: August 17, 2006, 03:13:12 AM »

จัดรอบเดียวเท่านั้นครับ

Heaven ให้ลงทะเบียนตั้งแต่บ่ายโมงนะครับ รับแค่8คนเท่านั้น
แต่ถ้ามากันเยอะ จะให้ลงทะเบียนไว้ก่อนแล้วใช้วิธีจับสลากเอาครับ
เริ่มแข่งบ่าย2ครับ

อนึ่งปรับร้านใหม่ ไฉไลขึ้นแล้ว
อ่า ขอบคุณครับ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #19 on: August 17, 2006, 03:17:30 AM »

Pre-release แปลว่า น่าจะยังไม่ออกครับ
ครับ แปลภาษาได้ถูกต้อง

มีงานนี้เพราะการ์ดยังไม่ออก แต่เราเอามาให้เล่นกันก่อนครับ

Knight of Fallen
Member

Email
« Reply #20 on: August 17, 2006, 03:18:46 AM »

เอ่อ อย่าว่าผมนะ แต่ heaven light อยู่mbkชั้นไหน โซนไหนอ่ะคับ

หามะเคยเจอซะที

boomkung
Member

« Reply #21 on: August 17, 2006, 03:19:26 AM »

เอ่อ อย่าว่าผมนะ แต่ heaven light อยู่mbkชั้นไหน โซนไหนอ่ะคับ

หามะเคยเจอซะที
หลังโรงหนัง ชั้น 7 ครับ
เดินมาหลังโรงหนังก็เห็นร้านละงับ

Knight of Fallen
Member

Email
« Reply #22 on: August 17, 2006, 03:21:47 AM »

ครับ ขอบคุณคร้าบ

EIMU
Member

« Reply #23 on: August 18, 2006, 07:42:49 PM »

ด้วยความเคารพนะครับทุกๆท่าน
ตอนนี้ผมกำลังมีความรู้สึกว่า การแข่งขัน พรี-รีลีส กำลังจะหมดความหมายลงไป
เนื่องจากมีร้านการ์ด(คาดว่าจะเป็นต่างจังหวัด) ได้ขายการ์ดชุดThe Saint Finalแล้ว(จะขอเรียกว่าชุดใหม่)
ซึ่งนั่นก็เป็นสิทธิ์ของร้านค้า นั่นคือรายได้เข้าร้านของเขา เค้ามีสิทธิ์ที่จะขายหรือไม่ขายก็ได้
ทำให้การพรี-รีลีสครั้งนี้ ที่กำลังจะเกิดขึ้นในวันเสาร์ กลับกลายเป็นการ แข่งขันระหว่างการขาย หรือหลังการขายไป

ถ้าถามว่า ถ้าร้านดังกล่าวไม่นำมาขายในวันนี้ ก็ยังมีสิ่งที่ขัดต่อความรู้สึกอยู่ดี นั่นคือ
การแข่ง ที่จะมีผู้ถูกสุ่มเข้าแข่งดราฟท์ครั้งนี้8คน จากผู้ลงชื่อ
แต่การแข่งในวันที่กำลังวางขายนี่ โดยส่วนตัวผมคิดว่า มันจะขัดต่อความรู้สึกไปหน่อยครับ
ว่าเราจะถูกสุ่มได้ชื่อเราไปแข่ง กับการ์ดชุดใหม่ก่อนใคร แต่กลับกลายเป็นการถูกสุ่มไปเล่นการ์ดชุดใหม่ก่อนใคร
ในวัน เวลาที่(คาดว่า)ชุดใหม่กำลังวางจำหน่าย

ผมไม่ได้ออกมาระบุว่าเกิดปัญหา อะไร อย่างไร ที่ใคร
แต่นี่คือความรู้สึกที่ผมกำลังคิดอยู่ และรู้สึกว่ามันขัดแย้งต่อความรู้สึกของความเป็นงาน พรีรีลีส
อย่างไรก็ตามนี่คือความคิดครับ ทุกท่านที่อ่านตีความของจุดประสงค์ของรีพลายนี้ได้ตามสบาย ไม่มีใรบังคับได้
แต่ผมเชื่ออย่างแน่นอนว่า มีคนที่คิดแบบเดียว หรือในทำนองเดียวกับผม
อยากเสนอแนะให้ผู้เกี่ยวข้องพิจารณาด้วยครับ

ด้วยความเคารพ

Firat
Member

« Reply #24 on: August 18, 2006, 07:59:15 PM »

ด้วยความเคารพนะครับทุกๆท่าน
ตอนนี้ผมกำลังมีความรู้สึกว่า การแข่งขัน พรี-รีลีส กำลังจะหมดความหมายลงไป
เนื่องจากมีร้านการ์ด(คาดว่าจะเป็นต่างจังหวัด) ได้ขายการ์ดชุดThe Saint Finalแล้ว(จะขอเรียกว่าชุดใหม่)
ซึ่งนั่นก็เป็นสิทธิ์ของร้านค้า นั่นคือรายได้เข้าร้านของเขา เค้ามีสิทธิ์ที่จะขายหรือไม่ขายก็ได้
ทำให้การพรี-รีลีสครั้งนี้ ที่กำลังจะเกิดขึ้นในวันเสาร์ กลับกลายเป็นการ แข่งขันระหว่างการขาย หรือหลังการขายไป

ถ้าถามว่า ถ้าร้านดังกล่าวไม่นำมาขายในวันนี้ ก็ยังมีสิ่งที่ขัดต่อความรู้สึกอยู่ดี นั่นคือ
การแข่ง ที่จะมีผู้ถูกสุ่มเข้าแข่งดราฟท์ครั้งนี้8คน จากผู้ลงชื่อ
แต่การแข่งในวันที่กำลังวางขายนี่ โดยส่วนตัวผมคิดว่า มันจะขัดต่อความรู้สึกไปหน่อยครับ
ว่าเราจะถูกสุ่มได้ชื่อเราไปแข่ง กับการ์ดชุดใหม่ก่อนใคร แต่กลับกลายเป็นการถูกสุ่มไปเล่นการ์ดชุดใหม่ก่อนใคร
ในวัน เวลาที่(คาดว่า)ชุดใหม่กำลังวางจำหน่าย

ผมไม่ได้ออกมาระบุว่าเกิดปัญหา อะไร อย่างไร ที่ใคร
แต่นี่คือความรู้สึกที่ผมกำลังคิดอยู่ และรู้สึกว่ามันขัดแย้งต่อความรู้สึกของความเป็นงาน พรีรีลีส
อย่างไรก็ตามนี่คือความคิดครับ ทุกท่านที่อ่านตีความของจุดประสงค์ของรีพลายนี้ได้ตามสบาย ไม่มีใรบังคับได้
แต่ผมเชื่ออย่างแน่นอนว่า มีคนที่คิดแบบเดียว หรือในทำนองเดียวกับผม
อยากเสนอแนะให้ผู้เกี่ยวข้องพิจารณาด้วยครับ

ด้วยความเคารพ
นั่นสิ ไหง เป็นงี้อะ

MENN' !*
Member

« Reply #25 on: August 18, 2006, 10:25:01 PM »

จาพยายามไป nut magic สู้ๆ

group_doll
Member

« Reply #26 on: August 19, 2006, 02:14:25 AM »

น่าจะเป็นไฟนอลหมดเลย

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #27 on: August 19, 2006, 02:46:39 AM »

ผมก็ไม่เข้าใจอะไรเหมือนกัน

ทำ ๆ ไป เหมือนเออ เราก็คนโง่คนหนึ่ง

ไอ้เรื่องของออกก่อนออกหลังแข่งผมว่าไม่สำคัญ

มันอยู่ที่การ จัดระบบมากกว่า ว่าจะให้เกิดอะไร แล้ว เป็นอย่างไรต่อไป

ซึ่งต่อให้ของถูกส่งในกรุงเทพ คนก็เปิดกันเหมือนต่างจังหวัดแหละ

ถ้าจะมีงานปรี ก็ทำกันก่อนไปเลย บอกกันแต่แรก หรือเป็นวัฒนธรรมว่าจะมีกันตั้งแต่แรก ๆ แบบนี้คนเข้าใจ

และป็นแบบนี้ ที่มีงาน ปรีจริง ๆ อย่างที่ แรรโชยู ว่า คนก็เปิดซองในวันนั้นได้อยู่ดี เพราะของมาในวันเดียวกัน

แต่ถ้าทำแบบมีงานแข่งแล้วเด็กต้องไปแข่งถึงจาได้ดูของ หรือมีของส่วนหนึ่งเล่น ถ้าทำแบบนั้น

ร้านที่ไม่มีจัดแข่งล่ะครับ ต้องมานั่งทำซากอะไร ไม่มีอะไรขายไป ช่วงนึงเหมือนร้านอื่นใช่ไหม

ผมน้อยใจจริง ๆ ไม่อยากให้เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นเลย

ผมบอกตรง ๆ ในชุดถัด ๆ ไปอยากให้มีโครงสร้างและรูปแบบของการวางขายและการจัดงานแข่งที่เป็นระบบกว่านี้

ปล. พูดเหมือนผมระบายอารมณ์ และก็คงจะโดนเหล่าผู้เกี่ยวข้องมาต่อว่า ซึ่งออกมาพูดแบบนี้ผมก็ยอมรับในสิ่งที่จะเจอตั้งแต่แรกแล้ว

« Last Edit: August 19, 2006, 02:48:18 AM by สรยุทธ » Logged

I love card game
Member

Email
« Reply #28 on: August 19, 2006, 03:10:18 AM »

เบื่อsummoner ก็ตรงเนี่ยละ เล่นsummonerมาตั้งแต่ชุด d4k ยังใส่กล่องขายอยู่เลย คิดจะเลิกเล่นหลายครั้งแล้ว เห็นจุดบกพร่องมาตั้งแต่ไหนแต่ไรตั้งแต่สมัยไหนแล้ว ก็อยากให้มีการว่างแผนระบบต่างๆให้ดีกว่านี้หน่อยนะขอรับ

ปล.ผมยังรักการเล่นการ์ดอย่างสุดๆ
ปล. ผมแค่เสนอความคิดเห็นน่าคราบถ้าไม่เหมาะสมก็ขอโทษด้วยนะขอรับ

โด
Member

« Reply #29 on: August 19, 2006, 03:15:52 AM »

ถ้ามองในมุมผม

พี่แชมป์กระอักเลยนะงานนี้หน่ะ ส่มผู้เล่น 8 คนที่โชคดี มันดูมีความหมายมากจะได้เล่นการ์ดชุดใหม่ก่อน
แต่กลับกลายเป็นสุ่มมานั่งเล่นกันตลกๆเพราะการ์ดมันก็วางขายแล้ว จะมาพรีริสลิสกันทำแห้วอะไร

และก็เห็นด้วยกับพี่สอทุกๆอย่างแหล่ะครับ

อนึ่ง โลกเราเดี๋ยวนี้มันแคบ เปิดการ์ดที่โคราช หยิบมือถือขึ้นมาโทรบอกเพื่อนที่กทม. ได้ทันทีครับ รู้กันทันเหตุการณ์
เครือข่ายคนเล่นการ์ดมันกว้างครับ GT ทีนึงก็รู้จักกันทั้งประเทศ

ผมก็พูดไรมากไม่ได้หรอกครับ ผมเป็นแค่ลูกค้าธรรมดา เพราะผมก็ไม่ได้มีผลกระทบอันใด

คนที่เสียความรู้สึกหน่ะ พวกเจ้าของร้านมากกว่า

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: