Summoner Master Forum
October 06, 2024, 01:28:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: ★.การคร่ำครวญของอองเดร.★  (Read 22928 times)
0 Members and 15 Guests are viewing this topic.
โด
Member

« Reply #30 on: July 25, 2006, 04:19:52 PM »

....ในฐานะคนเล่นแมลง Lv.1 ที่ใช้ Patake มาตลอดขอติการ์ดใบนี้ก่อนชมนิดนึงนะครับ

คือการห้าม Mp บวกเกิน 8 กับค่าร่ายทีเพิ่มขึ้นเป็น 3 เท่ากับว่านับจริงๆการ์ดใบนี้ให้ Mp เพิ่มขึ้นแค่ 5 เท่านั้นเอง เท่กับ Max Mp ที่ได้จะเท่ากับ 13

ซึ่งเมื่อเทียบกับ Patake ที่หักลบแล้วให้ถึง 15 -20 มันน้อยมาก เรียกว่าการแก้ไขตรงนี้ที่ทีมงานคิดว่าจะเป็นการควบคุมความสมดุล กลับทำให้การ์ดใบนี้ด้อยลงมาก (จนผมเองคิดโครงการเอาแมลง Lv.1 กลับมาคงต้องห่างไปอีก)

ซึ่งถึงไม่มีข้อความห้ามบวก Mp เกิน 8 ใบนี้ก็ไม่ได้โกงแต่อย่างไรนิครับ ถ้าแก้ทันก็อย่าทำให้ Text มันรุงรังเกินความจำเป็นเลย ขอร้องครีเอททีมนะครับ "เลิกคิดอะไรให้มันรุงรังมาก ในการ์ดใบเดียวได้แล้ว"

ส่วนเรื่องแก้ปัญหาการ Loop ด้วยการให้เอาออกจากสนามนับถือว่าเป็นวิธีแก้ปัญหาที่ดี และตรงจุดครับ

ป.ล ถ้าวางตลาดมาแล้วยังมี ห้ามบวก Mp เกิน 8 อยู่ ผมคงไม่ลำบากหามาใช้หรอกครับ เพิ่ม Mp จริงแค่ 5 พวก Deck ตีอาจว่าพอ แต่สำหรับแมลง 5 Mp แทบไม่มีค่าเลย

คิดไปเองคนเดียวรึป่าวครับว่าจะเก่งต้อง + mp เยอะๆ
ตอน GT 4 กุ๊ก + mp ไม่ถึง 5 ยังเอาผมร่วงเลยครับ

มันอยู่ที่ความสามารถในการบริหาร Mp ครับ ไม่ใช่จำนวน mp

Doraemon
Member

Email
« Reply #31 on: July 25, 2006, 04:32:35 PM »

ขอมองในมุมมองในรูปแบบของ loop ทุกแบบนะครับ

คือ

1.ตั้งเกม
2.Build around
3.Start Combo
4.Finish Combo

เหตุผลที่ให้เอาออกจากเกม เพื่อไม่ให้ Finish Combo ได้
เหตุผลที่ให้บวกไม่เกิน 8 เพื่อไม่ให้ Build around กับ Start Combo ได้ครับ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #32 on: July 25, 2006, 04:33:38 PM »

....ในฐานะคนเล่นแมลง Lv.1 ที่ใช้ Patake มาตลอดขอติการ์ดใบนี้ก่อนชมนิดนึงนะครับ

คือการห้าม Mp บวกเกิน 8 กับค่าร่ายทีเพิ่มขึ้นเป็น 3 เท่ากับว่านับจริงๆการ์ดใบนี้ให้ Mp เพิ่มขึ้นแค่ 5 เท่านั้นเอง เท่กับ Max Mp ที่ได้จะเท่ากับ 13

ซึ่งเมื่อเทียบกับ Patake ที่หักลบแล้วให้ถึง 15 -20 มันน้อยมาก เรียกว่าการแก้ไขตรงนี้ที่ทีมงานคิดว่าจะเป็นการควบคุมความสมดุล กลับทำให้การ์ดใบนี้ด้อยลงมาก (จนผมเองคิดโครงการเอาแมลง Lv.1 กลับมาคงต้องห่างไปอีก)

ซึ่งถึงไม่มีข้อความห้ามบวก Mp เกิน 8 ใบนี้ก็ไม่ได้โกงแต่อย่างไรนิครับ ถ้าแก้ทันก็อย่าทำให้ Text มันรุงรังเกินความจำเป็นเลย ขอร้องครีเอททีมนะครับ "เลิกคิดอะไรให้มันรุงรังมาก ในการ์ดใบเดียวได้แล้ว"

ส่วนเรื่องแก้ปัญหาการ Loop ด้วยการให้เอาออกจากสนามนับถือว่าเป็นวิธีแก้ปัญหาที่ดี และตรงจุดครับ

ป.ล ถ้าวางตลาดมาแล้วยังมี ห้ามบวก Mp เกิน 8 อยู่ ผมคงไม่ลำบากหามาใช้หรอกครับ เพิ่ม Mp จริงแค่ 5 พวก Deck ตีอาจว่าพอ แต่สำหรับแมลง 5 Mp แทบไม่มีค่าเลย
การ์ดใบนี้ที่ผมทำมาแบบนี้ มันต้องมีสาเหตุสิครับ การที่ทำการ์ดออกมา เพื่อให้เล่นได้ และไม่ให้โดนแบนหรือรีสติ๊ก คิดว่ามันทำง่ายหรือครับสำหรับการที่การ์ดออกมาประมาณ 2000 กว่าใบเนี่ยครับ

การที่มีการป้องกันไว้ล่วงหน้าเพื่อไม่ให้ต้องมาแบนหรือรีสติ๊กไม่ดีกว่าหรือครับ ถ้าคิดว่าจะทำการ์ดเพื่อมาให้คนๆ เดียว ผมไม่ทำออกมานะครับ การ์ดใบนี้ใช้ได้ในหลายๆ เด็ค ซึ่งเด็คคุณอาจจะใช้ไม่ได้ ก็บอกว่าไม่ดี อยากทราบว่า ถ้ามีคนคิดอย่างงี้ทุกคน โลกจะมีคำว่า "สงบสุข" รึไงกันครับ

การ์ดในชุดนี้ ผมแทบบอกได้เลยว่าโอกาสโดนแบนน้อยๆ มากๆ ส่วนรีสติ๊กอาจจะมีกันได้ถ้าคนเอาไปทำเป็นเมตาเกมส์มากๆ แต่ที่ต้องครีเอทแบบนี้ออกมาเพื่อป้องกันปัญหาโดยรวมครับ

boomkung
Member

« Reply #33 on: July 25, 2006, 05:35:58 PM »

หวังว่าพี่บัญคงพูดจริง ว่า แบนกับรีสติก ชุดนี้น้อยมากๆ - -

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #34 on: July 25, 2006, 05:43:04 PM »

เริ่มมีการคร่ำครวญตามอองเดรแล้ว :D

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #35 on: July 25, 2006, 05:46:15 PM »

ดี  มีของพลิกเกมที่ไม่โกงแล้ว  แต่การได้ Mp มาแค่ 5 อาจช่วยได้ไม่มาก

CrazyLover
Member

Email
« Reply #36 on: July 25, 2006, 05:46:52 PM »

...ลองโยนหินถามทางดู และรู้สึกว่าได้ผลแหะเพราะได้คำตอบจากทีมงานมาเร็วดี อยากรู้น่ะครับว่าทีมงานทำไมต้องใส่ลิมิตไว้ (ก็พอเดาได้ว่ากัน One Turn แต่สงสัยว่าทำไมแค่ 8)

ถ้าให้ผมถามคำถามตัวเองว่าความเห็นผมเห็นแก่ตัวไปไหม : คำตอบคือ "ใช่ครับมันคือความเห็นแบบเข้าข้างตัวเอง"

แต่ไหนๆผมจะต้องพบว่าความหวังการคืนชีพ Deck แมลง lv.1 มันจบแล้วคงจะต้องขอระบายความรู้สึกแบบตรงๆล่ะครับ ไหนๆเป็นส่วนน้อยที่จะต้องถูกทิ้งให้ตายแล้วก่อนตายขอด่าซัก 2-3 คำคงไม่เกินไปหรอกนะ

ผมไม่หวังว่าจะให้ Deck ตัวเองจะต้องได้แชมป์หรือไร้เทียมทาน หรือต้องเล่นได้แชมป์หรอกครับ

ถ้า Metagame ยังเป็นเหมือนเมื่อก่อน ให้ผมไม่มีพาเทคยังได้เลย ไม่ต้องการจริงๆ เพราะผมก็ ไม่ได้เล่นแมลงมา 3 ปีโดยที่บื้อขนาดไม่รู้วิธีบริหาร Mp ของ Deck นี้หรอกครับ

แต่ตอนนี้ Monster มันตัวโตขึ้น รวมกันเร็วขึ้น กัน Ability กัน Skill มากขึ้น จนตอนนี้ผมต้องระเห็ดไปเล่นพวกด้วงแทนเพื่อจะได้ไม่ต้องปวดหัว ปวดใจกับการบริหารเกมที่ ตัวยันใหญ่แค่ 9 ตัวใหญ่สุดของ Deck อย่าง Catterpillar Longhorn ถูกสลายพลังง่ายสุดตัวตีของเราก็ตบใครไม่เข้าเพราะเขาแห่กันพลัง 11-12 อย่างง่ายดายกันแล้ว

พอจะมีความหวังบ้างกับการที่จะมีอะไรมาแทนพาเทค แต่ต้องพบว่ามันเป็นใบที่ให้ mpได้เต็มที่ 8-3+8 =15 ฟังดูเยอะนะครับสำหรับ Deck ธรรมดาๆ ใช่ครับให้ผมเอาใบนี้ไปลง Deck อื่นๆผมก็ว่ามันดีนะ แค่ได้ซัก 11-12 นี่ให้ Deck ด้วงเอาไปล้างบางได้แล้ว

แต่สำหรับแมลง Lv.1 ที่ไม่มีตัวเร่งรวมร่าง ไม่มีเร่งจั่ว ไม่มีโม่กอง ไม่มีสกิลอะไรนอกจากขุด ไม่มี Mystic ช่วย ไม่มีตัวตีที่พอจะกดดันเกมและแทบไม่อะไรเพิ่มมาเลยหลัง Precon ออกเกือบ 3 ปี ที่จะสนับสนุน Concept สละชีวิต อยากฟังไหมครับว่า 15 เอาไปทำอะไรได้ จากสถานการณจริงที่โดนกดดันอยู่จนเหลือ Scorpion King ตัวเดียว

แค่เอามาขุดก็หมดไปแล้ว 3 เหลือ 12 เนื่องจากพลังน้อยและเกมตอนนี้ตั้งตามรูปแบบเก่า ตัวตีที่ได้เลยพลังแค่ 10 ตีใครไม่ตาย ต้องหาแมงป่องแดงมาลงเพิ่มอีก 2 ตัว หมดไปอีก 4-6 เหลือ 4 แต่เนื่องจากใบยิงตอนนี้เยอะคิดเพื่อว่าเขาแก้เราใบนึง เหลือ 2 จ่ายตีหมดพอดี

นี่คิดจากสถานการณ์จริงของ Deck ที่ถูกลืมมา 3 ปีแต่ถูกพยุงชีพไว้นะ

ผมไม่ว่าหรอกครับ ขอยืนยันจากใจจริงว่าทีมงานคิดถูกแล้วเรื่องความสมดุล แต่นี่แค่เสียงตะโกนก่อนตายของ Deck หนึ่งที่หมดความหวังในการกลับมาเล่นแล้วเท่านั้นเอง

แค่คนๆหนึ่งที่ซึ้งกับคำว่าสมดุล ที่ทำให้มังกรผีเสื้อจาก Drago 2 กลายเป็นมังกรพืช และทำให้แฟรี่ที่มีกรอบเป็นปีกแมลง มีใบสนับสนุนแทบทุกอย่างแต่ไม่มีอะไรเสริมแมลง Lv.1 เท่านั้นเอง

แค่ตะโกนก่อนตายคงไม่ห้ามกันใช่ไหม

vuNew
Member

Email
« Reply #37 on: July 25, 2006, 05:55:09 PM »

มันกลายเปนกระทู้อะไรไปแล้วเนี้ย  :-\
ไว้รอออกมาทั้งชุดค่อยเอามาคุยกันไม่ดีกว่าหรอ

~@_M_@~
Member

« Reply #38 on: July 25, 2006, 06:29:26 PM »

อ่านที่คุณ CrazyLover แล้วเห็นภาพเลยสมัยก่อนat 9 ของแมลงก็ยันอยู่แล้ว และat11ก็สามารถตีเพื่อฆ่าsealฝ่ายตรงข้ามได้แล้วแต่เดี๋ยวนี้ถ้าเอา seal at 9 มายืนก็โดน Zulica ตีตายหมดแล้วถ้าไม่รีบออกตัวมาเสริมเด็คแมลง lv1สงสัยสูญพันธุ์แน่เลยคับ

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #39 on: July 25, 2006, 06:31:59 PM »

มันกลายเปนกระทู้อะไรไปแล้วเนี้ย  :-\
ไว้รอออกมาทั้งชุดค่อยเอามาคุยกันไม่ดีกว่าหรอ

the Lament of CrazyLover

KIRA(BANK)
Member

« Reply #40 on: July 25, 2006, 06:34:07 PM »

เเต่ผมว่าเเบบนี้ดีเเล้วละ
ไม่ใช่ไม่ชอบไรที่+เวอร์ๆนะเมื่อก่อนยังชอบใช้มากๆเลยมันทําให้ปิดเกมได้ดีมากในตอนนั้น

เเต่มันดูเกินไปหน่อยที่..จั่วปุ๊บอ๊ะพาเทค!..ดีละเกน+โอ้วเยอะ..ออลเลยละกันเเก้หมดมือชนะเย้

ทั้งๆที่ตอนนั้นเสียเปรียบอยู่กลับมาชนะได้เลย..ลองคิดดูว่าฝ่ายตรงข้ามรู้สึกยังไงเล่นดีคอมโบมาทั้งเกมเจอพาเทคใบเดียวเเพ้ซะงั้นอ่ะ..มันก็เกินไป

การที่ใบนี้ออกมาอาจปิดเกมไม่ได้เหมือนพาเทคเเต่ผมว่าเอามาชิงจังหวะหาความได้เปรียบตังหาก..

ถ้าเราบริหารเอ็มพี...ได้อย่างถูกต้องถึงเเม้เเค่5ก็เถอะ..ก็อาจทําให้ทั้งเกมดีไปเลยก็ได้.
อย่างนี้ผมว่าสนุกกว่าอีก

;)

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #41 on: July 25, 2006, 06:37:58 PM »

ไม่รู้พาเทคใบเก่ายังไม่เคยเล่นเลย  แต่ว่าใบนี้ดีแฮะ  มีหลายใบนะที่น่าเอากลับมาทำอีกนะ

สาธุ....ชุดนี้อย่ามีแบนกับรีสติก  ขอให้เมต้าเกมส์เปลี่ยนกระจายตัวซักทีเถอะ  รอมานานแย้ว

ถ้างั้นความสามารถของใบที่ใช้รูปข้างบนคงจะ.....สินะ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #42 on: July 25, 2006, 06:46:26 PM »

ตอบ เครซี่เลิฟเวอร์แต่ขี้เกียจโควต

แล้วทำไมไม่คิดว่าครีเอตเค้าก็ทำการ์ดเสริมแมลง Lv 1 มาบ้างในชุดล่ะ

ยังมะเห็นการ์ดทั้งชุดเลยมะใช่หรือ

ยังไงเด็คที่มีแนวทาง ครีเอตก็ต้องทำการ์ดมาเสริมเรื่อยๆ อยู่แล้ว (มันเป็นหน้าที่ จริงๆ อยากทำแบบอื่นมั่งง่ะ) เพียงแต่ว่าคนใช้จะชอบหรือไม่เท่านั้นเอง เพราะครีเอตก็คิดแบบครีเอต มะได้คิดเหมือนคนเล่นทุกครั้งไป อีกอย่างครีเอตต้องควบคุมการ์ดมะให้มันโหดเกิน ฉะนั้นออกมา อาจจะไม่โฉดเท่าที่อยากได้ ก็รอๆ ไป ไงก็มีการ์ดมาเสริมเรื่อยๆ แน่ๆ สำหรับเด็คที่เคยเป็นเด็คมาก่อนแล้ว

นอกจากนี้ ยังจะมีเด็คใหม่ๆ ออกมาเรื่อยๆ ซึ่งในชุดนี้มีของใหม่ที่ต้องเอามารวมของเก่าเยอะพอควร ขึ้นอยู่กับว่าจะเก็บกันไว้รึเปล่า ถ้าเก็บไว้ก็เล่นได้ทันที มะต้องตามหา ไงรอดูการ์ดออกเลยละกัน ชุดนี้คิดว่าทำไว้ดีแล้วนะ

รอดูละกันขอรับ

โด
Member

« Reply #43 on: July 25, 2006, 06:53:11 PM »

แต่สำหรับแมลง Lv.1 ที่ไม่มีตัวเร่งรวมร่าง ไม่มีเร่งจั่ว ไม่มีโม่กอง ไม่มีสกิลอะไรนอกจากขุด ไม่มี Mystic ช่วย ไม่มีตัวตีที่พอจะกดดันเกมและแทบไม่อะไรเพิ่มมาเลยหลัง Precon ออกเกือบ 3 ปี ที่จะสนับสนุน Concept สละชีวิต อยากฟังไหมครับว่า 15 เอาไปทำอะไรได้ จากสถานการณจริงที่โดนกดดันอยู่จนเหลือ Scorpion King ตัวเดียว

แค่เอามาขุดก็หมดไปแล้ว 3 เหลือ 12 เนื่องจากพลังน้อยและเกมตอนนี้ตั้งตามรูปแบบเก่า ตัวตีที่ได้เลยพลังแค่ 10 ตีใครไม่ตาย ต้องหาแมงป่องแดงมาลงเพิ่มอีก 2 ตัว หมดไปอีก 4-6 เหลือ 4 แต่เนื่องจากใบยิงตอนนี้เยอะคิดเพื่อว่าเขาแก้เราใบนึง เหลือ 2 จ่ายตีหมดพอดี

ไม่เข้าใจอย่างแรงครับ
10 ตีใครไม่ตาย แล้ว 13 นี่ตีใครตายหรือครับ เดี๋ยวนี้ตัวยืนพลังมันเกิน 14 กันแล้วนะครับ

แล้วไอ้เรื่องสมดุลนี่มันอะไรครับ เหมือนคุณจะบอกว่า
คุณเรียนหนังสือแค่ประถมก็พอแล้ว ไม่ต้องไปเรียนมัธยมเรียนมหาลัยหรอก เดี๋ยวสักวันภาครัฐก็ต้องมาเหลียวแลคนจบประถมให้มีงานทำ

ถ้าคุณคิดว่าอยากนั้นถูกก็เอาเลยครับ 3 ปีมีการ์ดชุดเดียวก็พอแล้วครับ คนเล่นแมลง precon กันทั้งประเทศเลยครับ

***เข้าเรื่องการ์ดนิดนึง การ์ดใบนี้มันมี name Andre ด้วยนี่หว่า งั้นก็อาจเล่นกับเด็ค Andre ได้หน่ะสิ***
« Last Edit: July 25, 2006, 06:58:54 PM by Doe » Logged

CrazyLover
Member

Email
« Reply #44 on: July 25, 2006, 06:59:34 PM »

เอ่อ....ก่อนที่ทีมครีเอทจะเข้าใจผิดจนเริ่มมองผมตาขวางด้วยความรำคาญ ขออธิบายนิดนะครับ

สำหรับผม Saint 3 ออกแบบมาดีมากครับ แค่ดูจาก Uncom ก็รู้แล้ว อันนี้พูดจริงๆว่าชุดนี้ทำมาดีมากๆ ผมเห็นแนวการเล่นใหม่ได้เยอะเลยจากการ์ดที่เอามาโชว์ (จริงๆเรื่องของสนับสนุนแมลงหรือ Concept ใหม่ๆที่สนับสนุนแมลง Lv.1 ให้เล่นร่วมกับแมลงแบบอื่นของชุดนี้ก็พอจะรู้ล่วงหน้าแล้ว)

แต่เรื่องของ Lament นี้เป็นแค่ความไม่ชอบส่วนตัว เหมือนผมไปกินโต๊ะจีนที่ผมชอบอาหารทั้งโต๊ะ แต่ผมบ่นว่าทำไมเครื่องดื่มเป็นชาเก๊กฮวย ทั้งๆที่ผมอยากได้น้ำชาธรรมดาๆ

ตัวชาเก๊กฮวย ดีและอร่อยครับในตัวมันเองไม่มีจุดเสียครับ ทุกคนๆชอบ เพียงแต่ผมอดคิดไม่ได้ว่าทำไมไม่มีชาธรรมดาๆสำหรับคนแพ้เก๊กฮวยบ้าง

ตัว Lament นี่จะเรื่องสมดุลหรืออะไร ดีทุกอย่าง เพียงแต่ดีแล้วผมไม่ชอบเท่านั้นเอง (ไร้เหตุผลพอๆกับการที่คนเราไม่กินผักชี หรือน้ำมะเขือเทศ ทั้งๆที่มันดีต่อสุขภาพนั่นแหละ)

ดังนั้นไม่ต้องคิดมากว่าผมมาบ่นว่าชุดนี้ออกแบบไม่ดีนะครับ ย้ำให้ฟังแบบจากใจจริงเลยว่า ผมชอบการออกแบบชุดนี้มากๆ

แค่งอแงอยากได้ใบ Gain MP  ที่เหมือนเดิมแต่วนไม่ได้เท่านั้น

ป.ล พิมพ์ยาวเลยดูเหมือนตำหนิ แต่สาบานเลยครับว่า "แค่แสดงความเห็นเท่านั้น"

ป.ล 2 ตอบคณ Doe ซักนิด กรณีที่ยกตัวอย่าง มันคือตัวอย่างจำลองจากสถานะการจริงที่ผมเล่นเองเมื่อ เดือนก่อน กับการเล่นกับ Deck Toxic ธรรมดาๆที่ตัวยืนคือ Toxic นี่แหละครับ ว่าถ้าตอนนั้นมี Patake ทำอะไรได้บ้าง

ตัวยัน พลัง 14 จะเกิดขึ้นเมื่อมีเวลาพอ อย่างเช่น เปกาซัสหรือคาร์น ซึ่งหาก Deck เท่าเทียมกันยังพอกดดันจนเขาตั้งให้ใหญ่ไม่ได้ หรือจัดการด้วยสกิลได้

แต่แมลงไม่มีอะไรเลยครับ ซึ่งไม่ควรเทียบด้วยการเรียน การเรียนคือระบบให้ก้าวหน้า แต่คนไม่ยอมไปถามีของมาให้ปรับ มี Concept แมลง Lv.1 อันใหม่มาแล้วผใไม่จัดนี่คือผมดักดานเองโทษใครไม่ได้ แต่นี่ผมอยากจะปรับ Deck ใจแทบขาดแต่ไม่มีอะไหล่อะไรเลย

Concept ด้วงผมเล่นอยู่แล้วครับ แต่มันไม่ใช่วิธีเล่นของแมลงแบบที่ผมชอบเลย แม้มันจะสนุกก็เถอะ

Deck อื่นผมก็มีเยอะครับ เงินจะทำก็มี ตอนนี้ทำ Precon แพะทะเลผสมปูอยู่ แต่การที่ผมจะรัก Concept นึงและอยากจะเล่นกับมันตลอดในฐานะคนเล่นการ์ดที่ชอบแมลง มันผิดมากเหรอที่ ยึดมั่นกับ Concept ของตนเอง

คิดดูดีๆว่าแมลงขาดของเสริมมานานเท่าไหร่แล้ว และมี Concept อะไรไหมที่เคยถูกทิ้งไม่พัฒนานานขนาดนี้นอกจากแมลง กับ Titan
« Last Edit: July 25, 2006, 07:16:42 PM by CrazyLover » Logged

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #45 on: July 25, 2006, 07:36:17 PM »

เดาว่า มิสติก ชุดนี้ น่าจะมี อลาน่า ไคลี่ เเล้วอื่นๆ (หรือเปล่า)

Fiel
Member

Email
« Reply #46 on: July 25, 2006, 07:47:51 PM »

ดูๆไปก็น่าสงสารเหมือนกันนะ..

โดยส่วนตัวคิดว่า 5 Mp ก็คงโอเคมั้ง แต่น่าจะซัก 7 Mp เด๋วไม่ชัวร์ เหอๆ

Michael Johnson
Member

« Reply #47 on: July 25, 2006, 08:32:27 PM »

มีกันวน.

{Ben}

NaZa
Member

Email
« Reply #48 on: July 25, 2006, 08:37:34 PM »

แน่ต้องหาวิธีวนจนได้ แต่อาจจะ ติดยากนิส

~@ Lukia @~
Member

« Reply #49 on: July 25, 2006, 08:39:30 PM »

เก่งจัง ;)

ป.ล.อยากเห็นseal แรย์(พิมพ์ถูกปะ ???)

NaZa
Member

Email
« Reply #50 on: July 25, 2006, 08:41:06 PM »

มาช่วยกันคิดกันว่า จะวนมันขึ้นมายังไง เย้ !!!

-P!k@{ h u ดิ๊กดุ๊ก-
Member

Email
« Reply #51 on: July 25, 2006, 08:50:26 PM »

แล้วishanเกี่ยวไรด้วยเนี่ย

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #52 on: July 25, 2006, 09:07:17 PM »

เย้! มิสติกสามัญใบใหม่มาให้เก็บอีกแล้ว(เปลืองตังค์อีก :P)

ปล. อยากเห็น Devas แรร์บ้างอ่ะครับ ;D

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #53 on: July 25, 2006, 09:33:48 PM »

น่าจะซูมอังเดรคนเดียว เห็นภาพแล้วรู้สึกเหมือนอิสฮานเป็นมารในคราบนักบุญ (ถึงความจริงจะไม่เกี่ยวก็เถอะ) แต่อย่างนี้แล้ว อิสฮานเป็นการ์ดที่โผล่ในการ์ดใบอื่นมากที่สุดแล้วใช่มั้ยครับเนี่ย(ตัวเองทั้งหลายกะใบนี้)

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #54 on: July 25, 2006, 09:57:52 PM »

เย้เห็นแรแล้ว แต่แปลกนะออกมาดีก็ให้แบนออกมาไม่ดีเว่อก็บ่นไม่เก่ง
ปล.โพสแรอีกนะค้าบได้โปรด(โดยเฉพาะทาลอทที่เห็นๆอยู่ตรงลายเซ็นพี่ปอ) ;D

~Yamamoto~
Member

« Reply #55 on: July 25, 2006, 10:18:29 PM »

อยากเห็นแรร์เจ้าชาย เจ้าหญิง โดยเฉพาะมั่งงะคับ

James KuB
Member

« Reply #56 on: July 25, 2006, 10:21:44 PM »

แรร์ใบแรกมาแว้ววววว

มาแทนพาเทคสินะด้อยลง แต่ไม่ต้องแบนแล้ง เอิ้กๆ

อนึ่งภาพนี้ใหญ่กว่านี้ แสดงว่าต้องมีอีกใบสินะ  ::)

ภาพอลาน่าบิน *-*

มีโฮลี่จิง ๆ ด้วยแฮะ  :P

Moonshiny Doll
Member

« Reply #57 on: July 25, 2006, 10:26:25 PM »

ใส่เด็คTherionของเราได้ด้วยแฮะ :D

SuperJong
Member

« Reply #58 on: July 25, 2006, 10:31:39 PM »

Ohh สุดยอดดด

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #59 on: July 25, 2006, 10:35:18 PM »

เดาว่า มิสติก ชุดนี้ น่าจะมี อลาน่า ไคลี่ เเล้วอื่นๆ (หรือเปล่า)
คีรีเอ  เอเลอีซอน จ้า

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: