Summoner Master Forum
October 07, 2024, 11:33:31 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากทราบเกี่ยวกับงาน G.O .  (Read 4149 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
BlazE SagE
Member

Email
« on: July 05, 2006, 11:39:25 PM »

1.ในรุ่นใหญ่ ในการเล่นต่างๆ ต้องมี แฟรี่ ในสนามนี่ ต้องเป็น seal เท่านั้น หรือ ป่าวคับ หรือ มิสติก ก้อได้คับ

- Yami Anubis -
Member

« Reply #1 on: July 06, 2006, 01:51:44 AM »

เอาแบบละเอียดไปเลยก็แล้วกันนะครับ จะได้เข้าใจกันทั่วถึงหน่อย วันจริงจะได้ไม่ต้องวุ่นวายมากนัก  :)

กฎการตัดสินผลการแข่งขันแพ้-ชนะ ในงาน GO 8

1.   ผู้ชนะจะต้องมี Seal ชุด Realm of Fairy ในสนามของฝ่ายตัวเอง และฝ่ายตรงข้ามมี Seal ใน Shrine ครบ 15 เลเวล
2.   หาก Seal ใน Shrine ของผู้เล่นทั้งสองฝ่ายเต็มแล้วแต่ไม่มี Seal ชุด Realm of Fairy ในสนามทั้งสองฝ่าย ผู้เล่นที่สามารถลงการ์ดชุด Realm of Fairy ได้ก่อนจะเป็นฝ่ายชนะทันที
3.   หากผู้เล่น Shrine เต็มแล้วหรือยังไม่เต็มก็ตาม และผู้เล่นนั้นไม่มี Seal ในสนาม แต่อีกฝ่ายไม่มี Seal ชุด Realm of Fairy ในสนาม ผู้เล่นนั้นก็ต้องจั่ว Seal มาลงจนกว่าจะหมดกองการ์ด Seal นั้นด้วย หากไม่จั่วการ์ด Seal มาลงใน Subturn โจมตีของผู้เล่นนั้น จะถูกตัดสินให้แพ้ทันที
4.   หากผู้เล่น Shrine เต็มแล้ว แต่อีกฝ่ายไม่มี Seal ชุด Realm of Fairy ในสนาม ผู้เล่นฝ่ายที่ Shrine เต็มจะยังไม่แพ้ และเล่นต่อจน Seal หมดกองไปแล้ว ให้ทำการเล่นต่อโดยที่ใน Subturn โจมตีของผู้เล่นนั้นแม้จะไม่ได้ลง Seal แต่ฝ่ายตรงข้ามยังไม่มี Seal ชุด Realm of Fairy ในสนาม ผู้เล่นนั้นก็จะยังไม่แพ้
5.   ในกรณีที่การ์ดทั้งสองฝ่ายหมดลงหรือหมดเวลาการแข่งขัน
a.   ให้ตัดสินโดยการนับ Seal การ์ดชุด Realm of Fairy ทั้งหมดในเด็คใครมีจำนวนมากกว่าจะเป็นฝ่ายชนะ
b.   หากการ์ด Seal ชุด Realm of Fairy มีจำนวนเท่ากันให้นับจำนวนรวม Lv ของการ์ด Seal ในชุด Realm of Fairy ใครมากกว่าจะเป็นฝ่ายชนะ
c.   หากผลรวมของ Lv ยังคงเท่ากันให้ตัดสินโดยการที่ฝ่ายไหน Shrine เต็ม 15 ก่อนจะเป็นฝ่ายแพ้
d.   หากผู้เล่นทั้งสองฝ่าย Shrine เต็มพร้อมกัน มีจำนวนการ์ดและจำนวน Lv ของ Seal ชุด Realm of Fairy เท่ากัน ให้ตัดสินผลการแข่งขันนั้นเป็นเสมอ

เพิ่มเติม..(มีคนหัวหมอถามมาเลยขอเติมนะครับ)

« Last Edit: July 06, 2006, 06:20:33 PM by - Anubis - » Logged

P_JuGGleR
Member

« Reply #2 on: July 06, 2006, 02:02:07 AM »

ถ้าสมมุติว่า อีกฝ่ายไม่มีการ์ดในกองเหลืออยู่ แต่ ผมยังไม่มี seal ในชุด แฟรี่ จะเป็นยังไงคับ

โด
Member

« Reply #3 on: July 06, 2006, 02:04:23 AM »

อยากรู้ว่าเมื่อไหร่แมกน่าจะลงแข่งกันอีกครับ อยากแข่งด้วย  :)

งานแข่งทีมครั้งที่แล้วพลาดไป เราไม่อยู่พอดี

Member

« Reply #4 on: July 06, 2006, 04:47:45 AM »

ถ้าสมมุติว่า อีกฝ่ายไม่มีการ์ดในกองเหลืออยู่ แต่ ผมยังไม่มี seal ในชุด แฟรี่ จะเป็นยังไงคับ

ก็เล่นต่อไปจนกว่าจะลง Seal ชุด Fairy ได้ ถ้าเล่นจนหมดทั้งสองฝ่ายแล้วยังลงไม่ได้ก็ นับจำนวน Seal ในเด็คเลยว่าใครมีมากว่ากันตามกฏเลยครับ

อยากรู้ว่าเมื่อไหร่แมกน่าจะลงแข่งกันอีกครับ อยากแข่งด้วย  :)

งานแข่งทีมครั้งที่แล้วพลาดไป เราไม่อยู่พอดี

งานนี้คงไม่ได้ลงอะครับ เนื่องจาก Magna หลาย ๆ คนติดธุระ รวมตัวผมด้วย ทำให้จำนวนคนที่ไปทำงาน GO คราวนี้มีน้อย จึงไม่สามารถโดดลงไปแข่งแบบคราวที่แล้วได้

แต่ถ้ามีเสียงเรียกร้องเยอะ ๆ อาจจะมี Tag Team 3 คนแบบคราวก่อนใน GO 9 ก็ได้นะครับ  ;D
« Last Edit: July 06, 2006, 04:50:16 AM by - Anubis - » Logged

saderd_man
Member

« Reply #5 on: July 06, 2006, 02:28:00 PM »

ถ้าผมชนะแล้วแต่ในสนามผมไม่มีแฟรี่เลย แล้วผม charm แฟรี่ของเค้ามา ถือว่าได้มั้ยคับ  ???

korntana
Guest
« Reply #6 on: July 06, 2006, 05:28:23 PM »

ถ้าการ์ดชุดFairy  ของ 2 คนอยู่ในชาร์ยหมด จะตัดสินไงอะ ???
Member

« Reply #7 on: July 06, 2006, 06:21:22 PM »

ถ้าผมชนะแล้วแต่ในสนามผมไม่มีแฟรี่เลย แล้วผม charm แฟรี่ของเค้ามา ถือว่าได้มั้ยคับ  ???

ไม่ได้ครับ เราต้องเป็นเจ้าของการ์ดชุด Fairy ครับ ไม่ใช่ควบคุม

ถ้าการ์ดชุดFairy  ของ 2 คนอยู่ในชาร์ยหมด จะตัดสินไงอะ ???

ถ้าไม่มีทางนำ Fairy เข้ามาในสนามได้ก็ตัดสินด้วยจำนวน Seal ชุด Fairy ไงครับ (อ่านกฏรึยัง)
« Last Edit: July 06, 2006, 06:24:08 PM by - Anubis - » Logged

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #8 on: July 07, 2006, 05:31:04 PM »

อยากลงไปฟาดฟันกับแม็กน่าอีกครั้ง

NaZa
Member

Email
« Reply #9 on: July 07, 2006, 09:42:53 PM »

ถ้าแข่งในรุ่นเด็กต้องเตรียมอะไรไปมั้ง
สมัครเหมือนรุ่นใหญ่หรอครับ
แล้วจำเป้นต้องมีแฟรรี่ไหม

SuperJong
Member

« Reply #10 on: July 08, 2006, 12:56:02 AM »

การแข่งนี่มีกำหนดเวลามั้ยครับบ

ไม่งั้นจะเตรียม Seal ในกอง  ให้แฟรี่เลเวลเยอะๆ สุดๆ   แล้วไม่ยอมเล่น  รอเวลาหมด  :P

Moonshiny Doll
Member

« Reply #11 on: July 08, 2006, 01:04:56 AM »

การแข่งนี่มีกำหนดเวลามั้ยครับบ

ไม่งั้นจะเตรียม Seal ในกอง  ให้แฟรี่เลเวลเยอะๆ สุดๆ   แล้วไม่ยอมเล่น  รอเวลาหมด  :P
อืม.....วิธีนี้น่าลองแฮะ :D ;D
แต่สงสัยจะโดนถีบ/ปรับแพ้ก่อนทำสำเร็จ :P

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #12 on: July 08, 2006, 03:19:45 AM »

ถ้า Mp หมด แล้วไม่มี Seal ในสนามใน Subturn เรา ล่ะครับ  จะเอาไง

Pages: [1]
  Print  

Jump to: