Summoner Master Forum
October 01, 2024, 07:33:17 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เคยรู้สึกมั้ยว่าเดี๋ยวนี้smn มีtextผิดบ่อยมาก  (Read 4204 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
series
Member

« on: July 06, 2006, 08:30:24 PM »

เราเล่มsmnมาประมาณ2ปีแล้วอ่ะรู้สึกว่าเดี๋ยวนี้textผิดบ่อยมากเลยไม่เหมือเมื่อก่อนอย่างตอนนี้อ่ะสดๆร้อนๆเลยเรื่องของtextของแกะและก็เด็กเลี้ยงแกะ

Hmu_Kung
Member

« Reply #1 on: July 06, 2006, 08:45:17 PM »

เราเล่มsmnมาประมาณ2ปีแล้วอ่ะรู้สึกว่าเดี๋ยวนี้textผิดบ่อยมากเลยไม่เหมือเมื่อก่อนอย่างตอนนี้อ่ะสดๆร้อนๆเลยเรื่องของtextของแกะและก็เด็กเลี้ยงแกะ

ใครอะ เด็กเลี้ยงแกะ กับ แกะ ไม่รู้จัก

ExodiA
Member

Email
« Reply #2 on: July 06, 2006, 09:20:51 PM »

จริงๆ การตีความใหม่บางทีก็ทำให้ text ของการ์ดเก่าเพี้ยนไปเหมือนกันนะ...

มันขึ้นอยู่กับขั้นตอนการตรวจทานน่ะ.. ถ้าไม่มากไปก็พอจะหยวนๆ

Levi
Member

Email
« Reply #3 on: July 06, 2006, 09:22:36 PM »

ใครอะ เด็กเลี้ยงแกะ กับ แกะ ไม่รู้จัก
พรีคอนใหม่ไง :D

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #4 on: July 06, 2006, 10:03:55 PM »

ไม่ได้รู้สึกว่า เดี๋ยวนี้หรอก

แต่รู้สึกมานานแล้ว

ที่เห็นได้ชัดเจนสุด และเป็นครั้งแรก มั้ง ก็คง เป็น
4  Nagas   ที่ แอชลี่ย์ ไม่มีสัญลักษณ์ Skill
ต่อมา ทั้ง Neo EX. ,St.1 , St. 2 ก็ พอมีให้เห็นรำไร

ล่าสุด ก็ พรีคอนเด็กเลี้ยงแกะ ก็ผิดกันทั้ง พรีคอนเลย

จริงๆ ความผิดพลาดที่เกิดขึ้น มันก็อยู่ในสามัญสำนึกของคนเล่นล่ะว่า จะเล่นอย่างไร จะถูกกฏไหม
แต่ถ้าไม่ผิดจะดีกว่าไหม ???

Plant
Member

Email
« Reply #5 on: July 06, 2006, 11:14:38 PM »

มีเสียงแว่ว วิจารณ์ลอยมาแล้ว

ที่นี้ทางฝ่ายผู้จัดทำ  ช่วยนำไปพิจารณาด้วยนะครับ

อย่าให้เป็นแค่คำพูดที่ลอยไป  แล้วก้อลอยมา  :P

SuperJong
Member

« Reply #6 on: July 06, 2006, 11:55:40 PM »

ก็ให้คราวต่อไป  ทำออกมาให้ดีกว่านี้ล่ะกันครับบ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #7 on: July 07, 2006, 12:11:29 AM »

ถ้าเล่นSMNมา6ปีจะรู้ครับว่า เมื่อก่อนยิ่งกว่านี้ - -"  เฮฮ้ามากมาย

S_A_Y
Member

Email
« Reply #8 on: July 07, 2006, 12:36:00 AM »

ผิดพลาดกันได้ แต่ถ้าผิดบ่อยๆ จะไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ปล. ผมก็ยังเป็นกำลังใจให้ SMN อยู่เรื่อยๆ ครับ  ;D

~• SawamurA`SeijI •~
Member

Email
« Reply #9 on: July 07, 2006, 02:38:15 AM »

ผมเริ่มสังเกต ตั้งแต่ D4K และ ว่า Text บางใบทำออกมาให้สื่อเหมือนกัน แต่ Text บางทีก็เพี้ยนไปหน่อย

ที่เห็นได้ชัดเจนสุด และเป็นครั้งแรก มั้ง ก็คง เป็น
4  Nagas   ที่ แอชลี่ย์ ไม่มีสัญลักษณ์ Skill
ต่อมา ทั้ง Neo EX. ,St.1 , St. 2 ก็ พอมีให้เห็นรำไร

ล่าสุด ก็ พรีคอนเด็กเลี้ยงแกะ ก็ผิดกันทั้ง พรีคอนเลย

จริงๆ ความผิดพลาดที่เกิดขึ้น มันก็อยู่ในสามัญสำนึกของคนเล่นล่ะว่า จะเล่นอย่างไร จะถูกกฏไหม

เห็นด้วยครับ และ อยากให้เช็คText นิดนึงก่อนผลิตออกมาครับ เพื่อความเรียบร้อยนะ (ตอนนี้รู้สึกว่า ผิดถี่ ขึ้นพอสมควร)

MC ChamP
Member

« Reply #10 on: July 07, 2006, 03:51:02 AM »

4  Nagas   ที่ แอชลี่ย์ ไม่มีสัญลักษณ์ Skillต่อมา ทั้ง Neo EX. ,St.1 , St. 2 ก็ พอมีให้เห็นรำไร

แอชลี่ย์ มีสัญลักษณ์สกิลนะครับ
ลองสังเกตุดูดีๆ -- --"
แค่มันจางมากเท่านั้นเอง แต่บางใบก็เห็นชัดนะครับ

EIMU
Member

« Reply #11 on: July 07, 2006, 03:57:43 AM »

4  Nagas   ที่ แอชลี่ย์ ไม่มีสัญลักษณ์ Skillต่อมา ทั้ง Neo EX. ,St.1 , St. 2 ก็ พอมีให้เห็นรำไร

แอชลี่ย์ มีสัญลักษณ์สกิลนะครับ
แค่มันจางมากเท่านั้นเอง แต่บางใบก็เห็นชัดนะครับ

พี่ๆ สัญลักษณ์สกิลอะไม่มีจริงๆ แต่ที่ว่าจางคือสัญลักษณ์อินเตอร์เฟียร์อะ รับดาวทันที

MC ChamP
Member

« Reply #12 on: July 07, 2006, 04:18:53 AM »

พี่ๆ สัญลักษณ์สกิลอะไม่มีจริงๆ แต่ที่ว่าจางคือสัญลักษณ์อินเตอร์เฟียร์อะ รับดาวทันที

กร๊ากกกกกกกกกกก
กุ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ ปล่อยไก่อีกละตู

iMnemoniC™
Member

« Reply #13 on: July 07, 2006, 04:26:04 AM »

จริงๆ มันมีมานานแล้วล่ะคับ...
แต่ว่า แต่ก่อนนี้ตัว Text มันยังไม่สำคัญเท่าไร...
แต่ตอนนี้ Seal แต่ละตัว ความสามารถประหลาดๆ เยอะแยะ...
ดังนั้นผู้เล่นจึงหันมาอ่าน Text มากขึ้น...
ซึ่งบางทีอ่านโดยรวมแล้ว รู้อ่ะว่า การ์ด ใบนี้ทำมาเพื่อนอะไร แต่ตัว Text มาแปลไปได้อีกแบบ ก็ต้องมาตามแก้กันอีก...

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #14 on: July 07, 2006, 05:24:12 PM »

ทีมงานเขางานยุ่งเยอะ

อาจมีผิดพลาดกันบ้าง

คนเราก็พลาดได้ทั้งนั้น

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #15 on: July 08, 2006, 01:41:28 AM »

ทีมงานเขางานยุ่งเยอะ

อาจมีผิดพลาดกันบ้าง

คนเราก็พลาดได้ทั้งนั้น

ผมทราบดีครับว่า คนเราผิดพลาดกันได้ แต่เล่นผิดกันทุกชุด ทุกครั้งที่ผลิต ออกมาแบบนี้ก็ไม่ไหวล่ะครับ

แล้วนี่ ขึ้นปีที่ 6 แล้ว แต่มาตรฐานการผลิต ยังไม่มีเลยครับ
แล้วต่อไปจะเอาอะไรไปยืนยันกับคนเล่นล่ะฮะ ???

boomkung
Member

« Reply #16 on: July 08, 2006, 01:55:33 AM »

จริงๆก็เห็นใจนะว่างานเยอะ แต่คราวหลังรอบคอบมากขึ้นก็ดีครับ

series
Member

« Reply #17 on: July 08, 2006, 09:41:30 PM »

เห็นด้วยกับboom kungครับ
อยากให้ทีมงานรอบคอบมากกว่านี้ เพราะบางคนที่เล่นการ์ดไม่ได้คอยตามข่าวทางไวเซอร์หรือทางเว็บอ่ะครับ

group_doll
Member

« Reply #18 on: July 08, 2006, 09:53:27 PM »

เห็นด้วยกับboom kungครับ
อยากให้ทีมงานรอบคอบมากกว่านี้ เพราะบางคนที่เล่นการ์ดไม่ได้คอยตามข่าวทางไวเซอร์หรือทางเว็บอ่ะครับ
ถูกต้องครับ บางคนไม่ได้ตามข่าวจริงๆ

youknowwho
Member

« Reply #19 on: July 12, 2006, 06:26:02 PM »

ก็จริงนะ...textผิดมากจิงๆนะแต่น่าจะพอดูได้นะว่าจิงๆtextควรเป็นอะไร

ที่ป๋มแปลกใจคือ SMNอยู่มา6ปีแล้ว....น่าจะทำสินค้าที่ไม่มีข้อผิดพลาดได้นะ ทราบว่างานเยอะคัปแต่ก็พยายามหน่อยล่ะกัน

earth dragon WorkWork!!
Member

« Reply #20 on: July 14, 2006, 06:03:28 PM »

ก็น่าเห็นใจเหมือนกันแหละครับ มีคนเล่นที่ตั้งตารอการ์ดที่ออกใหม่ตั้งมากมายมหาศาลนี่ครับ ทีมงานก้อคงจะเร่งออก คงมีหลงๆ มาบ้างก้อไม่แปลกหรอกครับ
    แต่ถ้าเป็นไปได้ก้อไม่ควรจะเกิดขึ้นนะครับ โดยเฉพาะล่าสุด เด็กเลี้ยงแกะอ่ะครับ ทำให้กลายเป็นการ์ดพระเจ้าไปในทันที(เล่นเอาการ์ดชาวบ้านใบไหนก้อได้ลงไชร์เฉยเลย)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: