Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:15:06 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ถามหน่อยครับ  (Read 10483 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Suchan.poloplow
Member

Email
« on: July 13, 2006, 10:35:20 PM »

1. ถ้าซีลฝ่ายตรงข้ามโจมตี(All) แล้วเราใช้ it s no joke ย้ายการโจมตีมาที่ซีลฝ่ายเรา 1 ใบ
    เค้าจะต้องตีตัวเดียวใช่รึเปล่าครับ
2. ถ้า Yacehan(เซนต์ 3) ใช้สกิลแซคซีล ทำลายทุกใบในDf ไลน์ของเรา แล้วเราใช้ it s no joke
    ในการย้ายมาซีล 1 ใบที่ At ไลน์ จะไม่เกิดอะไรขึ้นใช่รึเปล่าครับ
3. กรณีเดียวกับข้างบน ถ้าย้ายไปใส่ซีล 1 ใบที่ Df ไลน์ จะทำลายแค่ตัวเดียวใช่รึเปล่าครับ
4. ถ้าหากซีลของเราติดCharm แล้วเราจะใช้ seer deal แซคซีลตัวนั้นได้รึเปล่าครับ
5. ถ้าระหว่างช่วงอินเทอร์เฟียร์ มีการร่ายมิสติกการ์ด ps 4 ใบ แล้วเราร่าย it s no joke
    มาใส่ซีลของเรา มิสติกการ์ด ps ทั้ง 4 ใบนั้น จะมาติดซีลตัวที่ว่ารึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ :)

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: July 13, 2006, 11:54:31 PM »

1. ทำไม่ได้ครับ เพราะว่าการโจมตี All กำหนดเป้าที่ผู้เล่นครับ

2.ย้ายไม่ได้ครับเพราะเป็นงานในสั่งทั้งหมด(ไม่เกิดการกำหนดเป้าหมายโดยผู้เล่นทั้งหมด)

3.อ่านข้อ 2

4.ไม่ได้ครับ

5.ไม่ครับ ย้ายได้แค่ใบเดียวครับ

Member

Email
« Reply #2 on: July 30, 2006, 10:20:03 PM »

มารบกวนอีกครั้งครับ
6.ถ้าซีลฝ่ายตรงข้ามโจมตีมา แล้วผมใช้Bastet ดึงCupid and Phyche มาติดที่ซีลนั้น ซีลนั้นจะหยุดตีรึเปล่า
   ครับ
7.Golden Unicorn เมื่อมีเนมUnicorn ฝ่ายเราเข้ามาในสนามตั้งแต่ 2 ใบขึ้นไปในซับเทิร์นนี้ เมื่อจบซับ
   เทิร์น เราสามารถจั่วการ์ด 1 ใบ : ความสามารถนี้ สามารถใช้ได้ทุกรอบ ที่เงื่อนไขครบใช่ไหมครับ
8.ในกรณีที่เกิดการเล่นที่ผิดพลาด เช่น posion curse ใส่ซีลที่ไม่ตรงตามเงื่อนไข(สมมติว่าsp) แล้วเหตุ
   การ์ณนั้น ผ่านมา 1 เทิร์น โดยที่ผู้เล่นฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งเพิ่งมาแย้ง(เพราะ พึ่งทราบ) จะมีการย้อนเกิดขึ้น
   หรือไม่ และ จะมีการเตือนฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งหรือไม่
9.ถ้าซีลฝ่ายตรงข้ามติดposion curse หลังจากติดcurse สำเร็จ ฝ่ายตรงข้ามมีการร่ายHoly prayer ปกติ เพื่อ
   ทำการรักษาcurse ดังกล่าว เราสามารถใช้การ์ดเร่ง curse และ/หรือ เร่งเทิร์น เพื่อให้ซีลตัวนั้นถูกทำ
   ลายก่อนได้รับการรักษาได้หรือไม่ และ หลังจากนั้น Holy prayer ต้องหาเป้าหมายการรักษาใหม่ ใช่หรือ
   ไม่
10.จากข้อ 9 Holy prayer ใบนั้น เมื่อซีลใบดังกล่าวตาย สามารถเปลี่ยนไปเลือก ทำลายps หนึ่งใบในสนาม
   แทนได้หรือไม่
11.ระหว่างช่วง .gif[/img] มีการร่าย thunder bolt เพื่อแยกการรวมร่างของซีล จากนั้นมีการร่าย Paris and
   Halen เป็นใบต่อมา อยากทราบว่า ซีลตัวดังกล่าว จะยังคงรวมร่าง หรือ แยกการรวมร่าง
12.ซีลที่มีความสามารถในการใช้สกิลจากบนมือ เมื่อผ่านช่วงสั่งการแรก(ลงมาในสนาม) และอยู่ช่วงสั่งการ
   ที่สอง(สั่งใช้สกิล) จะสามารถใช้การ์ดหยุดการทำงานต่าง ๆ (อาทิ houdini andromeda) ได้หรือไม่
13. ซีล 1 ใบ มี At 10 Df 5 Sp 5  ถ้า
   13.1 เกิดการร่าย Whirl to Win เป็นใบแรก ตามด้วย Polemos Pike เป็นใบที่สอง ไปยังซีลใบดังกล่าว
          ซีลใบดังกล่าวจะมี At และ Df เป็นเท่าไร
   13.2 เกิดการร่าย Polemos Pike เป็นใบแรก ตามด้วย Whirl to Win เป็นใบที่สอง ไปยังซีลใบดังกล่าว
          ซีลใบดังกล่าวจะมี At และ Df เป็นเท่าไร
14.Minotaur Trooper(starter 37) เมื่ออยู่ในสนามครบ 3 เทิร์น Sacrifice ตัวมันเอง   ถ้าซีลดังกล่าว ถูกทำ
   ให้สูญเสียอบิลิตี้ 3 เทิร์น ระหว่าง 3 เทิร์น(ไม่นับตอนจบซับเทิร์นที่ 6) จะไม่มีการนับซับเทิร์นลดลงใช่
   หรือไม่
15.Minotaur Trooper ก่อนที่จะนับซับเทิร์นที่ 6 ถ้าหากว่าติดcharm curseจะไม่เกิดการSacrifice ใช่หรือไม่
16.จากข้อข้างบน เมื่อถึงซับเทิร์นที่ 7 จะมีการSacrifice เกิดขึ้นอีกหรือไม่(ในกรณีที่ซีลดังกล่าว หายจาก
   การติดcharm curse)
17.เมื่อRacing Bull(starter 38)เข้ามาในสนาม และมีการเลือกให้ซีล 1 ใบ แยกการรวมร่าง จะสามารถใช้
   Ordonus ติดที่ซีลที่เป็นเป้าหมายของอบิลิตี้ เพื่อที่จะไม่ต้องแยกร่างได้หรือไม่
18.ถ้าซีลฝ่ายตรงข้ามมีการใช้สกิล แล้วผมใช้Bastet ดึงCupid and Phyche มาติดที่ซีลนั้น ซีลนั้นจะหยุด
   การใช้สกิลรึเปล่าครับ

เหอ ๆ เก็บกดคำถามมาตั้งนาน ขอบคุณที่ช่วยตอบล่วงหน้านะครับ^-^
« Last Edit: July 30, 2006, 10:22:32 PM by Suchan.poloplow » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: July 31, 2006, 03:43:32 AM »

6. หยุดครับ

7. ใช่ครับ

8. ไม่ย้อนครับ เพราะจะทำให้เกิดความเสียหายต่อเนื่องมากกว่าเดิม
เราถือว่า ผู้เล่นต้องรักษาผลประโยชน์ของตน ดังนั้นจึงต้องมีความรอบคอบเอง

9. ได้ครับ/ใช่ครับ

10. ไม่ได้ครับ

11. ในคำถามนี้ยังไม่ชัดเจนครับ แต่ถ้าถูกแยกร่างด้วย thunder bolt สำเร็จแล้ว  จึงร่าย Paris and Halen อย่างนี้ก็จะอยู่ในสภาพรวมร่างครับ

12. ได้ครับ

13.1   at3d12

13.2  at3d12

14. ไม่นับลดลงครับ คงค้างไว้

15. ไม่เกิดการ sacrifice

16. ไม่ครับ ให้เริ่มนับใหม่

17. ได้

18. หยุดการใช้ skill

Member

Email
« Reply #4 on: August 16, 2006, 10:49:13 PM »

รบกวนอีกแล้ว เย้!

19. ถ้า Seraph Portrait ตกสุสานจากสนาม แล้วในสุสานไม่มีซีลอยู่เลย จะสามารถนำ Seraph Portrait ใบ
      ที่ว่ากลับขึ้นมือได้หรือไม่? เพราะอะไร?
20. ถ้า Seraph Portrait ถูกทำให้สูญเสียอบิลิตี้ เมื่อตกสุสาน อบิลิตี้จะเกิดหรือไม่?
21. ซีล 1 ใบ ตกสุสานจากความสามารถของ Sanctel(ดาบฟราน) เมื่อซีลใบนั้นกลับเข้ามาในสนาม อยาก
     ทราบว่าซีลใบนั้น จะยังคงมีสกิล กับ อบิลิตี้อยู่รึเปล่าครับ?
22. เมื่อร่ายซีลเข้ามาในสนาม แล้วกำหนดไลน์ของซีลนั้นอยู่ที่ At Line จะสามารถย้ายซีลนั้น มาที่Df ไลน์
      ในซับเทิร์นนั้นได้เลยหรือไม่?

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: August 17, 2006, 01:11:52 AM »

19. ได้ครับ เพราะเกิด abiltiy เมื่อตัวมันอยู่ใน shrine แล้ว

20. ถ้าหมายถึงสูญเสียเมื่ออยู่ใน shrine   ability ก็จะไม่ทำงาน

21. มีอยู่ครับ

22. ไม่ได้ครับ ถือว่ากำหนดแล้ว

Member

Email
« Reply #6 on: August 18, 2006, 02:41:46 AM »

ถามครับ^-^

23. ถ้าซีลฝ่ายตรงข้าม โจมตีซีลใบรองของฝ่ายเรา ถ้าเราเอา No joke ติดที่ใบหลัก ซีลตัวที่ว่าจะเปลี่ยนมา
      โจมตีซีลใบหลักหรือไม่?
24. ถ้าซีล A ของผู้เล่น ก โดนผู้เล่น ข ชาร์ม   อยากทราบว่าฝ่ายตรงข้ามของซีล A ในขณะนั้น คือ ผู้เล่น ก
      หรือ ผู้เล่น ข?
25. การยกเลิกมิสติกให้ซีล นอกจากเป็นการยกเลิกการติดps แล้ว ยังเป็นการยกเลิกผลจากมิสติกด้วย
      ใช่หรือไม่?
26. No joke ย้ายเป้าหมายการทำลายของ You Must Die ได้รึเปล่าครับ?
27. ถ้าย้ายเป้าหมายสกิลที่มีsp 1 2 3 4 ไปใส่ ซีลsp 5 ซีลนั้นจะได้รับผลของสกิลดังกล่าวหรือไม่? และ จะ
      หยุดใช้สกิลหรือไม่?
28. การย้ายเป้าหมาย ไม่ต้องตรวจสอบความถูกต้องของเป้าหมายใช่หรือไม่?
29. Black Thunder Unicorn สามารถ แซค ตัวเอง เพื่อทำ Posion ได้หรือไม่?
30. Parnoban ถ้าถูกหยุดระหว่างใช้สกิลแซค ซีลของเราจะถูกแซคหรือไม่?
« Last Edit: August 18, 2006, 02:46:08 AM by Suchan.poloplow » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: August 18, 2006, 04:25:32 AM »

23. โจมตีใบหลักครับ

24. ผู้เล่น ก

25. ใช่ครับ

26. ได้ครับ

27. ไม่ได้รับผล และหยุดใช้ skill

28.ใช่ครับ

29. ได้

30. ไม่ต้องครับ

Member

Email
« Reply #8 on: August 23, 2006, 10:14:32 PM »

31. ถ้าฝ่ายตรงข้ามCharm ซีลฝ่ายเรา  ฝ่ายตรงข้ามจะสามารถตีซีลตัวดังกล่าวได้รึเปล่าครับ?

32. ซีล ก ทำCharm ใส่ซีล ข      แล้วซีล ก ถูกทำลาย Charm ที่เกิดกับซีล ข จะหายรึเปล่าครับ?

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: August 23, 2006, 11:07:24 PM »

31. ไม่ได้ครับ

32. ไม่หายไป

Member

Email
« Reply #10 on: September 12, 2006, 11:10:43 PM »

ถามอีกแล้ว ๆ ๆ

33. ซีลใบหลักที่รวมร่างกับ Pecca Fallacia, the Sin of Deception สามารถโจมตีซีลใบรอง  ของซีลที่อยู่
      ใน Df line ก็ได้ใช่ไหมครับ?
34. ถ้าซีลใบหลักที่รวมร่างกับ Pecca Fallacia, the Sin of Deception ถูกติด Ordonus ซีลตัวที่ว่าจะตีใบ
      รองไม่ได้ใช่ไหมครับ?
35. ถ้าซีลตัวที่ว่า ถูกติด Ordonus ขณะกำลังตีใบรองใน Df line และมีซีลที่ At line จะเป็นยังไงครับ?
36. เหมือนข้อ 34. ครับ  แต่เปลี่ยนเป็น Nehebhau   ยกเลิกอบิลิตี้ของซีลทุกใบ   จะเป็นยังไงครับ?
37. Zeus จะบวกพลังตามจำนวนซีลในสนามฝ่ายเรา  อยากทราบว่าจะนับใบรองด้วยรึเปล่าครับ?
38. Herapoht(นาค) เมื่อโจมตีแล้วแซค น้ำ Shade มืด อยากทราบว่าจะเกิดผลกี่อย่างครับ?
39. Naga เมื่อโจมตี ซีลที่ถูกโจมตีติดฟรีส และมีซีลตัวอื่นใน At line จะตามตีต่อรึเปล่าครับ?
40. ถ้ามีซีลDf น้อยกว่า Naga        โจมตี Naga       ซีลตัวนั้นติดฟรีส แล้วจะตีต่อรึเปล่าครับ
41. Herapoht เมื่อโจมตีแล้วแซค น้ำ   ซีล ที่ถูกโจมตีติดฟรีส และมีซีลตัวอื่นใน At line จะตามตีต่อรึเปล่าครับ?
42. ถ้ามีซีลโจมตี Herapoht     แล้ว Herapoht แซค น้ำ อยากทราบว่าซีลตัวที่โจมตีมาติดฟรีส แล้วจะตีต่อรึเปล่าครับ?
43. กรณีติดฟรีสขณะสู้จาก Naga และ Herapoht จะสามารถรักษาไม่ให้ติดฟรีสได้รึเปล่าครับ?

คราวนี้เยอะไปหน่อยครับ  เหอ ๆ ๆ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #11 on: September 13, 2006, 03:20:16 AM »

33. ได้ครับ

34. โจมตีไม่ได้

35. ก็ต้องเลือกเป้าหมายใหม่เป็น seal ที่ atline

36. ไม่ใช่นะ ยกเลิกของใบอื่นครับ
ดังนั้นเรานับ seal ใบหลักและใบรองเป็นใบเดียวกัน จึงตี seal รองรวมร่างต่อครับ

37. ไม่ครับ

38. สองอย่างครับ

39. ตามไปตีที่ dfline ครับ

40. โจมตีต่อครับ

41. ครับ

42. โจมตีต่อครับ

43. ได้ครับ เพราะเกิด step ของการติด curse

Member

Email
« Reply #12 on: September 16, 2006, 12:32:48 AM »

44. ตอนที่เรานำการ์ดเรากลับเข้ากองจากผลของ Ra อยากทราบว่าต้องสลับกองการ์ดก่อนที่จะแสดงการ์ด
     3 ใบบนสุดรึเปล่าครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #13 on: September 16, 2006, 03:44:17 AM »

สลับครับ

Member

Email
« Reply #14 on: December 19, 2006, 01:24:57 AM »

กลับมาถามอีกครั้ง ๆ ๆ เย้ ๆ ๆ

45. ซีล 1 ใบโจมตีออล  ถ้าถูกทำให้แยกร่าง  แล้วมีซีลที่ At line กับ Df line อยากทราบว่าจะต้องเลือกตีซีล
      ที่ At line ใช่หรือไม่
46. Kobold Circus Manager มีสกิล "ซีลใบอื่น X ใบในสนามฝ่ายผู้ใช้สกิลกลายเป็นinactive : S At+ X
      1 เทิร์น จากนั่นสั่ง S โจมตีโดยสามารถเทียบค่าพลังของ S กับ At หรือ Df ของซีลที่ถูกโจมตีได้จนจบ
      ซับเทิร์น" อยากทราบว่า ต้องจ่ายเอ็มพีค่าตีต่างหากหรือไม่
47. จากข้อข้างบน  ถ้าหากเรามี Kobold Circus Manager อยู่เพียง 1 ใบในสนาม จะสามารถสั่งมันใช้สกิล
      และตีจากคำสั่งสกิลได้หรือไม่(ให้ซีลใบอื่น 0 ใบ กลายเป็นinactive)
48. เรากำลังร่ายAthena ใส่ซีล 1 ใบ   ฝ่ายตรงข้ามร่าย Cool moon ใส่ซีลตัวดังกล่าว  อยากทราบว่า  ซีลตัว
       ดังกล่าวจะต้องติดฟรีส และลงไปที่ Df ไลน์  ก่อนที่ Athena จะทำงานใช่หรือไม่
49. เมื่อเราถูกตี  เราร่าย Twin Stars (ไม่ถูกร่ายอะไรแทรก)จั่วการ์ดเอง 2 ใบ  แล้วเราสามารถร่ายการ์ด
       ที่พึ่งจั่วได้ได้หรือไม่
50. ฝ่ายตรงข้ามสั่งซีลโจมตี  เราร่าย Cool moon ฝ่ายตรงข้ามร่ายการ์ดทำลาย Cool moon
      เราจะสามารถใช้ กระสือ(ขออณุญาติใช้ชื่อย่อ) นำเอา Cool Moonใบดังกล่าว มาใช้ได้เลยหรือไม่
51. ในอินเทอร์เฟียร์   ผู้เล่นA ร่ายการ์ด 2 ใบ  ผู้เล่นB ร่ายการ์ดทำลาย 2 ใบข้างต้น
       ผู้เล่นA และ/หรือ B สามารถให้การ์ดทั้งหมดตกสุสานไปก่อน  แล้วจึงร่ายการ์ดหลังจากนั้นได้หรือไม่
      (ยังอยู่ในขณะการต่อสู้ / ใช้สกิล)
52. ตีซีลใน Df line   ถ้า At ซีลที่ตี  เท่ากับ  Df ซีลที่ถูกตี  และ Sp ก็เท่ากันด้วย
      อยากทราบว่า ซีลใน Df line จะถูกทำลายหรือไม่
53. เราสามารถใช้ Athena ยกเลิกผลของ   Sacrifice   You Must Die   Kali   ได้หรือไม่
54. Rune Centaur Archer (Starter 58) อบิลิตี้ "เมื่อ S มี (Archer) เป็นซีลใบรองรวมร่าง ซีลทุกใบในสนาม
      ฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถถูกสั่งการให้เปลี่ยน line มาที่ At line ได้" อยากทราบว่า Farid(เซนต์ 1) จะ
      สามารถถูกสั่งการให้เปลี่ยน line มาที่ At line ได้หรือไม่

เยอะอีกแล้ว  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #15 on: December 19, 2006, 02:52:48 AM »

45. ใช่ครับ

46. ไม่ต้อง

47. ไม่ได้ครับ เพราะจะกลายเป็น skill ที่มีเป้าหมายไม่สมบูรณ์

48. ใช่

49. ได้

50. ต้องรอให้ตก shrineก่อน สรุปก็คือใช้ยับยั้งการโจมตีได้อยู่ดี

51. ได้

52. ไม่ถูกทำลาย

53. ได้

54. ไม่ได้

Member

Email
« Reply #16 on: December 19, 2006, 11:30:48 PM »

55. ซูไลก้า สั่งตี โดนติด Andromeda อบิลิตี้จะเกิดรึเปล่าครับ
56. เหมือนข้อด้านบนครับ  แต่เปลี่ยนเป็นFarid(เซนต์ 1)
57. Savage Centaur (Starer 59) เมื่อต่อสู้โดนติด Andromeda พลังที่ + จะหายไปรึเปล่าครับ
58. Rashad(เซนต์ 3    42) เมื่อโจมตี จะสตีลก่อนเกิดอินเทอร์เฟียร์(คือ ขโมยก่อนค่อยแก้) ใช่หรือไม่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D

มังกร
Moderator
Member

« Reply #17 on: December 19, 2006, 11:43:00 PM »

55. ไม่ทำงานครับ

56. ไม่ทำงาน

57. หายครับ

58. ไม่ใช่ มี step ให้แก้ก่อน ability ทำงานครับ

Member

Email
« Reply #18 on: April 15, 2007, 02:02:26 AM »

59. Saber Scale Fish  มีอบิลิตี้        +At ตามจำนวน Fish ทุกใบในสนาม ถ้า Fish เหล่านั้นมีชื่อซ้ำกันให้นับเพียง 1 ใบเท่านั้น        อยากทราบว่าเจ้าตัวนี้จะนับ Fish ชื่อไม่ซ้ำ ที่เป็นใบรองรวมร่างรึเปล่าครับ?
60. หลัก ๆ เราจะดูได้ยังไงครับ  ว่าการกระทำใด  ที่ทำให้เกิดอินเทอร์เฟียร์บ้าง?
61. Lemuria Armored Fish     เมื่อมันเข้ามาในสนามเลือกซีล 1 ใบ ตราบเท่าที่มันอยู่ในสนามซีลนั้นไม่สามารถแยกการรวมร่างได้      ถ้าหากLAFเป็นซีลใบรองอบิลิตี้จะยังคงทำงานอยู่รึเปล่าครับ?
62. เราจะแยกได้ยังไงครับ  ว่า สกิล หรือ อบิลิตี้ ใดมีการสั่งการที่ผู้เล่น  ไม่ใช่การ์ด

ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ  สุขสันต์วันสงกรานต์ครับ

Member

Email
« Reply #19 on: April 15, 2007, 02:05:01 AM »

59. ไม่นับครับ

60. การร่าย การสั่งการ การติดเคิร์ส การเปลี่ยนโซนของการ์ด หลักๆก็มีเท่านี้ครับ

61. ไม่ครับ

62. Text เขียนว่า ผู้เล่น ผู้ควบคุม ผู้ร่าย เรา หรือผู้อื่นๆอีกมากมายครับ

Member

Email
« Reply #20 on: September 07, 2007, 09:47:14 PM »

บางใบขออนุญาตใช้ชื่อเล่นนะครับ  จำชื่อจริงไม่ได้

63. ทาลิลม มีอบิลิตี้นึง เมื่อโจมตีสามารถร่ายมังกร 1 ใบจากมือ  ตอนที่ร่ายมังกรนั้นเข้ามาในสนามเราจะร่ายการ์ดที่เป็นอินเทอร์เฟียร์ได้รึเปล่าครับ
64. เมื่อ Lucretia ต่อสู้  ช่วงกำลังรีมูฟมิสติกเราจะร่ายการ์ดที่เป็นอินเทอร์เฟียร์ได้รึเปล่าครับ
65. ซีล 1 ใบที่ไม่รวมร่างถูกสลับAt กับ Df   เมื่อซีลนั้นรวมร่างจะยึดเอาค่าพลังใหม่จากท่ารวมร่าง  โดยไม่ต้องคิดเอฟเฟ็คที่เคยโดนสลับค่าพลังมาก่อน(เอาค่าใหม่ทับไปเลย)ใช่รึเปล่าครับ
66. จากข้อ 65. ถ้าซีลตัวดังกล่าวถูกทำให้แยกร่าง  ค่าพลังจะเป็นปกติเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นใช่รึเปล่าครับ   

Member

Email
« Reply #21 on: September 08, 2007, 01:46:55 PM »

จำไม่ได้ก็ไป Search Database ดูก็ได้ครับ ขอเข้มงวดแล้วกันนะเรื่องนี้

ขออภัยในความไม่สะดวก

64. ได้ครับ

65. ถือว่าสลับค่าพลังอยู่ครับ

66. อ่านข้อ 65.

Member

Email
« Reply #22 on: September 09, 2007, 12:42:09 AM »

63. Thaventos, the Dragoon of Thaliwilya
 มีอบิลิตี้นึง ตราบเท่าที่ Thaventos, the Dragoon of Thaliwilya รวมร่างกับ [Dragon] เมื่อ Thaventos, the Dragoon of Thaliwilya โจมตี เราสามารถร่าย [Dragon] 1 ใบจากมือเราโดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย ตอนที่ร่ายมังกรนั้นเข้ามาในสนามเราจะร่ายการ์ดที่เป็นอินเทอร์เฟียร์ได้รึเปล่าครับ

67. ถ้าเราร่ายFinal Elvish Defender สำเร็จ  ในซับเทิร์นต่อไปของฝ่ายตรงข้ามสามารถร่ายการ์ดได้รึเปล่า  และสามารถสั่งใช้สกิลจากบนมือได้รึเปล่าครับ

68. ซีลที่ Growth สำเร็จได้รับอบิลิตี้เพิ่ม  โดนOrdonus แปะ  เมื่อOrdonus หลุดอบิลิตี้จากการGrowth จะหายรึเปล่าครับ

69. เหมือนข้อเมื่อกี้แต่เปลี่ยนเป็น Andromeda แทน  อบิลิตี้จากการGrowth จะหายรึเปล่าครับ

70. Assassindoll เชือด  แต่ซีลค่าพลังต่ำสุดป้องกันCurse จะเชือดได้รึเปล่าครับ

71. แค่การ์ด 1 ใบเปลี่ยนโซน  จะเกิดอบิลิตี้รึเปล่าครับ  เช่น  การ์ดถูกทิ้งจากมือ 1 ใบด้วยอะไรก็ตาม

Member

Email
« Reply #23 on: September 09, 2007, 02:02:28 PM »

63. ได้ครับ

67. ร่ายได้ ใช้สกิลไม่ได้ครับ

68. ไม่หายครับ ตอนติดก็ไม่หายครับ

69. หายครับ

70. ไม่ได้ครับ

71. ไม่เข้าใจคำถามครับ

Member

Email
« Reply #24 on: September 10, 2007, 12:11:47 AM »

71. สมมติว่าเราร่าย Varja ทิ้งการ์ด 1 ใบบนมือ ซีล 1 ใบ At+2 1 ซับเทิร์น  ช่วงที่การ์ดที่เราทิ้งกำลังตกสุสานจะเกิดอินเทอร์เฟียร์รึเปล่าครับ

Member

Email
« Reply #25 on: September 10, 2007, 09:13:21 PM »

เกิดครับ

Member

Email
« Reply #26 on: September 14, 2007, 03:15:12 AM »

ถามอีกแล้ว ๆ
72. ผู้เล่นAสั่งซีลโจมตี  แล้วก็ร่าย Athena มาติดที่ซีล  ผู้เล่นBร่ายCool Moon แทรกติดที่ซีล  ซีลตัวดังกล่าวจะลงไปDf line แล้วหยุดโจมตีใช่รึเปล่าครับ
73. Toxic ใช้สกิลพอยชั่นใส่ซีล 1 ใบ  แล้วตอนที่โม่การ์ดเกิดเอฟเฟค  อยากทราบว่าระหว่างซีลติดพอย กับการ์ดตกสุสานจากกองการ์ดเกิดเอฟเฟค  อันไหนเกิดก่อนครับ
74. สมมติว่าเราโม่กองได้Nehekau แล้วมีซีลติดเคิร์สในสนาม  เราสามารถเลือกให้เอฟเฟครักษาเคิร์สของNehekau เกิดกับซีลที่ไม่ติดเคิร์สได้รึเปล่าครับ
75. ซีลหนึ่งใบติดWhirl to Win ตั้งแต่ซับเทิร์นก่อนและยังไม่หลุด  ปัจจุบันมี At 5   Df 10  ถ้าหากเราบวกAt เข้าไป 2   มันจะไปเพิ่มให้เป็น At 7  หรือไปเพิ่มให้กลายเป็น  Df 12  ครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #27 on: September 14, 2007, 03:41:50 AM »

72. ใช่ครับ

73. ติด curse เกิดก่อน

74. ไม่ได้ครับ ต้องรักษาตัวที่ติด curse เท่านั้น

75. Df 12  ครับ

Member

Email
« Reply #28 on: September 14, 2007, 10:04:15 PM »

76. ซีลที่ติดCharm จะอยู่ในสนามฝ่ายใครครับ

Member

Email
« Reply #29 on: September 16, 2007, 02:54:44 AM »

สนามไม่มีแบ่งฝ่ายนะครับ ถือเป็นสนามเดียวกัน แต่แบ่งว่าเป็นไลน์ใดของใคร

ซึ่งยังคงอยู่ในไลน์ของเจ้าของครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: