Summoner Master Forum
October 06, 2024, 03:21:16 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ว่าด้วยเรื่อง"นักเวทย์หญิง"  (Read 15171 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
-ChoCoBluE-
Member

« on: May 23, 2006, 11:27:49 PM »

เกี่ยวกับเรื่องนักเวทย์หญิงนะคับ มันเป็นการ์ดที่รุนแรงมากๆ

ใบหนึ่ง ที่ทำให้เด็คเซอเซส ปิดเกมได้ภายในไม่กี่เทิร์น โดนมา

กับตัวก่อน GTเล่นกับศรี ศรีเล่นนักเวทย์หญิง + เซอเซส

ผมเล่นคาน เขาจบเกมภายใน 2 เทิร์นได้ ด้วยนักเวทย์หญิง

ผมว่าการ์ดใบนี้ น่าจะโดนรีสติกหรืออะไรบ้างนะคับ เพราะ

มันเป็นการ์ดที่ได้ Mp ได้เสีย นิดเดียว แค่ดิสจักร มี Mp10 ทุกเทิร์น

จ่าย 2 ตี ร่าย 2 หมดมือแก้ 4 ครั้งแล้วอีกฝ่ายจะเอาอะไรไปสู้ละคับ

Toys,,*
Member

Email
« Reply #1 on: May 23, 2006, 11:33:01 PM »

อันนี้เห็นด้วยนะครับว่ามันเก่งมากๆทั้ง Skill และ อบิลิตี้ แต่ผมว่าไม่ควรโดนอ่ะคับเพราะตัวการ์ดเองไม่ได้หาง่ายๆและก็มันเป็นการ์ดที่อยู่ในชุดพิเศษด้วยอะเลยมะน่าโดนอะไรเท่าไหร่

magnustemplus
Member

« Reply #2 on: May 23, 2006, 11:40:15 PM »

อืมก็เห็นด้วยคับแต่ว่าก็สมกับราคามันแหละ

I love card game
Member

Email
« Reply #3 on: May 23, 2006, 11:43:40 PM »

ผมว่ามันแรงก็จริงอยู่นะครับ แต่มันไม่ได้หาได้ง่ายๆน่า กว่าจะได้ครบสี่ใบคงลำบากนะขอรับ  อีกอย่างราคามันก็แพงมิใช่หรือขอรับ

boomkung
Member

« Reply #4 on: May 24, 2006, 12:00:33 AM »

เท่าที่ผ่านมา ลองดูในงาน GT ตกใบละ 250 4 ใบ 1000 บาทพอดี

แล้วเท่าที่เห็น ไม่ถึงขนาดว่าเล่นกันเกลื่อนเมืองนะ คิดว่าเฉยๆอะ ใบนี้

ปล. ต่างคนต่างความคิด

MonMan
Member

« Reply #5 on: May 24, 2006, 12:08:13 AM »

ยังไงก็โดนอยุ่แล้วอะ แต่ตอนนี้มันยังหายาก ก็เลยปล่อยๆไปก่อน

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #6 on: May 24, 2006, 12:18:15 AM »

นับว่าแบงค์พูดถูก เพราะใบนี้แรงมากๆ แต่ก็ไม่อยากให้โดนแบน เพราะเล่นอะ - -*

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #7 on: May 24, 2006, 12:39:53 AM »

ไม่รู้ว่าแรงไหม แต่รู้ว่ามันหายาก
แต่ถ้าเป็นการ์ดที่หาได้ทั่วๆไป มันคงจะโดนรีไปนานแล้ว

จริงๆ มีแค่ไม่กี่เดคที่ใช้ได้ ก็ถือซะว่าไว้เป็นเดคต้านเมต้า ก็แล้วกัน !!

-ChoCoBluE-
Member

« Reply #8 on: May 24, 2006, 12:41:09 AM »

มันก็ไม่หายากมากนักหรอกคับ ยาก พอสมควร

ถ้าใครว่าไม่เก่ง ลองเจอเองน๊า คับ

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #9 on: May 24, 2006, 12:55:38 AM »

ไหนว่าจะลาวงการแล้วไง - -

...นักเวทย์หญิง ความสามารถแรงจริงๆ ต้องโดนกะตัวเอง ถึงจะรู้

S_A_Y
Member

Email
« Reply #10 on: May 24, 2006, 12:55:52 AM »

อยากเป็นเจ้าของนักเวทย์หญิง ขอเชิญชวนทุกท่านร่วมเล่นเกม 1900 กันนะครับ หรือไม่ก็ตอนงานแข่งใหญ่ๆ มาร่วมแข่ง Quest Master ก็ยังได้~~

ปล. Reply นี้นอกประเด็นนิดนึงนะครับ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #11 on: May 24, 2006, 01:19:09 AM »

อยากเป็นเจ้าของนักเวทย์หญิง ขอเชิญชวนทุกท่านร่วมเล่นเกม 1900 กันนะครับ หรือไม่ก็ตอนงานแข่งใหญ่ๆ มาร่วมแข่ง Quest Master ก็ยังได้~~

ปล. Reply นี้นอกประเด็นนิดนึงนะครับ
ไม่นอกประเด็น เพราะกระทู้บอกว่า ว่าด้วยเรื่อง"นักเวทย์หญิง" งั้นก็เกี่ยวสินะ

นักเวทย์หญิงเหรอ? เก่งดี น่าใช้นะครับ ฉะนั้นไปลองหาเล่นกันดูละกัน หุ หุ หุ

• love ‘ phobia •
Member

« Reply #12 on: May 24, 2006, 01:45:49 AM »

มันก็เก่ง แรง จริงอยู่อะนะ

แต่การ์ดมันหาค่อนข้างจะยากเลยอ่ะ ถ้าเป็นแบบ AOG นี่ว่าไปอย่าง
เห็นเล่นกันได้แทบทุกร้าน ในตอนนั้น  :-\

~*E.A.earnny*~
Member

« Reply #13 on: May 24, 2006, 02:00:53 AM »

ราคามาตามคุณภาพ อยากได้> <

Plant
Member

Email
« Reply #14 on: May 24, 2006, 02:12:29 AM »

ไหนว่าจะลาวงการแล้วไง - -

...นักเวทย์หญิง ความสามารถแรงจริงๆ ต้องโดนกะตัวเอง ถึงจะรู้

ตอนงานสลิงที่ SameSame

แพ้คุณภู  ก้อใบนี่ล่ะ  T__T

-ChoCoBluE-
Member

« Reply #15 on: May 24, 2006, 02:12:59 AM »

ราคามาตามคุณภาพ อยากได้> <

ราคามันตามคุณภาพจริงคับ แต่คุณภาพนี้

เขาเอาไว้เล่นเวลาแข่ง เวลาไม่ได้แข่งเอามาเล่นก็

ไม่มีคนอยากเล่นกับคุณหรอกคับ

Plant
Member

Email
« Reply #16 on: May 24, 2006, 02:21:17 AM »

ราคาแพง หายากไง ถ้ามันแรงไป ก็คงต้องทำไรซักอย่างมั่งแหละนะ

ปล. ไอ้เด็กนี่ มันแบงค์รึเปล่านะ สงสัยมานานละ

รูปม่ะชาติ ปางก่อนอ่ะหรอ ?  

เก่ามั่กๆๆ

ศรี
Member

Email
« Reply #17 on: May 24, 2006, 02:23:24 AM »

คือว่า
ไม่ควรอ้างว่ามันหายาก เพื่อที่จะไม่ต้องรีสติกหรือแบนนะ

BlazE SagE
Member

Email
« Reply #18 on: May 24, 2006, 02:42:13 AM »

กระจอกคับ

เพราะม่เคยเจอ

Neoboy
Member

« Reply #19 on: May 24, 2006, 03:21:10 AM »

ไหนว่าลาไปอ่านหนังสือไงฟะ โผล่มาก็สร้างกระแสอีกละ คราวก่อนก็โหมกระแสจนเค้าแบนและรีสติกนาซาอีกับเหล่าแม่ครัวไปใช่ไหมหว่า คราวนี้มาเล็งเป้าที่นักเวทย์หญิงซะแล้ว ใบนี้ห้ามนะขอรับ เพราะผมมีฟอยหลายใบ หุๆๆ

ใครต้องการนักเวทย์หญิงฟอยราคามิตรภาพ ไอเอ็มมาได้คับผม 555 ได้โอกาสโฆษณา

MC ChamP
Member

« Reply #20 on: May 24, 2006, 03:31:01 AM »

คือว่า
ไม่ควรอ้างว่ามันหายาก เพื่อที่จะไม่ต้องรีสติกหรือแบนนะ

กลับกัน ผมกลับเห็นว่ามันเป็นเหตุผลที่อ้างได้นะ

-'๑'- Sailor Star Light -'๑'-
Member

« Reply #21 on: May 24, 2006, 04:01:43 AM »

ถ้ามันจะมีการแบนจริง ๆ  ผมว่าน่าจะมีมาตราการ อะไรซักอย่างแหละ ที่จะไม่ให้มันหายไปเฉย ๆ ไม่อย่างงั้น คนที่มีอยู่ตอนนี้ โดยเฉพาะพวกที่เล่นอยู่คงได้ร้องกันเสียงหลง แน่ล่ะ เพราะราคามันไม่ถูกเลยนะ...อึม และอีกอย่างกว่าจะได้มันมา แต่ละตัวนี่ แสนจะยากลำบากน้า (ไม่เล่นเกม 1900 ก็มานั่งแข่ง quest ) แต่มันได้ตัวนี้กันชัวร์ ๆ ซะที่ไหนกันล่ะ...ยังไงก็ไม่อยากให้มันโดนอะไรเลย

ปล.  พิมพ์ซะยาวเลย
« Last Edit: May 24, 2006, 04:03:24 AM by -'๑'- Merchant -'๑'- » Logged

iMnemoniC™
Member

« Reply #22 on: May 24, 2006, 04:32:48 AM »

คือถ้ามันไม่มากับ Xerxes ก็ว่าไปอย่าง...
ตัว Xerxes เองก็เกณฑ์ Mp ได้ ดังนั้นมันจึงเหมาะกันยิ่งกว่ากิงทองใบหยกอีก...
จริงที่มันหายาก จริงที่มันแพง จริงที่น้อยคนนักจะใช้ แต่ ถ้ามีคนใช้จริง แล้วแรงมากๆ ชนะเกือบ 100% ถ้าจะไม่ทำอะไรกับมันหน่อยก็เกินไปนะ...
ที่บอกได้เพราะเคยเจอมากับตัว... รู้ทั้งรู้ว่าจะต้องเจอ Step นี้แต่ก็ห้ามอะไรไม่ได้ เพราะ Mp ไม่พอ...
ถึงจะทำได้ก็ได้แค่ถ่วงเวลา...

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #23 on: May 24, 2006, 05:09:30 AM »

คิดเหมือนศรี แต่ในเมื่อมันยังไม่เกลื่อนเมือง(เหรอ)
รอไว้ใกล้ ๆ งานใหญ่ ๆ แล้วค่อยดูท่าทีก็ยังได้ เพราะมันไม่ใช่การ์ดระดับที่จะเจอตามบ้านครับ

Plant
Member

Email
« Reply #24 on: May 24, 2006, 05:10:14 AM »

เรื่อง ความแรง ความเก่งกาจของ การ์ดใบนี้ คงม่ะต้องถามไกลนะครับ

ถามกับ ผู้มีไว่ครอบครองเลย ก้อได้มั้ง มานสร้างความแตกต่าง ของการเล่นได้มากแค่ไหน

แบนม่ะแบน รึสติกหรือไม่ ?

เอาไว่ถามใจ ผู้มีอำนาจดีกว่าครับ   ;D

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #25 on: May 24, 2006, 07:14:51 AM »

คือว่า

กลับกัน ผมกลับเห็นว่ามันเป็นเหตุผลที่อ้างได้นะ

ผมมีความคิด 2 เรื่องนะครับ
ด้วยที่ว่ามันอยู่ในเดคที่ต่อต้าน เมต้าได้ (หรอ)
กับ อีกประเด็นคือ มันไม่ได้เกลื่อนเมอืง หรือง่ายๆคือ เซอร์เซสใช่เมต้า
ดังนั้น คนที่เค้าต้องการต่อต้าน เมต้า เค้าก็ต้องหามาด้วยความยากลำบาก(มั้ง)

ผมเห็นว่า ถ้าเป็นเดคต่อต้านเมต้า ก็ปล่อยไปเถอะ
รอให้ เซอร์เซส - นักเวทย์หญิง เป็นเมต้าก่อนแล้วค่อยแบนยังไม่สาย !!

------------------------
อีกเรือ่ง ผมว่า การ์ด QM ที่ออกมาเนี่ย ช่วยให้มีตัวสนับสนุนในหลายๆเดคนะครับ
แล้วมันยังหายากด้วย ถ้าเป็น Uncom หรือ แรร์ ในชุดปกติ ค่อยน่าจับแบนหน่อย
จริงไหม ?

Rimururu
Member

« Reply #26 on: May 24, 2006, 12:57:44 PM »

เก่งมากๆ เริ่มก่อนหรือ หลังก็ไม่มี เสียเปรียบอยู่แล้ว ถ้า ขึ้นมาแค่ เซอเซส
นักเวทย์หญิง เด็กหลับ ฟิเดลม่า  จั่วๆๆ ดิสการ์ด เกน mp ตี เริ่มหลัง คนเริ่มแรก มิสติก 2 ใบ แล้วเซอสเซส แปะ คทา แล้วพลังก็ เยอะมากจะมีใครรอดล่ะ โหดมากคนที่เคยเจอ คงรู้ดี แต่ แบนเลยก็ดูจะโหด ไปหน่อย แค่ รีสติกก็
น่าจะเป็นที่พอใจทั้งกับคนที่อยากให้แบน และคนที่ไม่อยากให้แบน(ประมาณว่ามีอยู่เยอะหรือไม่ก็เล่นอยู่) พบกันคนล่ะครึ่งทาง

ExodiA
Member

Email
« Reply #27 on: May 24, 2006, 01:34:59 PM »

ไม่เข้าใจนิดหน่อย ความสามารถทิ้งการ์ดเกน mp ไม่เหมือนกับ Angle of War Tear เหรอ... ถ้าจะบอกว่าทิ้งจักร เกน mp ได้ทุกเทิน Angle of War Tear ก็ทำได้นี่นา..

หรือยังไงกัน เพราะจำความสามารถทั้งสองตัวนี้ไม่แม่นจริงๆ

Neoboy
Member

« Reply #28 on: May 24, 2006, 01:46:25 PM »

ไม่เข้าใจนิดหน่อย ความสามารถทิ้งการ์ดเกน mp ไม่เหมือนกับ Angle of War Tear เหรอ... ถ้าจะบอกว่าทิ้งจักร เกน mp ได้ทุกเทิน Angle of War Tear ก็ทำได้นี่นา..

หรือยังไงกัน เพราะจำความสามารถทั้งสองตัวนี้ไม่แม่นจริงๆ

เหมือนกันคับ แต่นักเวทย์หญิงสามารถดิสซีลได้ด้วย ซึ่งปัญหาก็คือเด็กหลับ ที่เสียแค่เลเวล 1 แต่ได้เอ็มพีถึง 5
ปัญหาน่าจะอยู่ที่เด็กหลับมากกว่านะ ผมว่า หุหุ ต้องพยายามเบี่ยงเบนเป้า

coach
Member

« Reply #29 on: May 24, 2006, 02:24:12 PM »

กลับกันมิสติคร่ายเยอะๆมีเยอะกว่าซิลนะครับ-*- ร่าย 4 ร่าย 5 ออกจาเยอะ+..+

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: