Summoner Master Forum
October 05, 2024, 06:28:29 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ------เลิกเล่นอย่างเปนทางการ------  (Read 5064 times)
0 Members and 13 Guests are viewing this topic.
Lomikuro-LomaZine
Member

Email
« on: June 02, 2006, 05:01:20 AM »

ต้องขออภัยที่หายจากบอร์ดไปตั้งนานอ่ะนะครับ ด้วยความที่ห่างจากซัมมอนเนอร์ไปเล่นเมจิค/ยูกิมากกว่าแล้วตอนนี้เน้นไปคอสเพลย์งานการตูนและด้วยเหตุผลส่วนตัวคือผมเบื่อระบบการเล่นของ SMN ด้วย เพราะเล่นไปก็เจอแต่เมต้าไม่เมต้าก็เล่นแพ้เอง อีกเพราะการ์ดแพงขึ้นเรื่อยๆจนสู้ไม่ไหว

ผมเองยอมรับว่าตอนนี้ ปริ้นท์สีการ์ดมาเล่นเกือบครึ่งเด๊คแล้วเฉพาะมิสติกนะครับเพราะสู้ราคาตลาดไม่ไหวแล้วบางใบก็หายากเกิน บวกอีกทั้งความน่าเบื่อของตัวเกมส์เลยต้องเลิกเล่นไปโดยปริยายซึ่งบางคนในร้านที่ผมอยู่ก็เลิกเล่น SMN ไปแล้วบางส่วน2-3 คน ผมเองก็คนนึงเลยจะมาบอกนะที่นี้ครับ แต่ไม่แน่ดูท่าทีของ SMN ไปก่อนคงอีกเปนปีอะครับกว่าจะกลับมาเล่นซัมมอนเนอร์  (ถ้าระบบอะไรดีกว่านี้นะ)

จึงขอเรียนมาเพื่อทราบก็คงไม่ได้เข้าบอรืดนี้อีกนานนะครับ(ขอลาก่อนT^T)

Spacial thanks: ขอบคุณพี่ลิงที่เขียนคอลัมม์ดีๆหนังสือดีๆอย่างไวเซอร์หั้ยกับชาวSMNอ่าน
ขอบคุณพี่ปอที่สร้างSMNขึ้นมา
ขอบคุณพี่จิงพี่จีนที่จัดงาน GT/GOสนุกๆหั้ยเพื่อนๆได้เล่นกัน
ขอบคุณเหล่า Judge ที่ชอบ WARNNIG!! เด็กที่หมั่นไส้เปนชีวิตจิตใจ
ล้อเล่นครับล้อเล่นอิอิขอบคุณที่เปนที่พึ่งพิงหั้ยกับนักเล่นการ์ดทุกคนเวลาไม่รุ้เรื่องอะไรก็ถามจัดจ์
และขอบคุณเหล่าCM ทั้งหลายที่จัดเกมส์สนุกๆหั้ยได้เล่นกันรวมถึง เจ๊เบิร์ด ผู้เปนสีสันในงานต่างๆด้วย
สุดท้ายขอบคุณในความน่ารักของน้องหมิวครับอิอิอันนี้ชอบส่วนตัว
« Last Edit: June 02, 2006, 07:21:34 AM by Lomikuro-LomaZine » Logged

Neoboy
Member

« Reply #1 on: June 02, 2006, 05:41:52 AM »

ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องมาลงประกาศด้วยอ่ะ  ???  
แทบจะตลอดเวลาที่ผ่านมา ก็มีคนที่เลิกเล่น เริ่มเล่น และกลับมาเล่น อยู่เรื่อยๆ เป็นปกติ
ยังกะเป็นการนำมติในที่ประชุมของแก๊งกรูรู มาประกาศ ให้ทราบโดยทั่วกัน  ;D
เป็นแฟชั่นเอาอย่างที่กำลังฮิตในร้านทีเอ็นทีหรือป่าว  :P

Member

Email
« Reply #2 on: June 02, 2006, 05:51:51 AM »

ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องมาลงประกาศด้วยอ่ะ  ???  
แทบจะตลอดเวลาที่ผ่านมา ก็มีคนที่เลิกเล่น เริ่มเล่น และกลับมาเล่น อยู่เรื่อยๆ เป็นปกติ
ยังกะเป็นการนำมติในที่ประชุมของแก๊งกรูรู มาประกาศ ให้ทราบโดยทั่วกัน  ;D
เป็นแฟชั่นเอาอย่างที่กำลังฮิตในร้านทีเอ็นทีหรือป่าว  :P

ก้อประกาศเปนมารยาทนิดหน่อยม้ะได้เหรอพี่

iMnemoniC™
Member

« Reply #3 on: June 02, 2006, 06:02:30 AM »

เค้าอยากประกาศก็ปล่อยเค้าไปเถอะคับ...
หลายๆ คนอาจจะรู้จักเค้าคนนี้ก็ได้...

ก็น่าเสียดายนะคับที่เสียคนเล่นการ์ไปอีก 1 คน...
แต่ก็ต้องยอมรับว่า SMN ในยุคปัจจุบันมันมีแต่จะลดฐานกำลังที่มีอยู่ คนเล่นหน้าใหม่ๆ ซึ่งส่วนมากเป็นเด็กก็จะสู้ราคาและกฏที่มันซับซ้อนมากขึ้นๆ ไม่ไหว...
แต่ฝากถามกลับไปถึงเจ้าของกระทู้นิดนึง คุณเล่น magic/ยูกิ ไม่แพงกว่าเหรอคับ (ถ้าเล่นของแท้นะ...)
ส่วนที่บอกว่าถ้าจะกลับมาคงเป็นปี ผมว่ากลับมาตอนนั้นคงจะตามยากหน่อยอ่ะ... ไหนจะการ์ดใหม่ๆ ไหนจะกฏใหม่ๆ
ว่าแต่ว่าการ์ดเก่าๆ ไม่ขายทิ้งเหรอคับ เห็นคนอื่นที่เค้าเลิอกจะมาขายทิ้งเสมอๆ ผมล่ะชอบจริงๆ เลย ของถูกๆ เพียบ...

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #4 on: June 02, 2006, 06:20:00 AM »

สุดท้ายขอบคุณในความน่ารักของน้องหมิวครับอิอิอันนี้ชอบส่วนตัว

- - อันนี้นอกประเด็นไปนิด

เห็นกระทู้น้องหมิว ยืดยาววว ไปหลายสิบหน้า

Member

Email
« Reply #5 on: June 02, 2006, 07:24:07 AM »

เห็นกระทู้น้องหมิว ยืดยาววว ไปหลายสิบหน้า

ยูกิ/เมจิคมีทุนเดิมอยุ่แล้วอีกอย่างมีนายทุนช่วยซื้อของมาเสริมเด๊คหั้ยอิอิ

ก็น้องหมิวน่ารักจิงๆนิเนอะอิอิ

ส่วนเรื่องการ์ดอาจไม่ได้เล่นแต่อาจจะแวะมาโพสอะไรสนุกๆวิดิโอ/ภาพ อะไรสนุกหั้ยเพื่อนใน General Talk ก็ได้นะครับนานๆมาทีล่ะ อิอิ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #6 on: June 02, 2006, 01:43:14 PM »

ไปอีกแล้วหนึ่งราย ~

แต่ก็แปลกๆนะ บางส่วนที่เลิกเล่น SMN เพราะไป คอส กัน - -a
แต่ก็ไม่ค่อยเห็นกลับมา คอส  SMN งาน GO GT
กันมั่งเลย สงสัย รางวัลไม่เยอะพอ +_+

--------------------
พูดถึง เมจิกซะนิดนึง ก็จากที่เห็นๆมา เมจิก ไม่ค่อยมี เมต้า ให้ได้เห็นมั้ง
เพราะถ้าใครเล่นสีไหน มักจะมองสีนั้นเป็นหลักๆ และด้วยระบบ ทำให้บางทีอาจจะเล่น มัลติคัลเลอร์ ได้ยากกว่า (แต่ปกติ ก็เหมือนๆจะบังคับเล่น 2-3 สีนะ )
เพราะงั้น การ์ดที่ใช้กัน ก็เลยไม่ค่อยซ้ำ ส่วนยูกิ  :-X

0-ABC-0
Member

« Reply #7 on: June 02, 2006, 02:19:23 PM »

ไปอีกแล้วหนึ่งราย ~

แต่ก็แปลกๆนะ บางส่วนที่เลิกเล่น SMN เพราะไป คอส กัน - -a
แต่ก็ไม่ค่อยเห็นกลับมา คอส  SMN งาน GO GT
กันมั่งเลย สงสัย รางวัลไม่เยอะพอ +_+

-

ผมคิดว่า    เพราะงานคอสเพลย์ของการ์ตูน  ผู้หญิง เยอะน่ะสิครับ      ;D

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #8 on: June 02, 2006, 02:42:16 PM »

อุตส่าห์มาประกาศให้โลกรู้ ::)

kingapollo
Member

« Reply #9 on: June 02, 2006, 06:20:21 PM »

บะบาย ว่างๆกลับมาทักทายชาวซัมมั้งละ หุหุ

~★~ Yeo Ree : Come light like a star ~★~
Member

Email
« Reply #10 on: June 02, 2006, 07:20:03 PM »

-:- Goodbye my love -:-

ให้คุณเจ้าของกระทู้..... :'(
« Last Edit: June 02, 2006, 07:20:30 PM by -:- Cute Arity -:- » Logged

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #11 on: June 02, 2006, 11:18:16 PM »

อ่านะ อืม... ถ้าอยากเล่นเมื่อไหร่กลับมาเล่นอีกนะครับ^-^

ปล. ไม่เห็นต้องตามเมต้าเลย เล่นเด็คสนุก ๆ กับเพื่อนก็ได้นี่ครับ ;D

Xiaoxiao`
Member

Email
« Reply #12 on: June 02, 2006, 11:25:01 PM »

แล้วใครคือน้องหมิวครับ :P ไม่รู้จริงๆนะ :P

เนโกะ-มาตะ
Member

« Reply #13 on: June 02, 2006, 11:34:39 PM »

ไปอีก1     เข้ามาใหม่ 2-3คน   มานก็จะวนเป็นลูกโซ้  แล้วคนที่ไป1คนก็กลับมาเล่นอีก ;D

-ChoCoBluE-
Member

« Reply #14 on: June 03, 2006, 02:17:58 AM »

... ไอ ที่ แฟชั่น นั้นไม่เกี่ยวเลย คับ

ที่ผม ประกาศ ตัวลาออกเพราะว่า อยากรู้ว่า ถ้าผมออก

คนในบอร์ดจะรู้สึก ยังไง เพราะ รู้สึก คนในบอร์ดจะ

หมั่นไส้ผมหลายคน แต่ ที่ผมโพสทุกคนให้กำลังใจมาก

ยังไงก็ขอบคุณ ที่โพสในกระทู้ของผมนะคับ  ;D

Hmu_Kung
Member

« Reply #15 on: June 03, 2006, 02:30:17 AM »

เค้าอยากประกาศก็ปล่อยเค้าไปเถอะคับ...
หลายๆ คนอาจจะรู้จักเค้าคนนี้ก็ได้...

ก็น่าเสียดายนะคับที่เสียคนเล่นการ์ไปอีก 1 คน...
แต่ก็ต้องยอมรับว่า SMN ในยุคปัจจุบันมันมีแต่จะลดฐานกำลังที่มีอยู่ คนเล่นหน้าใหม่ๆ ซึ่งส่วนมากเป็นเด็กก็จะสู้ราคาและกฏที่มันซับซ้อนมากขึ้นๆ ไม่ไหว...
แต่ฝากถามกลับไปถึงเจ้าของกระทู้นิดนึง คุณเล่น magic/ยูกิ ไม่แพงกว่าเหรอคับ (ถ้าเล่นของแท้นะ...)
ส่วนที่บอกว่าถ้าจะกลับมาคงเป็นปี ผมว่ากลับมาตอนนั้นคงจะตามยากหน่อยอ่ะ... ไหนจะการ์ดใหม่ๆ ไหนจะกฏใหม่ๆ
ว่าแต่ว่าการ์ดเก่าๆ ไม่ขายทิ้งเหรอคับ เห็นคนอื่นที่เค้าเลิอกจะมาขายทิ้งเสมอๆ ผมล่ะชอบจริงๆ เลย ของถูกๆ เพียบ...

ถูกต้องนะคับ

CardKeeper_Jetpret
Member

Email
« Reply #16 on: June 03, 2006, 02:49:49 AM »

แล้วใครคือน้องหมิวครับ :P ไม่รู้จริงๆนะ :P

เมต้าเกมใหม่มั๊งคับ - - ???

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #17 on: June 03, 2006, 03:04:21 AM »

... ไอ ที่ แฟชั่น นั้นไม่เกี่ยวเลย คับ

ที่ผม ประกาศ ตัวลาออกเพราะว่า อยากรู้ว่า ถ้าผมออก

คนในบอร์ดจะรู้สึก ยังไง เพราะ รู้สึก คนในบอร์ดจะ

หมั่นไส้ผมหลายคน แต่ ที่ผมโพสทุกคนให้กำลังใจมาก

ยังไงก็ขอบคุณ ที่โพสในกระทู้ของผมนะคับ  ;D

เรียกว่า เชค เรตติ้ง นั่นเอง คร๊าฟ ทั่นผู้โชมมมม !!

Member

Email
« Reply #18 on: June 03, 2006, 04:20:06 AM »

ทุกคนก็จะเฮ้ๆๆๆๆๆๆๆๆมันไปแล้วๆๆๆๆๆๆ เหอๆๆๆ

ยังไงก็ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนนะครับที่อุส่ามาโพสหั้ยกะลังใจกัน

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #19 on: June 04, 2006, 02:44:56 AM »

เบื่อนักพักหน่อย หายเบื่อ คิดถึง ก็กลับมาตบมาเล่นการ์ดกันใหม่ก้ได้นิครับ
ไม่จำเป็นต้องเลิกถาวรเลยนิ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #20 on: June 04, 2006, 03:15:13 AM »

ถ้ากลับมาเล่นใหม่ ก็ยินดีต้อนรับนะครับผม  :)

-'๑'-Bryna-'๑'-
Member

Email
« Reply #21 on: June 04, 2006, 04:29:34 AM »

เราก็เคยเลิกเล่นไปแล้ว 2 รอบ แต่สุดท้ายก็กลับมาเล่นอีก ยอมรับว่าตัดไม่ขาดอะ (แม้ว่าปัจจุบันจะมีเวลาเล่นน้อยเต็มที + อายุมากขึ้นเรื่อย ๆ ก็ตาม)   :-[

~★~ Yeo Ree : Come light like a star ~★~
Member

Email
« Reply #22 on: June 04, 2006, 08:37:52 AM »

อยากเลิก ก้อเลิกไปเถอะน่ะ...

ไม่มีใครว่าหรอก

นู๋เอริต ก้อเคยติดเกมออนไลน์

แต่พอเลิก...ก้อไม่เห็นจะตาย

แร็คนาร๊อค.....แปลว่า เกมดูดเงินของแท้คร่ะ.... ( แต่ยังอยากเล่นพรีสตัวนั้นของนู๋อยู่น้าสสสสส์ .......)

Sun Ce
Member

« Reply #23 on: June 04, 2006, 12:55:32 PM »

ผมก็เลิกเล่นแล้วเพราะเพื่อนเค้าเลิกเล่นกันหมด แต่ยังเก็บของไว้อยู่ เป็นนักเล่นนอกราชการ ;)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: