Summoner Master Forum
October 06, 2024, 05:35:55 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: งาน GO ที่ผ่านมา เป็นอย่างไรกันบ้าง  (Read 11227 times)
0 Members and 15 Guests are viewing this topic.
ศรี
Member

Email
« on: July 08, 2006, 11:35:43 PM »

ก่อนหน้านี้ ไม่ได้เล่น SMN มาประมาณ 3 สัปดาห์ ติดกัน
เด็คก็เพิ่งคิดก่อนแข่งแค่วันเดียว ก็ตัดสินใจว่า จะเล่นเด็ค ฟอร์เรสต์ เอคโค่แฟรี่ เอมดอ ซาโลมเกอริลล่า อิริค เพราะเห็รนว่าก่อนหน้านี้มีคนเล่นนกแก้วกันเยอะ เด็คแบบนี้น่าจะแก้ได้
แล้วก็ได้ติดต่อยืมของจาก Nihil ก่อนวันแข่งเพียง 1 วัน

ถึงตอนแข่งรอบแรก เจอเด็คเซอร์เซส นักเวทย์หญิง เคมอช พอร์เทรดออฟเดอะสลีปเปอร์ อ้าว นี่มันก็เด็คอย่างที่ฉันเคยเล่นนี่หว่า และการ์ดชุด Realm Fairy ใบที่เขาใส่ก็แค่ ไพรัส คอลเลรีน่า แฟรี่
แต่แค่นั้น ก็เพียงพอที่จะขยี้ผมเละตั้งแต่รอบแรก แย่สุดๆคือเจอฟาริด ซาโลมเกอริลล่าโขมยไม่ได้ วิชแสงป๊อดไม่ได้ ตกรอบแรกอย่างน่าอนาถ :P

ต่อมา ก็ได้ยินประกาศว่ามีแข่งไซด์อีเวนท์ผู้ใหญ่ ก็เลยไปยืมของมาทำเด็คเซอร์เซส นักเวทย์หญิงเล่นเองเสียเลย ได้ที่สองไซด์อีเวนท์มา  :P

คนอื่น เป็นยังไงกันบ้าง

EDIT Nizi
Member

Email
« Reply #1 on: July 08, 2006, 11:42:57 PM »

เล่น QM โค่น Hydra ได้ Alana Promo  ;D

~@_M_@~
Member

« Reply #2 on: July 08, 2006, 11:43:38 PM »

ไม่ได้ไปนั่งรอ HL เปิด :P ใครได้ที่1อ่ะคับmainนะ

P_JuGGleR
Member

« Reply #3 on: July 09, 2006, 12:01:02 AM »

ไม่ได้ไปนั่งรอ HL เปิด :P ใครได้ที่1อ่ะคับmainนะ

ที่ 1 ภูเขา งับ ส่วนที่ 2 กิต

ผม ได้ที่ 15 -*- เด็คนี้ของมันแรง ต้องเอาไว้บูชา ดวงอับสุดๆ -*-

korntana
Guest
« Reply #4 on: July 09, 2006, 12:06:40 AM »

ได้ที่2
 ;D
boomkung
Member

« Reply #5 on: July 09, 2006, 12:22:20 AM »

นั่งรอด้วยกัน เหอะๆ

อ่า HL ได้อันดับดีอีกแล้ว เสียดาย ติดเรียน - -

โด
Member

« Reply #6 on: July 09, 2006, 12:24:29 AM »

อ้าว HL ยึดหมดเลยเหรอ

กิตนี่กิตรังสิตหรือกิต HL หว่า

เอาไว้รอ GT ครั้งหน้าละกันจะกลับมาเล่นด้วย :)
เดี๋ยวจะขนพวกตัวเก่าๆไปเล่นให้หมดเลย

iMnemoniC™
Member

« Reply #7 on: July 09, 2006, 12:26:00 AM »

ตอนแรกผมไปไม่ค่อยมีคนเท่าไรเลย... นึกว่ามาผิดงานด้วยว้ำไป...
แต่พอจะปิดรับสมัครคนก็แห่กันมาจากไหนไม่รูเยอะแยะ...
สำหรับผม เล่น คาห์น ซึ่งก็เป็นเด็คปกติของผมอยู่แล้ว ซึ่งก็มีชุดแฟรี่เสริมอยู่แล้ว... ก็เลยไม่ได้เพิ่มเติมอะไรมาก...
ตอนแรกว่าจะใส่ บาลันลิท ไม่ก็ Fairy Lover เอามากัน เปกาซัส... แต่ก็ตัดใจไม่ใส่ดีกว่า ถ้เจอจริงๆ ก็ตีวัดใจกันไปเลยดีกว่า...
ผมคิดว่างาน GO ครั้งนี้มันก็เป็นการแข่งเด็คธรรมดานี่แหละ ชุดแฟรี่ส่วนมากที่เสริมไปก็ คือ แฟรี่ข้ามไลน์ ที่มันใส่ได้ทุกเด็ค ไม่ใช่แค่เด็คดิน ตามธาตุของมัน...
ทำให้มันไม่เหมือนงาน Ruler เท่าไร...
รอบแรกผมเจอเด็คมาร์ติน ซึ่งเค้าก็ไม่ได้ใช้ความสามารถของแฟรี่เท่าไรเลย... เน้นไปทางมาร์ตินมากกว่า...
ซึ่งผมก็ชนะไปได้สบายๆ...
จริงๆ พอ Shrine ฝ่ายตรงข้ามเต็มก็ไม่ได้ทันดูว่าในสนามตัวเองมีแฟรี่หรือเปล่าด้วยซ้ำไป ฝ่ายตรงข้ามก็ลืม... (ซึ่งจริงๆ มันมี เพราะผมจำได้ว่าชนะด้วยการตีข้ามไลน์ ดังนั้นมันต้องมีแฟรี่อยู่ในสนามแน่นอน)
มารอบสอง เจอเด็คเดียวกัน มันอยู่ที่ว่าใครเริ่มก่อนได้เปรียบอ่ะ...
ผมเริ่มก่อนผมก็ชนะ เค้าเริ่มก่อนเค้าก็ขนะ...
มาเกมส์ตัดสิน ยื้อกันยาว ๆ ๆ ๆ ๆ จนหมดเวลา แต่ จำนวน แฟรี่ของผมน้อยกว่า เลยแพ้ไป...
ผมไม่ติดใจที่แพ้เพราะว่ามีแฟรี่น้อยกว่าเบย แต่ติดใจในรูปเกมส์ที่เค้าไม่ค่อยมีน้ำใจนักกีฬาเท่าไร (หรือเราโง่เองก็ไม่รู้)...
หลังจากนั้นก็ไปเล่น Quest เกมส์นึง... แต่เจอแต่พวกเคี่ยวๆ ทั้งนั้น คนนึงก็เข้าไปล่าไฮดรา คนนึงก็ปั๊ม Hp แล้วหนีเข้าไปในไฮดรา...
ผมว่ามันเลยไม้หนุกอ่ะ ผมว่ามันน่าจะเล่นกันหนุกๆ เดินไปเรื่อยๆ ตามดวงมากกว่า...
มีโอกาสได้ไปกดเกมส์ตู้อยู่แปปนึง แต่รู้สึกว่าเกมส์จับคู่จะยังมี Bug อยู่นะคับ... ใครที่เล่นจะรู้ว่าคืออะไร...
แต่ตัวงานมีการพัฒนาอย่างเห็นได้ชัด มีพิธีกรเป็นตัวเป็นตน การพัฒนาถือว่าดี แต่โดยรวมแล้วผมว่าก็ยังงั้นๆ...
ถ้ามีการให้คะแนนงานครั้งนี้ผมขอให้ 7.5 เต็ม 10 อ่ะ...

SuperJong
Member

« Reply #8 on: July 09, 2006, 12:39:24 AM »

ไม่ได้ไป  น่าเสียดาย

ที่ 1 Deck อารายอ่ะ

boomkung
Member

« Reply #9 on: July 09, 2006, 12:40:21 AM »

ไม่ได้ไป  น่าเสียดาย

ที่ 1 Deck อารายอ่ะ
น่าจะเป้นเดคคาร์น - -

-L-
Member

« Reply #10 on: July 09, 2006, 12:43:54 AM »

เล่นรอบแรกแล้วแพ้เซ็งเลย
หลังจากแพ้ เลยไป slinging แพ้ 1 ชนะ 1
เล่นเสร็จไปจับสลาก ได้ กระสือ กับcommon  f
ไปเล่น เควสมาสเตอร์ สนุกมาก
ไปฆ่า Hydra พอถึงตอนสู้ สลับที่กับคนอื่น สะใจจิงๆ
ออกมาได้หนึ่ง turn ก็ตกหลุมตาย
หลังจากแพ้ เควส อีกออกมาจับสลากอีกรอบ
ได้ conventer F กับ กระสือ F
เสร็จกลับบ้าน
เพื่อนโทรมาหาบอกว่า
จับฉลากได้เบอร์ผมแต่สละสิทธิ์
เลยอดได้ไป

สรุป คุ้มที่มางาน GO นี้ผมเพิ่งเคยมาเป็นครั้งแรก
ประทับใจมากครับ

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #11 on: July 09, 2006, 01:09:01 AM »

-*- เหนือย งับ แพ้พี่ภูเขา-*-

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #12 on: July 09, 2006, 01:24:32 AM »

ไพรัส คอลเลรีน่า แฟรี่
ตัวไหนเหรอครับ เผอิญเล่นเด็ค เซอร์เซสเลยจะลองรับไว้พิจรณาครับ

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #13 on: July 09, 2006, 01:57:06 AM »

ไม่ได้ไปเพราะติดงาน แถมเอาแคปริคอร์นลงไม่ได้ เพราะไม่รู้จะใส่แฟรี่อะไร เลยชวดตามระเบียบ

EIMU
Member

« Reply #14 on: July 09, 2006, 02:32:07 AM »

แต่ตัวงานมีการพัฒนาอย่างเห็นได้ชัด มีพิธีกรเป็นตัวเป็นตน การพัฒนาถือว่าดี แต่โดยรวมแล้วผมว่าก็ยังงั้นๆ...
ถ้ามีการให้คะแนนงานครั้งนี้ผมขอให้ 7.5 เต็ม 10 อ่ะ...

เสียดายที่ผมไม่ได้เป็นพิธีกร

(แปลกใจว่า ที่พูดเหมือน พิธีกร จีที3ครั้งหลัง และจีโอครั้งหลัง ไม่มีพิธีกรเป็นตัวเป็นตน)

กูรอมาสิบปีแม้งไม่ได้แสด
Member

Email
« Reply #15 on: July 09, 2006, 02:32:42 AM »

สนุกครับๆ หนุกหนาน

Lucifer-ZaX
Member

« Reply #16 on: July 09, 2006, 02:40:50 AM »

ก่อนแข่งวันนี้สับสนกับชีวิตตัวเองมากไม่รู้จะเอาอะไรเล่นดี ตั้งแต่ การูดา เซอเซส จนสุดท้ายก็มีผุ้ใจบุญประทาน คาร์นมาให้เลยเล่นคาร์น รอบแรก เจอ ไอกิต จัดจ์สายเดียวกัน ด้วยความเอ๋อที่ไม่เคยจับคาร์น แพ้ไป2-1 ตกรอบแรก T-T สุดท้ายเลยไปนั่งร้านเกมแถวนั้นแทน

ปล.  คอมแม่งห่วยมากขอระบายเมาส์หลอนๆ กระตุกมากๆ

boomkung
Member

« Reply #17 on: July 09, 2006, 02:42:46 AM »

(แปลกใจว่า ที่พูดเหมือน พิธีกร จีที3ครั้งหลัง และจีโอครั้งหลัง ไม่มีพิธีกรเป็นตัวเป็นตน)
พิธีกรเป้นตัวเป็นตน ผมว่าคงไม่ใช่ละมั้ง - - ถ้าพิธีกรเป็นคนอื่นที่ไม่ใช่ 3 คนหลัก คือ เอม โจ๊ก จั่น - -
แปลกๆดี - -เสียดายไม่ได้ไป
« Last Edit: July 09, 2006, 01:35:40 PM by BooMKunG » Logged

AS12
Member

Email
« Reply #18 on: July 09, 2006, 03:33:01 AM »

ผมเสมอตกรอบแรกคับ
ตก main รอบแรกเหอๆ ใจตรงกะพี่สรยุทธพอดี
ใส่แฟรี่มา 5 ตัวเท่ากัน ดันใส่เหมือนกันทุกตัวอีก
ดวงแตกจริงๆ :P

ปล.ได้ที่ 4 side event

iMnemoniC™
Member

« Reply #19 on: July 09, 2006, 05:13:45 AM »

โทษที... ผมลืมคุณไป... (ว่างๆ พาผมไปกินโออิชิบ้างดิ...)
คือในความรู้สึกผมอ่ะ รู้สึกว่าพิธีกรมีส่วนร่วมกับงานมาก อาจจะเพราะว่างานนี้ผมอยู่แถวๆ หน้างานก็ได้ เพราะปกติผมจะไปหลบมุมแข่งอ่ะ...
อย่างงาน GT ที่ผ่านมาผมก็แข่งอยู่ Side ด้านตรงกันข้ามกับเวที เลยไม่เห็นว่าพิธีกรเป็นอย่างไรบ้าง...
หรือจะมองว่า งานที่ผ่านๆ มา พิธีกรก็มีงานของเค้า มางานนี้ พิธีกรเดินทั่วงานเลยอ่ะ (หรือมันคนละคนกันเลยคนละแนวกันหว่า...)

ปล. ผมไม่ได้หมายความว่าพิธีกรคนนนี้ดีกว่าคนอื่นๆ นะคับ แต่ละคนก็จัดในแนวของตนที่แตกต่างกันไป ไม่มีดีกว่า หรือ แย่กว่า...
« Last Edit: July 09, 2006, 05:31:25 AM by mnemonic » Logged

Gilgamesh013
Member

« Reply #20 on: July 09, 2006, 06:04:10 AM »

ง่าติดงานถ่ายภาพที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตง่า :'(

boomkung
Member

« Reply #21 on: July 09, 2006, 02:13:56 PM »

GO ครั้งนี้ไม่มีใครถ่ายบรรยากาศงานเลยหรอครับ คนไมได้ไปอยากดูน้า

MENN' !*
Member

« Reply #22 on: July 09, 2006, 05:54:20 PM »

เหอๆได้ที่ 5 ไซด์เด็กรอบ 4 ผมหมายเลข 28 คับ
เด๊คแรกที่เจอ คือ aag ต่อมา xerxes แล้วก็ plant ครับ สรุปชนะ aag คนเดียวนิ่มๆ 2-0 ที่เหลือแพ้หมดครับ :P

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #23 on: July 09, 2006, 05:56:48 PM »

หืม....ท่าทางชุดแฟรี่นี้  จะเป็นชุดใหม่แรกๆ เลยนะที่ไม่มีใบไหนโดนแบนหรือรีสติก  อิอิ

พวกตัวดีๆที่คนเลือกใช้ กลับไม่ใช้ตัวหลัก  แต่เป็นพวกตัวหาง่ายๆแทนกันเยอะ  เหอๆ

Moonshiny Doll
Member

« Reply #24 on: July 09, 2006, 06:28:28 PM »

เสียดายไม่ได้ไป :'( :'(

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #25 on: July 09, 2006, 09:45:17 PM »

ที่แปลกประหลาดก็คือ ที่ 1 + 2 และ 15 + 16 เป็น HL แต่ตรงกลางระหว่างนั้น ไม่มีเลย มันช่าง . . .  ;D

กูรอมาสิบปีแม้งไม่ได้แสด
Member

Email
« Reply #26 on: July 09, 2006, 09:59:15 PM »

ผมลงไซด์ รอบ 2 ครับ

fairgameman
Member

« Reply #27 on: July 09, 2006, 10:48:22 PM »

ง่า งานนี้ก็สนุกดีนะครับ ไม่เงียบเหงาเท่าไหร เพราะถ้าท่านอยู่ในงานท่านจะได้ฟังเสียงอัน....ของเจ๊เบิร์ดทะลุทะลวงประสาทหูของท่านตลอดงาน แต่ก็ดีกว่าไม่มีเนอะ ผมไปลงเมรุ เอ้ย ลงเมนอีเวนรอบแรกเจอเด็คเซอเซสซึ่งก็เป็นเด็กเดียวกัน แต่ก็แพ้ไปอย่างฉิวเฉียด 2-1 ตกรอบแรก เลยไปลง Side เด็ก กลุ่ม 3 หมายเลข 21 เราอายุ 14 จา 15 แต่มั่วลงไป ;D  เปลี่ยนเอาเด็คโสมเสริมแฟรี่ที่จัดเสดในงานลง เลยได้ แค่ที่ 4 ชนะ 2 แพ้ 1 แอบดูคะแนนจากจัดจ์...(ไม่ขอเอยนามเดี่ยวโดนด่า) คะแนนเท่ากับหมด 4 คน แต่เรทตกเลยร่วงมาที่ 4 เลย รวมๆแล้วก็เป็นงานที่สนุกงานนึงครับ เต็ม 10 ผมให้ 8.5

MENN' !*
Member

« Reply #28 on: July 10, 2006, 12:39:14 AM »

เสียงของเจ๊เบิร์ดเป็นอะไรที่รบกวนสมาธิดีมากครับ

boomkung
Member

« Reply #29 on: July 10, 2006, 12:41:04 AM »

ที่แปลกประหลาดก็คือ ที่ 1 + 2 และ 15 + 16 เป็น HL แต่ตรงกลางระหว่างนั้น ไม่มีเลย มันช่าง . . .  ;D
มันทำไมหรอพี่ เหอๆ
ก็ดีแล้ว ให้รู้ว่า HL เก่งแต่ GO แต่ถ้าเป็น GT ละก็.....เน่ากันหมด  ;D

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: