Summoner Master Forum
September 30, 2024, 11:17:06 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: โรงเรียนสั่งห้าม !!!  (Read 6122 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
St. Liberta`
Member

Email
« on: June 22, 2006, 01:17:51 AM »

เรื่องมีอยู่ว่า

ผมอยู่ โรงเรียนหนึ่งในจังหวัดราชบุรี ซึ่งพวกเราก็อยู่กันตามปกติ เล่นการ์ด

แบบปกติเดิมๆ ไม่เคยมีการพนัน หรือทำให้คนอื่นเดือดร้อนเลย

มาวันนี้ อาจารย์ท่านหนึ่งไปประกาศหน้าแถว  ว่า

" ห้ามนำการ์ดทุกชนิดมาเล่นในโรงเรียนไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น "

ทั้งๆ ที่เรามีการตั้งกิจกรรมกัน  มีอาจารย์ท่านหนึ่งบอกว่า ถ้าคนภายนอกมา

เห็นจะคิดว่าเราเล่นการพนันกัน ทั้งๆ ที่มันไม่เหมือนกันเลย

ต้นเหตุมันมากจากพวก Circus กับ ฉลุย เพราะพวกนั้นเอามาเล่นแบบพนัน

ทำให้พวกเราซึ้งเล่นแบบสนุกสนานถูกแบนไปตามๆ กัน  ผมจึงไปปรึกษา

ท่านอาจารย์ผู้ร่วมตั้งกิจกรรม ท่านอาจารย์กล่าวว่าให้ไปคุยกับคนประกาศ

แล้วคิดว่าจะทำบัตรประจำตัวกัน แต่ตัวผมไม่อยากทำให้ ท่านลำบากใจ

เลยไม่อยากทำอะไรที่มันเป็นผลเสียมากนัก แต่คงต้องคุยกับคนประกาศ

เพื่อรับทราบขอเท็จจริง  เพราะดูๆ แล้วมันไม่ยุติธรรมสำหรับพวกเราเลย

พยายามตั้งกิจกรรมมาถึง 4 รุ่น มาสำเร็จที่รุ่นผม แต่กลับมาเป็นแบบนี้

ไม่ไหวครับ

ผมไม่รู้จำทำเช่นไรดี หวังว่า โรงเรียนจะผ่อนผัน สักนิด (คิดว่านะ)

ปล. ผมจะเลิกเล่นแล้วไม่เท่าไหร่หรอก แต่เด็กๆ สิคับ ผมเห็นแล้วทนไม่ได้

[ พี่หมู ส่ง im ไปหาไม่ได้อ่ะ มันขึ้นไรไม่รู้ รับทราบด่วน จ้า ]
                        [ Judge ราชบุรีเองอ่ะคับ ]
« Last Edit: June 22, 2006, 01:40:51 AM by SoMoRaZa ' in Memory » Logged

boomkung
Member

« Reply #1 on: June 22, 2006, 01:19:58 AM »

ผู้ใหญ่ปัญญาอ่อนก็แบบนี้แหละ มองโลกในแง่ร้ายเป้นธรรมดา

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #2 on: June 22, 2006, 01:24:55 AM »

เหตุผลเดิมๆ สำหรับอาจาทย์ที่ยังไงๆ ก็จะหาเรื่องไม่ให้เอามาเล่นให้ได้ละ  อ้างโน้นอ้างนี้ไปงั้นๆละครับ  เด๋วซักพักคงเล่นปรกติละครับ  ทำอะไรบริสุทธ์ใจอยู่แล้วไม่ต้องห่วงหลอก

:nga:โรงเรียนที่จังหวัดผมนะ....ตอนนี้กำลังมันส์เลย....เด็กมันมีเรื่องกับเพื่อนมันที่ขโมยเด็คมัน  เลยยกพวกไปตีกัน  ฝ่ายปกครองเรียกไปสอบสวนปรากฏว่าเป็นเรื่องการ์ดจริงๆ ตอนนี้ยังซีดๆ ลุ้นๆ อยู่เลย  ว่าจะโดนแบนไหม เหอๆ  พวกอาจาทย์เค้าไม่ชอบใจอะไรเค้าหาเรื่องเราได้เสมอละครับ

:mad1:อาจาทย์ถูกเสมอ!!!!!!

Member

Email
« Reply #3 on: June 22, 2006, 01:43:40 AM »

ก็จริงคับ อาจารย์ถูกเสมอ

แต่พวกเราไม่ผิดนี่คับ

คุยกับอาจารย์แล้ว อาจารย์ให้ไปคุยกับอีกคน เด๋วจะลองไปเถียงๆ ดูล่ะกัน

แต่ที่ผ่านๆ มา สถิติการเถียงชนะเพียง 0 %

Teeza
Member

« Reply #4 on: June 22, 2006, 01:45:35 AM »

ก็จริงคับ อาจารย์ถูกเสมอ

แต่พวกเราไม่ผิดนี่คับ

คุยกับอาจารย์แล้ว อาจารย์ให้ไปคุยกับอีกคน เด๋วจะลองไปเถียงๆ ดูล่ะกัน

แต่ที่ผ่านๆ มา สถิติการเถียงชนะเพียง 0 %

ดีนะ % ไม่มีติดลบ ไม่งั้นน้อยกว่านี้อีก

Big-Th-Brunestud
Member

« Reply #5 on: June 22, 2006, 02:25:06 AM »

เซงเหมือนกันอ่ะครับ  เคยเล่นอยู่ดีๆก็ต้องมาเเอบเล่นกันไม่สบายใจเลยครับ
ทำไมเค้าไม่เเยกเเยะกันบ้าง  ตาก็มีเหมือนๆกันทำไมไม่รู้จักดูกันก่อน
เอะอะก็หาว่าเราเล่นพนันลูกเดียว >:(

ป.ล.ผมโรงเรียนเดียวกับSoMoRaZa ' in Memory ครับ

iMnemoniC™
Member

« Reply #6 on: June 22, 2006, 03:15:19 AM »

จริงๆ ก็ไม่จำเป็นต้องเอาไปเล่นที่โรงเรียนก็ได้นิคับ...
เข้าใจถึงความยากลำบากในการตั้ง ชมรมการ์ด นะคับ เพราะผมก็เคยคิดจะทำ...
แต่ถ้า อ. เค้าห้ามก็ต้องเคารพ กฏ อ่ะคับ...
คุณอาจจะเดินเรื่องจนถึงที่สุด แต่สุดท้ายผมว่าก็คงอดเล่นอยู่ดี...
แล้วก็จะโดนถามกลับมาแบบผมว่า พยายามเรียนเท่าครึ่งของพยายามเล่นการ์ดจะดีกว่าไหม...

SuperJong
Member

« Reply #7 on: June 22, 2006, 09:16:55 AM »

ร.ร. ผมก็สั่งห้าม  แต่ก็แอบเล่นมาได้ 3 ปีแล้วล่ะ

Anubis357
Member

Email
« Reply #8 on: June 22, 2006, 07:07:05 PM »

กฎมีไว้แหกจงทำอย่างที่ใจเราคิด

ในความว่างเปล่า  เมื่อพบพระเจ้าก็ต้องฆ่า  พบผู้อื่นเจ้าก็ต้องฆ่า  ข้าไม่ได้ผูกพันธ์กับใคร  ฉนันข้ามี
ชิวิตอยู่เพื่อตัวข้าเอง

จงจำเอาไว้

nut.....
Member

Email
« Reply #9 on: June 22, 2006, 09:31:52 PM »

โดนเช่นกันเลยเบื่อมั่กๆ
....เซเลย :-\
จากเดะอุดรที่กามลางเซๆว่าจะเล่นเด็คไรดี

Amankris,the Ultimate Evolution
Member

Email
« Reply #10 on: June 22, 2006, 09:34:43 PM »

พวกผู้ใหญ่ก็เงี้ย โง่เสมอ นี่ผมยังไม่ได้ว่านะ :( คนอะไรใจดำจิงๆ แต่ผมก็ยังเล่นฉลุยอ่ะมานหนุกดี

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #11 on: June 22, 2006, 09:37:44 PM »

ปัญหาเดียวกัน...

พวกหลังห้องเอาซัมมาเขียนเลขเขียนดอกแล้วเล่นป๊อกเด้ง ถ้าโดนจับได้จะเจื๋อนเลย- -

ถ้าโดนแบนเพราะการพนัน จะเอาพวกนั้นไปฆ่าหมกท่อ ;D
« Last Edit: June 22, 2006, 09:38:47 PM by ~+*_KiTTy^_^KunG_*+~ » Logged

NaZa
Member

Email
« Reply #12 on: June 22, 2006, 09:42:33 PM »

โรงเรียนผมไม่เป็นแบบนี้ ถึงจะไม่ถึงกับตั้ง ชุมนุมก็เถอะ แต่ก็มีคนเอามาเล่น

ซึ่ง เรื่องกฏSMN นี้ ที่ รร.ผมมั่ว และเลย อิอิ

แต่ก็มีอาจารย์บางท่านเขามานั่งดู ถาม เล็กๆน้อยๆ ซึ่งก็ไม่ถึงกับ ยืด หรือไม่ให้เล่นอะไร

อาจารย์ก็เดินเข้ามาถามว่า เล่นพนันหรอ

ผมก็ตอบไปว่า อย่าว่าเลยครับ แค่เดิน ครูก็พนันได้แล้ว

เอ้าเฮ้ย มิงมาแข่งกัน ใครถึง ตึก 4 ก่อน 10บาท เอาไหม (พนันๆ)

แต่เราเล่นสนุกๆ อาจารย์ก้ไม่ได้ว่าอะไร มาสำรวจเฉยๆ

23247
Member

« Reply #13 on: June 22, 2006, 09:43:19 PM »

เรื่องภาพพจน์อีกแล้ว  :P

~★~ Yeo Ree : Come light like a star ~★~
Member

Email
« Reply #14 on: June 22, 2006, 09:44:51 PM »

ผู้ใหญ่ เค้าไม่เคยก้มหัวลงมาดูหรอกว่า อะไรมันคืออะไร ?

เพราะ สมัยที่พวกเค้าอายุเท่า ๆ เรา เค้าไม่มีเล่น เลยอิจฉามั้งคร่ะ...

แด้ แด แด้ แด....

Hmu_Kung
Member

« Reply #15 on: June 22, 2006, 10:06:55 PM »

ร.ร. ผมก็สั่งห้าม  แต่ก็แอบเล่นมาได้ 3 ปีแล้วล่ะ

ผมก็อยู่โรงเรียนเดียวกับสมาชิกในเว็บซัมนี้แต่ก็แอบเล่นมาตลอดทำไมต้องห้ามก็ไม่รู้ ผู้ใหญ่มักไม่เข้าใจเด็ก เล่นการ์ดเค้าก็หาว่าเล่นการพนัน เล่นเกมส์ก็ห้ามเดี๋ยวติดเดี๋ยวเรียนไม่รู้เรื่องจะอายเค้า ไปเที่ยวไหนก็ไม่ได้ต้องอ่านหนังสืออยู่ที่บ้านเดี๋ยวสอบไม่ได้ ต้องทำการบ้านให้เสร็จก่อน กว่าจะเล่นการ์ดได้ซักทีก็อาทิตย์ละครั้ง
น่าเบื่อมาก
« Last Edit: June 23, 2006, 12:14:37 AM by Hmu_Kung » Logged

NaZa
Member

Email
« Reply #16 on: June 22, 2006, 10:12:40 PM »

กลายเป็นกระทู้ยอดนิยมโดยปริยาย

Doyle
Member

« Reply #17 on: June 22, 2006, 10:29:17 PM »

จริงๆมันก็มี3แบบนะพวกที่คัดค้านเนี่ย(ตามความคิดเรา)
1.) ไม่รู้เรื่องอะไร พยายามห้ามไว้ก่อน
2.) ไม่อยากให้เด็กเสียเงินเพราะคิดว่าการ์ดเป็นแค่กระดาษ(ทีสะสมแสตมป์ธนบัตรยังได้เลย) หรืออาจเป็นห่วงนักเรียนอยากให้ตั้งใจเรียน
3.) พวกนี้เลวมาก ดูนิสัยไม่ต่างกับพวกนักเรียนโดดเรียน พวกช่างกล พวกนี้ครูครูจอมหาเรื่อง คิดว่าตัวเองเก่งพยายามหาเรื่องนักเรียนเพื่อเอาหน้า บ้าอำนาจแต่พอเจอครูที่สูงกว่าก็ไม่กล้า (ขอรับรองว่าครูแบบนี้มีจริง) พอนักเรียนทำอะไรได้ดีก็เอาหน้าทำเป็นคนสนัลสนุน พอแย่ก็จับนักรียนมาลงโทษ หาว่าเตือนแล้วไม่ฟัง (เจอคนนึงล่ะที่โรงเรียนเรา นักเรียนทั้งโรงเรียนเกลียดหมดแม้คนที่ไม่เคยโดนอะไรก็ยังเกลียดเลย) พวกนี้ไม่สมควรเป็นครู ลองดูถ้าเถียงกับครูประเภทนี้จริงๆเรื่องเหตุผลเราชนะชัวร์แต่เรื่องผลลัพธ์ครูชนะชัวร์(เพราะครูไม่รู้เหตุผล แค่คิดเองมั่วไปวันๆ)

ข้อ3ถ้าแรงไปขอโทษด้วยแต่มันมีจริงๆ อาจจะว่าเราไม่ดีที่ว่าครู แต่ก็คงไมมีใครทนได้กับครูแบบนั้นหรอก
« Last Edit: June 22, 2006, 10:32:13 PM by Doyle » Logged

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #18 on: June 22, 2006, 10:53:55 PM »

เถียงไปก็ไร้ค่า
ผมเถียงให้เพื่อนโดนด่าว่าหัวหมอเวนกำจริงๆ
เล่าหน่อยแล้วกัน
เรื่องมันก็มีอยู่ว่าเพื่อนผม(ห้องอื่น)มันทำงานไม่ทันอาจารย์แกเลยว่านิดหน่อยแต่ไอคนอื่นๆอ่ะจิมันฟ้องว่าไอเพื่อนคนนี้อ่ะมันเล่นการ์ดด้วยก็เลยมีเพื่อนอีกคนมันก็ไปคุยๆๆอยู่(ก็ฟ้องต่ออีกอ่ะล่ะ)<เกลียด2คนนี้มาก>ครูเลยไปที่โต๊ะของเพื่อนที่เล่นการ์ดแล้วก็ทั้งห้องก็เชียร์ให้ค้นกะเป๋าอาจารย์เลยจัดการค้นเลย(การ์ดอยู่ใต้โต๊ะก๊ากๆๆ)ก็เจอไวเซอร์เล่มที่...(อะไรแล้วหว่า)แกก็ไม่สนใจพอแกเจอการ์ดที่อยู่ใต้โต๊ะแกก็เอาออกมาแล้วก็...
"เอาไพ่มาเล่นในโรงเรียนมันผิดกฎโรงเรียน"
"ตอนที่ผมเข้าม.1มาใหม่ๆผมอ่านกฎโรงเรียนแล้วไม่มีกฎข้อไหนห้ามเอาของเล่นมานะครับ)"
แกก็ยังว่าต่อไปเรื่อยๆแกไม่รับฟังเหตุผลเลยพอเข้าเรื่องนี้เถียงแพ้ก็ไปเรื่องนู้น
จนเพื่อนผมก็เถียงไม่ได้อยู่ดีเพราะอาจารย์แกไม่มีเหตุผลเอาเลย
จนตอนนี้ห้องผมเลิกกันไปเป็นแถวเพราะผมโดนลิบการ์ดไปตอนพักเที่ยงคนอื่นเลยขวัญเสียกัยหมดก็เลยเลิกเล่นเป็นแถวเลยล่ะ ซึ่งอาจารย์คนนี้ก็ประจำห้องผมด้วยดิ
ก็เซงไปตามๆกันเพื่อนที่มันไม่เล่นมันก็สนับสนุนครูอยู่นั่นแหละใครโดนอะไรมันก็เติมๆไป
ตอนนี้เบื่อมากครับระบายไปงั้นแหละสรุปสั้นๆ
เถียงไปก็ไม่ชนะหลอกครับ
ปล.เพื่อนผมคนนึงโดนริบหมดเด๊ก(เปกาซัส)ร้องเยย
ปปล.ผมกล่อมแกขอคืนจนแกรำคาญเอาคืนให้ฟรีๆ-*-(เห็นว่าตอนแรกจะให้จ่ายตัง)
ปปปล.ใบสี่เหลี่ยมเล็กๆใครๆก็เรียกว่าไพ่ทั้งนั้นไม่รู้ทำไม-*-
ปปปปล.ถ้าอ่านไม่รุเรื่องโทษนะค้าบ
ปปปปปล.ถ้ารร.เดียวกันมาเห็นอย่าบอกนะว่าอาจารย์ชื่ออ่ะไร-*-
ปปปปปปล.รร.จังหวัดสุราษฏร์ธานี :P

Michael Johnson
Member

« Reply #19 on: June 22, 2006, 11:05:24 PM »

บอกไปเลยมสักวันอาจารมีลูกลูกของอาจารก็ต้องเล่นสักวัน.

{Ben}

Hmu_Kung
Member

« Reply #20 on: June 22, 2006, 11:18:30 PM »

บอกไปเลยมสักวันอาจารมีลูกลูกของอาจารก็ต้องเล่นสักวัน.

{Ben}

เห็นด้วยคับ ยังไงถ้าไม่ติดเกมส์ก็ต้องเล่นการ์ด

- Odin -
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #21 on: June 22, 2006, 11:25:19 PM »

เด้วโทรปาย

S_A_Y
Member

Email
« Reply #22 on: June 23, 2006, 12:22:57 AM »

ถ้าเป็นอาจารย์รุ่นโบราณจะแย้งด้วยเหตุผลอันสมควรเช่นไร ก็ไม่ได้อยู่ดี

แนะนำว่า น้อมรับในชะตากรรม แล้วเอาเด็คไปเล่นกันหลังเลิกเรียนที่ร้านการ์ด น่าจะค่อนข้างปลอดภัย

Member

Email
« Reply #23 on: June 23, 2006, 01:45:19 AM »

ยังว่าล่ะคับ

เรื่อง ภาพพจน์  เขาอ้างว่าถ้าคนภายนอกมาเห็นจะคิดว่าเป็นการพนันกัน

( ขนาด ยิปซี ยังจะโดนเลย )

ปล. พี่หมู โทรมะติดหรอกคับ มือถือ เด๋วพรุ่งนี้ ผมโทรเย็นๆ ล่ะกัน

Saito,the Heaven Knight Form Hell
Member

Email
« Reply #24 on: June 23, 2006, 06:28:04 AM »

กงเกวียนกำเกวียนหมุนมาอีกแล้วหรือนี่
กรูจะไม่ได้เล่นการ์ดเพราะไอ้พวกอาจารย์ปัญญาอ่อนกับพวกสันดานคนหรือ 2 คนอีกแล้วหรือนี่ ลงทุนซื้อการ์ดไปตั้งเท่าไหร่
เพราะคิดว่ามีชมรมแล้วการ์ดมันจะได้ไม่ตายมีคนมาเล่นด้วยตลอด สาเหตุที่หยุดเล่นไปเมื่อหลายปีก่อนก็เพราะเค้าแบนไม่ให้เล่นกันเนี้ยล่ะ ถึงผมจะไม่ได้อยู่ใน รร นั้น แต่ก็โดนผลกระทบไปเต็มๆ เหมือนกัน เพราะเมื่อ รร ห้าม นักเรียนก็ไม่เอาการ์ดมาแล้วผมจะไปเล่นกับใคร พอไม่เอามานานๆเข้า ผมก็ต้องพาลหยุดเล่นตามไปด้วย ทำไมพวกอาจารย์บอกว่าตัวเองเป็นผู้มีความรู้
แต่ไม่เคยเปิดใจรับในสิ่งใหม่ๆที่เกิดขึ้น ว่ามันไม่ได้เป็นสิ่งเลวร้าย มันเล่นของเล่นที่ทำให้คนเล่นพัฒนาสมองด้วยซ้ำ ให้คนเล่นหัดคิดหัดวางแผน หัดที่จะคิดก่อนที่จะทำอะไรลงไป รู้ว่าทำอะไรไปแล้วอะไรจะเกิดขึ้นต่อไป นี่คืสิ่งที่ผมได้จากการเล่นการ์ด
แล้วพวกอาจารย์ ซึ่งยังไม่เคยศึกษาเลย กลับคิดแต่ว่ามันเป็นการพนัน มันเป็นความคิดที่ไม่เคยเปิดใจรับเลยด้วยซ้ำ  เหมือนกบในกะลามากว่า ถ้าเค้าศึกษาซักหน่อยว่ามันเป็นของที่ไม่เป็นพิษเป็นภัยกับเด็ก ให้เด็กใช้เวลาว่าให้มีประโยชน์ ให้ได้เพื่อนใหม่ๆ
มันดีกว่าที่จะให้เด็กไปนั่งอยู่หน้าจอคอมเป็น10 ๆชั่ว เพื่อเล่นเกมสืออนไลน์โดยที่บางครั้งไม่ได้เพื่อนซักคน
ผมเป็นคนหนึ่งที่เล่นการ์ดและผมก็รักการ์ดมากกว่าเกมส์ออนไลน์ การ์ดอาจทำให้ผมเสียเงินไปบ้าง แต่กลับได้เพื่อนๆ ไม่ว่าจะรุ่นพี่หรือรุ่นน้องก็ตาม ทำให้สนุก ได้ใช้สมองในการคิด
ผมว่าผลดีมันมากกว่าผลเสียนะ แต่ถ้า รร เป็นอย่างนี้ผมก็คงอาจต้องไปอยู่ในโลกไซเบอร์อีกครั้ง แต่ผมเชื่ออย่างหนึ่งว่าคนเล่นการ์ดพวกนี้มีสามัญสำนึกที่จะไม่มีการพนันกัน พวกผมเป็นพวกหนึ่งซึ่งไม่เคยเสียเงินสิ่งของหรืออะไรในการเดิมพันในการเล่นการ์ดเลยแม้แต่ครั้งเดียว

~★~ Yeo Ree : Come light like a star ~★~
Member

Email
« Reply #25 on: June 23, 2006, 07:27:30 AM »

ยังว่าล่ะคับ

เรื่อง ภาพพจน์  เขาอ้างว่าถ้าคนภายนอกมาเห็นจะคิดว่าเป็นการพนันกัน

( ขนาด ยิปซี ยังจะโดนเลย )

คือ แบบว่าที่โรงเรียน...คุณครูชอบดูยิปซีกับยอรีนะ

( อยากฟังคำทำนาย เอาเกรดมาแลกซิคร่ะ )

- - ความจริง ไพ่ ก็คือการ์ด การ์ดก็คือไพ่
แต่ด้วยระบบการเล่นที่ต่างกัน จึงทำให้การ์ดเป็นการ์ด ไพ่เป็นไพ่
แต่คำว่าไพ่ของคนไทย เค้าจะนึกถึงเรื่องการพนันมาก่อนน่ะ...

ญาติของยอรี เคยถามว่ามัน ( smn ) คืออะไร ?
ยอรีก็เลยตอบไปว่ามันคือ การ์ด
ญาติของยอรี เลยบอกว่า อ้อ...ไพ่หรอกเหรอ ? เอาไว้เล่นไงอ่ะ ? เขี่ยเหรอ ?
ยอรีเลยนึกได้คำเดียวในใจว่า ....เง้อ....

smn น่าปั๊มตัวใหญ่ ๆ ไว้ที่การ์ด เลยว่า...

นี่ไม่ใช่สิ่งที่เล่นเพื่อการพนัน ผู้ใหญ่ทั้งหลายกรุณาแหกตาดูด้วย !!!

ดีไหมคร่ะ ?
« Last Edit: June 23, 2006, 07:28:16 AM by -:- ฮัน ยอรี -:- » Logged

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #26 on: June 23, 2006, 04:47:19 PM »

สาเหตุมักเกิดจาก

1.ความไม่รู้ - เนื่องจากเค้าไม่รู้ว่าค่ออะไร จึงสั่งห้ามไป ถ้ามีการอธิบายแบบปัญญาชน คงทำความเข้าใจกันได้ เพราะคนละกรณีกัน

2.อคติ - อันนี้ แง่ลบเกี่ยวกับการ์ด คนมองว่าไพ่เป็นการพนันมาตลอด ขนาดยูกิในการ์ตูนการ์ดเกมที่ฮิตที่สุด ยังมีการเดิมพันการ์ด ก็ไม่แปลกที่ผู้ใหญ่มักมองในแง่ลบ อันนี้แก้ได้ด้วยความเข้าใจ

3.ไม่อยากเสียหน้า - อันนี้สำคัญสุด หากเค้าไม่อยากแก้ไขสิ่งใดที่ตนเองประกาศหรือทำไป เพราะกลัวจะเสียหน้า อันนี้สำคัญสุด แก้ได้ยากมากๆ ครับ

วิธีแก้ไข

1. เล่นหลังเลิกเรียน อันนี้อยู่นอกเหนือขอบเขตอาจารย์ หากมายุ่งอะไรหรือยึดไป ฟ้องกลับโล้ด

2. เล่นนอกบริเวณโรงเรียน อันนี้ใช้ข้อนี้ไปก่อนปลอดภัยที่สุด

3. เข้าชี้แจงเยี่ยงปัญญาชน อธิบายเหตุผล ความแตกต่างให้กระจ่าง

4. หาอุปกรณ์เสริม SMN ไม่ได้ทีแค่การ์ดเกมนี่นา เอาอย่างอื่นไปเล่นกรุยทางก่อนก็ได้ครับ เช่น QM เป็นต้น

ก็ประมาณนี้แล

Levi
Member

Email
« Reply #27 on: June 23, 2006, 11:28:04 PM »

ถ้าsmnโดนแบน ทำไมหมากเก็บอะไรพวกนี้ถึงไม่โดนล่ะ มันไร้สาระกว่าอีก
ปล.ถ้าว่างนักก็ไปจับพวกสูบบุหรี่หรือหนีเรียนจะดีกว่า

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #28 on: June 24, 2006, 01:17:51 AM »

ถ้าsmnโดนแบน ทำไมหมากเก็บอะไรพวกนี้ถึงไม่โดนล่ะ มันไร้สาระกว่าอีก
ปล.ถ้าว่างนักก็ไปจับพวกสูบบุหรี่หรือหนีเรียนจะดีกว่า
99.99%อาจารย์ที่ริบมักเป็นผู้หญิง-*-
จริงไม่จริงหว่า(บางทีผู้ชายริบอาจจะเป็น...ก็ได้เอิกๆ)
« Last Edit: June 24, 2006, 01:24:59 AM by Akamu Inzu , The Apprentice Pugilist » Logged

Member

Email
« Reply #29 on: June 24, 2006, 02:39:36 AM »

ตอนนี้กำลัง หาวิธีทุกรูปแบบในการทำให้อาจารย์ ตกลง ยอมรับให้ได้

แต่ยังคิดไม่ออก  คงอีกนาน

หรือไม่ก็คงเล่นหลังเวลาเรียนล่ะมั้ง

จะได้ ดูไม่หน้าเกลียด

แต่คงจะปล่อยให้เรื่องมานผ่านไปซักพักก่อนล่ะคับ

ขอขอบคุณ ทุกความคิดเห็นครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: