Summoner Master Forum
October 05, 2024, 10:09:36 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ทำไมชุดพิเศษ ถึงไม่มีสัญลักษณ์บ่งบอก rarity ที่ชัดเจนไปเลย  (Read 6975 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
ศรี
Member

Email
« on: May 29, 2006, 08:05:29 AM »

ชุดดีวาส , ดราโก 2 , เรียล์ม แฟรี่ ที่สัญลักษณ์ชุด เป็นสีทองหมด
ซึ่งบางคนก็เข้าใจว่า มันเป็นแรร์ทุกใบ แต่ในทางปฏิบัติ มันไม่ใช่อย่างนั้นนะสิ
เพราะว่า จะมีบางใบ อยู่ใบหน้าสุดตลอด ใบนั้นละครับ คือแรร์
และผมได้ยินคุณบัญ พูดจากปากตัวเองว่า "ใบนี้ แรร์" , "ใบนี้อันคอม"
ผมก็ลองถามคุณบัญดูว่า ทำไมไม่กำหนดสัญลักษณ์ที่ระบุ rarity ชัดเจนไปเลย คุณบัญก็ตอบเล่นๆว่า "เอาไว้หลอกเด็ก" ซึ่งความจริงคงไม่ได้เป็นอย่างนั้น แค่เล่นมุกเฉยๆ

ไหนๆ มันก็มีแบ่ง Rarity จริง ก็น่าจะทำสัญลักษณ์ระบุมาให้ชัดเจน แบบชุดปกติจะดีกว่านะ

SuperJong
Member

« Reply #1 on: May 29, 2006, 08:27:32 AM »

เห็นด้วยยครับบ  แต่ส่วนใหญ่ Rare คือเบอร์ที่อยู่ข้างหน้าๆ ของธาตุนั้นๆ  ไม่ใช่เหรอ

Ω-2-call
Member

Email
« Reply #2 on: May 29, 2006, 11:24:00 AM »

เห็นด้วยยครับบ  แต่ส่วนใหญ่ Rare คือเบอร์ที่อยู่ข้างหน้าๆ ของธาตุนั้นๆ  ไม่ใช่เหรอ

ใช่อย่างที่บอกเลยครับ
ชุดพิเศษนี้ใบแรกไม่ได้เป็นแรร์หรอกนะครับ
เพราะบางใบซองนี้อยู่หน้าสุดแต่อีกซองมันอยู่ท้ายสุดก็มีนะครับ

EIMU
Member

« Reply #3 on: May 29, 2006, 11:53:07 AM »

เพราะเป็นชุดพิเศษ

beekini
Member

« Reply #4 on: May 29, 2006, 01:17:56 PM »

ใช่อย่างที่บอกเลยครับ
ชุดพิเศษนี้ใบแรกไม่ได้เป็นแรร์หรอกนะครับ
เพราะบางใบซองนี้อยู่หน้าสุดแต่อีกซองมันอยู่ท้ายสุดก็มีนะครับ
ผมก็ดูหมายเลขการ์ดเอาน่ะครับ ไม่ได้ดูตำแหน่ง
« Last Edit: May 29, 2006, 04:17:03 PM by beekini » Logged

Neoboy
Member

« Reply #5 on: May 29, 2006, 01:19:26 PM »

อาจจะเพราะจำนวนน้อย การแบ่งคอมม่อนอันคอมอาจทำลำบาก เช่นแค่ 5 ใบ ต้องเอามาแบ่งคอมม่อนอันคอม คงจัดสัดส่วนยาก และ ถ้าดูความสามารถอาจจะเป็นอันคอมหมดก็ได้
อาจจะเหตุผลในด้านความสวยงามด้วย จัดแยกแล้วอาจจะมีคนบ่นอยู่ดีหล่ะคับ

ผมว่าแบบที่เป็นอยู่นี้ก็ดีแล้วนะ ผมชอบในด้านความสวยงาม แล้วเป็นจุดเด่นอย่างนึงให้รู้ว่านี่คือชุดพิเศษ ส่วนแรริตี้พอเปิดไปซักพักก็จะรู้กันเองอยู่แล้ว แต่บางซองที่ผมเปิดก็ไม่มีแรร์เลยนะ  ;D

รู้สึกเรื่องนี้ก็เป็นเรื่องเก่าเล่าใหม่ด้วย เคยมีคนตั้งกระทู้นานมาแล้วมั้ง ดีไม่ดีอาจเป็นศรีนี่แหละ  ;D

ปล. ศรีโยนอุนจิให้พี่บัญซะแล้ว งานนี้ไม่ WORK ซะละมั้ง  :P
« Last Edit: May 29, 2006, 01:25:11 PM by Neoboy » Logged

23247
Member

« Reply #6 on: May 29, 2006, 01:51:22 PM »

นั้นนะสิ ผมว่าน่าจะแบ่ง rarity ไปเลย

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #7 on: May 29, 2006, 02:38:58 PM »

แบ่งแล้วเด๋วกลายเปนเหมือนชุดธรรมดานะเออ

saderd_man
Member

« Reply #8 on: May 29, 2006, 03:54:48 PM »

เคยเปิด ดราโก 2 แล้วรู้สึกเหมือนไม่ได้แรเลยด้วยล่ะ  :'(
แต่ทำไงได้ ก้อไม่รู้นี่ว่าใบไหนแร ใบไหนคอมม่อน  :P

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #9 on: May 29, 2006, 04:08:49 PM »

ปัญหาแบบนี้ พบตั้งแต่ exigency แล้วครับ !!

คำตอบของมันก็คือ
เมื่อเวลาผ่านไป อย่าง exigency เอง หรือ Drago I ก็ตาม
เมื่อเป็นชุดพิเศษ ผลิตจำนวนจำกัด ย่อมมีหมดเป็นธรรมดา
และไม่สามารถหาได้ ง่ายๆนัก

ชุดพิเศษเหล่านี้ จึงเป็น สีทองทั้งหมด

และอย่าลืมว่า
ความหายากสีทอง คือ หายากมาก

ไม่ใช่ โคตรโกง หรือ เก่งจนน่าแบน

เพราะฉะนั้น แม้จะเป็นตอนนี้
 Thorny Lion ถึงจะไม่มีคนใช้ แต่มัน หายากมาก
เหมือนกับ M Dall ที่ แม้จะมีคนหากันให้ควั่ก แต่ก็ หายากมาก เช่นกันครับ

;D ;D ;D

Acolyte
Guest
« Reply #10 on: May 29, 2006, 04:24:14 PM »

จะว่าไป แบบนี้ก้อดีนะ

ลองมองในแง่ของการสะสมจิ
~★~ Yeo Ree : Come light like a star ~★~
Member

Email
« Reply #11 on: May 29, 2006, 04:24:54 PM »

โฮ่ะๆๆ
So whatcha gon' do ?
« Last Edit: May 29, 2006, 04:25:48 PM by -:- Cute Arity -:- » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #12 on: May 29, 2006, 05:04:25 PM »

เพราะเป็นชุดพิเศษ

เห็นด้วยกับเอ็ม เพราะเป็นชุดพิเศษ Rarity จึงเป็นสีทองทั้ง set ครับ

เหตุผลอื่นๆ ยังคิดไม่ออก

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #13 on: May 29, 2006, 06:15:25 PM »

ไม่ใช่ โคตรโกง หรือ เก่งจนน่าแบน

ถูก

iMnemoniC™
Member

« Reply #14 on: May 29, 2006, 06:56:44 PM »

ผมเห็นว่าเป็นอย่างนี้ก็ดีแล้วนิคับ...

เพราะมันเป็นชุดพิเศษไง มันถึงต้องพิศษ ผมมองว่าความพิเศษของมันในแต่ละใบนั้นเท่ากันหมด...
ผมว่าชุดพิเศษที่เป็นตัวอย่างได้ดีสุด คือ ชุดวาคิวรี่ ในความคิดผมมันเป็นแรร์ทุกใบเลยนะ คือ ใช้เล่นจริงได้ทุกใบเลย...

แต่ก็อย่างที่ข้างต้นตอบไป แรร์ คือ หายากมากๆ เพราะมันเป็นชุดพิเศษ ต่อไปอาจจะไม่พิมพ์เพิ่ม มันจึงจะหายากมากๆ ทุกใบเลย...

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #15 on: May 29, 2006, 07:04:36 PM »

Rarity  สำหรับผมไม่สำคัญเท่าไรนะ  Commonตบแรร์ตายได้

แต่ผมว่าราคาสำคัญกว่า!!!!!

Ultima Weapon
Member

« Reply #16 on: May 29, 2006, 07:12:25 PM »

อ่อ ชุดพิเศษหรอกเหรอ มิน่า ...
วันนี้ลองเปิดซองนึง งง เลย เอ...ไมไม่มีแรร์หว่า เอ๊ะ ใบไหนแรร์หว่า  - . -

ว่าแต่ ภาพจิ๊กซอว์ ชุดนี้มี 2 แบบเหยอ แบบหน้าซอง กับ ภาพอาไรอีกน้อออ(ตื่นเต้ลๆ) ;D
ปล.มีแฟรี่ตัวไหนมือ เท้า หนักๆ มั่งหว่า อิอิ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #17 on: May 30, 2006, 02:28:02 AM »

ตอบได้ง่ายมากครับ ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าชุดพิเศษ ถ้าทำมาธรรมดา จะเรียกว่าชุดพิเศษหรือครับ ถามหน่อย ;D

เหมือนโปรโม คุณดูได้ไหมครับ ใบไหนแรล์ อันคอม คอมม่อน สีเหมือนกันหมด คนใช้ต่างหากที่จะแบ่งแยกว่ามันควรเป็นอะไร

กระจ่างไหมครับ ;D

Venomousmegamouth2
Member

Email
« Reply #18 on: May 30, 2006, 04:15:04 AM »

ตอบได้ง่ายมากครับ ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าชุดพิเศษ ถ้าทำมาธรรมดา จะเรียกว่าชุดพิเศษหรือครับ ถามหน่อย ;D

เหมือนโปรโม คุณดูได้ไหมครับ ใบไหนแรล์ อันคอม คอมม่อน สีเหมือนกันหมด คนใช้ต่างหากที่จะแบ่งแยกว่ามันควรเป็นอะไร

อย่าเช่นวิซ ซีรี่ย์เก่าทุกตัวเป็นอันคอมไง

Member

Email
« Reply #19 on: May 30, 2006, 06:45:48 AM »

จริงๆแล้ว จะให้พูด ก็คือ
ไม่ใช่แค่ชุดพิเศษ อย่างเดียว ที่เป็นชุดใหญ่ๆ
พรีคอน ต่างๆ ก็ทองหมดนะ

ดังนั้น 12 Val จึงไม่ใช่ ตัว V สีทอง

แถม ชุดแฟร์รี่เอง ก็ออกจะชมพูๆ ด้วย

23247
Member

« Reply #20 on: May 30, 2006, 08:24:38 PM »

ปัญหาแบบนี้ พบตั้งแต่ exigency แล้วครับ !!

;D ;D ;D
แล้วทำไม common บางใบหายากกว่า rere หล่ะ  ::)

magnustemplus
Member

« Reply #21 on: May 30, 2006, 10:19:07 PM »

เห็นด้วยกับพี่บัญคับถ้ามันเหมือนกันแล้วจะพิเศษได้ไงเนอะ

Member

Email
« Reply #22 on: May 30, 2006, 11:07:09 PM »

;D ;D ;D
แล้วทำไม common บางใบหายากกว่า rere หล่ะ  ::)

คำตอบง่ายๆ กำปั้นทุบดิน สิ้นคิด

Random ครับ  ;D ;D ;D

แม้ดคุง
Member

Email
« Reply #23 on: June 01, 2006, 01:50:01 AM »

ชุดพิเศษ ถึงเป็นสีทองหมดก็ยังแบ่งความแรร์เป็น ยากปกติ ยากปานกลาง ยากมากๆอยู่ดี  :P

Hmu_Kung
Member

« Reply #24 on: June 01, 2006, 02:39:57 AM »

คำตอบของมันก็คือ
เมื่อเวลาผ่านไป อย่าง exigency เอง หรือ Drago I ก็ตาม
เมื่อเป็นชุดพิเศษ ผลิตจำนวนจำกัด ย่อมมีหมดเป็นธรรมดา
และไม่สามารถหาได้ ง่ายๆนัก

ชุดพิเศษเหล่านี้ จึงเป็น สีทองทั้งหมด

เพราะฉะนั้น แม้จะเป็นตอนนี้
 Thorny Lion ถึงจะไม่มีคนใช้ แต่มัน หายากมาก
เหมือนกับ M Dall ที่ แม้จะมีคนหากันให้ควั่ก แต่ก็ หายากมาก เช่นกันครับ

;D ;D ;D

อ๋อ  เพิ่งจะรู้

Immortal-th
Member

Email
« Reply #25 on: June 01, 2006, 09:11:38 PM »

ระบบแรนด้อม ดีมากๆเลยครับ

แฟรี่พาลาดิน เจอกี่คนๆที่เล่นการ์ด ลองถาม ก็บอกไม่เคยเห็นตัวเป็นๆซะที ออกแต่เคานเตอร์

แต่ส่วนตัวผมว่า ชุดพิเศษไม่แบ่งระดับก็ดีแล้วหละครับ

จะได้ดูเป็นชุดพิเศษ อย่างที่ทุกท่านกล่าวมา

Member

Email
« Reply #26 on: June 02, 2006, 01:33:38 PM »

เรื่องนี้ก็คงจะไม่ต้องมีอะไรมากอีกต่อไป
เพราะ คำตอบส่วนใหญ่ ก็น่าจะอยู่ในกระทู้แล้ว ~
ส่วนเรื่อง ระบบแร้นดอม อะไร ก็ปล่อยไปเป็นกลไล ละกัน ~ ~

ว่าแต่ เมื่อไหร่ จะได้เห็น Wiser Special Realm of Fairy น้า ~

-ChoCoBluE-
Member

« Reply #27 on: June 02, 2006, 10:59:48 PM »

ช่ายๆ น่าจะมี สัญลักษณ์ บอกหน่อยว่า

อันไหนแรร์ อันไหนอันคอม ไม่นไม่รู้อ๊า

เนโกะ-มาตะ
Member

« Reply #28 on: June 03, 2006, 12:07:15 AM »

มานเป็นชุดพิเศษ ครับไม่มีขายอีกแล้ว
เอาง่ายๆ  ชุดแฟรี่  คือ ชุดที่ทำให้ดึงจุดเด่นๆ ของเด็ด  ออกมาให้มีคอมโบดีขึ้น ตีเร็วขึ้นโหด มันฮา มากขึ้นเป็นชุดที่ ควน(จะ)  เปิด Box หรือ ซอง เก็บ ใว้ ครับ เพราะมานเป็นชุดที่ช่วยทำเกมได้มากครับ

ก็ เมื่อๆกับ  มังกือ1   มังกือ2   12สาวสวย   ชุดที่มี กาลี  อีกชุดนึงด้วยจำชื่อไม่ได้แล้ว

อะไรประมาณนี่  ครับ  

group_doll
Member

« Reply #29 on: June 03, 2006, 12:27:32 AM »

สนับสนุนอีก1เสียงครับผม

Pages: [1]
  Print  

Jump to: