Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:48:10 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ...ใครรู้สึกเหมือนผมบ้าง...  (Read 7622 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« on: July 05, 2006, 09:36:37 PM »

ผมว่าช่วงนี้ ซัมมอนเนอร์ดูเงียบเหงานะครับ

ไปร้านการ์ดก็ไม่ค่อยมีคนให้เล่นด้วย

การ์ดที่ฝากไว้ก็ขายไม่ค่อยออก

ไม่ค่อยมีแรงบันดาลใจจัดเด็คใหม่เท่าไหร่

(ก็ยังไม่มีการ์ดใบไหนโดน ๆ มั่งเลย)

เฮ้อ...หรือผมคิดไปเองหว่า

ยังไงทางบริษัท ช่วยหาอะไรมากระตุ้น

นักเล่นการ์ดหน่อยนะครับ

เพื่อให้ซัมมอนเนอร์กลับมาเฟื่องฟูอีก

ปล.โปรโมแจกประจำเดือน น่าจะทำให้น่าตามล่าหน่อยนะครับ

ปล.2 ผมว่าโปรโมแถมไวเซอร์ดีกว่าโปรโมแถมประจำเดือนนะ

ปล.3 (เยอะไปมั๊ยหว่า) น่าจะจัดรูลเลอร์อะไรที่น่าสนใจ

และมีรางวัลที่น่าสนใจมาก ๆ หน่อยอ่ะครับ(เอารูลเลอร์มัน ๆ นะ)

ขอบคุณครับ

~★~ Yeo Ree : Come light like a star ~★~
Member

Email
« Reply #1 on: July 05, 2006, 09:48:38 PM »

I feel the same...

รู้สึกเหมือนกันน่ะ... แต่โปรโมใหม่ Fluffy Fur Seal น่ารักที่ซู้ดดด...

- เชื่อได้เลย ถ้า The Saint III ออก ได้กระชุ่มกระชวยกันแน่ ( รึปล่าว ? )

ยังไงก็ออกมาเร็ว ๆ น้า...ตื่นเต้น + ขอให้คุ้มค่ากับการรอคอย....  :-*
« Last Edit: July 06, 2006, 04:45:21 AM by -:- ยอรี : ราชินีราคะ -:- » Logged

กูรอมาสิบปีแม้งไม่ได้แสด
Member

Email
« Reply #2 on: July 05, 2006, 09:49:23 PM »

มันคือตัวไรหรอ

~★~ Yeo Ree : Come light like a star ~★~
Member

Email
« Reply #3 on: July 05, 2006, 09:50:55 PM »

มันคือตัวไรหรอ

Fluffy Fur Seal = แมวน้ำธาตุน้ำขนฟูฟู สุดงิ ( กระโดดได้ด้วย... )

SuperJong
Member

« Reply #4 on: July 05, 2006, 11:58:01 PM »

อืมม  ก็จริงๆ นั่นแหละ   ไปที่ร้านประจำก็ไม่มีคนให้เล่นด้วยล่ะ - -"

Member

Email
« Reply #5 on: July 06, 2006, 12:29:46 AM »

มาเป็น merchant ดิ สนุกดีออก ได้ตังด้วย เล่นไป ขายไป ได้ตังเก็บอยากซื้อก็ซื้อไม่ต้องขอเงินพ่อแม่ ครับ

Hellish Dragon
Member

Email
« Reply #6 on: July 06, 2006, 12:58:44 AM »

เงียบเหงาจริงๆนั่นแหละครับ
โดยเฉพาะแถบที่คนเล่นน้อยๆ
(เช่น เชียงใหม่)  :P

boomkung
Member

« Reply #7 on: July 06, 2006, 01:05:01 AM »

นั่นสิครับ - - เงียบๆยังไงก็ไม่รู้

vi12us
Member

« Reply #8 on: July 06, 2006, 01:08:15 AM »

กระแสบอลโลกครับ ช่วงนี้บางคนเงินจะไม่เดินครับ อาจแทบหมดตัวด้วยซ้ำ (เพราะไรไม่รู้คิดเอาเอง) 

boomkung
Member

« Reply #9 on: July 06, 2006, 01:26:07 AM »

กระแสบอลโลกครับ ช่วงนี้บางคนเงินจะไม่เดินครับ อาจแทบหมดตัวด้วยซ้ำ (เพราะไรไม่รู้คิดเอาเอง) 
แสดงว่าหนักนะนั่น เงินหายเนี่ย อุอุ

St. Liberta`
Member

Email
« Reply #10 on: July 06, 2006, 01:56:59 AM »

อือ เท่าที่คิดหน้าจะเป็นตัวการ์ดที่ออกมาใหม่ แล้วก็ ตัวโปรโมที่แจกครับ

แล้วก็ อีกอย่างคือ เป็นช่วงนี้ ม.6 กับ ม.3 ย้าย เปลี่ยนที่เรียนไป ทำให้ หายกันไป

แต่คิดว่าไม่นานก็คงจะกลับมาใหม่มั้งครับ  ;D

อย่างแถวนี้ คน ย้ายไป แต่ก็มี คนเกิด ใหม่

มันก็ เหมือน วงล้อล่ะครับ หมุนไปเลื่อยๆ รุ่น หนึ่งจากไป รุ่น หนึ่งกลับมา

Big-Th-Brunestud
Member

« Reply #11 on: July 06, 2006, 02:15:07 AM »

รู้สึกเหมือนกันครับว่าเงียบๆไป
หรือเพราะมีเเข่งใหญ่ๆเเต่ในกรุงเทพ คนต่างจังหวัดเช่นผมก็เลยคิดว่าเงียบก็ไม่รู้นะครับ :)

NoXMagiS
Member

« Reply #12 on: July 06, 2006, 02:23:22 AM »

อือ เท่าที่คิดหน้าจะเป็นตัวการ์ดที่ออกมาใหม่ แล้วก็ ตัวโปรโมที่แจกครับ

แล้วก็ อีกอย่างคือ เป็นช่วงนี้ ม.6 กับ ม.3 ย้าย เปลี่ยนที่เรียนไป ทำให้ หายกันไป

แต่คิดว่าไม่นานก็คงจะกลับมาใหม่มั้งครับ  ;D

อย่างแถวนี้ คน ย้ายไป แต่ก็มี คนเกิด ใหม่

มันก็ เหมือน วงล้อล่ะครับ หมุนไปเลื่อยๆ รุ่น หนึ่งจากไป รุ่น หนึ่งกลับมา

แต่ว่า คนเลิกไปอะ ของขายง่าย แต่คนเก่าๆก็ซื้อไป เด็กใหม่ไม่มีใช้

เด็กใหม่เล่น ไม่มีงบ ซื้อไม่ไหว หาของไม่ได้ แพ้แรงทรัพย์ เลิกเล่นไป

ปล. ซะงั้นอะนะ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #13 on: July 06, 2006, 03:04:54 AM »

มีช่วงที่บูม ก็ต้องมีช่วงที่เงียบลงครับ เป็นธรรมดา

แต่ก็ช่วยๆ กันอย่าทำให้เงียบมากก็แล้วกันครับ  ;D

iMnemoniC™
Member

« Reply #14 on: July 06, 2006, 04:30:52 AM »

ก็เรื่อยๆ นะผมว่า...

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #15 on: July 06, 2006, 05:31:04 AM »

เค้าเรียกท้องฟ้าเงียบสงบก่อนพายุใหญ่จะมาครับ

CrazyLover
Member

Email
« Reply #16 on: July 06, 2006, 01:25:17 PM »

จริงอยู่ช่วงนี้คนน้อยจริงๆครับ วันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปนั่นที่ HL ยัน 4 โมงกาคนไม่ได้เลย

แต่คาดว่าไม่นานหรอกครับ Siant 3 ออกคงมีข่าวดีกัน

แต่ปัญหาที่น่าจะแก้หลักๆคือ หาวิธีทำให้ Mystic กับของจัด Dexk ถูกลงกว่านี้ด้วยการกระจายของดีๆออกเป็น Uncom หรือ Common บ้าง

เพราะอย่าลืมว่าตลาดของเราคือเด็กนักเรียนนะครับ นักเรียนมีเงิน แต่ไม่มากพอจะซื้อการืดใบละเป็น 2-300 ทีละเป็นสิบใบเพื่อจัด deck หรอกนะครับ  ;)

• love ‘ phobia •
Member

« Reply #17 on: July 10, 2006, 03:14:50 AM »

ซัมมอนเนอร์ ตอนนี้หยุดเล่นไปพักนึงแล้วอะ

เสาร์ - อาทิตย์ ไมค่ยมีเวลาไปเล่น เล่นที่ ร.ร. ไม่มีคนเล่นด้วย
คนอื่นมันเล่นไม่ชนะเรา เลยไม่มีคนเล่นกะเรา  :'(

Amankris,the Ultimate Evolution
Member

Email
« Reply #18 on: July 12, 2006, 11:59:37 PM »

เค้าเรียกท้องฟ้าเงียบสงบก่อนพายุใหญ่จะมาครับ

พายุใหญ่เชียวนะ St.Final เรียกว่าอะไรดีอ่ะ

Saint 3
Saint Final
บลาๆๆๆๆๆ

Etenal
Member

Email
« Reply #19 on: July 13, 2006, 06:21:24 PM »

เราว่าเดวนี้ซัมมอนเนอร์มันน่าเบื่อนะ

เราเปงจัดจ์ ไปคุมเเต่ละที คนเล่นน้อยมั่กๆ

น้อยจนเราเบื่อ

ไปนั่งเล่นปกติๆก็ไม่มีคนเล่น มีเเต่คนเล่นอย่างอื่น

ไม่เค้าก็หนีไปเล่นเกมการ์ดออนไลน์หมดเเล้ว(เราว่ามันก็สนุกดี)

เราว่าที่คนเล่นน้อยมันอยู่ที่ทางบริษัท

อาจจะเปงฝ่ายโฆษณา ทำไม่ดีวางแผนไม่ดีพอ

อาจเปงทีมครีเอท การ์ดบางตัวก็เก่งเกินไปบางตัวก็ห่วย(ไม่สิหลายๆตัวห่วย)

อาจเปงการกระจายการ์ดที่ไม่ดี

เคยคิดมั้ยว่ามันมีอยู่ช่วงนึง ช่วงเเรกๆที่การ์ดยังไม่เปงอย่างนี้

เเต่  คนเล่นเยอะกว่านี้

เดวนี้ คนเล่นเก่าก็เลิกเล่น  คนเล่นใหม่ๆก็มีน้อย

อยากให้มีการคิดอย่างจริงๆจังๆว่ามันเป็นเพราะอะไร

คิด คุยกัน เเล้วก็รับฟังเสียงจากคนต่างๆด้วย  ไม่ใช่คิดกันไม่กี่คน

ป.ล.บริษัทนะเปลี่ยนเเนวความคิดใหม่ได้เเล้ว

อยากให้เกมการ์ดที่ผมรักนี้อยู่ไปนานๆ

Rimururu
Member

« Reply #20 on: July 13, 2006, 06:52:59 PM »

เป็นกันทุกที่เลย รึเปล่าน้า เงียบเหงาจริงๆ เห็นด้วย

Kenny
Member

Email
« Reply #21 on: July 13, 2006, 07:12:59 PM »

มันเอาแนเอานอนไม่ได้หรอกการ์เกมนะไม่ใช่ขนม
พอออกใหม่ๆมันก็จะบูมแล้วก็จะเงียบแล้วก็รอมันออกชุดใหม่
คนเล่นมันก็เฉพาะกลุ่มถ้าคนมันไม่อยากเล่นมันก็ไม่เล่น
รอดูกันต่อไปว่าอะไรจะเกิดขึ้น

~@_M_@~
Member

« Reply #22 on: July 13, 2006, 07:31:03 PM »

ผมว่านะเท่าที่เห็นจากที่รร.นะคับคือพวกที่อยากจะกลับมาเล่นหรืออยากจะเล่นใหม่สู้ราคามิสติกไม่ไหวอ่ะคับคือSeal ก็มีชุดstarterอยู่แล้วราคาจึงพอรับได้แต่ตัวมิสติกอย่างเช่น บาสเต็ด ทรานสมิเกจนี่ราคาเกือบเท่า starter1กล่องเลยนะคับทำให้ผู้เล่นใหม่ไม่สามารถสู้กับผู้เล่นที่เล่นอยู่แล้วโดยมีมิสติกการ์ดครบชุดได้จึงรู้สึกเบื่อและเลิกเล่นไปผมว่าควรจะหาทางทำให้มิสติกการ์ดพวกนี้ราคาลดลงเพื่อที่ผู้เล่นใหม่ๆจะได้สามารถหาซื้อมาใช้งานได้คนก็น่าจะมารเล่นเยอะขึ้นนะคับ

boomkung
Member

« Reply #23 on: July 13, 2006, 07:34:39 PM »

ผมว่านะเท่าที่เห็นจากที่รร.นะคับคือพวกที่อยากจะกลับมาเล่นหรืออยากจะเล่นใหม่สู้ราคามิสติกไม่ไหวอ่ะคับคือSeal ก็มีชุดstarterอยู่แล้วราคาจึงพอรับได้แต่ตัวมิสติกอย่างเช่น บาสเต็ด ทรานสมิเกจนี่ราคาเกือบเท่า starter1กล่องเลยนะคับทำให้ผู้เล่นใหม่ไม่สามารถสู้กับผู้เล่นที่เล่นอยู่แล้วโดยมีมิสติกการ์ดครบชุดได้จึงรู้สึกเบื่อและเลิกเล่นไปผมว่าควรจะหาทางทำให้มิสติกการ์ดพวกนี้ราคาลดลงเพื่อที่ผู้เล่นใหม่ๆจะได้สามารถหาซื้อมาใช้งานได้คนก็น่าจะมารเล่นเยอะขึ้นนะคับ
ทำให้ราคาลงมันก็มีข้อดีข้อเสียอีกนะแหละ
ผู้เล่นเก่าก็คงเลิก เพราะราคาการ์ดถูกลง(มากๆ) เพระอะไรไม่รู้เหมือนกัน แต่เป็นแบบนี้ผมก็มีเหตุผลส่วนตัวที่ต้องเลิก
ส่วนราคาถูกลงผู้เล่นใหม่เพิ่มขึ้น เหอๆ

ทำแบบเมจิกกะดี = = เอาแรร์มาลดความสามารถลงนิดหน่อย แล้วปรับเป้นอันคอมกับคอมม่อน

อย่างที่เคนนี่ว่า ของแบบนี้มันเฉพาะกลุ่ม ไม่อยากเล่นมันก็ไม่เล่น อยากเล่นมันก็เล่น บังคับอะไรไม่ได้หรอก

Member

Email
« Reply #24 on: July 13, 2006, 07:58:20 PM »

ควรรู้จักแบ่งปันมั่งนะ ไม่ใช่จะหวังเอาแต่ได้ กับได้ กับได้ แล้วก็ได้ การ์ดถูกแล้วคนเลิก ก็เลิกไปเถอะ...

... การ์ดเกมคนไทยแต่ยังกะราคาต่างประเทศ...

น้อยครั้งที่เราจะเห็นคนพูดดี ๆ แนะนำ สนใจกับเด็กเริ่มเล่นใหม่
ยอรีเริ่มเล่นมาก็เป็นแบบนี้ไม่มีคนสนใจ ถามนิดหน่อยก็ไม่ตอบ...

[ ถ้าคุณอยากเล่นคุณก็พยายามทำความเข้าใจเอง ไม่มีใครมาสนใจ ไม่มีเวลาสอนให้คุณหรอก... ]

...ยอรีคิดถึงหัวอกคนอื่น ใจเค้าใจเรา...ยอรีเลือกที่จะอยู่กับพวกเด็ก ๆ มากกว่า...
น้องเค้าถามอะไรมา ถ้าเรารุ้เราก็ตอบให้ อันไหนไม่รุ้ก็แนะนำให้ไปถามคนโน่นคนนี่ที่เค้าชำนาญกว่าเรา...
เรามีความสุขที่เห็นคนอื่นเก่งขึ้น แม้ว่าทุกวันนี้เราเองจะไม่พัฒนาเลยเรื่องฝีมือ...
แต่นั่นก็ไม่ใช่สิ่งสำคัญที่ตัวเองต้องการ เพราะยอรีคิดแค่ว่าจะช่วยในสิ่งที่มันขาดหายไปเท่านั้นเอง...

:-*
« Last Edit: July 13, 2006, 08:02:00 PM by -:- มธุรี : กี : จูริยาน -:- » Logged

NaZa
Member

Email
« Reply #25 on: July 13, 2006, 08:48:29 PM »

ผมคิดว่าเดียวนี้ กฏยาก Textก็ผิดเยอะ
การ์ดปุ๊ยก็เยอะมาก !!!
การ์ดดีก็แพง !!!
กล่องการ์ดก็พลาสติก !!! (เกี่ยวไหมเนีย)
โฆษณาก็เห็นมีแต่ 1900 เล่นเกมบนมือถือ !!!

อยากให้มีการจัดงานใหญ่ๆ เช่น เขามีงานเทศกาล ก็เอา Summoner ไปจัด เป็นซุ่ม เอาคนเล่นการ์ดมาเป็นหน้าม้า
คิดว่าหน้าจะมีคนสนใจมั้งแหละ

Hmu_Kung
Member

« Reply #26 on: July 13, 2006, 09:43:28 PM »

ทุกคนคาดหวังกับคุณนะคับ Saint Final

Member

Email
« Reply #27 on: July 13, 2006, 09:49:42 PM »

อยากให้มีการแจกรางวัลเพิ่มมากขึ้นอ่ะคับ

โด
Member

« Reply #28 on: July 13, 2006, 10:06:05 PM »

ชอบที่คุณ Etenal พูด มันมีช่วงนึงที่มีคนเล่นมากมายมหาศาล ถ้าบริษัทตอบได้ว่ามันต่างยังไงกับตอนนี้ก็จะแก้ปัญหาอะไรได้หลายๆอย่าง

แล้วถ้าทำการ์ดให้ถูกลงได้ก็จะดีมากๆเลย ไม่ใช่ว่าจะเล่นต้องใช้เงินเป็นพัน เมื่อก่อน พรีคอน 180 บาท + บูสเตอร์ 200 ก็เล่นได้แล้ว แล้วการ์ดถูกลงหน่ะคนเล่นไม่น้อยลงหรอก ไม่ใช่ว่าพอราคาตกมันเลิกเล่นกันเลยที่ไหน ขอบอกเลยว่าไม่มีผู้เล่นคนไหนที่เลิกเล่นเพราะการ์ดถูกลง ฟันธง!

ออโดนัส กระสือ บาสเตต หน่ะคับ ทำแจกไปเลย

แล้วของรางวัลตามร้านหน่ะ อย่าเปลี่ยนทุกเดือนเลย มันไม่มีค่าในการแข่งเลย อยากให้เป็นเหมือนเมื่อก่อน ที่แย่ง seraph กันหน่ะคับ การ์ดไม่ได้เก่งเลย ใช้เล่นไม่ได้ แต่มีค่าทางจิตใจ

ปล.ตอนสลิงที่ same same ครั้งล่าสุด มีน้องคนนึงเค้าเล่นพอเป็นแต่ไม่มีเด็ค เลยเปิดพรีคอน 3 กล่องแล้วเอามารวมๆเล่นเลย ตู้สลิงแตกเละเทะเลยด้วย อยากให้ทุกคนมีแนวคิดแบบนี้มั่งครับ 180*3= 540 ก็เล่นได้แล้ว ใช้เงินแต่พอประมาณ
บางคน540 นี่ซื้อได้ mystic3 ใบเองนะ ผมว่ามันสิ้นเปลืองเกิน

Etenal
Member

Email
« Reply #29 on: July 14, 2006, 05:16:04 AM »

เพิ่งนึกออกที่ว่าเบื่ออีกเรื่องนึง

เวลามีคนมาบอกว่าsmnน่าเบื่ออย่างโน้นอย่างนี้มีปัญหาอย่างโน้นอย่างนี้

ไม่เหงมีใครที่ใหญ่ๆในบริษัทจะมาสนใจเล้ย

ก็มีเเต่พวกคนเดิมๆมาบอกว่าทำใจๆ

ทำไมไม่หันมาสนใจกันบ้างละครับ

พวกผมมาบอกมาโพสต์มาเเสดงให้รับรู้

พวกผมไม่ได้สร้างกระแสนะ 

ไปลองดูตามร้านการ์ดต่างๆสิครับว่าจริงมั้ย

หันหน้ามาช่วยกันดีกว่า

ไม่ใช่เอาเเต่รับเรื่องดีๆ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: