Summoner Master Forum
October 07, 2024, 02:27:52 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: นักรบสาวหุ้มเกราะพร้อมอาวุธจ้า  (Read 2816 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
ghiren
Member

Email
« on: August 06, 2006, 08:38:42 AM »

ก็เป็น original อีกตัวหนึ่ง ชื่อหว่านฉาย เป็นตัวประกอบในฟิคที่แต่งไม่จบของผม เป็นผู้หญิงตัวเล็ก ๆ ที่ไม่ยอมก้มหัวให้ใคร อุปนิสัยชื่นชมการทำศึกมาก ผู้ชายในอุดมคติของเธอชอบคนที่แข็งแกร่งกว่าตน(จูล่ง) ลองเอาชื่อเธอไปตั้งเป็นตัวระคร edit ใน Dynasty warrior5 Empires แล้ว สามารถเล่นได้ไม่สะดุดจนแผ่นดินจีนตกอยู่ในกำมือของเธอในเวลาอันสั้นทั้ง ๆ ที่เพิ่งเริ่มเล่นครั้งแรก และครั้งต่อไปก็เอามาเป็นขุนพลคู่ใจก็ยึดประเทศจีนได้ง่าย ๆ อีกช่างสนุกจริง ๆ จอร์จ (ลิโป้ rank max เธอปราบมาแล้ว) เมื่อก่อนเธอใช้ลูกตุ้มเหล็ก ที่เหน็บเอวไว้กับโล่กลม ๆ อีกหนึ่งใบ แต่วันมันไม่สวยงามและวาดยาก ผมเลยในเธอใช้ง้าวแบบพี่กวนอูจะง่ายกว่า ส่วนรองเท้าลักษณะตบพี่จูล่งมาทั้งสองข้าง

- รูปเก่า - ไม่ค่อยสวยเลยไม่ลงสี กะโปโลด้วย

นิสัยก็เอาแต่ใจตัวนิด ๆ มั่นใจในตนเองสูง เวลาออกรบห้าวหาญน่ารักน่าเอ็นดู แต่ในฟิคผมไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่หรอกนะ แต่ตัว edit ในเกมเทพมาก - -" ไม่รู้เล่นเข้าไปได้ไง ลักษณะที่เน้นเป็นพิเศษคือตาโตเหมือนฮิคารุในโอเร้นจ์โร๊ด ผมทองและมัดจุกซาลาเปาสองข้าง

สุดท้ายนี้ ขอฝากภาพ cg ของผมไว้ในเครื่องของท่านซักรูปจะได้ไหมคับ ถึงแม้ฝีมือการวาดและลงสีของผมยังอ่อนด้อยอยู่แต่ว่าความจริงใจที่ผมออกแบบตัวระครขึ้นมานั้นเป็นของจริง

ขอบคุณมากที่เข้ามา

Edit by Ghiren - 06 ส.ค.49 เวลา 04:10:29 น.

ghiren
Member

Email
« Reply #1 on: August 06, 2006, 08:46:30 AM »

ถ้าจะประกวดรูปการ์ด โพสที่นี่ใช่ปะ มันส่งที่ไหนอ่ะ ผมไม่รู้เรื่องผมใหม่ ผมเห็นโฆษณาจากการ์ตูน cosmic comic ก็เลยวาดส่งมา

บางอย่างอาจจะไม่ถูกต้องตามกติกานักแต่ว่า ผมอยากลองประกวดดูสักครั้งเผื่อได้เป็นการ์ดขึ้นมา จะซื้อสะสมใว้สักใบ

ชื่อ นาย จีรวิทย์ อุดมวัฒน์ทวี
เบอร์โทร-09-752-7118

ข้อมูลเบื้องต้น ตัวระคร ชื่อหว่านฉาย (waanchai)
ธาตุดิน ความสามารถจัดให้เอาเองตามความเหมาะสม

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #2 on: August 06, 2006, 10:01:44 AM »

ต้องส่งตามที่อยู่ในคอสมิคน่ะครับ กติกาอยุ่หน้าขาวดำ(ถ้าเล่มใหม่)

ghiren
Member

Email
« Reply #3 on: August 06, 2006, 05:29:20 PM »

ส่งตรงไหน? ผมหาดูมันบอกแค่ที่อยู่เวปอ่ะครับ ช่วยจัดแจงที่ไปตรงนี้เลยได้ไหม

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #4 on: August 10, 2006, 11:03:54 PM »

เหมือนโกบังโจมากเลยครับ (ยกเว้นตรงอกอ่ะนะ) 

Xitryotn
Member

« Reply #5 on: September 16, 2006, 07:12:32 PM »

ท่าทางจะบ้า Dynasty Warior รึเปล่า 55 5+

เราว่ารูปก้อโอแล้วนะ แต่การลงสียังต้องฝึกอีก

แต่โดยรวมก้อสวยดีร่ะ

yae_return
Member

Email
« Reply #6 on: September 16, 2006, 10:40:56 PM »

เหมือนโกบังโจจิงๆแฮะ  จากเรื่องที่ทำอาหารเถื่อนๆอ่ะจิ

Toys,,*
Member

Email
« Reply #7 on: September 16, 2006, 11:06:01 PM »

โกบังโจ คิริโกะ กลับมาเกิด ><" ภาพที่ 2 อะหัวคล้ายๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: