Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:28:36 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ได้รับเหมือนกันคับ  (Read 4564 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
saderd_man
Member

« on: June 09, 2006, 01:40:23 PM »

ผมได้รับการ์ดวันเกิดจากทางบริษัทด้วยคับ ไม่คิดว่าจะได้นะเนี่ยเพราะสมัครตอนวันเกิดพอดี

แต่ว่าด้วยระบบการทำงานของไปรษณีย์ไทยคับ เอาจดหมายมาส่งก้อเสียบ ๆ ไว้ เป็นผลให้แม่มดสาวของผมยับยู่ยี่เลยคับ  :'(
มีคัยเคยเจอเหตุการณืแบบนี้มั่งคับ

boomkung
Member

« Reply #1 on: June 09, 2006, 01:53:22 PM »

ยับยู่ยี่เลยหรอ เหอๆ แย่จัง

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #2 on: June 09, 2006, 06:32:16 PM »

ผมได้รับการ์ดวันเกิดจากทางบริษัทด้วยคับ ไม่คิดว่าจะได้นะเนี่ยเพราะสมัครตอนวันเกิดพอดี

แต่ว่าด้วยระบบการทำงานของไปรษณีย์ไทยคับ เอาจดหมายมาส่งก้อเสียบ ๆ ไว้ เป็นผลให้แม่มดสาวของผมยับยู่ยี่เลยคับ  :'(
มีคัยเคยเจอเหตุการณืแบบนี้มั่งคับ

ถ้ามันมีตู้ที่เหมาะสม ที่มันยัดลงไปได้ เค้าก็ใส่ในตู้เหมือนกันนะฮะ

แต่ถ้าอย่าง พวกนิตยสารขอวง The Mall มันส่งมาที่บ้าน ยัดตู้ไม่ได้ เค้าก็ ม้วนแล้วเสียบมา

ไวเซอร์ ก็ ม้วนแล้วเสียบ ไว้ที่ประตู ~

~★~ Yeo Ree : Come light like a star ~★~
Member

Email
« Reply #3 on: June 09, 2006, 06:46:11 PM »

ยับยู่ยี่...

ใครละจะรับผิดชอบ ?

เป็นความผิดของใครเหรอ ?

ว่าแต่ว่า คุณ saderd_man ที่ได้รับการ์ด

ยอม ( ความ ) + รับ ( สภาพของการ์ด ) ได้รึปล่าวละ ?

ฟ้อง สคบ. ไหม ?

หรือ จะปล่อยมาน ? ช่างมันเถอะ

ไม่มีใครอยากให้เกิดอยู่แล้วนิ

ใครละจะรู้ว่าใส่อะไรมา ?

แต่เห็นได้ว่าบุรุษไปรษณีย์ไม่ค่อยใส่ใจเรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ เลยเนอะ

กระดาษยังไม่เว้นจะทำยับ

นี่ถ้าใส่ตู้เย็นได้

ประตูของตู้เย็นจะหลุดออกมาไหมงะ ?

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #4 on: June 09, 2006, 07:39:39 PM »

รู้สึกดีที่บ้านเราไม่มีตู้จดหมาย ไปรษณีย์มาก็ถึงมือคุณพ่อคุณแม่ก่อนเลย-*- โชคดีที่ติดกับหนังสือนิยายเล่มใหม่(ประกาศิตจอมราชันย์เล่ม3 สนุกมากๆ) เลยรอดไป-*-

S_A_Y
Member

Email
« Reply #5 on: June 10, 2006, 12:58:16 AM »

เสียใจด้วยครับ ที่การ์ดยับยู่ยี่

แต่ก็ดีใจด้วยครับ ที่ทางบริษัทส่งการ์ดมาให้

group_doll
Member

« Reply #6 on: June 10, 2006, 09:21:55 PM »

สรุปแล้วเขาจะแจกใครมั่งอ่าครับ

ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

-'๑'-Bryna-'๑'-
Member

Email
« Reply #7 on: June 12, 2006, 01:06:28 AM »

ใครได้รับการ์ดของขวัญเป็นแม่มด selena แล้วไม่ได้ใช้ อยากขายต่อ  เรารับซื้อนะ สะดวกที่ MBK  อิมลาดพร้าว  เสาวรีย์  IM หรือโทรมาที่ 06 542 0048 จะจัดเด็ค witch อะ
ปล. เราก็ได้เป็นของขวัญ 1 ตัว แต่ขาดอีก 3 อะ ใครก็ได้ช่วยที  :'(

Photo_A
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #8 on: June 12, 2006, 03:23:26 AM »

สรุปแล้วเขาจะแจกใครมั่งอ่าครับ

ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

แจกให้กับสมาชิกซัมมอนเนอร์อเคเดมี้ครับ  ในวันเกิดครับ  

หากยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิก ก็สมัครได้ตามงานออนทัวร์ที่ทางบริษัทจัดนะครับ

:)

saderd_man
Member

« Reply #9 on: June 12, 2006, 05:36:33 PM »

ใครได้รับการ์ดของขวัญเป็นแม่มด selena แล้วไม่ได้ใช้ อยากขายต่อ  เรารับซื้อนะ สะดวกที่ MBK  อิมลาดพร้าว  เสาวรีย์  IM หรือโทรมาที่ 06 542 0048 จะจัดเด็ค witch อะ
ปล. เราก็ได้เป็นของขวัญ 1 ตัว แต่ขาดอีก 3 อะ ใครก็ได้ช่วยที  :'(
สนใจของผมม้า...ถ้าจะเอาเด๋วขายให้ ไม่แพง แต่ยับยู่ยี่เลยนะ หุหุ  ;D

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: June 12, 2006, 07:31:57 PM »

สมัครมาเกือบ 2 ปี บัตรเก่ายันบัตรใหม่ ไม่ได้สักใบครับผม แต่ก็ม่าได้คาดหวังอารายมากมาย   :-\

Hmu_Kung
Member

« Reply #11 on: June 12, 2006, 08:00:49 PM »

ยับยู่ยี่...

ใครละจะรับผิดชอบ ?

เป็นความผิดของใครเหรอ ?

ว่าแต่ว่า คุณ saderd_man ที่ได้รับการ์ด

ยอม ( ความ ) + รับ ( สภาพของการ์ด ) ได้รึปล่าวละ ?

ฟ้อง สคบ. ไหม ?

หรือ จะปล่อยมาน ? ช่างมันเถอะ

ไม่มีใครอยากให้เกิดอยู่แล้วนิ

ใครละจะรู้ว่าใส่อะไรมา ?

แต่เห็นได้ว่าบุรุษไปรษณีย์ไม่ค่อยใส่ใจเรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ เลยเนอะ

กระดาษยังไม่เว้นจะทำยับ

นี่ถ้าใส่ตู้เย็นได้

ประตูของตู้เย็นจะหลุดออกมาไหมงะ ?

ด่าได้โดนใจจริงๆ

Photo_A
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #12 on: June 13, 2006, 03:14:58 AM »

สมัครมาเกือบ 2 ปี บัตรเก่ายันบัตรใหม่ ไม่ได้สักใบครับผม แต่ก็ม่าได้คาดหวังอารายมากมาย   :-\

อืม อาจจะตกสำรวจก็ได้นะครับ  
คือ ถ้าสมัครผ่านทางร้านลองให้เจ้าของร้านช่วยตามเรื่องนะครับ
และถ้าสมัครที่งานก็สอบถามโดยตรงกับทีมงานเลยครับผม

สู้ๆ ครับ  :)

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #13 on: June 13, 2006, 03:20:28 AM »

ก็พี่จิงบอกว่า พึ่งเริ่มทำ แล้วก็พึ่งมีคนมาโพสต์
ผมว่า คงจะพึ่งเริ่มมา เมื่อ เมษา-พฤษภา นี้เหมือนกัน

อีกอย่างจะบอกได้ว่า เซเลน่า พึ่งแจกปีนี้ก็ได้มั้ง ???

boomkung
Member

« Reply #14 on: June 13, 2006, 03:24:35 AM »

เจ๊จิงก็บอกไปแล้วนิครับว่าพึ่งเริ่มทำ - -

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #15 on: June 13, 2006, 05:18:47 AM »

ก็พี่จิงบอกว่า พึ่งเริ่มทำ แล้วก็พึ่งมีคนมาโพสต์
ผมว่า คงจะพึ่งเริ่มมา เมื่อ เมษา-พฤษภา นี้เหมือนกัน

อีกอย่างจะบอกได้ว่า เซเลน่า พึ่งแจกปีนี้ก็ได้มั้ง ???

แป่วว อย่างนี้นี่เอง ทว่าวันเกิดผมก็เมษาที่ผ่านมานั่นและ ช่างเต๊อะ

saderd_man
Member

« Reply #16 on: June 13, 2006, 04:16:00 PM »

แป่วว อย่างนี้นี่เอง ทว่าวันเกิดผมก็เมษาที่ผ่านมานั่นและ ช่างเต๊อะ
ผมก้อเกิดเดือนเมษาเหมือนกันคับ แต่ก้อเพิ่งได้เมื่อต้นเดือนนี้เอง รอหน่อยอาจจะกำลังส่งก้อได้คับ  ;D

Pages: [1]
  Print  

Jump to: