Summoner Master Forum
October 05, 2024, 08:20:26 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อธิบายทีคับ ทำไมไอตัวขี่กบมันถึงไม่โดนบี้แบน  (Read 7167 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
The Guardian Of Lexdetheo Seal
Member

« on: May 14, 2006, 07:23:18 PM »

อธิบายทีคับ ทำไมไอตัวขี่กบมันถึงไม่โดนบี้แบน ผมกับเพื่อนอยากรู้มากเลยอ่ะคับ ไงๆก็ช่วยแก้ข้อสงสัยนี้ทีนะคับ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #1 on: May 14, 2006, 07:55:26 PM »

ยังไม่ออกมาก็ร้องจะให้แบนแล้ว เชื่อเขาเลย  :-\

Mo_Mo
Member

« Reply #2 on: May 14, 2006, 08:04:21 PM »

หัยมันออกมาลืมตาดูโลกก่อนนะ แล้วจาทัมไรกะมันก้อค่อยทัมเหอะ -   -

MENN' !*
Member

« Reply #3 on: May 14, 2006, 08:06:39 PM »

เพราะมันยังมะออกครับ ;D

~{[M]iRRo[R]}~
Member

Email
« Reply #4 on: May 14, 2006, 08:14:30 PM »

เออ พุดถึงตัวไหนกันเนี้ยคับ
บอกTexTให้รุ้ได้ไหมคับ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #5 on: May 14, 2006, 08:25:39 PM »

- -" คือมันยังไม่ออกเลยนะ
ทำไมรีบให้แบนจิงคับ

ยังไงรอดูการ์ดทั้งชุดนี้ก่อนดีมั้ยคับ แล้วค่อยตีโพยตีพาย ::)

iMnemoniC™
Member

« Reply #6 on: May 14, 2006, 08:30:10 PM »

ใช่ตัวที่มาฆ่ามอนสเตอร์ใช่ม่ะคับ...

รวมร่างกับ Monster แล้วตีขึ้นมือได้
ยกเลิก Skill และ Ability ของ Monster
จ่าย 3 เอา Monster กลับเข้ากองได้ด้วย (ไม่กำหนด Line อีกต่างหาก)

อย่างที่เคยพูดกันไป เด็คคาห์น โดนเต็มๆ หลายคนที่เล่นคาห์นอยู่ก็ต้องโวยเป็นธรรมดา
ก็คงออกมาต่อต้านคาห์นจริงๆ แหละ
ในฐานะที่ผมก็เล่นคาห์นคนหนึ่ง ผมมองว่าแรงไปที่จะไปแบนมันนะคับ เพราะมันใช้ได้เฉพาะกับ Monster เท่านั้น แต่ในตอนนี้ Skill เก็บเข้ากองที่เคยมีอยู่ก็โดนแบนไปแล้ว มันเลยดูแรงไป

ก็คงต้องมีปรับตัวกันครั้งใหญ่อ่ะคับ ผมเชื่อว่าในชุดนี้ก็คงมีของมาช่วยคาห์นได้บ้างอยู่ด้วย

SuperJong
Member

« Reply #7 on: May 14, 2006, 08:51:21 PM »

ต้องรอดูกันต่อไปครับบ  แต่ชุดนี้เก่งจริงๆนะ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: May 14, 2006, 10:31:59 PM »

เหมือนตอนกบกินแมลง กับ Snow Forcer ก็มีคนบ่นเหมือนกันว่าแบบนี้เด็คแมลงจะตั้งได้ยังไง เล่นได้ยังไง ไม่ต้องเล่นแมลงกันแล้ว

แต่จนบัดนี้ผมว่าไม่เคยเห็นคนใส่เจ้าตัวนั้นเลยนะฮะ

แฟรี่เพื่อนกบเก่งจริงถ้าเจอ monster แต่หากไม่ มันก็เป็นได้แค่ใบที่ตีขึ้นมือได้อย่างเดียว ร่ายตั้ง 2 ค่าพลังก็ต้อยต่ำ เป็นเหยื่อสังคมได้ง่าย ๆ นะ  

กรณีศึกษาอีกอัน มันก็เหมือนเด็คมังกร เจอ Israfel ลา เจอทีเครียดไม่รู้จะเล่นยังไง ตบไม่ตาย skill ability มังกรไม่โดน แต่ถ้า Israfel ไม่เจอมังกร ก็เป็นอะไรไม่ได้มากกว่าใบสนับสนุนมังกร 1 ใบ ที่ Lv. 3 และค่าพลังไม่คุ้มตัว
« Last Edit: May 14, 2006, 10:35:51 PM by Nihil » Logged

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #9 on: May 14, 2006, 10:55:19 PM »

ก่อนจะแบนมันแบนStatusBookก่อนเถอะ

โฮ่   การ์ดยังไม่ออกเลยจะแบนละ  

:mad1:แก!!!!  คานร์ Toxic กลับเข้ากองไปซ้า~~~~~~~  วะฮ่าๆๆๆๆๆๆ  ;D

ExodiA
Member

Email
« Reply #10 on: May 15, 2006, 12:27:17 AM »

เด็คที่จะโดนผลกระทบนั้น โดนจริงแต่ก็ไม่มีอะไรน่ากลัวมากมายเลย
คานก็เป็นเด็คตั้งตัวเร็วโคตรๆอยู่แล้ว โดนไล่ไปจั่วใหม่ก็มาตบสดเลยได้
เทอเรี่ยนก็เสิชกลับมาได้เร็วๆ และชัวร์ๆ
และกว่าเจ้าแฟรี่จะรวมร่างได้ก็ๆๆๆ...

เอาน่าอย่าคิดมาก เด๋วออกมาก็รู้เองล่ะครับ

Aaroniero Arruruerie
Member

« Reply #11 on: May 15, 2006, 12:58:20 AM »

อาจถามว่าทำไมไม่โดนกบที่ข่อยู่บี้จนแบนก็เป็นได้  ???

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #12 on: May 15, 2006, 01:08:42 AM »

งั้นถ้าผมลองถามกลับละครับว่า ทำไมคาร์นมันไม่โดนแบนล่ะ?  :-\
เลเววแค่ 3 คอมตัวเดียวได้ 12 + at อีกบานตะโข ไนท์ทุกใบป้องกันฟรีสพ้อย เก่งขนาดนี้ทำไมมันไม่โดนครับ? ช่วยตอบผมได้ไหมครับ นี่เป็นคำถามจากคนเล่นน้ำเคิร์สนะ? :-\

แค่ออกมาแค่นี้ ไม่สิ ผมพูดผิดไป มันยังไม่ออกมาเลยตังหาก ก็ตีโพยตีพาย เร่งให้แบนทิ้ง ยังไม่ทันได้จับกันเลย  :-\

เห็นแก่ส่วนรวมบ้างนะครับ

@rsen Wenger
Member

Email
« Reply #13 on: May 15, 2006, 01:22:31 AM »

อาจถามว่าทำไมไม่โดนกบที่ข่อยู่บี้จนแบนก็เป็นได้  ???

คิดเหมือนผม

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #14 on: May 15, 2006, 01:29:57 AM »

Skill มันต้องรวมร่างมั้ง

MonMan
Member

« Reply #15 on: May 15, 2006, 01:30:14 AM »

มันต้องรวมกะน้ำไม่ก็monsterด้วยนะถึงจะไล่กลับได้
แหมkarnก็เล่น ป้องกัน freeze curse เด๊คน้ำแทบหมดทางสุ้ไปเลย แถมatก็เยอะสุดๆ  ให้เด๊คน้ำเค้ามีของมาต่อกรได้มั่งเถอะครับ

ถ้าแฟร่เพื่อนกบจะโดนแบนนะ  karnต้องไปก่อน

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #16 on: May 15, 2006, 02:00:05 AM »

อ่า - -*   คำถาม กำกวมน่อ ผมว่าเขาถามว่า ทำไมไม่โดนบี้แบน

แต่จะแบน หรือ อะไรยังไง ก็ต้องทำใจฮะว่า ตัวไหนมันแรงไปอะไรยังไง

ตอนนี้อยู่ในช่วงอิ่มๆ ตัว ก็ต้องค่อยๆ ปรับตัวกันฮะ  เอาใจช่วยทีม

Creative กันหน่อย ค่อยๆปรับการ์ดให้มีสมดุลย์ แต่ ก็ อย่างน้อย เมืองไทยเราก็มีการ์ดเกมสนุกๆ เหมือน ต่างชาติเขาหละ

ถึงแม้ว่ามันไม่ค่อยจะสมดุลย์เท่าไหร่  ก็ต้องรอไป

ทำไมไม่มีการจำกัดจำนวนการ์ดใน เด็คบ้างนะ ว่าควรใส่ไม่เกินเท่าไหร่ มะช่าย ไม่ต่ำกว่าเท่าไหร่ -...-" ซีล25 มิสติก 40  อื่มม

ป.ล. ว่าแต่ชอบผลงานของพี่ Skan รึ อิอิ ใจตรงกันเลย  ก็ ฉายาเขา Skan  machine master  ผมก็ติดตามผลงานเขาอย่หละ เขาวาดพวกหุ่น พวก คนได้สวยจริงๆ ถ้าชอบเขาลองติดตามผลงานเขา ในหนังสือสอนทำ CG ดู นะ   CG Painting 2  งับ ไม่ผิดหวังแน่นอน ;)
« Last Edit: May 15, 2006, 03:13:41 AM by [C]hessKnigh[T] • The Soul & Spirit Of Chess • » Logged

~* Moon_Rabbit *~
Member

« Reply #17 on: May 15, 2006, 02:02:23 AM »

สงสัยส่งผลกับเจ้าของกระทู้อย่างแรง ชิมิ ไม่ตกใจไม่ได้เล่น มอนเตอร์

โด
Member

« Reply #18 on: May 15, 2006, 05:22:28 PM »

นี่ทุกๆคนคับ

เจ้าของกระทู้เค้าถามว่าทำไมไม่โดนบี้แบนไม่ใช่เหรอ ไม่ใช่ถามว่าทำไมไม่โดนแบน
ถามเกี่ยวกับรูปมากกว่านะ

เหมือนอย่าง Mega Monster ในรูปตัวมันใหญ่กว่าเมืองอีกนะ แต่พลังมันนิดเดียว

หรืออย่าง Horror face ตัวมันเน่าขนาดนั้น มันยังทะลึ่งยกเลิก curse อีก

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #19 on: May 16, 2006, 02:24:47 AM »

นี่ทุกๆคนคับ

เจ้าของกระทู้เค้าถามว่าทำไมไม่โดนบี้แบนไม่ใช่เหรอ ไม่ใช่ถามว่าทำไมไม่โดนแบน
ถามเกี่ยวกับรูปมากกว่านะ

เหมือนอย่าง Mega Monster ในรูปตัวมันใหญ่กว่าเมืองอีกนะ แต่พลังมันนิดเดียว

หรืออย่าง Horror face ตัวมันเน่าขนาดนั้น มันยังทะลึ่งยกเลิก curse อีก

พูดแล้วนึกถึงจอมันการ์ดที่ใหญ่กว่าเรือ
แต่ถูกเซนทอร์ที่เล็กกว่าเรือมากๆตีตายอนาถ

Felasia knight
Guest
« Reply #20 on: May 16, 2006, 03:08:49 AM »

At 10  นี่ผมว่าเยอะแล้วนะ  ( ก็มันสูงที่สุดแล้วนิ สำหรับตัวที่ไม่รวมร่าง  :P )
โด
Member

« Reply #21 on: May 16, 2006, 03:30:19 AM »

Quote from: Doe on Today at 12:22:28am

At 10  นี่ผมว่าเยอะแล้วนะ  ( ก็มันสูงที่สุดแล้วนิ สำหรับตัวที่ไม่รวมร่าง   )

ม่ายช่าย นั่นมัน Mega insect

Mega monster มันอยู่ใน ชุด the saint คับ AT 7 แต่ในรูปอ่ะแค่มือมันทุบเมืองพังได้เลย

S_A_Y
Member

Email
« Reply #22 on: May 16, 2006, 03:33:47 AM »

ผมว่า คาร์นถือว่าเร่งเกมได้เร็วมากๆ ทั้งตัวมันเองและ Avani

ลองให้ใบนี้ออกมาเล่นกันดูก่อน แล้วค่อยแย้งกันอีกที

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #23 on: May 16, 2006, 04:40:44 AM »

รอดูไปก่อน  อย่าเพิ่งรีบด่วนตัดสิน

ผมคิดว่าการ์ดใบนี้มันไม่โกง  แต่มันไม่ถูก   ที่ได้ทำความสามารถแนวนี้ออกมา

สิ่งนี้แสดงให้เห็นถึงความผิดพลาด ที่เกิดขึ้นสะสมจากชุดก่อนๆ จนต้องมาแก้ไขที่ปลายเหตุอย่างนี้   ผมจะไม่โทษคนที่เขียน Text การ์ดใบนี้  แต่จะโทษต้นเหตุที่ทำให้เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้น

ไม่อยากจะพูดอะไรซีเรียสในกระทู้นี้นะ  แต่กระทู้รูปการ์ด มัน lock ไปแล้วอะ  :P

Mo_Mo
Member

« Reply #24 on: May 16, 2006, 06:09:59 AM »

เริ่มเข้าจัยเจ้าของกาทู้และ

เค้าหมายถึงตัวมานเล็กทำไมไม่โดนบี้จนแบนช่ายมะเหมือนตบยุงป่ะ

EIMU
Member

« Reply #25 on: May 16, 2006, 08:05:14 AM »

"สงครามยังไม่สงบ อย่าเพิ่งนับศพทหาร"

โด
Member

« Reply #26 on: May 16, 2006, 03:45:16 PM »

เริ่มเข้าจัยเจ้าของกาทู้และ

เค้าหมายถึงตัวมานเล็กทำไมไม่โดนบี้จนแบนช่ายมะเหมือนตบยุงป่ะ

ผมก็เข้าใจว่าอย่างนั้นนะ

เค้าคงหมายถึงว่าทำไมตัวมันเล็กนิดเดียว แล้วไปไล่คาร์นเข้ากองเนี่ย คาร์นเอาเท้าเหยียบก็ตายแล้ว มันจะไปไล่ได้ยังไง

Pages: [1]
  Print  

Jump to: