Summoner Master Forum
October 06, 2024, 01:37:40 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3  All
  Print  
Author Topic: ★.การคร่ำครวญของอองเดร.★  (Read 22959 times)
0 Members and 28 Guests are viewing this topic.
เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« on: July 25, 2006, 05:12:06 AM »

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #1 on: July 25, 2006, 05:19:19 AM »

The Return of Partake!!!!

อ่า ในที่สุดใบปิดเกมด้วยการเกน mp ใหม่ก็มาแล้ว

MC ChamP
Member

« Reply #2 on: July 25, 2006, 05:22:13 AM »

แรร์ใบแรกมาแว้ววววว

มาแทนพาเทคสินะด้อยลง แต่ไม่ต้องแบนแล้ง เอิ้กๆ

อนึ่งภาพนี้ใหญ่กว่านี้ แสดงว่าต้องมีอีกใบสินะ  ::)

~• SawamurA`SeijI •~
Member

Email
« Reply #3 on: July 25, 2006, 05:24:57 AM »

พาร์เทค กลับชาติมาเกิด แต่ประสิทธิภาพน้อยกว่าเดิม

แถมใช้เสร็จออกจากเกมด้วย....

^[♥]^ Yeo~Ree~Yaa ^[♥]^
Member

« Reply #4 on: July 25, 2006, 05:33:29 AM »

สงสารที่รักอองเดรจัง ร้องไห้น้ำตาคงแทบจะกลายเป็นสายเลือด.... :'(

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #5 on: July 25, 2006, 05:37:07 AM »

ความเสี่ยงจากการที่ shrine ใกล้จะเต็ม

ได้รับการตอบแทนเป็นการเกน mp มาพลิกสถานการณ์ ขอเกนmp แค่ครั้งเดียวก็พอแล้ว

นี่แหละ ใบที่ต้องการ ;D

boontoon
Member

Email
« Reply #6 on: July 25, 2006, 05:41:40 AM »

ใบเด็ดออกมาเเล้ว งวดนี้+ได้เเค่8เองไม่สะใจเลย 555+
ลืมดีเเล้วจะได้ไม่เเบน

boomkung
Member

« Reply #7 on: July 25, 2006, 05:48:26 AM »

อ่า เก่งแหะ ชอบๆ

EIMU
Member

« Reply #8 on: July 25, 2006, 05:57:31 AM »

แนว

~•nookmim•~
Member

« Reply #9 on: July 25, 2006, 06:06:38 AM »

แรร์เริ่มโผล่แล้ว เห็นไหมซิกพี่ปอมาเปงการ์ดจิงๆด้วย

Beo Wolf
Member

« Reply #10 on: July 25, 2006, 08:14:52 AM »

การ์ดปิดเกมมาแทนพาเทค :o

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #11 on: July 25, 2006, 10:24:42 AM »

"โอ้ว่าอนิจจาความรัก พึ่งประจักษ์ดั่งสายน้ำ
ตั้งแต่ไหลเชี่ยวเป็นเกลียว ไม่มีไหลย้อนคืนมา"

จากอิเหนา

โอ้ว่าความกรุณาปรานี จะมีใครบังคับก็หายไม่
หลั่งมาเองดุจฝนอันชื่นใจ จากฟากฟ้าสุราลัยสู่แดนดิน

บทอาขยาน

vuNew
Member

Email
« Reply #12 on: July 25, 2006, 11:04:14 AM »

:oงั้นอีก3ใบก็มิสติกนะสิ
อลาน่า จะมาเป็นโฮลี่แบบรักษาทั้งสนามรึป่าวเนี้ย
วิโอเรีย เดาว่านาจะเป็นฟรีส แนวๆนี้อ่ะนะ
ส่วน เคลี่ น่าจะ+at df ตามmpค่าร่ายซีลนั้น
 ;D เดาเล่นๆนะ ขำๆ

Ω-2-call
Member

Email
« Reply #13 on: July 25, 2006, 11:06:32 AM »

ในที่สุดก็มีแรร์มาให้ดูแล้ว

CrazyLover
Member

Email
« Reply #14 on: July 25, 2006, 01:22:12 PM »

....ในฐานะคนเล่นแมลง Lv.1 ที่ใช้ Patake มาตลอดขอติการ์ดใบนี้ก่อนชมนิดนึงนะครับ

คือการห้าม Mp บวกเกิน 8 กับค่าร่ายทีเพิ่มขึ้นเป็น 3 เท่ากับว่านับจริงๆการ์ดใบนี้ให้ Mp เพิ่มขึ้นแค่ 5 เท่านั้นเอง เท่กับ Max Mp ที่ได้จะเท่ากับ 13

ซึ่งเมื่อเทียบกับ Patake ที่หักลบแล้วให้ถึง 15 -20 มันน้อยมาก เรียกว่าการแก้ไขตรงนี้ที่ทีมงานคิดว่าจะเป็นการควบคุมความสมดุล กลับทำให้การ์ดใบนี้ด้อยลงมาก (จนผมเองคิดโครงการเอาแมลง Lv.1 กลับมาคงต้องห่างไปอีก)

ซึ่งถึงไม่มีข้อความห้ามบวก Mp เกิน 8 ใบนี้ก็ไม่ได้โกงแต่อย่างไรนิครับ ถ้าแก้ทันก็อย่าทำให้ Text มันรุงรังเกินความจำเป็นเลย ขอร้องครีเอททีมนะครับ "เลิกคิดอะไรให้มันรุงรังมาก ในการ์ดใบเดียวได้แล้ว"

ส่วนเรื่องแก้ปัญหาการ Loop ด้วยการให้เอาออกจากสนามนับถือว่าเป็นวิธีแก้ปัญหาที่ดี และตรงจุดครับ

ป.ล ถ้าวางตลาดมาแล้วยังมี ห้ามบวก Mp เกิน 8 อยู่ ผมคงไม่ลำบากหามาใช้หรอกครับ เพิ่ม Mp จริงแค่ 5 พวก Deck ตีอาจว่าพอ แต่สำหรับแมลง 5 Mp แทบไม่มีค่าเลย

Farid Prophetkung
Member

« Reply #15 on: July 25, 2006, 01:24:35 PM »

มันก็ลูปกะโอเด็ด ได้หรือป่ะครับ -*-

ExodiA
Member

Email
« Reply #16 on: July 25, 2006, 01:40:12 PM »

มันก็ลูปกะโอเด็ด ได้หรือป่ะครับ -*-

น่าจะได้นะ เพราะออกจากสนามในที่นี้ ก็คือลง shrine

Text น่าจะบอกว่า เมื่อร่ายสำเร็จ นำออกสนามแทนการนำไปยัง shrine มากกว่า

Dean
Member

« Reply #17 on: July 25, 2006, 01:42:32 PM »

น่าจะได้นะ เพราะออกจากสนามในที่นี้ ก็คือลง shrine

Text น่าจะบอกว่า เมื่อร่ายสำเร็จ นำออกสนามแทนการนำไปยัง shrine มากกว่า

ลูปไม่ได้ครับ กลับขึ้นมือจากสนาม = ออกจากสนามอยู่ดี = Remove from game ครับ

Gilgamesh013
Member

« Reply #18 on: July 25, 2006, 01:49:45 PM »

เย้เล่นคู่กะน้องสาวจีนใช้เสร็จกำลังจะออกจากสนามจ่าย 1 กลับขึ้นมือหุหุหุ

ExodiA
Member

Email
« Reply #19 on: July 25, 2006, 01:52:46 PM »

ลูปไม่ได้ครับ กลับขึ้นมือจากสนาม = ออกจากสนามอยู่ดี = Remove from game ครับ

ไม่ๆ ตอนแรกผมคิดถึง skill ที่ขุดจาก Shrine ขึ้นมือน่ะ.. นึกได้ว่า มันขุดได้แต่ Relic น่ะ  :P

ส่วน skill นำมิสติกขึ้นมือน่ะ มันไม่มี Step ให้ใช้อยู่แล้วน่ะ...

Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #20 on: July 25, 2006, 01:58:37 PM »

เย้เล่นคู่กะน้องสาวจีนใช้เสร็จกำลังจะออกจากสนามจ่าย 1 กลับขึ้นมือหุหุหุ
ใช้ไม่ได้น่ะครับหากเข้ามาในสนามแล้ว ไม่ว่าจะออกไปด้วยกรณีใดๆ ก็ตาม ก็ต้องนำออก
ซึ่งน้องสาวจีนใช้ Skill ตอนออกจากสนามไม่ได้ด้วย เพราะตอนออกจากสนามไม่อยู่ในสนามแล้ว

Firat
Member

« Reply #21 on: July 25, 2006, 02:33:20 PM »

ใบเด็ดออกมาเเล้ว งวดนี้+ได้เเค่8เองไม่สะใจเลย 555+
ลืมดีเเล้วจะได้ไม่เเบน
เฮ้ย ตัวละครลับโผล่มาแล้ว

iMnemoniC™
Member

« Reply #22 on: July 25, 2006, 02:42:15 PM »

รูปนี้เห็นมานานแล้ว ไม่นึกว่าจะมาแบบนี้นะเนี่ย...
ไม่ประทับใจเท่าไรเลยอ่ะ อย่างที่คนอื่นว่าๆ กัน มันคือ ParTake ภาคปรับปรุงใหม่ บวกได้แค่ 8 หนำซ้ำขุดมาใช้ใหม่ไม่ได้ด้วย ป้องกัน Loop เต็มที่เลยนะนี่...

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #23 on: July 25, 2006, 02:43:23 PM »

....ในฐานะคนเล่นแมลง Lv.1 ที่ใช้ Patake มาตลอดขอติการ์ดใบนี้ก่อนชมนิดนึงนะครับ

คือการห้าม Mp บวกเกิน 8 กับค่าร่ายทีเพิ่มขึ้นเป็น 3 เท่ากับว่านับจริงๆการ์ดใบนี้ให้ Mp เพิ่มขึ้นแค่ 5 เท่านั้นเอง เท่กับ Max Mp ที่ได้จะเท่ากับ 13

ซึ่งเมื่อเทียบกับ Patake ที่หักลบแล้วให้ถึง 15 -20 มันน้อยมาก เรียกว่าการแก้ไขตรงนี้ที่ทีมงานคิดว่าจะเป็นการควบคุมความสมดุล กลับทำให้การ์ดใบนี้ด้อยลงมาก (จนผมเองคิดโครงการเอาแมลง Lv.1 กลับมาคงต้องห่างไปอีก)

ซึ่งถึงไม่มีข้อความห้ามบวก Mp เกิน 8 ใบนี้ก็ไม่ได้โกงแต่อย่างไรนิครับ ถ้าแก้ทันก็อย่าทำให้ Text มันรุงรังเกินความจำเป็นเลย ขอร้องครีเอททีมนะครับ "เลิกคิดอะไรให้มันรุงรังมาก ในการ์ดใบเดียวได้แล้ว"

ส่วนเรื่องแก้ปัญหาการ Loop ด้วยการให้เอาออกจากสนามนับถือว่าเป็นวิธีแก้ปัญหาที่ดี และตรงจุดครับ

ป.ล ถ้าวางตลาดมาแล้วยังมี ห้ามบวก Mp เกิน 8 อยู่ ผมคงไม่ลำบากหามาใช้หรอกครับ เพิ่ม Mp จริงแค่ 5 พวก Deck ตีอาจว่าพอ แต่สำหรับแมลง 5 Mp แทบไม่มีค่าเลย

ที่กำหนดให้บวกไม่เกินนี้ก็มีเหตุผลอยู่น่ะครับ ไม่ได้กำหนดมาเผื่อไว้มั่วๆหรอก

ExodiA
Member

Email
« Reply #24 on: July 25, 2006, 03:08:05 PM »

อยากรู้สาเหตุ ว่าทำไมต้อง 8 ด้วย

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #25 on: July 25, 2006, 03:15:23 PM »

เรื่องรุงรังเห็นด้วย กับ เครซี่

โดยส่วนตัวไม่ชอบการ์ดที่ Except ห้ามนู่นห้ามนี่ ดูไม่สบายตาเวลเห็น

แต่ก็เข้าใจว่า ทีมงานไม่อยากให้การ์ดบางใบสร้างปัญหาในภายหลัง

- Yami Anubis -
Member

« Reply #26 on: July 25, 2006, 03:25:23 PM »

ตกลงต้องการให้การ์ดมันสมดุลหรือต้องการให้มันเว่อร์โลกแตกจนต้องมีแบนหรือรีสติกกันแน่ครับ

การที่ทำให้เพิ่ม Mp ได้จำกัดนั้น เนื่องจากป้องกันเด็คคอมโบ OTK ที่ตอนนี้ก็ยังมีอยู่ให้ติดยากขึ้นนั่นเอง (ไม่งั้นร่ายทีเดียวติดเลย)

ปล. จะหามาใส่หรือไม่ก็แล้วแต่คุณละกัน ถ้าคิดว่า 5 Mp แทบไม่มีค่าอะไรเลย อยากถามว่าคุณลองถามฝ่ายตรงข้ามของคุณดูสิว่า ถ้าคุณมี Mp 13 เค้ามี Mp 8 ใครจะได้เปรียบ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #27 on: July 25, 2006, 03:29:57 PM »

เท่าที่รับทราบข้อมูลมานะครับคือถ้าบวก Mp ได้โดยไม่จำกัดเพดานนั้นจะทำให้เด็คบางเด็คสร้าง Mp ในการเร่ง Combo ได้เร็วมากจนเกินไป ซึ่งปัญหาเดิมๆของ Partake จะเกิดขึ้นอยู่ดีซึ่งต่อให้ใช้ได้แค่ครั้งเดียวก็เพียงพอต่อการนำไปต่อคอมโบแล้วครับ ดังนั้นจึงกำหนดเพดาน Mp ไว้เพื่อไม่ให้นำไปเร่งให้คอมโบเกิดได้เร็วมากจนเกินไป

ส่วนในเด็คอื่นๆนั้นส่วนตัวผมเห็นว่าเพิ่มมาเท่านี้ก็เพียงพอที่จะพลิกเกมหรือปิดเกมได้แล้วล่ะครับ

เข้าใจว่ามันอาจจะดูขัดหูขัดตาอยู่บ้าง แต่ถ้าไม่จำกัดไว้เกิดมีปัญหาขึ้นมาต้องแบนกันอีกรอบคนโดนตำหนิก็ไม่ใช่ใครที่ไหนนี่ครับก็เป็น Create Team อีกอยู่ดี

ดังนั้นยอมโดนคนบ่นว่าเรื่องมากดีกว่ามาโดนด่าทีหลังว่าไม่รอบคอบครับ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #28 on: July 25, 2006, 03:37:16 PM »

พารเทคใบใหม่ ดังตั้งแต่ยังไม่ออกวางขายเลย  :)

Firat
Member

« Reply #29 on: July 25, 2006, 04:09:10 PM »

โลกของ SMN ไม่ได้มีแค่แมลงนี่ครับ แน่นอน ครับ อาจจะไม่รุนแรงถ้าใบนี้อยู่ในเดค แมลง เพราะเทค
กำหนด การได้เอมพีเอาไว้ แต่ถ้าไปอยู่เดคอื่น แล้วการไม่มีกำหนด MP
มันแรงไปล่ะครับ แบน อีก ครีเอท ตายหมู่อีก ก็ฝากบอกว่า มองกว้างๆ อย่ายึดติด แบบว่า "ฉันเล่นเดคนี้
การ์ดใบนี้ ต้องทำให้เดค ฉัน สุดยอดสิ" ขอบคุณครับ

Pages: [1] 2 3  All
  Print  

Jump to: