Summoner Master Forum
October 06, 2024, 07:05:59 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: จะหา Nehebkau ได้จากไหนครับ  (Read 6847 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
liberakyrie
Member

Email
« on: August 15, 2006, 10:33:49 PM »

อยากได้มากๆเลย

Levi
Member

Email
« Reply #1 on: August 15, 2006, 10:42:33 PM »

แข่งสิ

liberakyrie
Member

Email
« Reply #2 on: August 15, 2006, 10:48:44 PM »

แข่งอย่างเดียวเหรอ

beekini
Member

« Reply #3 on: August 15, 2006, 10:51:24 PM »

ใช่แล้วครับ เป็น promo สำหรับผู้ที่เข้าแข่งขัน

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #4 on: August 16, 2006, 01:55:56 AM »

เหงร้าน TNT มีขายแล้วนิ ตัวละ 120 -*- ไปฉกซื้อมาตัวนึง 

นอกนั้นก็แข่งเอาละงับ

I love card game
Member

Email
« Reply #5 on: August 16, 2006, 02:10:59 AM »

วันเสาร์ที่แล้วไปซื้อที่สะพานเหล็กมีตั้งเยอะแยะ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: August 16, 2006, 02:17:17 AM »

แข่งเอาจิ จะได้ประหยัดตังค์ ::)

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #7 on: August 16, 2006, 02:19:35 AM »

ราคาปกติ กับ ฟอยด์ มันเท่าไหร่อ่ะ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #8 on: August 16, 2006, 02:35:04 AM »

ราคาปรกติตอนนี้เห็น 120~150 อ่า ฟอล์ย ยังมะเหงมีใครปล่อยนะ 

boomkung
Member

« Reply #9 on: August 16, 2006, 03:04:33 AM »

เด๋วไว้อัพให้ถึง 150 หึๆ

แข่งกันเยอะๆ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #10 on: August 16, 2006, 03:29:18 AM »

อดใจรอไม่ไหว ก็ซื้อตามแฟ้มเลยคร้าบพี่น้อง~~~ 

ปล. ยังไม่มีซักกะใบ 

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #11 on: August 16, 2006, 05:27:53 AM »

อดใจรอไม่ไหว ก็ซื้อตามแฟ้มเลยคร้าบพี่น้อง~~~ 

ปล. ยังไม่มีซักกะใบ 

คงหายากหน่อยแหละ เพราะใครแข่งได้มาถ้าไม่ร้อนเงินก็คงอยากเก็บไว้ใช้กันทั้งนั้น

ExodiA
Member

Email
« Reply #12 on: August 16, 2006, 03:25:18 PM »

บอกแล้วแจกสักสองเดือนเลยใบนี้... ไม่ก็สักครึ่งปี

God of Guardian
Member

Email
« Reply #13 on: August 16, 2006, 03:34:39 PM »

มีแต่คนชนะที่หนึ่งถึงจะได้ ยังงี้คนไม่เก่งก็ไม่มีทางจะได้จากการแข่งเลย

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #14 on: August 16, 2006, 04:10:19 PM »

มีแต่คนชนะที่หนึ่งถึงจะได้ ยังงี้คนไม่เก่งก็ไม่มีทางจะได้จากการแข่งเลย

ก็มีรางวัลดีๆเพื่อดึงดูดให้การแข่งน่าสนใจขึ้นบ้างครับ ไม่งั้นรางวัลไม่ดีคนก็ไม่ยอมแข่งกันอีกแหละ ส่วนเรื่องฝีมือก็ต้องพัฒนากันไปเรื่อยๆแหละครับไม่มีใครเก่งมาตั้งแต่แรกหรอกครับ

God of Guardian
Member

Email
« Reply #15 on: August 16, 2006, 04:18:57 PM »

ครับผม ก็เข้าใจอยู่ครับ 

23247
Member

« Reply #16 on: August 16, 2006, 08:42:28 PM »

ปิ้นสีไปเล่นก่อน  :-X

boomkung
Member

« Reply #17 on: August 16, 2006, 09:09:07 PM »

ก็มีรางวัลดีๆเพื่อดึงดูดให้การแข่งน่าสนใจขึ้นบ้างครับ ไม่งั้นรางวัลไม่ดีคนก็ไม่ยอมแข่งกันอีกแหละ ส่วนเรื่องฝีมือก็ต้องพัฒนากันไปเรื่อยๆแหละครับไม่มีใครเก่งมาตั้งแต่แรกหรอกครับ
ใช่ครับ ไม่มีใครเก่งตั้งแต่แรก

Popjung
Member

« Reply #18 on: August 16, 2006, 09:24:30 PM »

แข่งเอาคงม่ายหวาย เสียตังก้ม่ายมี

SMN-KUNG
Member

Email
« Reply #19 on: August 16, 2006, 09:47:19 PM »

ยากได้เหมือนกัน

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #20 on: August 16, 2006, 11:09:28 PM »

แนะนำให้แข่งก่อนนะถ้าเอาไม่ได้จริงๆค่อยซื้อดีกว่า
ปล.แต่ไมแพงจริงเพิ่งออก16วันแต่ราคาพุ่งกระฉูด-*- :P

bigzonepaft
Member

Email
« Reply #21 on: August 17, 2006, 01:47:37 AM »

ใช่แล้ว เราออ่นจะตาย อยู่ รร เล่นก็แพ้อย่างเดียว(แพ้เพื่อนคน1คน กะพี่ๆๆ) ส่วนที่เหลือยังชนะ(เขาเพิ่งเล่นกาน)ภูมิใจมากเลยเนอะ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #22 on: August 17, 2006, 03:40:22 AM »

แข่งเอาคงม่ายหวาย เสียตังก้ม่ายมี

9 ใบ 25 บาทครับ

ป.ล. การ์ดเก่งไม่เก่งไม่ได้อยู่ที่ฝีมืองับ การ์ดหน่ะม่ะช่ายหมากรุก

การ์ด ...ใครรวยกว่าใครมีการ์ดดีๆเยอะกว่าก็ชนะปาย  สมอง และฝีมือ ใช้แค่ 10% ในการคิดคอมโบและการจัดเดค และสมาธิ 
ส่วนอีก90%ตังค์ในกระเป๋าล้วนๆงับ

หมากรุกทุกคนมีกำลังพล 18 ตัวหมากเท่ากาน อานนั้นขึ้นอยู่กับฝีมือ กับ ทฤษฎี Opening Develop ที่ได้ศึกษามางับ
สมาธิ + สมองและฝีมือ 98% อีก 2% ดวง

ต้องทำใจอาน่ะ ซัมม่อนถ้าไม่คิดตามทุกชุดคือแพ้เลย  อย่างผมหยุดซื้อตั้งแต่ แฟรี่ออกง่ะ เดี๋ยวนี้สู้ใครไม่ค่อยได้ มีแต่ตัวแปลกๆ      มูฟมิสติก ชาร์ม ตลอด แคนเซิ่ลไม่ได้ เจี๊ยกก           แทงโก้ ดันซูไลก้าไป ตีดิส ข้ามไลน์  รักษาเคิส แบบยกเลิกอบิลิตี้   ไชน์แม๊กลบ1  -*-  ทวิงกิ้ง ใช้สกิวจากมือได้เทิร์นละครั้ง    อื่ม + +เด๋วนี้เบี้ยเลี้ยง และตังที่ได้จากแข่งหมากรุกจาหมดไป เพราะ Saint 3 กำลังมา     
« Last Edit: August 17, 2006, 03:43:53 AM by [C]hessKnigh[T] • The Soul & Spirit Of Chess • » Logged

MC ChamP
Member

« Reply #23 on: August 17, 2006, 03:46:56 AM »

ป.ล. การ์ดเก่งไม่เก่งไม่ได้อยู่ที่ฝีมืองับ การ์ดหน่ะม่ะช่ายหมากรุก

การ์ด ...ใครรวยกว่าใครมีการ์ดดีๆเยอะกว่าก็ชนะปาย  สมอง และฝีมือ ใช้แค่ 10% ในการคิดคอมโบและการจัดเดค และสมาธิ 
ส่วนอีก90%ตังค์ในกระเป๋าล้วนๆงับ

หมากรุกทุกคนมีกำลังพล 18 ตัวหมากเท่ากาน อานนั้นขึ้นอยู่กับฝีมือ กับ ทฤษฎี Opening Develop ที่ได้ศึกษามางับ
สมาธิ + สมองและฝีมือ 98% อีก 2% ดวง

ต้องทำใจอาน่ะ ซัมม่อนถ้าไม่คิดตามทุกชุดคือแพ้เลย  อย่างผมหยุดซื้อตั้งแต่ แฟรี่ออกง่ะ เดี๋ยวนี้สู้ใครไม่ค่อยได้ มีแต่ตัวแปลกๆ      มูฟมิสติก ชาร์ม ตลอด แคนเซิ่ลไม่ได้ เจี๊ยกก           แทงโก้ ดันซูไลก้าไป ตีดิส ข้ามไลน์  รักษาเคิส แบบยกเลิกอบิลิตี้   ไชน์แม๊กลบ1  -*-  ทวิงกิ้ง ใช้สกิวจากมือได้เทิร์นละครั้ง    อื่ม + +เด๋วนี้เบี้ยเลี้ยง และตังที่ได้จากแข่งหมากรุกจาหมดไป เพราะ Saint 3 กำลังมา     

ยังไม่เคยเห็นเดชาแพ้คนที่เด็คแพงกว่าซะที เหอๆๆๆๆๆ
มีมีดฝังเพชร์อาบยาพิษ มีปืนเลเซอร์ มีขีปนาวุธ แต่ไม่มีความสามารถในการใช้มัน ก็ไร้ประโยชน์ครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #24 on: August 17, 2006, 03:51:52 AM »

ยังไม่เคยเห็นเดชาแพ้คนที่เด็คแพงกว่าซะที เหอๆๆๆๆๆ
มีมีดฝังเพชร์อาบยาพิษ มีปืนเลเซอร์ มีขีปนาวุธ แต่ไม่มีความสามารถในการใช้มัน ก็ไร้ประโยชน์ครับ

เห็นด้วยงับ  แฮ่ๆๆ  แต่ผมว่า Sum นี่ถ้าไม่ติดตามนี้ โอกาสชนะมันน้อยลงนะ  อย่างนี่งาย Nehebkau หากันทั่ว

9 ใบ 25 ไปก่อนนะคร้าบ

โด
Member

« Reply #25 on: August 17, 2006, 05:26:55 AM »

ต้องทำใจอาน่ะ ซัมม่อนถ้าไม่คิดตามทุกชุดคือแพ้เลย  อย่างผมหยุดซื้อตั้งแต่ แฟรี่ออกง่ะ เดี๋ยวนี้สู้ใครไม่ค่อยได้ มีแต่ตัวแปลกๆ      มูฟมิสติก ชาร์ม ตลอด แคนเซิ่ลไม่ได้ เจี๊ยกก           แทงโก้ ดันซูไลก้าไป ตีดิส ข้ามไลน์  รักษาเคิส แบบยกเลิกอบิลิตี้   ไชน์แม๊กลบ1  -*-  ทวิงกิ้ง ใช้สกิวจากมือได้เทิร์นละครั้ง    อื่ม + +เด๋วนี้เบี้ยเลี้ยง และตังที่ได้จากแข่งหมากรุกจาหมดไป เพราะ Saint 3 กำลังมา    

การ์ดดีกับการ์ดแพงแตกต่างกันนะครับ การ์ดดีไม่จำเป็นต้องแพง ส่วนการ์ดแพงก็ไม่จำเป็นต้องดี

อย่างเด็คโรน่าเปกาซัสราคาไม่แพงเท่าเด็คโพรเพท ผมว่ายังเก่งกว่าเลย
(ซีลโรน่าทั้งเด็คผม ประมาณ 500 เอง)

แต่ถ้าหาการ์ดดีๆมาใช้แข่งไม่ได้ก็ยืมสิครับ การ์ดเกมส์นอกจากจะเล่นสนุกแล้วยังได้ใช้ความสามารถในการสร้างมนุษย์สัมพันธ์ด้วย ถ้าจะไปแข่งแล้วขาดการ์ดใบไหนก็ยืมเอาสิครับ อย่างที่ร้านผม GO GT นี่ยืมกันให้ขวัก

ถ้ามีฝีมือ เป็นที่ยอมรับในความสามารถ หรือมีคนอื่นที่เชื่อใจ ยังไงก็มีการ์ดดีๆเอาไปแข่งก็มีอยู่แล้วแหล่ะครับ
อย่างถ้าคุณจะไปแข่ง GT บอกเพื่อนๆว่า จะขอยืม หอกออโดนัสหน่อยเนี่ย เค้าจะไม่ให้เชียวเหรอ

อย่าคิดว่าต้องมีเงินถึงจะทำได้ทุกสิ่งนะครับ มันเป็น มิจฉาทิฐิ
ไม่งั้นแชมป์ประเทศ GT ก็ต้องเป็นคนที่รวยที่สุดตลอดสิครับ พวกเจ้าของร้านที่มีการ์ดเยอะๆนี่ต้องเป็นแชมป์ชัวร์สิ

อีกอย่างเด็คเก่งๆไม่ใช่ต้องมีแต่การ์ดเก่งๆนะครับ
มันไม่ใช่หมากรุกนะครับที่คุณมี ควีน 15 ตัวอีกตัวเป็นคิงแล้วคุณจะชนะชัวร์หน่ะ
เด็คที่ใส่แต่วานาอันโพรเพท(การ์ดที่ผมคิดว่าแพงที่สุด)อย่างเดียวยังไงผมก็ว่าไม่รอดถึงมันจะบวก df กันมหาศาลก็เถอะ

ปล.ผมว่างูบินมันไม่ได้เก่งไรขนาดนั้นหน่ะ ทำยังกะมีแล้วชนะชัวร์แหน่ะ
ปล.2 ถึงคนที่ผมยืมของมา แข่ง ปากเกร็ด mini GT จบจะคืนให้นะ รอแปป 
« Last Edit: August 17, 2006, 05:53:23 PM by โด » Logged

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #26 on: August 17, 2006, 10:15:50 AM »

อันนี้เป็นข้ออ้างของคนที่คิดจะใช้สมองและฝีมือแค่ 10% ครับ

การ์ดแพงๆ ถ้าหาไม่ได้จริง แล้วอยากใช้เวลาแข่งยังไงก็หยิบยืมกันได้ มิตรภาพจึงเป็นสิ่งที่สำคัญ

การ์ดเก่ง ขึ้นกับฝีมือ40% ดวง30% มิตรภาพ30%

boomkung
Member

« Reply #27 on: August 17, 2006, 10:45:24 AM »

อันนี้เป็นข้ออ้างของคนที่คิดจะใช้สมองและฝีมือแค่ 10% ครับ

การ์ดแพงๆ ถ้าหาไม่ได้จริง แล้วอยากใช้เวลาแข่งยังไงก็หยิบยืมกันได้ มิตรภาพจึงเป็นสิ่งที่สำคัญ

การ์ดเก่ง ขึ้นกับฝีมือ40% ดวง30% มิตรภาพ30%
อืมมมมมมมมม นั่นสินะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #28 on: August 17, 2006, 11:13:39 AM »

หักคอ 50 % หลอกเด็ก 30 % ยืมแล้วไม่คืนอีก 20 % เฮ้ย !!!

ผมว่าของมันดีก็จริง แต่มันก็ความสามารถเก่า ๆ นะครับ ยกเลิก Skill , Ability ,ซ่อมเคิร์ส ล้วนแล้วแต่เป็นสิ่งที่กันเค้ามาฆ่าเรา ฆ่าเค้าไม่ได้ซะหน่อยครับ

ถ้าไม่มีจริง ๆ ผมว่าถือ Holy prayer บางทียังอุ่นใจกว่าถืองูเลยครับ

ผมยังยกให้ Bastet ดีกว่านี่เยอะครับ ไม่ต้องเร่งหานักก็ได้ครับ ถ้ามันแพงเกิน รอราคามันลงมาอีกนิดดีกว่าครับ

James KuB
Member

« Reply #29 on: August 17, 2006, 10:34:09 PM »

เอ่อ แล้วมันมีโอกาศ  ติด  เป็นฟรอย ไหมครับ เห็นใบอื่น หลาย ใบนี้ยังไม่เคยเห็น

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: