Summoner Master Forum
October 05, 2024, 09:20:07 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เควส hydra  (Read 6523 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Kadsae
Member

« on: July 22, 2006, 12:44:23 AM »

เควส 2 เมื่อไหร่จาออกครับรอนานมากเลยครับ ???

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #1 on: July 22, 2006, 04:28:18 AM »

อดทนรออีกซักพักนึงครับ

Quest Master ไม่เหมือนกับ Summoner นะครับ ที่ออกชุดใหม่มาเสริม แล้วสามารถออกการ์ดอื่นมาแก้ทาง เพิ่มสมดุลให้เกมได้

ดังนั้น Quest Master จึงต้อง Test Play ซ้ำแล้วซ้ำอีก เพื่อที่จะทำให้เกมสมดุลที่สุดครับ เนื่องจากออกจำหน่ายแล้ว จะไม่สามารถแก้ได้อีกนั่นเอง

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: July 22, 2006, 05:51:23 PM »

กุง ๆ ตอบได้ดี  :D

Kenny
Member

Email
« Reply #3 on: July 26, 2006, 08:02:22 PM »

เควส 2 เมื่อไหร่จาออกครับรอนานมากเลยครับ ???
ตั้งกระทู้คนละเรื่องกันเลย เควส 2 มันมีอะไรมากกว่าไฮดร้า
ไฮ้ดร้ามันประมาณ 1.5 ถ้าไม่เข้าใจอะไรผิดนะ
ตอนนี้อยากเล่นมากจริงๆก็ตามงานแข่งใหญ่ๆครับเล่นแล้วได้การ์ดด้วยเน้อ
ความจริงยกเควสขึ้นหิ้งไว้ให้เล่นเฉพาะงานแข่งก็ดีเหมือนกันได้อารมณ์กว่าเล่นกันเอง

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #4 on: April 20, 2007, 07:49:14 AM »

Warning: this topic has not been posted in for at least 45 days.
Unless you're sure you want to reply, please consider starting a new topic.

ตอนแรกว่าจะตั้งกระทู้ใหม่ไปเลย
แต่ลองอ่านของเก่าดูมันก็มีเหมือนกัน

ครั้นพอจะเริ่มโพสต์ ก็เจอข้อความที่ quote ให้ดู

สรุปว่าไม่ตั้งใหม่ล่ะ เอากรูทู้เดิมเนี่ยแหล่ะ

กับคำถามว่า

"QM จะไม่ออกอะไรเพิ่มแล้วหรือ !?"

ทั้งกระแส QM 2
ทั้งกระแส ไฮดร้า

ก็มีจนดัง จนดับไปแล้ว
ไฮดร้าเองก็มีให้ปราบ ใน งานใหญ่ๆไปแล้ว

แต่ดูไม่มีข่าวอะไรอีกเลย ที่จะออกมาขาย

เลยอยากรู้ว่าสรุปแล้ว
ไฮดร้า เป็น 1.5 ไม่ใช่ 2 ??
แล้ว ทั้ง QM 2 ทั้งไฮดร้า เอง
จะวางขายหรือไม่กันแน่นะ ???

ขอบคุณสำหรับคำตอบ 

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #5 on: April 21, 2007, 01:09:47 AM »

Warning: this topic has not been posted in for at least 45 days.
Unless you're sure you want to reply, please consider starting a new topic.

ตอนแรกว่าจะตั้งกระทู้ใหม่ไปเลย
แต่ลองอ่านของเก่าดูมันก็มีเหมือนกัน

ครั้นพอจะเริ่มโพสต์ ก็เจอข้อความที่ quote ให้ดู

สรุปว่าไม่ตั้งใหม่ล่ะ เอากรูทู้เดิมเนี่ยแหล่ะ

กับคำถามว่า

"QM จะไม่ออกอะไรเพิ่มแล้วหรือ !?"

ทั้งกระแส QM 2
ทั้งกระแส ไฮดร้า

ก็มีจนดัง จนดับไปแล้ว
ไฮดร้าเองก็มีให้ปราบ ใน งานใหญ่ๆไปแล้ว

แต่ดูไม่มีข่าวอะไรอีกเลย ที่จะออกมาขาย

เลยอยากรู้ว่าสรุปแล้ว
ไฮดร้า เป็น 1.5 ไม่ใช่ 2 ??
แล้ว ทั้ง QM 2 ทั้งไฮดร้า เอง
จะวางขายหรือไม่กันแน่นะ ???

ขอบคุณสำหรับคำตอบ 

จริงๆ แล้ว ผมก็ไม่รู้

แต่รายละเอียดอยู่ใน Rep 2 ค่อนข้างชัดเจน

The Wiser
Member

« Reply #6 on: April 25, 2007, 08:56:59 PM »

อดทนรออีกซักพักนึงครับ

Quest Master ไม่เหมือนกับ Summoner นะครับ ที่ออกชุดใหม่มาเสริม แล้วสามารถออกการ์ดอื่นมาแก้ทาง เพิ่มสมดุลให้เกมได้

ดังนั้น Quest Master จึงต้อง Test Play ซ้ำแล้วซ้ำอีก เพื่อที่จะทำให้เกมสมดุลที่สุดครับ เนื่องจากออกจำหน่ายแล้ว จะไม่สามารถแก้ได้อีกนั่นเอง
แต่ผมว่านี่testมาตั้ง3-4ปียังไม่สมดุลอีกเหรอครับ

subsart12741
Member

Email
« Reply #7 on: August 18, 2007, 03:13:46 PM »

hydra มานคืออารายอะคับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #8 on: August 18, 2007, 08:58:44 PM »

hydra มานคืออารายอะคับ

เป็นแผนที่เสริมของ Quest Master ครับ

Đ ά ґ К ń ε ζ ζ - Ź ε ґ Θ
Member

Email
« Reply #9 on: September 03, 2007, 11:06:46 PM »

ฆ่าไฮดร้าได้เป็นคนแรก จะมีของตกจากตัวไฮดร้าเป็น อแมนคิส 1 ใบ + ของเสริมประจำตัว  ^^ !

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #10 on: September 04, 2007, 01:25:03 AM »

ฆ่าไฮดร้าได้เป็นคนแรก จะมีของตกจากตัวไฮดร้าเป็น อแมนคิส 1 ใบ + ของเสริมประจำตัว  ^^ !

ฆ่าไฮดร้าได้จะได้ ความสามารถเพิ่มตามแต่ละอาชีพ และ HP+8 ครับ

ส่วนของรางวัลในการฆ่าไฮดร้าได้คนแรกนั้น ไม่เจาะจงว่าเป็นอะไรครับ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #11 on: September 11, 2007, 01:12:31 AM »

ฆ่าไฮดร้าได้จะได้ ความสามารถเพิ่มตามแต่ละอาชีพ และ HP+8 ครับ

ส่วนของรางวัลในการฆ่าไฮดร้าได้คนแรกนั้น ไม่เจาะจงว่าเป็นอะไรครับ

แล้วจะได้ฤกษ์ ปลดพันธการ หรือยัง ??

หรือต้องรอ 2 ปี แบบแฟรร์รี่ กับ รอจนเลิกรอ แบบ นินจา ??

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #12 on: September 11, 2007, 02:30:02 AM »

แล้วจะได้ฤกษ์ ปลดพันธการ หรือยัง ??

หรือต้องรอ 2 ปี แบบแฟรร์รี่ กับ รอจนเลิกรอ แบบ นินจา ??

ต้องให้พี่ปอมาตอบแล้วสินะ 

Kadsae
Member

« Reply #13 on: December 02, 2007, 06:28:23 PM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ :)

กรุณาช่วยบอกผ่านเวปบอร์ดนี้ด้วยนะครับว่าจะมีออกมาเมื่อไหร่จะขอบคุณเป็นอย่าสูงครับ

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

S_A_Y : คราวหลัง reply ติดๆ กัน ใช้ปุ่ม modify แทนนะครับ แล้วช่วยลดขนาด Avatar ทางซ้ายมือด้วยครับ
« Last Edit: December 03, 2007, 09:14:18 AM by S_A_Y » Logged

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #14 on: December 03, 2007, 09:15:05 AM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ :)

กรุณาช่วยบอกผ่านเวปบอร์ดนี้ด้วยนะครับว่าจะมีออกมาเมื่อไหร่จะขอบคุณเป็นอย่าสูงครับ

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

S_A_Y : คราวหลัง reply ติดๆ กัน ใช้ปุ่ม modify แทนนะครับ แล้วช่วยลดขนาด Avatar ทางซ้ายมือด้วยครับ

ถ้าออกวางจำหน่าย รับรองว่ามีประกาศทางเว็บบอร์ดแน่นอนครับ ไม่ต้องเป็นห่วง 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: