Summoner Master Forum
October 07, 2024, 09:31:25 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยตอบด้วยคับ  (Read 2105 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
KabutomarU
Member

« on: June 09, 2006, 12:52:16 AM »

mage battle นะคับ
1.การ์ด reverse ที่บอกว่า "ย้อนกลับทิศทางการเล่น" ย้อนยังไงคับ
2.การ์ด poltergeist ที่บอกว่า "ในรอบถัดไปเราสามารถนำ skill card 1 ใบใน shine ขึ้นมือ"
แล้วเราไม่ไช่ เนโครแมนเซอร์ เมื่อถึงรอบของเรา เราจะยังได้จั่วการ์ด 2ใบ รึเปล่าคับ
แล้วท่าเราเป็น เนโคร ที่ว่าร่าย skill card จาก shine เพิ่มได้อีก 1ใบ หมายความว่าในรอบนั้น
เราจะร่าย skill card ได้เป็น 4ใบ รึเปล่าคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #1 on: June 09, 2006, 02:29:48 AM »

mage battle นะคับ
1.การ์ด reverse ที่บอกว่า "ย้อนกลับทิศทางการเล่น" ย้อนยังไงคับ
ขอตอบคำถามด้วยการอธิบายนะครับ
ยกตัวอย่าง ทิศทางการเล่นเป็นดังนี้ A>B>C>A>... ไปเรื่อยๆ
แล้ว B เป็นคนใช้การ์ด reverse ก็จะทำให้ลำดับการเล่นเปลี่ยนไปเป็น A>C>B>A>C ... เรียกง่ายๆ ว่า ถ้าปกติเล่นวนขวา พอskill card ใบนี้ส่งผล ก็จะทำให้เล่นวนซ้ายแทน แบบนี้เข้าใจหรือยังครับ

2.การ์ด poltergeist ที่บอกว่า "ในรอบถัดไปเราสามารถนำ skill card 1 ใบใน shine ขึ้นมือ"
แล้วเราไม่ไช่ เนโครแมนเซอร์ เมื่อถึงรอบของเรา เราจะยังได้จั่วการ์ด 2ใบ รึเปล่าคับ
ก็ได้จั่วตามปกติครับ

แล้วท่าเราเป็น เนโคร ที่ว่าร่าย skill card จาก shine เพิ่มได้อีก 1ใบ หมายความว่าในรอบนั้น
เราจะร่าย skill card ได้เป็น 4ใบ รึเปล่าคับ
ถูกต้องครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: