Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:19:32 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: จะมี unicorn ตี ดีๆ ออกมาบ้างไหมเอ่ย  (Read 3474 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Axel
Member

Email
« on: June 17, 2006, 09:15:06 PM »

ตามหัวข้อกระทู้ ครับ  

จะมี unicorn ตีโหดๆ มาบ้างไหมอ่ะ เอาไม่ถึงกับโหดแบบ pegasus นะ มันโกงไป ที่จริงผมว่า จ่าย 1 ตี 12 sp 4 มันก็แรงพอควรอ่ะนะ แต่ seal รองต้องเป็น war unicorn อะดิ แล้วเดี๋ยวนี้โดน toxic poison ใส่ที ก็เป็น seal รองไม่ได้แล้ว อ่ะ หรือเจอพวกโสม ที่ใหญ่ มากๆ อ่ะ ก็ตีเขาไม่ค่อยได้

ทุกคนอาจจะบอกว่า unicorn มันตีเร็วนะครับ แต่เดี๋ยวนี้มีเด็คอื่นที่เร็ว
กว่ามันอีกอ่ะนะ

หรือถ้าเกิดว่า จัดแบบผสมกับ สาย skill ที่ใส่พวก st. agnes ผมลองเล่นดูแล้วอะ มันก็เก่งดีนะ แต่ไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ น่ะครับ สู้สาย skill ล้วนๆ ไม่ได้อ่ะ
พอมี shinning horn unicorn อ่ะ ที่พอช่วยยิง curse ถ่วงไว้ได้และพอเป็น seal รองให้ veronica คอมยืนได้แน่นขึ้นหน่อย แต่ก็ไม่ได้ทำให้เด็คแรงขึ้นมากหรอก

อยากถามว่า smn จะทำ unicorn ตี ดีๆ ออกมาอีกไหมอ่ะ เอาไม่ต้องแบบว่า จ่าย 1 ตี 14-15 หรอกครับ เอาแบบพวกเป็น seal รองก็ได้ครับ แบบไม่ต้องโกงไปอ่ะ

รอ อยู่นานแล้วน้า

Toys,,*
Member

Email
« Reply #1 on: June 17, 2006, 10:09:20 PM »

อันนี้ถามด้วยนะงับ "มะไหร่จามีตัวเสริมมางับ" เห็นใส่ซองใหม่มีเป็นตัวเสริมสกิวอะ ปกติคนเล่นยูนิคอร์นผมว่ามากกว่า 50 % เล่นเด๊คตีไวนะงับ รวมทั้งผมด้วย ดังนั้น รอมานานมากๆแล้วอะครับ ตั้งแต่ neo เลยอะไม่ได้ปรับ deck เลย -*-
« Last Edit: June 17, 2006, 10:09:50 PM by *•* - |๏ve P`P๏om - *•* » Logged

~@_M_@~
Member

« Reply #2 on: June 18, 2006, 01:16:48 AM »

ผมว่ามันก็ต้องพลัดๆกันนะคับมีอยู่ช่วงหนึ่งที่เป็นเวลาของเดค Unicon ไปแล้วนิคับก็ต้องปล่อยให้ตัวอื่นกลายเป็นmetaบ้าง :)

Venomousmegamouth2
Member

Email
« Reply #3 on: June 18, 2006, 01:36:43 AM »

อย่าคิดมากสิ อย่างแมวน้ำกว่าจะออกตัวเสริมมาให้เล่นก็เกือบ 3 ปีเลยนา ใจเย็นๆ รอไปเถอะ

ปล.   บ้าแมวน้ำอย่างแรงตอนนี้ เล่นทุกที่ ฮาทุกตอน หุๆ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #4 on: June 18, 2006, 02:16:05 AM »

ขอสนับสนุนเหมือนกัน

แต่เป็นสนับสนุนให้ออกการ์ดสนับสนุน Unicorn Skill อยากให้มันแรงกว่านี้
แล้วก็ มีการ์ดมิสติกออกมาสนับสนุนพวก Amena กับ ยูนิคอร์นเมเดน ด้วย^_^

ปล. ไม่มีอะไรหรอก แค่อิจฉามาราดาน มันพอยด์เร็วกว่า 1 ซับ แป่ว... :P

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #5 on: June 18, 2006, 05:01:17 AM »

Unicorn's Fairy

อนึ่ง ผมชอบยิง Stone หรือ Di แล้วให้ Metallic ยิง Last dance ให้รอตาย

Axel
Member

Email
« Reply #6 on: June 18, 2006, 07:53:14 PM »

ตัว unicorn's fairy อ่ะ ผมว่าดีนะ ยิงเร็วดี ใช้คู่กับ shinning horn unicorn แล้วมีม้าไฟ อยู่ข้างหลังซัก 2-3 ตัวนะ ดีเลย

แต่รู้สึกว่ามันยังช้าอยู่อ่ะ

อยากถามทุกคนว่า เล่น unicorn สายตีล้วน หรือว่าสายผสม ดีกว่ากัน

มาช่วยแสดงความคิดเห็นกันเถอะนะ (แต่เชียร์ ยูนิคอร์น ตีนะ)

lordhunya
Member

Email
« Reply #7 on: June 18, 2006, 08:13:51 PM »

รอเมอร์แมนอยู่เหมือนกันครับ เอาใจช่วยเหล่าสาวก ยูนิคอร์นนะครับ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #8 on: June 18, 2006, 08:15:56 PM »

สนับสนุนสาย Skill อ่าว... ไม่มีให้เลือกเหรอ?

งั้นก็เอาสายตีล้วนไปเลยดีกว่า ถ้าจะตี ก็ตีให้มันสุด ๆ ไปเลย ;D

Nihil
Member

Email
« Reply #9 on: June 18, 2006, 09:57:44 PM »

แต่ด้วยความที่ Unicorn ส่วนมากเป็น Beast นะครับ ทำให้มันเอหนุนต่อการผสมผสานกับตัวอื่น ๆ ได้มากมาย เช่นลองจัด Unicorn ผสม Beast อื่น ๆ จัดผสม Run Mist Unicorn + Shanon / Bunyip
จัดผสมหงส์ Swan  หรือจัดผสม Capricorn ที่มีแมวน้ำ Unicorn Horn Seal อะไรแบบนี้ ก็มีแนวทางให้เล่นได้เยอะโดยไม่จำกัดแค่ Unicorn Beast ด้วยกันเองด้วยนะครับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #10 on: June 19, 2006, 05:24:39 PM »

Unicorn ไนท์ หรือ พวกม้าเขาทั้งหลายพอมีพลีคอนของตัวเองแล้วแยกวงไม่มีออกมาในชุดใหญ่เลย2-3ชุดละ  

คิดว่าThe Sant Final น่าจะมีม้าของเวโรนิก้า(สลูปี้)มานะครับ  น่าจะมีลูกเล่นมากกว่านี้นะ  ต้องรอดู  เมื่อก่อนUnicornกับPegesusนี้ เราจะเห็นว่ามันถูกพัฒนาไปพร้อมๆ กันนะ  แต่ตอนนี้Pegesusแซ้งไปหลายขุมเลย  

Nihil
Member

Email
« Reply #11 on: June 19, 2006, 06:54:28 PM »

Unicorn ไนท์ หรือ พวกม้าเขาทั้งหลายพอมีพลีคอนของตัวเองแล้วแยกวงไม่มีออกมาในชุดใหญ่เลย2-3ชุดละ  

คิดว่าThe Sant Final น่าจะมีม้าของเวโรนิก้า(สลูปี้)มานะครับ  น่าจะมีลูกเล่นมากกว่านี้นะ  ต้องรอดู  เมื่อก่อนUnicornกับPegesusนี้ เราจะเห็นว่ามันถูกพัฒนาไปพร้อมๆ กันนะ  แต่ตอนนี้Pegesusแซ้งไปหลายขุมเลย  

ม้าเวโรนิก้า ชื่อ ฟิลิปปี (Philippi) นะฮะ  :P
Pegasus ได้ Pony มาทีเหมือน Tigery ติดปีกเลยซินะ

Axel
Member

Email
« Reply #12 on: June 20, 2006, 12:03:16 AM »

กะลังสงสัยว่า great horn unicorn นี่เป็นม้าชื่อ " ฟิลีปี " รึเปล่า เพราะเห็นว่า veronica ต้องเล่นกับ great horn ถึงจะเก่ง

แต่ veronica ค่าตีเยอะไปจิงๆ แฮะ ได้แต่ตั้ง

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #13 on: June 22, 2006, 01:04:57 AM »

Posted by: Nihil  Posted on: June 20, 2006, 01:54:28 AM  
Rattikarn on June 20, 2006, 12:24:39 AM

ม้าเวโรนิก้า ชื่อ ฟิลิปปี (Philippi) นะฮะ  
Pegasus ได้ Pony มาทีเหมือน Tigery ติดปีกเลยซินะ  

เออ  นั้นละ   จำไม่ค่อยได้ชื่ออะไร  เหอๆ

Posted by: Axel  Posted on: June 20, 2006, 07:03:16 AM  
Rattikarn on June 20, 2006, 12:24:39 AM

กะลังสงสัยว่า great horn unicorn นี่เป็นม้าชื่อ " ฟิลีปี " รึเปล่า เพราะเห็นว่า veronica ต้องเล่นกับ great horn ถึงจะเก่ง

แต่ veronica ค่าตีเยอะไปจิงๆ แฮะ ได้แต่ตั้ง  

เมื่อก่อน ใครจำเด็คPegasusรุ่นแรกได้มั้งไหมละ  ซิกมัสโปรโมแถมหนังสือที่เปิดการเล่นใหม่หมดเลย  ในตอนนี้นังเป็นช่วงตกตําสุดของSMN เพราะการมาของเกมส์Onlineและความล้มเหลวของชุดใหม่ติดๆกัน(Dg1 M1 M2) ทำให้การเล่นของคนส่วนใหญ่ยังอยู่ที่เด็คSkill คือTitanและพวกเด็คCurseอย่างอื่นๆอีก  

พอซิกมัสตัวนี้มารวมร่างกับม้าบิน จ่าย3ตี12sp5  สามารถล้มตัวยันในตอนนั้นที่เล่นกันทั้งเมืองอย่างราโชยุและEnshaได้ไม่ยาก ทำให้กลายเป็นการเปิดการเล่นให้กับชุด4Nagaต่อมา  ตอนนั้นค่าตี3ได้At12Sp5นี่ไม่แพงเลยนะ  แต่เด๋วนี้Sealใช้SkillมันและSealยันพันฒนาจนแกร่งขึ้น เลยรู้สึกว่ามันตียากๆ อยู่

-_-" กลับเข้าเรื่องๆๆ   ผมหมายถึงอาจจะมีการ์ดใบนี้ Philippi the Unicorn of Veloniga  ที่มีSharde เป็นgreat horn unicorn นะครับ   น่าจะมีนะ  แล้วมีAbilityเสริมพวกN<Unicorn Knigth>ที่รวมร่างขี่มันอยู่อะไรแบบนี้นะครับ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #14 on: June 25, 2006, 04:54:32 PM »

งืมดีเลยอยากให้มีจริงๆง่า-*- :P

Pages: [1]
  Print  

Jump to: