Summoner Master Forum
October 06, 2024, 01:29:38 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ว่าด้วยเรื่อง"นักเวทย์หญิง"  (Read 15152 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
Plant
Member

Email
« Reply #30 on: May 24, 2006, 03:20:48 PM »

กลับกันมิสติคร่ายเยอะๆมีเยอะกว่าซิลนะครับ-*- ร่าย 4 ร่าย 5 ออกจาเยอะ+..+

แต่มิสติก ส่วนใหญ่ที่ร่าย4-5 มานม่าย อินเตอร์เฟียอ่ะสิครับ

ขึ้นมือแล้วจุก เอิ๊กๆๆ

แล้วการดิสเพื่อได้ mp แล้วเรื่องการ์ดไว่ใช้งานบนมือ น่าจะดีกว่ามั้งงับ

Xiaoxiao`
Member

Email
« Reply #31 on: May 24, 2006, 05:10:58 PM »

ไหนว่าจะลาวงการแล้วไง - -

...นักเวทย์หญิง ความสามารถแรงจริงๆ ต้องโดนกะตัวเอง ถึงจะรู้
ลาไปเที่ยวแป๊บเดียวก็กลับมา 5 5 5+

นักเวทย์หญิงเก่งจริงๆ ;D แต่ก็หายากนะ
ถ้าจะ Ban หรือ Restic ผมว่าไม่เหมาะสมเท่าไหร่ เพราะหาไม่ได้ง่าย+แพงอีกต่างหาก :P

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #32 on: May 24, 2006, 05:37:09 PM »

คงต้องรอให้มีคนเอามาเล่นเยอะๆ ก่อนถึงจะรู้ว่าสร้างปัญหามากไหม  ถ้ามากคงโดนไปตามระเบียบ - -"

ผมว่าถ้าจะรีสติก หรือ แบนตัวนี้ดีกว่า  ไปรีสติก หรือแบนเด็กหลับนะครับ

Saint_Undine
Member

Email
« Reply #33 on: May 24, 2006, 09:24:09 PM »

ปัญหาน่าจะอยู่ที่เด็กหลับมากกว่านะ

ถูก !!!! ลองเอาเซอเซสแบบมีเด็กหลับกับไม่มีมาเจอกันสิ
จะเห็นความแตกต่างอย่างชัดเจน

-ChoCoBluE-
Member

« Reply #34 on: May 24, 2006, 10:30:03 PM »

ราคาแพง หายากไง ถ้ามันแรงไป ก็คงต้องทำไรซักอย่างมั่งแหละนะ

ปล. ไอ้เด็กนี่ มันแบงค์รึเปล่านะ สงสัยมานานละ

ใช่รูปตูเหรอว๊ะ

แล้วอีกอย่างนะคับ มันแรงกว่า วอเทียเพราะว่า

มันดิสอะไรก็ได้ มัน ร่าย 1 มันตกชาย จากมือหรือกองการ์ด Mp +2

MonMan
Member

« Reply #35 on: May 24, 2006, 10:47:09 PM »

ตกจากมือหรือกองmp+2 นี่แหละทำให้เล่นเด๊คsubเดียวจบได้

SuperJong
Member

« Reply #36 on: May 24, 2006, 11:02:21 PM »

น่าโดนนมากครับบ  ส่งผลรุนแรงต่อเกม  และเพิ่ม MP ได้อย่างง่ายดาย  และทำได้ง่ายเกินไป

coach
Member

« Reply #37 on: May 24, 2006, 11:13:15 PM »

จะแบนหรือลิสควรไปแบนเด็กหลับเพราะ ถึงจะเกนmpไม่ได้มันก็จั่วได้ทีล่ะ5ใบอยู่ดี เดี๋ยวก็คงมาโวยแบนเซอเซสอีกน่าเบื่อ และนักเวทย์หญิงถ้าไม่มีเด็กหลับก็คงดิสแต่มิสติคเหมือนกับแองเจิ้ลนั้นอยู่ดี

-ChoCoBluE-
Member

« Reply #38 on: May 24, 2006, 11:46:35 PM »

จะแบนหรือลิสควรไปแบนเด็กหลับเพราะ ถึงจะเกนmpไม่ได้มันก็จั่วได้ทีล่ะ5ใบอยู่ดี เดี๋ยวก็คงมาโวยแบนเซอเซสอีกน่าเบื่อ และนักเวทย์หญิงถ้าไม่มีเด็กหลับก็คงดิสแต่มิสติคเหมือนกับแองเจิ้ลนั้นอยู่ดี

รู้ได้ไง ว่าถ้าแบนโพเทส จะ ทิ้งได้แต่ เมสติก  ???

MonMan
Member

« Reply #39 on: May 24, 2006, 11:51:01 PM »

ต่อให้มันไม่มีสกิลเลยมันก็น่าโดนครับ
tempara + นางฟ้าดินที่ตกshrineจากกอง mpอีกฝ่าย-2 + นักเวทย์หญิง  ประกอบกับการ์ดอื่นๆ ก็สร้างเด๊คโม่subเดียวจบได้ง่ายๆ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #40 on: May 25, 2006, 12:00:45 AM »

เห็นการ์ดโดนแบน+ริสติก แล้วมีความสุขกันรึไงนะ ::)

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #41 on: May 25, 2006, 12:07:50 AM »

วันนี้เจอมากะตัวละ  นักเวทย์หญิง  ในเด็คที่ไม่ใช้Xerxes และไม่ได้เล่นกับเด็กหลับ

ผลคือ.....มันเอาMpง่ายมากครับ   ไม่ถึงกับต้องทิ้งเด็กหลับหรือMysticค่าร่ายมากให้อลังการเลย  แค่ทิ้งพวกค่าร่าย3ทั่วไปก็อันตรายแล้ว เพราะมันทำได้กับทุกใบในมือเลย

ที่เจอมาวันนี้เจอในเด็คPhophet  ตั้งรับได้แกร่งมากๆ IshanPP  วานาอัน  ซูไรก้า ฯลฯ ทั้งSkillทั้งตีสู้ยากมากเลย  

จริงๆ แล้วตัวแบบนี้เมื่อก่อนจะพบในเด็คพวกเล่นช้าตั้งComboแต่เราจะแก้ทางได้ด้วยเด็คเร็ว   แต่ในปัจจุบันเด็คเร็วเล่นแทบไม่ได้แล้ว เพราะการพัฒนาการ์ดที่ตี กับ การ์ดที่ป้องกัน มันแข่งขันกันมาก  จนการ์ดที่อยู่ระหว่างกลาง คือการ์ดที่มาช่วยป้องกันตัว ไปไม่ได้  เลยกลายเป็นการแข่งกันอยู่กับSealแค่2ประเถทเอง  เด็คเร็วเลยหมดสิทธิ์

แต่อย่างที่ผมบอกข้างบนนะ  ว่าระยะยาวจะเป็นยังไง  ถ้ามีผลมากคงโดน หืออาจไม่โดนด้วยเหตุผลอื่น ;D
« Last Edit: May 25, 2006, 12:10:35 AM by Rattikarn » Logged

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #42 on: May 25, 2006, 02:03:46 AM »

มันเก่งจิงแต่มันก้ตัวนิ่มอยู่นา= =''  โดน อาเชอร์น้ำ ยิงก้ตายแล้วอ่ะ

ปล. คนม่ายมีบ่น คนมีนั่งยิ้ม  :P

-ChoCoBluE-
Member

« Reply #43 on: May 25, 2006, 02:05:24 AM »

ก็อย่างที่ว่าอ๊า คับ ถ้าคุณเล่นๆ ตามร้านแล้วเล่นเด็คนี้

ก็ไม่ค่อยอยากมีคนเล่นกับคนหรอกคับ เพราะว่ามันน่าเบื่อ

เหมือนคุณเล่นคนเดียวเลย แต่ถ้าเวลาแข่งจริงก็ไม่มีคนว่าหรอกคับ  ;D

G-Shock
Member

« Reply #44 on: May 28, 2006, 02:47:59 PM »

ก็อย่างที่ว่าอ๊า คับ ถ้าคุณเล่นๆ ตามร้านแล้วเล่นเด็คนี้

ก็ไม่ค่อยอยากมีคนเล่นกับคนหรอกคับ เพราะว่ามันน่าเบื่อ

เหมือนคุณเล่นคนเดียวเลย แต่ถ้าเวลาแข่งจริงก็ไม่มีคนว่าหรอกคับ  ;D

ผมว่าก็ไม่ถึงขนาดนั้นนะ ก็แพ้บ้างชนะบ้าง ปกติของเดคทั่วๆไป ไม่ถึงกับ
โกงหลอกและก็ไม่จำเป็นต้องมายอมแพ้ รึไม่อยากเล่นเพราะการ์ดเพียงใบเดียว

ปล. มันก็ไม่ถึงขนาด AOG สามแม่ครัว ผมว่ามันอยู่ในเกนรับได้นะ
( ถ้าการ์ดใบนี่มันทำให้จบในชับแรกได้เมื่อไร เมื่อนั้นและผมว่ามันถึงจะสมควรโดน )
« Last Edit: May 28, 2006, 02:49:29 PM by G-Shock » Logged

MonMan
Member

« Reply #45 on: May 28, 2006, 02:53:06 PM »

มันทำได้แล้วครับ แต่ความแน่นอนยังสุ้พวกลูปเก่าๆไม่ได้

MENN' !*
Member

« Reply #46 on: May 28, 2006, 05:16:55 PM »

มันก็เก่งอยู่ แต่มันก็แพงโคตรๆ(ราคาที่เห็นประมาณ 250-350)จึงยังไม่มีการใช้อย่างแพร่หลายมากนัก สำหรับตัวผมการที่จะมาแบน/ริสติคการ์ด เพราะคนใช้ไม่กี่คนผมก็ว่ามันไม่ค่อยจะสมเหตุสมผลซักเท่าไหร่เลยนะครับ แล้วอีกอย่างสมมุติว่าคุณมีนักเวทหญิงฟอยล์ 4 ใบแล้ววันต่อมาประกาศแบนนักเวทหญิงคุณจะรู้สึกยังไงบ้าง(ผมจะฆ่าตัวตาย ล้อเล่น :P)

-ChoCoBluE-
Member

« Reply #47 on: May 28, 2006, 05:26:21 PM »

มันก็เก่งอยู่ แต่มันก็แพงโคตรๆ(ราคาที่เห็นประมาณ 250-350)จึงยังไม่มีการใช้อย่างแพร่หลายมากนัก สำหรับตัวผมการที่จะมาแบน/ริสติคการ์ด เพราะคนใช้ไม่กี่คนผมก็ว่ามันไม่ค่อยจะสมเหตุสมผลซักเท่าไหร่เลยนะครับ แล้วอีกอย่างสมมุติว่าคุณมีนักเวทหญิงฟอยล์ 4 ใบแล้ววันต่อมาประกาศแบนนักเวทหญิงคุณจะรู้สึกยังไงบ้าง(ผมจะฆ่าตัวตาย ล้อเล่น :P)

ผมว่าคน มีนักเวทย์หญิง ก็มีไม่น้อยหรอกคับแล้วแต่แหล่ง

แล้วคนเล่นเขาอยากเอาออกมาเล่นหรือป๊าวเท่านั้นแหละคับ

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #48 on: May 30, 2006, 08:59:13 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ผมว่ามันเป็นตัวเกน mp ที่มีเงื่อนไขน้อยจนเกินไป

มันน่าจะถูกริสตริคเหลือซัก 2 ใบ นะครับ

สำหรับการที่บอกว่ามันมีน้อย หรือมีคนใช้น้อยนั้น ไม่จริงเลยครับ ไม่เชื่อ

ลองไปดูตามการแข่งใหญ่ ๆ ดูได้เลยครับ นักเวทย์หญิงเป็นตัวเกน mp

ชั้นยอด เลย และการต้องรับมือกับมันบ่อยจนเกินไป จะทำให้เราต้องเสีย

ทรัพยากรมากจนเกินไป ซึ่งมันก็เป็นการทำให้เกิดความเหลื่อมล้ำทาง

mp เกินไปด้วย

ปล.ผมก็มีอยู่หลายใบ ไม่ได้อยากให้โดนหรอกนะครับแต่ว่าเพื่อให้มันเกิด

ความยุติธรรมกับผู้เล่นที่ไม่ได้ใช้มัน ไม่เช่นนั้น หลาย ๆ เด็คก็จำเป็นต้อง

หันมาใช้มันเพื่อใช้ในการเกน mp ปิดเกมกันมากมายอย่างแน่นอน

ปล.2แต่คงไม่รีสตริคเร็ว ๆ นี้หรอก เพราะช่วงนี้กระแสกำลังตก(เชื้อผมสิ)

coach
Member

« Reply #49 on: May 30, 2006, 09:18:39 PM »

มันก็มีหลายปัจจัยนะครับ คนมีมันก็มีโอกาสชนะเพิ่มขึ้นแต่มันไม่ได้ชนะง่ายขนาดนั้นนะครับ
ไม่งั้นเด็คที่ใส่มันทำไมถึงไม่ติดอันดับ 1 2 3 4 เลยล่ะครับในGT   ??? ถ้ามันแรงขนาดจะต้องแบนหรือรีอะ

เอาเป็นว่าปล่อยตกไปเถอะครับกระทู้สร้างกระแสแบบนี้ ต่างคนต่างความเห็นครับ เถียงกันไปเถียงกันมาไม่มีจบแน่นอน  :P

ให้เป็นหน้าที่ของทีมงานแล้วกันว่า แรง จนต้องแบนหรือรีหรือป่าว

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: