Summoner Master Forum
October 05, 2024, 04:28:31 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ตลาด smn ที่พิดโลก เงียบมาก  (Read 9155 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
zezanum
Guest
« on: August 11, 2006, 12:01:17 AM »

มันเงียบมานานแล้วคับอยากให้มีใครมาปลุกกระแสจังมะก่อนตอนบูมใหม่ๆเด็กพิดโลกเล่นกันเยอะแต่เด๋วนี้ค่อยๆเลิกเล่นทีละคนๆ แต่ไงๆก็ผมคนนึงที่จะยังไม่เลิกง่ายๆถึงแม้จะหาคนเล่ยด้วยได้ยากก็ตาม ถ้ามีใครมาปลุกกระแสก็คงจะดีจัดแข่งสักทีคงจะได้มีวัดใจกันมันเป็นอะไรที่ผมไม่ได้แตะมานานมากแล้ว
boomkung
Member

« Reply #1 on: August 11, 2006, 12:02:40 AM »

ถ้าไปจัดแข่งแต่ไม่มีคนแข่ง มันจะเสียงบฟรีอะครับ ต้องหาคนแข่งให้ได้อะ บริษัทเค้ายังไงก็ไปจัดให้แน่ถ้ามีคน

iMnemoniC™
Member

« Reply #2 on: August 11, 2006, 12:23:48 AM »

อย่าว่าแต่พิดโลกเลยคับ...
กทม ก็เงียบๆ เหงาๆ ลงไปเยอะ...

Acolyte
Guest
« Reply #3 on: August 11, 2006, 06:00:39 AM »

พิดโลก ผมก้อมีเพื่อนอยู่นั่นนะ ว่างๆ จะแวะไปเล่นด้วย

ปล. ว่าแต่ทำไม กุมีญาติหลายจังหวัดจังวะ - -''
boomkung
Member

« Reply #4 on: August 11, 2006, 09:35:47 PM »

อย่าว่าแต่พิดโลกเลยคับ...
กทม ก็เงียบๆ เหงาๆ ลงไปเยอะ...
ประมาณนั้น

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #5 on: August 11, 2006, 10:53:35 PM »

ส่วนสุราษฏร์นะก็เงียบใช้ได้เหมือนกัน(จันทร์ถึงศุกร์)
คนแข่งประมาณแค่6-8คนต่ออาทิตย์ง่ะ
เพื่อนผมก็เลิกกันเยอะเพราะครูที่ปรึกษาน่ะล่ะ :'(

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #6 on: August 12, 2006, 04:48:38 AM »

ถ้าพูดตรงๆนะ ทุกที่เงียบหมดเลยแหละท่าน ถ้าบริษัทไม่ยอมทำอะไรนะ แค่คิดก็หนาวแล้ว

N_ep_J_un_E
Member

« Reply #7 on: August 12, 2006, 05:43:00 PM »

เชียงใหม่ก้อเงียบกริบเลยคับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #8 on: August 12, 2006, 08:07:12 PM »

พิดโลกเด็กโรงเรียนไหนครับ  โรงเรียนชายเพิ่งมีแข่งภายในเป็นกิฬาสีไปเองนะ

รอชุดใหม่ออกคงดีเองละครับ   ออกมาร้างการ์ดบ้างนะ

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #9 on: August 12, 2006, 08:56:07 PM »

เอ่อ จะบอกว่าผมเคยอยู่ ร.ร.นครสวรรค์ ก็เล่นมาตลอด ได้ยินว่าที่พิษโลกมันคนเล่นเยอะกว่ามีโควต้ามากกว่า

แต่ไหงพอผมมาอยู่ มน. แล้วมันหาไม่เจอเลยอ่ะ มีคนบอกเคยอยู่บิ๊กซีแต่ปิดไปแล้ว เอาไงแน่เนี่ย :P

Amankris,the Ultimate Evolution
Member

Email
« Reply #10 on: August 12, 2006, 08:58:07 PM »

สีผมแพ้อ่ะ

ป.ล.อยู่ชายครับ

Member

« Reply #11 on: August 12, 2006, 09:16:32 PM »

สรุปว่าร้านการ์ดที่พิษโลกมันอยู๋ไหนครับ ช่วยบอกที

Levi
Member

Email
« Reply #12 on: August 12, 2006, 09:20:11 PM »

สาเหตุเลิกที่เล่นส่วนมากน่าจะเกิดจากความเบื่อ  อันเนื่องจากหลายสาเหตุได้แก่ เล่นแพ้ตลอด งบไม่มี หันไปขยันเรียน หรือกลัวพ่อ-แม่ ครู เป็นต้น
ปล.เดาเอา

+~ForEmOsT MilK~+
Member

« Reply #13 on: August 12, 2006, 09:58:38 PM »

เชียงใหม่เงียบมากคับ ทั้งชั้นมีผมเล่นคนเดียว

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #14 on: August 12, 2006, 11:40:16 PM »

พิดโลกร้านขายมี4-5ร้านนะครับ

ร้านขายมี

1.ร้านขายของเล่นตรงวงเวียนหอนาฬิกานะครับ1ร้าน  ร้านนี้มาชุดใหม่กะWiserมาเรื่อยๆคับ  แต่ไม่มีโต๊ะให้เล่น
2. ร้าน108ไอคิว ที่Topland prazaชั้น5กับชั้นใต้ดินขายอย่างเดี่ยวไม่มีที่ให้เล่น
3. ร้านNDการ์ดกำลังจะเปิดใกล้ๆกับ จร.ซอยก่อนเข้าค่ายเอกาฯนะครับ  กำลังทำร้านอยู่ร้านนี้จะมีแข่ง และที่นั่งเล่นด้วยนะครับ
4. ร้านเก่าและแก่ ส.ดีเกมส์ที่เคยอยู่ในBigCย้ายออกมาข้างนอกอยู่ที่โครงการตลาดที่กำลังจะเปิดติดกับBigCเลยครับ  ร้านนี้มีแข่งประจำครับ 
5. ร้านผมเอง....ย้ายไปไกลหน่อย อยู่เลยพิพิธภัณท์จ่าทวีไป ในซอยโกดังก๊กหลี ตรงข้ากับที่เรียนพิเศษคณิตฯนะครับ  ติดร้านเสริมสวย"บ้านนางฟ้า" - -" จัน-ศุก เปิดหลัง4โมงเย็นครับ  เสาร์อาทิตย์หลังบ่ายโมง

คนเล่นจะว่าไปก็พอมีอยู่เยอะอาทิตย์ที่ผ่านมายังมีแข่ง8คนเลยนะครับ  เท่าที่ผมเห็นนะ   ตอนนี้เป็นช่วงเปลี่ยนสถานที่ร้านในจังหวัด  ยังไงๆ ก็ลองตามข่าวดูนะครับ   ถ้าไม่รู้ถามผมไลย ;D

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #15 on: August 13, 2006, 01:44:25 AM »

ขอนแก่นก็เงียบนะไปเที่ยวมา 2 วัน

ExodiA
Member

Email
« Reply #16 on: August 13, 2006, 03:23:00 AM »

เค้าอยู่บ้านนอนรอ The Saint Final กันหมด

Acolyte
Guest
« Reply #17 on: August 13, 2006, 04:33:44 AM »

ร้านขายมี

1.ร้านขายของเล่นตรงวงเวียนหอนาฬิกานะครับ1ร้าน  ร้านนี้มาชุดใหม่กะWiserมาเรื่อยๆคับ  แต่ไม่มีโต๊ะให้เล่น
2. ร้าน108ไอคิว ที่Topland prazaชั้น5กับชั้นใต้ดินขายอย่างเดี่ยวไม่มีที่ให้เล่น
3. ร้านNDการ์ดกำลังจะเปิดใกล้ๆกับ จร.ซอยก่อนเข้าค่ายเอกาฯนะครับ  กำลังทำร้านอยู่ร้านนี้จะมีแข่ง และที่นั่งเล่นด้วยนะครับ
4. ร้านเก่าและแก่ ส.ดีเกมส์ที่เคยอยู่ในBigCย้ายออกมาข้างนอกอยู่ที่โครงการตลาดที่กำลังจะเปิดติดกับBigCเลยครับ  ร้านนี้มีแข่งประจำครับ 
5. ร้านผมเอง....ย้ายไปไกลหน่อย อยู่เลยพิพิธภัณท์จ่าทวีไป ในซอยโกดังก๊กหลี ตรงข้ากับที่เรียนพิเศษคณิตฯนะครับ  ติดร้านเสริมสวย"บ้านนางฟ้า" - -" จัน-ศุก เปิดหลัง4โมงเย็นครับ  เสาร์อาทิตย์หลังบ่ายโมง

คนเล่นจะว่าไปก็พอมีอยู่เยอะอาทิตย์ที่ผ่านมายังมีแข่ง8คนเลยนะครับ  เท่าที่ผมเห็นนะ   ตอนนี้เป็นช่วงเปลี่ยนสถานที่ร้านในจังหวัด  ยังไงๆ ก็ลองตามข่าวดูนะครับ   ถ้าไม่รู้ถามผมไลย ;D

แล้ว

"สนุกนึก" กับ "ปิกัสโซ่" นี่มีแข่งบ่อยมะคับ 
Exodas_X
Member

Email
« Reply #18 on: August 13, 2006, 03:56:57 PM »

พิดโลกเด็กโรงเรียนไหนครับ  โรงเรียนชายเพิ่งมีแข่งภายในเป็นกิฬาสีไปเองนะ

รอชุดใหม่ออกคงดีเองละครับ   ออกมาร้างการ์ดบ้างนะ

เฉลิมขวัญสตรีไงคับพี่.. หายเข้ากลีบเมฆไปเลย..
ร้านโกโดนยุบแล้วอ่ะ ที่ตลาดอ่ะ แล้วร้านโกเขาย้ายไปอยู่ตรงไหนอ่ะพี่ หรือปิดถาวรไปแล้ว

Exodas_X
Member

Email
« Reply #19 on: August 13, 2006, 03:59:10 PM »

เอ่อ จะบอกว่าผมเคยอยู่ ร.ร.นครสวรรค์ ก็เล่นมาตลอด ได้ยินว่าที่พิษโลกมันคนเล่นเยอะกว่ามีโควต้ามากกว่า

แต่ไหงพอผมมาอยู่ มน. แล้วมันหาไม่เจอเลยอ่ะ มีคนบอกเคยอยู่บิ๊กซีแต่ปิดไปแล้ว เอาไงแน่เนี่ย :P
อ่ะจิงดิ ผมก็อยู่ ม.น. เหมือนกัน นายคณะไรอ่ะ

Member

« Reply #20 on: August 13, 2006, 04:02:32 PM »

ร้านขายมี

ขอบคุณมากคร้าบบบบ แต่อย่างว่าแหละผมเพิ่งมาอยู่ไม่รู้ทาง เด๋วจดไว้แล้วลองไปคลำทางหาดูก็ได้ แต่คงนานๆไปทีมั้ง เพราะค่ารถไปกลับรอบนึงมันก็เกิน 50 แล้วอ่ะ - -"

ไม่มีร้านใกล้ๆ มน. มั่งหรือ

( ปล. เด็คไม่ได้จัดมานานเด๋วรอให้เด็คสำเร็จก่อนค่อยไปอาละวาด :P )

Member

« Reply #21 on: August 13, 2006, 04:04:42 PM »

อ่ะจิงดิ ผมก็อยู่ ม.น. เหมือนกัน นายคณะไรอ่ะ
คณะวิทยาศาตร์ครับ Com-SCI อ่ะ ทั้งเอกมีคนเล่นคนเดียว

นายล่ะเอกไร ว่าแต่เราเพิ่งปี 1 เองอ่ะ ต้องเรียกพี่ไหมนี่

ว่างๆมาดูเอลกัน ;D

Exodas_X
Member

Email
« Reply #22 on: August 13, 2006, 06:13:01 PM »

คณะวิทยาศาตร์ครับ Com-SCI อ่ะ ทั้งเอกมีคนเล่นคนเดียว

นายล่ะเอกไร ว่าแต่เราเพิ่งปี 1 เองอ่ะ ต้องเรียกพี่ไหมนี่

ว่างๆมาดูเอลกัน ;D
คงต้องเรียกว่าพี่ละล่ะ เราอยู่ปี 2 นิติเพียว
ส่วนดูเอลอ่ะเหรอ.... 5555+ เราเลิกไปก่อนเข้า ม. อ่ะนะ
เอกเราก็มีคนเคยเล่นอ่ะนะ แต่ปัจจุบัณนี้..... บ๋อแบ๋เยย

Member

« Reply #23 on: August 13, 2006, 06:28:17 PM »

ง่ะ เลิกแล้วแต่ยังเข้าบอร์ดอยู่เนี่ยนะ

ถ้าเลิกเล่นแล้วยังเหลือการ์ดอยู่จะเอามาเป็นมรดกให้รุ่นน้องก็ได้นะครับ ไม่ว่าไร ;D

[ไคบะ เซโตะ]
Member

« Reply #24 on: August 13, 2006, 07:21:13 PM »

ความจริงผมก็ยังเล่นอยู่นะ  แค่ช่วงนี้ไม่มีเวลาไปร้านแค่นั้นเอง...

ปล. ตอนนี้กระแสไปถึงไหนแล้วอ่า ไม่ได้ไปมา 2 เดือนละ...

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #25 on: August 13, 2006, 07:39:58 PM »

อ้าว   เด็กฉ.ส.เหรอ  ถ้ายังไงลองออกมาร้านการ์ดบ้างละ  เผื่อจะได้คุยหาแนวทางให้คนเล่นเพิ่มกันได้นะ   เด็กฉ.ส.เพื่อนไอ้ปูนป่าวเนี่ย - -"  ถ้าใช้ก็น่าจะรู้จักผมนะ   ร้านโกยังอยู่ไง  อยู่ด้านหน้าทางเข้าเลย

ออกมาร้านการ์ดบ้างเสาร์-อาทิตย์ ตอนนี้ยังพอมีคนนะครับ  วันนี้ผมพิ่งไปนั่งเล่นร้านส.ดี มาเอง 

รายชื่อร้านเขียนให้แล้วนะครับ  ลองหาดู  ที่เป็นโครงการตลาดใหม่ติดกับBigCนะครับ  ทุบแล้วเพิ่งสร้างใหม่  แนะนำว่าไปบ่ายๆจะเจอเอง  คนเยอะๆ สะดุดตา 
« Last Edit: August 13, 2006, 07:45:13 PM by Rattikarn » Logged

Member

« Reply #26 on: August 13, 2006, 08:19:06 PM »

แล้วคนพิษโลกส่วนใหญ่เล่นเด็คไรกันหรองับ ::)

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #27 on: August 13, 2006, 08:31:16 PM »

ตอนนี้ค่อนข้างกระจายกันนะครับ  ของในจังหวัดไม่เยอะ  คงมีเมต้าเกมส์ยากละ  แล้วค่อนข้างสร้างเมต้าเกมส์ไว้เองด้วย  เลยไม่ค่อยซําๆเท่าไร

อยากให้ออกมาร้านบ้างดีกว่า   คนเยอะสนุกดี ;D 

Member

« Reply #28 on: August 13, 2006, 11:03:00 PM »

งืมๆ ขอบคุณงับ ตอนนี้ผมต้องการพวกการ์ดพื้นๆอีกหลายใบเลยอ่ะ เพราะเนื่องจากเด็คหาย :'(

ถ้ามีโครงการจะซื้ออาจจะรวมเงินไว้ทีเดียวแล้วออกไปซื้อ + แข่ง เพื่อประหยัดค่ารถ ไปกลับก็ 50 แล้วอ่ะ :'(

fucktong
Member

Email
« Reply #29 on: August 14, 2006, 01:12:03 AM »

ก่อนหน้านี้ลำปางก็เงียบครับ หลังจากมีร้านมาเปิดใหม่ก็เริ่มมีคนเล่นมากขึ้นครับ

พิดโลกเล่นกันแถวไหนคับ เผื่อจะไปหาบ้าง

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: