Summoner Master Forum
October 04, 2024, 04:21:32 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามหน่อยครับเกี่ยวกับการใช้skill ของmurderous doll  (Read 1394 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Saito,the Heaven Knight Form Hell
Member

Email
« on: August 07, 2006, 03:05:33 PM »

ถามนะครับ (ขอชื่อย่อนะครับ)
1.  skill ของ m doll จะเลือก seal df ต่ำสุดแต่ถ้าเท่ากันให้ดู sp ถ้า sp เท่ากันอีกก็สามารถเลือกได้ใช่มั้ยครับ
2.แล้วถ้าซิลที่มี df ต่ำสุด มีการเปลียนแปลง df ก็จะหาเป้าหมายใหม่ที่ถูกต้องใช่มั้ยครับ
3. แล้วถ้าฝ่ายตรงข้ามมี seal ที่df เท่ากันแต่ sp ต่างกัน แล้วใช้ it'no joke ย้ายไปอีกตัวให้สกิลไม่เกิดผลได้มั้ยครับ

เช่นนะครับ(โดนเองมาเลย)
ฝ่ายตรงข้ามี seal 3 ใบ df ต่ำสุดเท่ากัน 2 ใบ แต่ตัวนึง sp มากกว่า เมื่อใช้ skill ของ m doll ก็จะเลื่อกเป้าหมายที่มี sp น้อยกว่าถูกมั้ยครับ ฝ่ายตรงข้ามเค้าเลยใช้ it'no joke ย้ายไปตัวที่มี sp มากกว่า แล้วเค้าบอกว่าสกิลล็อคเป้าหมายไปแล้วเมื่อใช้ it'no joke  ย้าย เป้าหมายก็จะไม่ถูกต้อง ทำให้ skill ไม่เกิดผล

แต่เท่าที่ผมรู้มาคือจะใช้ it'no joke  ได้ต่อเมื่อ seal ทั้ง 2 ใบ มี df ต่ำสุดเท่ากันและมี sp เท่ากันไม่ใช่เหรอครับ ถ้ามีเป้าหมายที่ถูกต้องตัวเดียวจะไม่สามารถย้ายได้อยู่แล้วถูกมั้ยครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: August 07, 2006, 04:55:33 PM »

1. ใช่ครับ

2. ใช่ครับ

3. ถ้าในสนามมีเป้าหมายของสกิลใบเดียวจะใช้ It's No Joke ย้ายเป้าหมายไม่ได้ครับ แต่ถ้ามีเป้าหมาย 2 ใบและต้องทำการเลือกจะสามารถย้ายเป้าไปยังซีลที่ไม่ตรงเงื่อนไขเพื่อให้สกิลไม่เกิดผลได้ครับ

Saito,the Heaven Knight Form Hell
Member

Email
« Reply #2 on: August 07, 2006, 08:49:01 PM »

3. ถ้าในสนามมีเป้าหมายของสกิลใบเดียวจะใช้ It's No Joke ย้ายเป้าหมายไม่ได้ครับ แต่ถ้ามีเป้าหมาย 2 ใบและต้องทำการเลือกจะสามารถย้ายเป้าไปยังซีลที่ไม่ตรงเงื่อนไขเพื่อให้สกิลไม่เกิดผลได้ครับ

ข้อ 3 นี่หมายความว่าไงครับ คือถ้ามี seal ที่ df เท่ากัน 2 ใบ แต่ sp ต่างกัน สามารถใช้ It's No Joke เลือกย้ายไปตัวที่มี sp มากกว่าแล้วให้ Skill ไม่เกิดผลเหรอ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: August 08, 2006, 04:03:41 AM »

ต้องมี Df และ Sp เท่ากัน 2 ใบขึ้นไปครับ แล้วจะใช้ It's No Joke ย้ายไปตัวไหนก็ได้เลยครับจะย้ายไปตัวที่ Df มากสุดก็ได้ แล้วสกิลก็จะไม่เกิดผล

Pages: [1]
  Print  

Jump to: